PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Hỏi về cách chuyển Hình vẽ từ Cad sang Word

Tuan26
22/09/08, 03:43 PM
Mình muốn chuyển hình ảnh từ cad sang word nhưng làm sao để lúc đã chuyển sang word mà vẫn liên kết được với cad, nghĩa là khi mình muốn sủa hình ảnh trong Word chỉ cần kích chuật phải và chọn liên kết với cad thì hình vẽ sẽ xuất hiện trong cad, sau khi đã sửa xong hình bên cad thì chỉ cần save thì hình vẽ bên word sẽ thay đổi theo .
Vậy mong các bạn chỉ giúp . Cảm ơn nhiều !

tuananh
22/09/08, 04:15 PM
Mình muốn chuyển hình ảnh từ cad sang word nhưng làm sao để lúc đã chuyển sang word mà vẫn liên kết được với cad, nghĩa là khi mình muốn sủa hình ảnh trong Word chỉ cần kích chuật phải và chọn liên kết với cad thì hình vẽ sẽ xuất hiện trong cad, sau khi đã sửa xong hình bên cad thì chỉ cần save thì hình vẽ bên word sẽ thay đổi theo .

Trước kia Tuananh làm như thế này ạ!
Bạn vào autocad chọn đối tượng cần copy (Ctrl+C).
Sau đó bạn chuyển sang Word bằng cách Paste (Ctrl+V).
Như vậy muốn sửa hình ở Word ta chỉ cần Cick chuột phải vào đối tượng đó nó sẽ tự chuyển sang AutoCad.
Bây giờ bạn có thể sửa bình thường bên Autocad và Save là bên Word nó sẽ tự thay đổi theo.

P/s:Có phần mềm chọn đường nét của hình vẽ,bạn hãy tìm hiểu xem ai có thì copy về,chỉ cần người cho hướng dẫn một lần bạn có thế có một hình vẽ ưng ý theo ý muốn.Nếu chỉ làm theo cách trên của Tuananh thì những nét trong hình vẽ đó khi in ra sẽ có đường nét giống nhau sẽ không đẹp bằng có phần mềm hộ trợ chọn đường nét.

bibi224
22/09/08, 04:44 PM
để hình copy wa chiếm hết khoảng tráng ban dùng công cụ crop trong thanh menu picture để cắt hình khi đó hình vẽ sẽ được trình bày đầy đủ.

nmn1918
22/09/08, 04:58 PM
Các bạn dùng thử cái này nhé! chạy nó lên rồi copy và paste vào Word
http://support.cauduongbkdn.com/upload/out.php/i9614_ChuyenACadWord.rar

vacdem00x3
22/09/08, 08:13 PM

Dùng Cad 2008 chuyển qua đơn giản và rất bình thường ( Ctrl+c,sau đó Ctrl + V). Nhưng nhớ máy Ram 512 trở lên nha. MÀ cad 2008 có nhiều công dụng lắm. Tiện đây mình gởi một số lệnh tắt trong Cad

vacdem00x3
22/09/08, 08:20 PM
Trước kia Tuananh làm như thế này ạ!
Bạn vào autocad chọn đối tượng cần copy (Ctrl+C).
Sau đó bạn chuyển sang Word bằng cách Paste (Ctrl+V).
Như vậy muốn sửa hình ở Word ta chỉ cần Cick chuột phải vào đối tượng đó nó sẽ tự chuyển sang AutoCad.
Bây giờ bạn có thể sửa bình thường bên Autocad và Save là bên Word nó sẽ tự thay đổi theo.

P/s:Có phần mềm chọn đường nét của hình vẽ,bạn hãy tìm hiểu xem ai có thì copy về,chỉ cần người cho hướng dẫn một lần bạn có thế có một hình vẽ ưng ý theo ý muốn.Nếu chỉ làm theo cách trên của Tuananh thì những nét trong hình vẽ đó khi in ra sẽ có đường nét giống nhau sẽ không đẹp bằng có phần mềm hộ trợ chọn đường nét.

Làm như bạn đôi khi in ra nét đậm nét nhạt. Tôi còn nhớ có phần mềm hổ trợ Acad. Bạn hỏi các bạn khác trong lớp thử.

maiyeu2307
22/09/08, 09:02 PM
Làm như bạn đôi khi in ra nét đậm nét nhạt. Tôi còn nhớ có phần mềm hổ trợ Acad. Bạn hỏi các bạn khác trong lớp thử.
Mục đích của bạn Tuan26 là khi click vào hình ở trong word thì có thể sửa được anh ạ!
Nếu làm theo cách của anh tuananh thì đúng rồi nhưng như thế thì nét sẽ không đẹp, nếu ta sử dụng phần mềm WMF thì hình sẽ đẹp và chuẩn hơn nhiều (quá quen thuộc với anh em ta).
Bạn có thể download về dùng sẽ thấy sự khác biệt khi sử dụng liền à.:Mfoyourinfo:

http://cauduongbkdn.com/f@rums/t784-p-ultilitiesbetterwmf-402-trnh-copy-t-autocad-sang-word.html

minhtrikiet
31/10/08, 11:11 AM
Xin chào!
mình có 1 cách khác nữa được các anh chỉ như thế này:
đang làm việc ở Word, bạn vào:
- Insert/ Object...
sau đó chọn phần Autocad.
vẽ bình thường hoặc mở file ra để chọn hình...,xong rùi bạn Save là ok!
cái khó của thủ thuật này là điều chỉnh khung sau cho đẹp.
và để in không bị nhạt, mở màu phải chỉ lại tất cả các nét vẽ bằng Layout thành màu đen hết nhé!

ldt-x3bkdn
31/10/08, 12:10 PM
Bạn có thể chọn một trong những biểu tượng ở dưới cho đề tài của bạn:

Hanoigio
22/10/10, 10:00 AM

Gửi bạn phần mềm tiện ích cho việc copy anh cad sang word.
Bạn chỉ cần setup -> chạy phần mềm lên
-> Copy ảnh CAD và paste vào word
Chúc bạn thành công!

huumik
09/11/12, 01:08 AM
Copy từ cad qua word full:
http://a3e97b38.linkbucks.com