PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Phần mềm thiết kế đường

tvtkquanghuy
29/09/08, 04:04 PM
Phần mềm thiết kế đường ô tô ( Phan mem thiet ke duong o to ) sử dụng miễn phí mời các bạn vào đay để tải về Website : http://www.tuvanquanghuy.com/phanmemthietkeduongoto.aspx

vacdem00x3
29/09/08, 04:29 PM
Phần mềm thiết kế đường ô tô ( Phan mem thiet ke duong o to ) sử dụng miễn phí mời các bạn vào đay để tải về Website : http://tvtkquanghuy.com

Chào anh!
Cho em hỏi chương trình này có gì mới so với Nova hay anpha Group không?
Cảm ơn anh nhiều.

philip
16/11/08, 10:33 PM
Phần mềm thiết kế đường ô tô ( Phan mem thiet ke duong o to ) sử dụng miễn phí mời các bạn vào đay để tải về Website : http://tvtkquanghuy.com
Bác có thể giới thiệu nhiều hơn được ko? Phần mềm này có những ưu điểm gì hơn so với Nova (các phiên bản); Alpha Group; Road Plan;...

Ruyubang_do
17/11/08, 04:18 AM
Quan trọng là nó thiết kế dựa trên TC nào, quy trình thiết kế làm sao. Đề xuất phần mềm Free có vẻ hay đấy nhưng áp dụng vào thiết kế thực tế có được chấp nhận kết quả xuât ra mới là điều cần làm rõ.

chaudmce
17/11/08, 11:43 AM
Vấn đề về Tiêu chuẩn Thiết kế thì không quan trọng lăm đâu Ruyubang_do, khi thiết kế, người thiết kế phải tự lựa chọn các giải pháp thiết kế phù hợp! mình mới xem qua! có vẽ cũng ổn! Hình như ở ĐN nhiều công ty cũng sử dụng phần mềm này để thiết kế (mình xem các bản vẽ thấy giống cái Form).
Phần mềm này (đánh giá sơ bộ) cũng thuộc loại Anphagroup, sử dung tốt cho công tác thiết kế các đồ án thực tế,
đối với các bạn sinh viên (TK từ Bình đồ) thì áp dụng rất khó khăn. Các bạn sinh viên làm đồ án nên học sử dụng Nova!

lam97x3
18/11/08, 09:05 AM
Vấn đề về Tiêu chuẩn Thiết kế thì không quan trọng lăm đâu Ruyubang_do, khi thiết kế, người thiết kế phải tự lựa chọn các giải pháp thiết kế phù hợp! mình mới xem qua! có vẽ cũng ổn! Hình như ở ĐN nhiều công ty cũng sử dụng phần mềm này để thiết kế (mình xem các bản vẽ thấy giống cái Form).
Phần mềm này (đánh giá sơ bộ) cũng thuộc loại Anphagroup, sử dung tốt cho công tác thiết kế các đồ án thực tế,
đối với các bạn sinh viên (TK từ Bình đồ) thì áp dụng rất khó khăn. Các bạn sinh viên làm đồ án nên học sử dụng Nova!

Nếu nói như vậy thì mức dộ hổ trợ của nó không thể bằng Nova rồi. Vậy ta nên dùng nova, cái này chắc là để tham khảo thêm.

chaudmce
18/11/08, 01:13 PM
Nếu nói như vậy thì mức dộ hổ trợ của nó không thể bằng Nova rồi. Vậy ta nên dùng nova, cái này chắc là để tham khảo thêm.

Pần mềm này miễn phí, đó là cái ưu điểm lớn nhất;
Đối với bài toán thiết kế từ các đường DM thì Nova manh hơn (trong thực tế rất ít trường hợp này, nếu như không nói là không thể làm vậy, cùng lắm là làm ở giai đoạn sơ bộ, quyết định chủ trương đầu tư, định hướng vị trí tuyến);
Nova có phần thiết kế trắc ngang không phù hợp tốt với MCN đường ô tô, do vậy cần phải chỉnh sửa (đặc biệt là đoạn có siêu cao).
Nói chung, Nova hõ trợ tốt hơn.

Ruyubang_do
18/11/08, 02:02 PM
Đúng là NOVA khá dở khi làm các mặt cách ngang, nhất là khi có siêu cao (toàn phải "nâng siêu cao" bằng tay - vẽ CAD). Bên cạnh đó, NOVA chạy thường mắc lỗi là làm rối hình (xuất các mốc hoặc chi tiết về đường cong) khiến nhiều lúc phải chỉnh bằng tay. Một điểm nữa là NOVA bị lỗi về font - các font chữ Việt đôi lúc không thể hiện ra được. Cuối cùng, giá 1 khóa cứng NOVA khá đắt - trừ các công ty thiết kế chuyên nghiệp có thể mua còn lại HS-SV các trường khó mà mua được - giá đến ~3 triệu/1 khóa. :M_nhoc2_45:

Thầy Chaudcme có user-guide về phần mềm này không, đang tìm cách thử down về và dùng thử ! :Mex10:

luonggiacat
18/11/08, 07:09 PM
Về phần mềm TK đườhg thì Nova là một phần mềm khá phổ biến và mạnh. Hiện nay việc sử dụng phần mềm này rất phổ biến tại các công ty thiết kế. Tuy nhiên, khi sử dụng phần mềm này thời gian, mình thấy nó có những rắc rối như sau:
- Với các mặt cắt ngang có 2 độ dốc ngang khác nhau thì ta phải làm tay bằng lệnh trong trắc ngang.
- Hay có các lỗi tắt ngang, file bị lỗi ..
- Với các dự án khi mở rộng mà đường đỏ mở rộng có cao độ khác với cao độ đường cũ thì sử dụng Nova khá vất vả.
Tuy nhiên, mỗi phần mềm đều có ưu nhược khác nhau. Nói cho cùng thì TKĐ dùng Nova vẫn rất tốt.
:Mfoyourinfo:

chaudmce
19/11/08, 02:08 PM
Đúng là NOVA khá dở khi làm các mặt cách ngang, nhất là khi có siêu cao (toàn phải "nâng siêu cao" bằng tay - vẽ CAD). Bên cạnh đó, NOVA chạy thường mắc lỗi là làm rối hình (xuất các mốc hoặc chi tiết về đường cong) khiến nhiều lúc phải chỉnh bằng tay. Một điểm nữa là NOVA bị lỗi về font - các font chữ Việt đôi lúc không thể hiện ra được. Cuối cùng, giá 1 khóa cứng NOVA khá đắt - trừ các công ty thiết kế chuyên nghiệp có thể mua còn lại HS-SV các trường khó mà mua được - giá đến ~3 triệu/1 khóa. :M_nhoc2_45:

Thầy Chaudcme có user-guide về phần mềm này không, đang tìm cách thử down về và dùng thử ! :Mex10:
Trong bộ cài đặt có phần hướng dẫn sử dụng mà!nếu có thời gian, Ruyubang_do nghiên cứu thử, chuyển giao công nghệ cho anh em!

cdxd87
23/07/09, 03:12 PM
link die rồi pạn ơi định cài dùng thử mà .... ai có úp lại hôn mình với

naruto179
07/09/09, 02:53 PM
chẳng thấy phần mềm đâu chỉ thấy vỉut thôi.cẩn thẩn nha các bạn.

vanthanh88
07/09/09, 03:07 PM
Ôi!bạn ơi mình kiếm phần mền nova để học nhưng kiếm mãi không gập bạn có thể cho mình xin không.Sẵn đây,mình xin giới thiệu với các bạn về mình lun hé:M062:mình là sinh viên năm 3 ngành chung với các bạn đó tuy nhiên trình độ của mình còn yếu wa mong các bạn giup đỡ!!!!!!!!!!!!!!!
:Mrofl::Mfoyourinfo:

congtuongx3a
07/09/09, 04:48 PM
Ôi!bạn ơi mình kiếm phần mền nova để học nhưng kiếm mãi không gập bạn có thể cho mình xin không.Sẵn đây,mình xin giới thiệu với các bạn về mình lun hé:M062:mình là sinh viên năm 3 ngành chung với các bạn đó tuy nhiên trình độ của mình còn yếu wa mong các bạn giup đỡ!!!!!!!!!!!!!!!
:Mrofl::Mfoyourinfo:

Bạn có thể vào đây để tải phần mềm nova nhé.
Link --> CLICK HERE<-- (http://cauduongbkdn.com/f@rums/t6312-tng-hp-phn-mm-nova.html)

TanDung.le580
09/09/09, 11:19 AM
Ban co the gui cho minh phan mem thiet ke duong duoc ko

nvlam
21/10/10, 12:16 PM
Phần mềm thiết kế đường ô tô ( Phan mem thiet ke duong o to ) mời các bạn vào đay để tải về Website : www.tdttech.com.vn

:Mloa_loa:

nvlam
22/10/10, 10:24 AM
[QUOTE=tvtkquanghuy;55160]Phần mềm thiết kế đường ô tô ( Phan mem thiet ke duong o to ) sử dụng miễn phí mời các bạn vào đay để tải về Website :

VNROAD Phần mềm thiết kế đường hay nhất, Vào đây để tải www.tdttech.com.vn