PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Còn dư đồng nào không con?

heroine
26/10/08, 09:19 AM
"Học lớp 12, tôi không có thời gian về nhà xin tiền ba như 2 năm trước. Vì thế, tôi viết thư cho ba rồi ba đích thân lên đưa cho tôi. Từ nhà đến chỗ tôi trọ học chừng 15 km. Nhà nghèo không có xe máy, ba phải đi xe đạp. Chiếc xe gầy giống ba...

Cuối năm, làm hồ sơ thi đại học, tôi lại nhắn ba. Lần này, sau khi đưa cho tôi một trăm ngàn, ba hỏi:"Có dư đồng nào không con?". Tôi đáp: "Còn dư bốn ngàn ba ạ". Ba nói tiếp:"Cho ba bớt hai ngàn, để lát về, xe có hư như lần trước thì có tiền mà sửa". Ba về, tôi đứng đó, nước mắt rưng rưng..."

Copy câu chuyện của một người bạn : http://sinhvienphuyen.vn/showthread.php?p=56808

..........

ldt-x3bkdn
26/10/08, 09:37 AM
Đọc bài viết này của các bạn toi cảm động lắm. Đúng là công lao cha mẹ thật lớn lao và cao cả phải không. Cha mẹ đã phải chắt chiu từng đồng để dành những số tiền ít ỏi kiếm được lo cho chúng ta yên tâm ngồi ghế nhà trường để thu lượm kiến thức. Chắc mình nghĩ tâm trạng của tất cả sinh viên chúng ta đều như vậy cả thôi, yêu thương cha mẹ nhiều lắm. Cảm ơn các bạn nhé! Chúc các bạn thành công để cha mẹ chúng ta được vui lòng!

congtuongx3a
26/10/08, 11:04 AM
"Học lớp 12, tôi không có thời gian về nhà xin tiền ba như 2 năm trước. Vì thế, tôi viết thư cho ba rồi ba đích thân lên đưa cho tôi. Từ nhà đến chỗ tôi trọ học chừng 15 km. Nhà nghèo không có xe máy, ba phải đi xe đạp. Chiếc xe gầy giống ba...

Cuối năm, làm hồ sơ thi đại học, tôi lại nhắn ba. Lần này, sau khi đưa cho tôi một trăm ngàn, ba hỏi:"Có dư đồng nào không con?". Tôi đáp: "Còn dư bốn ngàn ba ạ". Ba nói tiếp:"Cho ba bớt hai ngàn, để lát về, xe có hư như lần trước thì có tiền mà sửa". Ba về, tôi đứng đó, nước mắt rưng rưng..."

Copy câu chuyện của một người bạn : http://sinhvienphuyen.vn/showthread.php?p=56808

..........

Câu chuyện thật cảm động. Bạn ấy thật hạnh phúc khi có 1 người cha như vậy. Cảm ơn bạn đã cho tôi đọc được 1 câu chuyện cảm động như thế này

hero-x3
26/10/08, 12:59 PM
Câu chuyện thật cảm động quá !
Cảm ơn em nhiều nhé, em gái :M_nhoc2_16:.

romeotaisinh
29/10/08, 04:25 PM
Ai cũng phải tự hào vì mỗi người đều có 1 người cha, người đã tạo ra và nuôi dưỡng mình đến ngày hôm nay chứ không nhất thiết phải có người cha như câu chuyện ở trên. Nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn đã post câu chuyện này rất nhiều.....!