PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Hỏi về nova of 2004

rupsen
30/10/08, 12:28 PM
cách đưa bình đồ vào NOVA , mình đã vẽ một bình đồ bằng cad2004 bây giờ làm sao để NOVA hiểu được!!!!!???

chaudmce
30/10/08, 02:42 PM
Sử dụng pline để "tô lại" các đường đông mức
Phóng bình đồ cho đúng tỉ lệ 1:1000 (scale)
Định nghĩa đường đồng mức (DNDM)
Vẽ đường bao, lỗ thủng (nếu cần) (sử dụng Polyline)
Xây dựng mô hình lưới bề mặt (LTG)

maiyeu2307
30/10/08, 10:19 PM
cách đưa bình đồ vào NOVA , mình đã vẽ một bình đồ bằng cad2004 bây giờ làm sao để NOVA hiểu được!!!!!???
Ngoài những ý anh Châu nói bạn nên chú ý scale đúng tỉ lệ nhé, đo khoảng cách 2 điểm A, B ở bình đồ thầy giao (tỉ lệ 1:20000) rồi đo trong autocad rồi scale cho đúng cái này quan trọng lắm lắm đó.
Sau khi scale xong bạn định nghĩa đồng mức.

trangtri
30/10/08, 11:13 PM

Bạn đã vẽ bình đồ bằng Cad 2004 ah. Không biét bạn dùng Nova gì, còn nova 4.0 thì phải là file cad R14 thì nó mới đọc được. Bạn kiểm tra lại thử nha.
Faithfully!

letrong255
31/10/08, 03:00 AM

Nói chung bạn hỏi câu này thì mọi người cũng đã nói sơ qua cách làm cho bạn rồi nhỉ. Bạn tổng hợp ý kiến mọi người + đọc thêm tài liệu thì chắc là "Nova hiểu" thôi. Và còn một điều nữa là để Nova có thể hiểu đó là: tại những vị trí yên ngựa hay tại các vị trí mà khoảng cách giữa các đường đồng mức thay đổi đột ngột bạn nên khai báo thêm các đường đồng mức. Để kiểm tra điều này bạn bấm lệnh DM thì nova sẽ cho bạn biết nó "hiều" cái bình đồ của bạn đến đâu thôi.

thân.

white egret
05/11/08, 07:34 PM
Hì hì , rupsen mà "hiểu" thì nova hiểu ngay thui. cố gắng nhé!

bienxanhDP
05/11/08, 08:50 PM
Sử dụng pline để "tô lại" các đường đông mức
Phóng bình đồ cho đúng tỉ lệ 1:1000 (scale)
Định nghĩa đường đồng mức (DNDM)
Vẽ đường bao, lỗ thủng (nếu cần) (sử dụng Polyline)
Xây dựng mô hình lưới bề mặt (LTG)

bienxanhDP dùng NOVA cũng nhiều rồi, nhưng chưa thực sự hiểu bản chất của việc Vẽ đường bao, lỗ thủng (nếu cần) (sử dụng Polyline)
Xây dựng mô hình lưới bề mặt (LTG):M09:.
Mong chaudmce chỉ giáo..:M_nhoc2_16: