PDA

View Full Version : Rung chuông vàng 2009

ly kien minh
07/11/08, 04:58 PM
Theo kế hoạch năm nay Trường ĐHBK sẽ tiếp tục tham gia chương trình "Rung Chuông Vàng" do VTV3 tổ chức.

Nhằm chuẩn bị lực lượng cho cuộc thi, Đoàn trường sẽ tổ chức một kỳ thi tuyển chọn. Dự kiến sẽ tổ chức trước tết nguyên đán.

Anh em cầu đường ta chuẩn bị lực lượng hùng hậu để rung chuông nha !!!:Mjogging::Mjogging:

Thông tin chi tiết sẽ luôn cập nhật ,chúc cả nhà ôn luyện thật tốt để rước chuông về làng .

DARKNESS
07/11/08, 10:53 PM
Chúc anh em thi tuyển tốt nha ! Cố lên ... dân cầu đường pro cái khoản xã hội lắm . Năm nào cũng có nhân cầu đường tham gia vào vòng trong cả .

hpn
08/11/08, 12:01 AM
Theo kế hoạch năm nay Trường ĐHBK sẽ tiếp tục tham gia chương trình "Rung Chuông Vàng" do VTV3 tổ chức.

Nhằm chuẩn bị lực lượng cho cuộc thi, Đoàn trường sẽ tổ chức một kỳ thi tuyển chọn. Dự kiến sẽ tổ chức sau tết nguyên đán.

Anh em cầu đường ta chuẩn bị lực lượng hùng hậu để rung chuông nha !!!:Mjogging::Mjogging:

Thông tin chi tiết sẽ luôn cập nhật ,chúc cả nhà ôn luyện thật tốt để rước chuông về làng .

Chỗ này có lẽ thông tin của bạn ly kien minh nắm chưa chính xác lắm. Cụ thể như sau:
- VTV3 sẽ tổ chức ghi hình chương trình RCV cho trường mình khoảng cuối tháng 2 (sau Tết Nguyên đán), tại Đà Nẵng
- Đoàn trường ĐH Bách Khoa sẽ tổ chức thi tuyển vào cuối tháng 1/2009 (ngay sau khi thi học kỳ I xong). Năm nay sẽ chọn 100 bạn và sẽ tổ chức thi tuyển kỹ hơn năm ngoái (2 vòng)
Các bạn khoa ta năm nay cố gắng rung chuông nhé!

boy_06c
08/11/08, 10:01 AM
năm nay hi vọng rằng đội ngũ thi RCV sẽ " có chất lượng" hơn sop với năm ngoái, năm ngoái chug ta bị loại sớm quá.năm nay dan cauduongbkdn chúng ta cố gắng ghi danh mình một lần nữa nhé,tuy còn hơn xa nhưng chúng ta chuân bị ngay từ bây giwof thì không sớm chút nào đâu

quybinh
08/11/08, 10:12 AM
Chỗ này có lẽ thông tin của bạn ly kien minh nắm chưa chính xác lắm. Cụ thể như sau:
- VTV3 sẽ tổ chức ghi hình chương trình RCV cho trường mình khoảng cuối tháng 2 (sau Tết Nguyên đán), tại Đà Nẵng
- Đoàn trường ĐH Bách Khoa sẽ tổ chức thi tuyển vào cuối tháng 1/2009 (ngay sau khi thi học kỳ I xong). Năm nay sẽ chọn 100 bạn và sẽ tổ chức thi tuyển kỹ hơn năm ngoái (2 vòng)
Các bạn khoa ta năm nay cố gắng rung chuông nhé!

Như vậy là chưa có lịch cụ thể phải không thầy?
Tuyển 100 người,vậy là trường ta thi một mình rồi???
Năm nay được tuyển kỹ hơn năm ngoái, đây là cơ hội tốt cho tất cả chúng ta!!
Anh em cố gắng lên nhé,chứ năm trước khoa ta chỉ có 2 người lọt vào vòng chung kết không à!!!

ly kien minh
08/11/08, 10:11 PM
Hihi do em cũng quan tâm đến Rung chuông vàng nên vừa thấy thông tin liên quan đến RCV từ một nguồn tin cũng đáng tin cậy nên đưa lên để mọi người cùng biết ,lần sau em sẽ chú ý hơn ,sorry cả nhà .

hpn
09/11/08, 08:56 PM
Như vậy là chưa có lịch cụ thể phải không thầy?
Tuyển 100 người,vậy là trường ta thi một mình rồi???
Năm nay được tuyển kỹ hơn năm ngoái, đây là cơ hội tốt cho tất cả chúng ta!!
Anh em cố gắng lên nhé,chứ năm trước khoa ta chỉ có 2 người lọt vào vòng chung kết không à!!!

Lịch cụ thể thì chưa có nhưng chắc chắn là sau khi thi học kỳ I xong, việc đăng ký thi tuyển sẽ làm trước đó khoảng 1 tháng (các bạn theo dõi thông tin, thông báo). quybinh chưa xem format mới của năm thứ 3 à? Năm 3 này lại tổ chức như năm thứ nhất, nghĩa là chỉ có 1 trường thôi. Năm nay Đoàn trường dự kiến sẽ tổ chức thi 2 vòng: vòng 1 chọn ra khoảng 200 bạn, sau đó thi tiếp vòng 2, lấy điểm tổng cộng cả 2 vòng làm kết quả cuối cùng.
Năm ngoái trường mình cũng tổ chức thi tuyển với sự tham gia của gần 1000 bạn SV, lấy 50 bạn (tỷ lệ chọi lên tới 1/20), thế mà vẫn bị out sớm rất là đáng tiếc.
Trong RCV năm thứ nhất thì sinh viên khoa Cầu đường thể hiện được phong độ tuyệt vời khi người giành chiến thắng trong lần ghi hình của trường ta là bạn Hoàng lớp 04X3A (nick Darkness). Năm đó bạn Têrôn lớp 04X3A (nick horizon) không giành chiến thắng cuối cùng nhưng cũng để lại dấu ấn khi là người cuối cùng còn lại trên thảm đấu trước khi toàn đội hình được thầy cô cứu trợ (đó là câu hỏi về Tuệ Tĩnh thiền sư Têrôn nhỉ?).
Năm nay hy vọng là các bạn sinh viên khoa ta tiếp tục phát huy truyền thống đó.

horizon
09/11/08, 11:40 PM
Lịch cụ thể thì chưa có nhưng chắc chắn là sau khi thi học kỳ I xong, việc đăng ký thi tuyển sẽ làm trước đó khoảng 1 tháng (các bạn theo dõi thông tin, thông báo). quybinh chưa xem format mới của năm thứ 3 à? Năm 3 này lại tổ chức như năm thứ nhất, nghĩa là chỉ có 1 trường thôi. Năm nay Đoàn trường dự kiến sẽ tổ chức thi 2 vòng: vòng 1 chọn ra khoảng 200 bạn, sau đó thi tiếp vòng 2, lấy điểm tổng cộng cả 2 vòng làm kết quả cuối cùng.
Năm ngoái trường mình cũng tổ chức thi tuyển với sự tham gia của gần 1000 bạn SV, lấy 50 bạn (tỷ lệ chọi lên tới 1/20), thế mà vẫn bị out sớm rất là đáng tiếc.
Trong RCV năm thứ nhất thì sinh viên khoa Cầu đường thể hiện được phong độ tuyệt vời khi người giành chiến thắng trong lần ghi hình của trường ta là bạn Hoàng lớp 04X3A (nick Darkness). Năm đó bạn Têrôn lớp 04X3A (nick horizon) không giành chiến thắng cuối cùng nhưng cũng để lại dấu ấn khi là người cuối cùng còn lại trên thảm đấu trước khi toàn đội hình được thầy cô cứu trợ (đó là câu hỏi về Tuệ Tĩnh thiền sư Têrôn nhỉ?).
Năm nay hy vọng là các bạn sinh viên khoa ta tiếp tục phát huy truyền thống đó.

Hihi, thầy lại nhắc lại chuyện năm xưa, làm em ngại quá, và thêm nhớ:M061:. Năm đó lớp em đi thi 3 người, em, Hoàng và Hùng. Trải qua vòng sơ loại khoa mình do thầy tổ chức (toàn câu khó không hà), mà chẳng có ôn gì cả. Đi thi cho vui thôi ai ngờ lại có được kết quả như vậy. Hùng nó tiêu sớm ở câu cá heo, vì nó nghĩ cao siêu quá, tưởng là cá voi:M030:. Hoàng thì đi đến câu cuối cùng, được trợ cứu nhưng hình như cái số của mình tới đó, lên máy bay trợ cứu mà cũng không thành công. Còn em thì cũng vinh dự khi được ngồi lại một mình sau khi mọi người out hết lần I. Lúc đó tự hào và vui lắm. Chẳng hiểu sao mọi người lại trả lời sai câu hỏi về ông tổ của ngành Y Việt Nam, ai cũng Hải Thượng Lãng Ông cả, trong khi em chọn Tuệ Tĩnh. Kiến thức rộng và vô bờ quá, cuộc thi này cũng có ít nhiều hên xui. Vừa rồi có bạn nào trả lời gần hết đề của thầy mà ra Huế thi trường ta cũng có kết quả không cao, năm nay không biết sao. Hi vọng với kiến thức sâu rộng cộng với một ít may mắn chúng ta sẽ rung được chuông vàng lần này:Mfoyourinfo:

DARKNESS
09/11/08, 11:57 PM
Hihi, thầy lại nhắc lại chuyện năm xưa, làm em ngại quá, và thêm nhớ:M061:. Năm đó lớp em đi thi 3 người, em, Hoàng và Hùng. Trải qua vòng sơ loại khoa mình do thầy tổ chức (toàn câu khó không hà), mà chẳng có ôn gì cả. Đi thi cho vui thôi ai ngờ lại có được kết quả như vậy. Hùng nó tiêu sớm ở câu cá heo, vì nó nghĩ cao siêu quá, tưởng là cá voi:M030:. Hoàng thì đi đến câu cuối cùng, được trợ cứu nhưng hình như cái số của mình tới đó, lên máy bay trợ cứu mà cũng không thành công. Còn em thì cũng vinh dự khi được ngồi lại một mình sau khi mọi người out hết lần I. Lúc đó tự hào và vui lắm. Chẳng hiểu sao mọi người lại trả lời sai câu hỏi về ông tổ của ngành Y Việt Nam, ai cũng Hải Thượng Lãng Ông cả, trong khi em chọn Tuệ Tĩnh. Kiến thức rộng và vô bờ quá, cuộc thi này cũng có ít nhiều hên xui. Vừa rồi có bạn nào trả lời gần hết đề của thầy mà ra Huế thi trường ta cũng có kết quả không cao, năm nay không biết sao. Hi vọng với kiến thức sâu rộng cộng với một ít may mắn chúng ta sẽ rung được chuông vàng lần này:Mfoyourinfo:

Thằng Hùng nó mê cá voi từ nhỏ mi không biết sao hả Rôn ? Còn ta thì mê Indonesia nên mới quên Malaisia .... nên mới bay đứt phanh giữa đường đó . hè hè ! Mà thôi , nhắc lại kỉ niệm đó vừa vui mà cũng vừa buồn . Mình chỉ là 1 hạt cát nhỏ bé trong cái sa mạc rộng lớn , chả bao giờ có 1 cái ốc đảo nào có thể che lấp cả cái sa mạc đó cả . Sinh viên vui chơi là chính . Hôm đi thi ở trường , cũng có ôn cái chữ nào đâu ( phương châm chủ yếu là cố gắng đi đến đâu hay đến đó ) , ai ngờ số nó may mắn quá nên mới đc thế .
Nói chung thời sinh viên mà có được những kỉ niệm khó quên như vậy thì quá đẹp . Có đi đến đâu cũng nhớ .... Mà khi nhớ rồi thì lại cố quên ! He he .
Chúc anh em cầu đường khoa ta năm nay và nhiều năm nữa ( nếu còn chương trình đó ) rung được cái chuông vàng ( thật ra là làm bằng xốp nhẹ hều ... he he ) !:Mhappys::Mhappys:
Good luck to u !

quybinh
08/12/08, 02:58 PM
Tin nóng đây,mọi người chú ý để tham gia nhé:
Đoàn Trường đã có thông báo, các bạn muốn tham gia RCV 2009(khóa 05,06,07,08) thì hãy đăng ký để tham gia vòng sơ loại do Đoàn Trường tổ chức từ ngày 08/12 - 26/12/2008. Cuộc thi tại trường sẽ được tổ chức tại khu F, thời gian 07h30' ngày 11-01-2009. Mọi người lưu ý.
Anh em Cầu Đường cố lên, hãy "rung chuông vàng"!!!!

ly kien minh
08/12/08, 03:10 PM
Hihi đúng là thông tin nóng hổi vừa thổi vừa ăn đây ,anh em cầu đường chúng ta cùng cố gắng rung chuông vàng nha .Anh Horizon ,anh Hùng chỉ giáo cho tụi em vài kinh nghiệm để được lên VTV3 gặp chị Diệp Chi với anh hihi:Mex10:
Chúc cả nhà vượt qua vòng loại và thẳng tiến đến chuông vàng!!!

refresh
09/12/08, 09:50 AM
Năm ngoái không bắt kịp thông tin nên không tham gia được.Năm nay chắc chắn phải...ẳm giải mới được.Hà hà...Cảm ơn ông QUYBINH đã thông báo nha.

hpn
09/12/08, 10:20 AM
Năm ngoái không bắt kịp thông tin nên không tham gia được.Năm nay chắc chắn phải...ẳm giải mới được.Hà hà...Cảm ơn ông QUYBINH đã thông báo nha.

Năm ngoái Đoàn trường treo băng rôn thông báo về việc đăng ký dự thi RCV nguyên 1 tháng trời ngay đường vào khu A (chỗ nhà để xe cán bộ) mà bạn refresh không nắm được thông tin thì cũng lạ thật đấy??? :Mnosepick: Năm nay băng rôn cũng đã treo rồi, thông báo rất cụ thể. Các bạn đăng ký tự do tại văn phòng Đoàn trường trước ngày 26/12 nhé. Chúc các bạn thành công!

gnuhyudov2506
09/12/08, 04:47 PM
Năm ngoái Đoàn trường treo băng rôn thông báo về việc đăng ký dự thi RCV nguyên 1 tháng trời ngay đường vào khu A (chỗ nhà để xe cán bộ) mà bạn refresh không nắm được thông tin thì cũng lạ thật đấy??? :Mnosepick: Năm nay băng rôn cũng đã treo rồi, thông báo rất cụ thể. Các bạn đăng ký tự do tại văn phòng Đoàn trường trước ngày 26/12 nhé. Chúc các bạn thành công!

Thầy ơi, cho năm 5 tham gia với, anh em mới thi xong nên đang rất xung...:Mfallingasleep::Mfallingasleep:

hpn
10/12/08, 11:20 AM
Thầy ơi, cho năm 5 tham gia với, anh em mới thi xong nên đang rất xung...:Mfallingasleep::Mfallingasleep:

Cái này là quy định của chương trình RCV rồi, vì trận chung kết super RCV sẽ tổ chức vào hè năm sau (2009), lúc đó các bạn khóa 04 đã ra trường rồi đâu còn là sinh viên nữa :M013:. Các bạn đang sung thế thì tham gia làm cổ động viên vậy :M38:.

quybinh
13/12/08, 10:33 AM
@ thầy hpn: Năm nay thể lệ thi vẫn như cũ phải không thầy? có thay đổi nào không ạ?
Theo em thì Đoàn Trường nên có thông báo cụ thể về thể lệ, quy định về cuộc thi,dán rộng rãi tại các bảng tin của trường để SV toàn trường biết được, nhất là các bạn SV 08. Như vậy SV bọn em sẽ bớt bỡ ngỡ,và chuẩn bị cho cuộc thi được tốt hơn.
Em xin cảm ơn!

hpn
13/12/08, 01:18 PM
@ thầy hpn: Năm nay thể lệ thi vẫn như cũ phải không thầy? có thay đổi nào không ạ?
Theo em thì Đoàn Trường nên có thông báo cụ thể về thể lệ, quy định về cuộc thi,dán rộng rãi tại các bảng tin của trường để SV toàn trường biết được, nhất là các bạn SV 08. Như vậy SV bọn em sẽ bớt bỡ ngỡ,và chuẩn bị cho cuộc thi được tốt hơn.
Em xin cảm ơn!

Rung Chuông Vàng thi thế nào thì trường mình thi tuyển kiểu đấy, BTC không có thêm bớt thể lệ gì đâu. Các bạn đã đăng ký dự thi RCV nghĩa là các bạn đã quan tâm đến chương trình và đã xem chương trình này nhiều lần trên tivi rồi nên chắc là không "bỡ ngỡ" đâu, nếu bạn nào chưa nắm chắc thể lệ và nội dung kiến thức thì nên xem trên tivi cho biết. Về quy định thì BTC sẽ đọc trước khi thi vì cũng không có gì phức tạp. Các bạn sinh viên cũng phải chủ động trong công việc chứ, vì cuộc thi này đã phổ biến trong 3 năm nay, chứ không phải là cuộc thi mới hoàn toàn do Đoàn trường nghĩ ra.

Vu Trong Nghia
16/12/08, 06:46 PM
Được đó !!!chương trình này em mới được xem trên TV chứ chưa bao giờ được thử sức một lần.hy vọng đem được vinh quang về cho khoa ta.vậy nên mong anh chị đi trước giúp đỡ

quybinh
23/12/08, 05:10 PM
Thầy ơi cho em hỏi thêm một vấn đề nữa ạ!!
Như thông báo ở trên của Đoàn Trường thi cuộc thi vòng loại tại trường sẽ được tổ chức 2 đợt thi. Vậy một đợt được tổ chức vào sáng CN ngày 11/01. Còn đợt thứ 2 sẽ được tổ chức khi nào ạ?

hpn
23/12/08, 05:56 PM
Thầy ơi cho em hỏi thêm một vấn đề nữa ạ!!
Như thông báo ở trên của Đoàn Trường thi cuộc thi vòng loại tại trường sẽ được tổ chức 2 đợt thi. Vậy một đợt được tổ chức vào sáng CN ngày 11/01. Còn đợt thứ 2 sẽ được tổ chức khi nào ạ?

Khi có kết quả thi đợt 1 sẽ có thông báo về ngày thi đợt 2. Các bạn theo dõi kết quả tại VP Đoàn trường và trên mạng.

DARKNESS
23/12/08, 08:47 PM

Thầy cứ cho Hùng tham gia đi ạ ... Nó định ở lại một năm để được tham gia đó thầy ? Hi hi !
Già rồi mà còn ham ^^ :M059::M059::M059:

jenni
25/12/08, 05:26 PM
Mọi năm tớ làm khán giả. Năm nay đăng kí đi thi để thử sức xem kiến thức mình tới đâu, và cũng là cơ hội cuối cùng bước lên sàn thi đấu ^^!!

Chúc mọi người thi tốt nhé!

quybinh
08/01/09, 05:58 PM
Sắp thi rùi,anh em chuẩn bị được nhiều chưa vậy??
Anh em Cầu Đường cố lên nha!!!!!!!!!!!

hpn
08/01/09, 10:41 PM
Các bạn xem một số quy định về cuộc thi tuyển Rung chuông vàng của trường ở file đính kèm nhé. Đợt thi tuyển này sẽ chỉ có 1 vòng với tổng cộng 70 câu hỏi, các thí sinh đọc câu hỏi trên màn hình (trình chiếu bằng PowerPoint) và viết đáp án vào phiếu trả lời. Chúc các bạn thành công!
P/S: Theo thông báo mới nhất từ VTV3 thì năm nay RCV sẽ tiếp tục thi ở Huế, thời gian thi vào khoảng cuối tháng 2, đầu tháng 3/2009.

gnuhyudov2506
08/01/09, 10:47 PM
Các bạn xem một số quy định về cuộc thi tuyển Rung chuông vàng của trường ở file đính kèm nhé. Đợt thi tuyển này sẽ chỉ có 1 vòng với tổng cộng 70 câu hỏi, các thí sinh đọc câu hỏi trên màn hình (trình chiếu bằng PowerPoint) và viết đáp án vào phiếu trả lời. Chúc các bạn thành công!
P/S: Theo thông báo mới nhất từ VTV3 thì năm nay RCV sẽ tiếp tục thi ở Huế, thời gian thi vào khoảng cuối tháng 2, đầu tháng 3/2009.

Em thấy thi rung chuônng vàng của trường mình còn có quy mô và hoảnh tráng hơn cả VTV nữa, chỉ có cái là không lên hình thôi, và các câu hỏi chắc sẽ khó hơn cả thi RCV nữa, thêm vào đó số lượng thi sinh tham gia đông như hội, ai cũng háo hức chờ ngày ""lều chõng". Hy vọng năm nay sẽ có cá nhân kiệt xuất Rung chuông cho khu vực miền trung!:M015:

quybinh
08/01/09, 10:49 PM

Vậy là chỉ có một vòng tuyển thôi hả thầy?
Các thí sinh đọc câu hỏi trên màn hình, vậy những bạn ngồi cuối phòng thi liệu có thiệt thòi???

hpn
09/01/09, 08:17 AM
Vậy là chỉ có một vòng tuyển thôi hả thầy?
Các thí sinh đọc câu hỏi trên màn hình, vậy những bạn ngồi cuối phòng thi liệu có thiệt thòi???

Lúc đầu định làm 2 vòng, vòng 1 40 câu, vòng 2 30 câu và lấy tổng điểm; như thế thì cũng như thi 1 vòng 70 câu mà việc tổ chức lại phức tạp thêm.
Màn hình chiếu cỡ chữ lớn (vì câu hỏi cũng không dài), các bạn ngồi cuối phòng vẫn xem được bình thường. Mình đi dạy chiếu cỡ chữ đó các bạn vẫn thấy tốt. Các cuộc thi Đoàn trường đã tổ chức tại hội trường F cũng chiếu PowerPoint và mọi người (thí sinh + khán giả) vẫn có thể theo dõi được. Những bạn nào bị cận thị nặng thì sẽ được chuyển lên hàng ghế trên.

P/S: Năm nay số lượng đăng ký dự thi là hơn 800 bạn, chọn 105 (100 chính thức + 5 dự bị); tỷ lệ chọi là 1/8. Hy vọng năm nay trường mình sẽ có thí sinh xuất sắc đủ sức rung được chuông vàng.

hpn
09/01/09, 08:43 AM
Danh sách các phòng thi RCV như sau:

1. Hội trường F: Số lượng 263 viên. Các bạn có tên (được xếp theo thứ tự ABC): Đoàn Hữu An - Nguyễn Đăng Hưng và 4 bạn thuộc lớp 06CLC (đăng ký bổ sung): Phan Nguyễn Duy Minh, Hồ Đắc Văn Nhân, Trần Đại, Nguyễn Viết Thiên Kiên.

2. Phòng F110: Số lượng 150 sinh viên. Các bạn có tên (được xếp theo thứ tự ABC):Nguyễn Duy Hưng - Nguyễn Thị Thu Ngân và 2 bạn thuộc lớp 06CLC (đăng ký bổ sung) Dương Tấn Quang, Đoàn Văn Đức.

3.Phòng F210: Số lượng 150 sinh viên. Các bạn có tên (được xếp theo thứ tự ABC):Nguyễn Phúc Nghĩa - Tô Hoài Tâm.

4. Phòng F206: Số lượng 84 sinh viên: Các bạn có tên (được xếp theo thứ tự ABC):Nguyễn Hữu Tân - Nguyễn Kim Tiến

5. Phòng F207: Số lượng 84 sinh viên: Các bạn có tên (được xếp theo thứ tự ABC):Vũ Ngọc Tiến - Nguyễn Đức Minh Tuấn

6. Phòng F208: Số lượng 84 sinh viên: Các bạn có tên (được xếp theo thứ tự ABC): Nguyễn Tân Tuấn - Nguyễn Quang Yên

Thời gian bắt đầu thi chính thức là 7h30ph ngày 11 tháng 01 năm 2009. Khi đi thi các bạn nhớ mang theo THẺ SINH VIÊN.

quybinh
10/01/09, 06:49 PM
Sáng mai thi rùi, anh em có tìm được tài liệu gì không?
Hôm nay lướt mạng thấy mấy điều có lẽ là có ích cho anh em,post lên anh em tham khảo nha:
xem tại đây (http://www.deeforum.net/forum/index.php?topic=3012.0)

thanhdat8286
10/01/09, 11:11 PM
Mai thi rồi,chcs anh em cầu đường thi tốt nha,dành thật nhiều suất vào thi ở Huế nhé.

gnuhyudov2506
10/01/09, 11:31 PM
Hy vọng anh em X3 sẽ có ít nhất là 9 thành viên tham gia RCV tại Huế. X3 cố lên nhé!:M056:

QTDo
10/01/09, 11:52 PM
Chúc các bạn khoa XDCD đã đăng kí RCV kì này ai cung được chọn vao đội tuyển RCV trường DHBK nam nay nhé!

congtuongx3a
11/01/09, 10:13 AM
:M058:Không biết sáng nay anh em X3 thi cử thế nào rùi nhỉ? Cố gắng RCV nhé X3.

quybinh
11/01/09, 12:19 PM
:M058:Không biết sáng nay anh em X3 thi cử thế nào rùi nhỉ? Cố gắng RCV nhé X3.

Sáng nay vòng loại RCV đã diễn ra,anh em X3 nhà ta tham gia cũng khá đông, hi vọng là sẽ đạt được kết quả khả quan!!!!
Mình cũng đăng ký tham gia,quả thực kiến thức là một biển cả mênh mông,có tham gia những sự kiện như thế này thì mình mới hoàn thiện dần bản thân được...... Và cũng thấy tiếc khá nhiều câu hỏi.......:Mnosepick:
PS: Thầy Nam ơi!, thầy có thể Post lại câu hỏi và đáp án lên cho bọn em được không ạ? Em cảm ơn Thầy!!

lephuoc
12/01/09, 10:18 AM
Khi nào mới có kết quả ạ? Em thấy phòng thi đông thí sinh quá, nếu chia nhỏ ra thì tốt hơn, tránh tình trạng copy và bày cho nhau, như thế không thực chất và dễ đậu " hội đồng" .

hpn
12/01/09, 03:20 PM
Sáng nay vòng loại RCV đã diễn ra,anh em X3 nhà ta tham gia cũng khá đông, hi vọng là sẽ đạt được kết quả khả quan!!!!
Mình cũng đăng ký tham gia,quả thực kiến thức là một biển cả mênh mông,có tham gia những sự kiện như thế này thì mình mới hoàn thiện dần bản thân được...... Và cũng thấy tiếc khá nhiều câu hỏi.......:Mnosepick:
PS: Thầy Nam ơi!, thầy có thể Post lại câu hỏi và đáp án lên cho bọn em được không ạ? Em cảm ơn Thầy!!

Các bạn có thể tham khảo câu hỏi (dạng PowerPoint) và đáp án ở file đính kèm. Kiến thức là vô tận, bạn nào được điểm cao ở cuộc thi này chưa chắc đã thi tốt hơn những bạn khác ở cuộc thi chính thức, vì còn phụ thuộc vào may mắn nữa. Chỉ 1 câu không biết là đã bị loại khỏi cuộc chơi rồi. Mặc dù chỉ có tính kiểm tra tương đối, vẫn cần một cuộc thi để tuyển chọn ra đội hình chính 100 bạn từ hơn 800 bạn tham gia. Kết quả chấm sơ bộ cho thấy không có bạn nào đạt 60/70, số bạn điểm trên 50 không nhiều, số bạn điểm dưới 30 chiếm khoảng 1/3. Điểm trúng tuyển nằm trong khoảng 42-43 điểm. Hy vọng là sẽ có nhiều thành viên diễn đàn được tham gia sân chơi RCV 2009!

Khi nào mới có kết quả ạ? Em thấy phòng thi đông thí sinh quá, nếu chia nhỏ ra thì tốt hơn, tránh tình trạng copy và bày cho nhau, như thế không thực chất và dễ đậu " hội đồng" .

Khoảng 1-2 ngày nữa sẽ có kết quả chính thức, các bạn theo dõi thông tin tại VP Đoàn trường.
Đúng là hội trường có số lượng thí sinh hơi đông (các phòng học thì ít hơn nhiều) nhưng không thể chia nhỏ được nữa (vì không đủ nhân lực làm giám thị). 800 thí sinh, nếu 1 phòng 80 thí sinh thì cần tới 10 phòng, 10 máy laptop và ít nhất 20 giám thị, BTC không đảm bảo được quân số. Mình thấy các bạn làm bài khá nghiêm túc, và qua chấm điểm cũng chưa phát hiện được trường hợp bài giống nhau tuyệt đối. Đương nhiên, việc nhìn bài nhau là khó tránh khỏi, ngay cả khi thi chính thức cũng vẫn bị. Tuy nhiên, nếu thi chính thức mà nhìn bài nhau, BTC phát hiện được sẽ bị đuổi ngay. Đây chỉ là một sân chơi, hy vọng là các bạn sinh viên sẽ thể hiện được sự trung thực của mình.

congtuongx3a
12/01/09, 06:44 PM

Uh. Phòng mình cũng có tình trạng đó, thi mà còn hỏi nhau " câu 62 là gì mi", người thì với tới bàn trước, người thì quay lui bàn sau, còn giám thị thì cũng thử sức mình nên chả đả đụng gì tới chuyện đó cả. Quả thật, kiến thức thật bao la có đi thi mới biết mình chỉ là hạt cát nhỏ ở giữa đại dương mênh mông.:M014:
Năm thứ 1, không đi được vì lớp cử 2 người đi. Năm thứ 2 ngày thi tuyển trường thì lại bận đi thi lấy chứng chỉ anh văn, mong rằng năm nay sẽ có cơ hội về quê RCV cùng mọi người.hihi.:M038:
p/s: Thầy hpn ơi, lúc nào có kết quả thầy có thể post lên cauduongbkdn cho mọi người tham khảo với được không thầy, cảm ơn thầy nhiêu.

quybinh
12/01/09, 08:18 PM
Các bạn có thể tham khảo câu hỏi (dạng PowerPoint) và đáp án ở file đính kèm.
Kết quả chấm sơ bộ cho thấy không có bạn nào đạt 60/70, số bạn điểm trên 50 không nhiều, số bạn điểm dưới 30 chiếm khoảng 1/3. Điểm trúng tuyển nằm trong khoảng 42-43 điểm. Hy vọng là sẽ có nhiều thành viên diễn đàn được tham gia sân chơi RCV 2009!

Sao không thấy file đính kèm vậy thầy?
Khi nào có kết quả, thầy có thể post lên diễn đàn được không ạ? Em cảm ơn thầy ạ!!

hpn
13/01/09, 10:30 AM
Sao không thấy file đính kèm vậy thầy?
Khi nào có kết quả, thầy có thể post lên diễn đàn được không ạ? Em cảm ơn thầy ạ!!

Chà, hôm qua trả lời xong quên gửi file mất. Khi nào có kết quả mình sẽ post lên cho mọi người cùng xem.

lephuoc
13/01/09, 11:14 AM
Theo em câu hỏi về Vịnh Hạ Long phải là di sản "thiên nhiên" thế giới chứ không phải là di sản "văn hóa" thế giới như trong đề ra đâu ạ? May mắn là câu hỏi còn vế sau nữa chứ ko là nhiều bạn trả lời sai lắm.
Đọc đáp án rồi mới thấy đang bên bờ vực phá sản.:((

quybinh
13/01/09, 01:40 PM
Chà, hôm qua trả lời xong quên gửi file mất. Khi nào có kết quả mình sẽ post lên cho mọi người cùng xem.

Em xin có một số ý kiến:
*Ở câu 2, Ngoài 3 triều đại trong đáp án, thì Hà Nội còn là kinh đô của nước ta dưới thời Thục Phán An Dương Vương( Cổ Loa)
*Ở câu hỏi số 5 : đáp án là "ÁO DÀI KHĂN ĐÓNG( ÁO DÀI)", nhưng theo em được biết thì phải là "ÁO THE KHĂN ĐÓNG(ÁO THE)" ?
*Ở câu hỏi 29, thì câu hỏi theo em là thiếu, vì Đội Tuyển Quốc gia Việt Nam vô địch một lần là chưa thuyết phục, Vì đội tuyển Quốc Gia có cả Nam va Nữ, mà các cô gái của chúng ta đã làm được nhiều hơn thế!!!

Khanhlinhmxd
13/01/09, 02:36 PM
Tải về mà thấy font chữ không đọc được chi cả. Làm sao bây giờ?

Chuû nhaân cuûa Di saûn naøy laø caùc daân toäc ít ngöôøi nhö Bana, Xôñaêng, Eâñeâ, Gia rai... Qua thôøi gian noù ñaõ trôû thaønh söùc maïnh tinh thaàn vaø laø bieåu töôïng cho coäng ñoàng caùc daân toäc naøy. Ñoù laø Di saûn naøo?

hpn
13/01/09, 05:46 PM
Em xin có một số ý kiến:
*Ở câu 2, Ngoài 3 triều đại trong đáp án, thì Hà Nội còn là kinh đô của nước ta dưới thời Thục Phán An Dương Vương( Cổ Loa)
*Ở câu hỏi số 5 : đáp án là "ÁO DÀI KHĂN ĐÓNG( ÁO DÀI)", nhưng theo em được biết thì phải là "ÁO THE KHĂN ĐÓNG(ÁO THE)" ?
*Ở câu hỏi 29, thì câu hỏi theo em là thiếu, vì Đội Tuyển Quốc gia Việt Nam vô địch một lần là chưa thuyết phục, Vì đội tuyển Quốc Gia có cả Nam va Nữ, mà các cô gái của chúng ta đã làm được nhiều hơn thế!!!

Câu 2: Bạn đọc lại kỹ câu hỏi: "Trong gần 1 thiên niên kỷ qua...". Như vậy không thể có thời Thục Phán An Dương Vương được.

Câu 5: Mời bạn đọc bài báo này http://vietnamnet.vn/thegioi/2006/11/635395/

Câu 29: Đúng là khi làm đề mình đã đánh thiếu chữ "nam", nhưng hầu như các bạn đều hiểu đúng ý câu hỏi, riêng phòng thi Hội trường mình đã giải thích rõ. Sai sót này thuộc về BTC.

Cảm ơn bạn đã góp ý!

hpn
13/01/09, 05:49 PM
Tải về mà thấy font chữ không đọc được chi cả. Làm sao bây giờ?

Chuû nhaân cuûa Di saûn naøy laø caùc daân toäc ít ngöôøi nhö Bana, Xôñaêng, Eâñeâ, Gia rai... Qua thôøi gian noù ñaõ trôû thaønh söùc maïnh tinh thaàn vaø laø bieåu töôïng cho coäng ñoàng caùc daân toäc naøy. Ñoù laø Di saûn naøo?

Câu hỏi em dùng font chữ VNI cho dễ nhìn (vì khi dùng Unicode bị lỗi). Mời thầy tải các font VNI ở file đính kèm để có thể đọc được các câu hỏi. :M059:
Thầy cũng quan tâm đến cuộc thi này nhỉ! :M058:

hpn
13/01/09, 07:19 PM
Đây là kết quả thi tuyển RCV vừa rồi. Rất tiếc là chỉ có 2 bạn khoa XDCĐ trúng tuyển thôi. Xin chúc mừng 2 bạn Trương Hoàng Việt và Nguyễn Duy Quang đều của lớp 07X3B! :Mpayup::M059:

hpn
13/01/09, 07:21 PM
Theo em câu hỏi về Vịnh Hạ Long phải là di sản "thiên nhiên" thế giới chứ không phải là di sản "văn hóa" thế giới như trong đề ra đâu ạ? May mắn là câu hỏi còn vế sau nữa chứ ko là nhiều bạn trả lời sai lắm.
Đọc đáp án rồi mới thấy đang bên bờ vực phá sản.:((

Ý kiến bạn nêu ra rất chính xác. Câu này lấy từ chương trình RCV gửi nên mình chủ quan không xem lại.

Khanhlinhmxd
13/01/09, 08:30 PM
Mình vẫn chưa đọc hết câu hỏi vì font chữ, nhưng qua đáp án và đoán chữ trong câu hỏi thì không ủng hộ câu 65.

Ở câu 19, giả thiết rằng có 1000 đường ngang, 1000 đường dọc thì đáp án là bao nhiêu? Ít đường thì còn vẽ thử ra kết quả chứ nhiều thế này thì làm sao vẽ thử được. (Hỏi Sv thôi)

hpn
13/01/09, 11:28 PM
Mình vẫn chưa đọc hết câu hỏi vì font chữ, nhưng qua đáp án và đoán chữ trong câu hỏi thì không ủng hộ câu 65.

Ở câu 19, giả thiết rằng có 1000 đường ngang, 1000 đường dọc thì đáp án là bao nhiêu? Ít đường thì còn vẽ thử ra kết quả chứ nhiều thế này thì làm sao vẽ thử được. (Hỏi Sv thôi)

Thầy cho biết ý kiến cụ thể về câu 65 để BTC rút kinh nghiệm.
Câu 19 hỏi về số nét vẽ ít nhất để vẽ 1 hình. Ngay sau khi thi xong BTC đã công bố thuật toán tổng quát cho bài toán này để các bạn biết, lỡ đi thi thật mà gặp dạng câu hỏi này coi như trúng tủ :M059:.

DARKNESS
14/01/09, 07:53 AM
^^ . Năm nay khoa mình có 2 bạn tham gia . Số lượng không nhiều lắm , nhưng mình tin 2 bạn đó sẽ tiến rất sâu trong cuộc thi chính thức sẽ được tổ chức tại Huế . Thầy đã tổ chức một cuộc thi tuyển chọn rất kĩ và rất thành công . 2 bạn đó chắc chắn sẽ tập hợp những gì tinh túy nhất của khoa mình ( về kiến thức tổng quát ) .
Năm nay khoa chúng ta lại có người đứng lên bục cao nhất thì sao nhỉ ?. Chúc anh em cố gắng thi thật tốt và sẽ rinh được chuông vàng về cho khoa ta .
Thấy các bạn bình luận câu hỏi sôi nổi quá nên cũng nhớ phết !
Cố gắng hết mình nhé 2 bạn Trương Hoàng Việt và Nguyễn Duy Quang lớp 07X3B! ( hình như có gì đó mang dáng dấp gần giống với 04X3A năm xưa , khi có đến 3 bạn tham gia trong chuơng trình chính thức )... Biết đâu quá khứ lại sẽ lặp lại cho khoa cầu đường mình ! Cố lên ....

quybinh
15/01/09, 05:41 PM
Đây là kết quả thi tuyển RCV vừa rồi. Rất tiếc là chỉ có 2 bạn khoa XDCĐ trúng tuyển thôi. Xin chúc mừng 2 bạn Trương Hoàng Việt và Nguyễn Duy Quang đều của lớp 07X3B! :Mpayup::M059:

Mấy hôm nay về quê, không biết tình hình gì cả,hôm nay lên mạng.......và thật bất ngờ,vui quá đi.........:M062:

Việt ơi!!! Cố lên nhé, mọi việc đang ở phía trước! Chúng ta hãy cùng cố gắng vì X3B,vì Cầu Đường, vì BKDN nhé...........:Mpayup:

thanhdat8286
15/01/09, 06:08 PM
Mấy hôm nay về quê, không biết tình hình gì cả,hôm nay lên mạng.......và thật bất ngờ,vui quá đi.........:M062:

Việt ơi!!! Cố lên nhé, mọi việc đang ở phía trước! Chúng ta hãy cùng cố gắng vì X3B,vì Cầu Đường, vì BKDN nhé...........:Mpayup:

Chúc mừng cu Quang hi,cố gắng ra Huế thi cho tốt nha,về anh thưởng quà ,ra tết anh mừng tuổi,:M059:. Chúc cả 2 bạn thi tốt trong đtj thi sắp tới.