PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Tính toán dầm BTCT DƯL dạng chữ I theo 22TCN 272-05

phnam
18/03/07, 05:30 PM
Dưới đây là trình tự thiết kế dầm BTCT DƯL dạng chữ I theo quy trình mới 272-05, do thầy Nguyễn Viết Trung biên soạn. Các bạn download để tham khảo, rất hữu ích cho những bạn làm đồ án thiết kết cầu BTCT theo quy trình mới.
Mọi thắc mắc xin các bạn post bài tại chuyên mục này để được giải thích.
16

Haux3c
17/04/07, 12:47 PM
không biết bạn đã từng tính toán kết cấu theo 22TCN272-05 chưa? Có lẻ hơi lạc đề, vì không phải dầm mà là mố.
trường hợp là thế này: Khi tính sức kháng uốn, trong công thức đó luôn có (As-A's)-trong đó As và A's lần lượt là cốt thép chịu nén và kéo. Nói như vậy, nếu bỏ qua mặt cấu tạo và co ngót thì sức kháng uốn là tốt nhất khi không có A's. Trong thực tế khi thiết kế tường mố, thậm chí người ta dùng As và A's gần bằng nhau, dẫn đến sức kháng uốn gần bằng không và không đạt, tuy nhiên hình như lại thấy công trình còn vững hơn.
các bạn đã và đang làm theo TC này cùng suy nghĩ nhé!

QTDo
18/04/07, 05:24 PM
Nói như vậy, nếu bỏ qua mặt cấu tạo và co ngót thì sức kháng uốn là tốt nhất khi không có A's. Trong thực tế khi thiết kế tường mố, thậm chí người ta dùng As và A's gần bằng nhau, dẫn đến sức kháng uốn gần bằng không và không đạt, tuy nhiên hình như lại thấy công trình còn vững hơn.

Đề nghị bác Hậu giải trình công thức xác định sức kháng uốn mà bác cho là khi có bố trí thêm
A's ~As thì sức kháng uốn gần bằng không và không đạt để bà con cùng trao đổi.

nguyenlan
20/04/07, 11:45 PM
không biết bạn đã từng tính toán kết cấu theo 22TCN272-05 chưa? Có lẻ hơi lạc đề, vì không phải dầm mà là mố.
trường hợp là thế này: Khi tính sức kháng uốn, trong công thức đó luôn có (As-A's)-trong đó As và A's lần lượt là cốt thép chịu nén và kéo. Nói như vậy, nếu bỏ qua mặt cấu tạo và co ngót thì sức kháng uốn là tốt nhất khi không có A's. Trong thực tế khi thiết kế tường mố, thậm chí người ta dùng As và A's gần bằng nhau, dẫn đến sức kháng uốn gần bằng không và không đạt, tuy nhiên hình như lại thấy công trình còn vững hơn.

Theo mình nghỉ tường mố làm việc theo mô hình cấu kiện chịu nén- uốn (nén đúng tâm, hoặc lệch tâm). Có thể dùng công thức kiểm tra sức kháng của cấu kiện chịu nén lệch tâm 2 chiều A.5.7.4.5-1 hoặc kiểu Biểu đồ tương tác của cấu kiện chịu nén-uốn.
Thế nào là biểu đồ tương tác của cấu kiện BTCT chịu nén -uốn ? SAP2000 và MIDAS đều có thể vè được biểu đồ này. Biểu đồ này chính là đường bao vật liệu của mặt cắt cột BTCT, dựa vào biểu đồ này có thể kiểm tra sức kháng của cấu kiện.

Mình không thấy công thức tính sức kháng của phần tử nén-uốn có đại lượng (As-As') như bạn nói. Bạn xem lại thế nào nhé.

Halinh533
03/05/07, 09:48 AM
Trong công thức tính toán sức kháng uốn của mặt cắt có xét cả cốt thép chịu kéo và cốt thép chịu nén, bạn nên xem thật kỹ công thức và ý nghĩa của công thức đó. Theo tôi hiểu thì As và A's bạn nói là diện tích cốt thép chịu kéo và chịu nén. Trong nhiều trường hợp, chúng ta bố trí hai lượng cốt thép này giống nhau. Tuy nhiên, công thức tính Mn dựa trên nguyên tắc cân bằng mômen, khi đó mômen kháng uốn do cốt thép = diện tích (A) x cường độ của thép (fy) x cánh tay đòn (d). A và fy có thể bằng nhau, còn d ?
Đối với cốt thép chịu kéo : d = ds - a/2
Đối với cốt thép chịu nén : d = d's - a/2
Trong đó:
- ds là khoảng cách từ thớ chịu nén ngoài cùng đến trọng tâm cốt thép chịu kéo, còn d's là khoảng cách từ thớ chịu nén ngoài cùng đến trọng tâm cốt thép chịu nén, d's = ds chỉ khi nào 2 loại cốt thép này trùng nhau (trường hợp này không xảy ra trong cấu kiện chịu uốn).
- a là chiều cao vùng nén qui đổi, nếu As không đổi, a càng nhỏ khi A's càng lớn. Như vậy, nếu As = A's thì a = 0. Theo kinh nghiệm của bản thân thì lúc này công thức tính Mn bất lợi nhất nhưng cũng chỉ bị triết giảm đi khoảng >1% so với giá trị lớn nhất của Mn.
Tóm lại, sức kháng uốn của mặt cắt Mn ngoài phụ thuộc vào tỉ lệ lượng cốt thép chịu kéo/chịu uốn còn phụ thuộc nhiều yếu tố khác: phân bố cốt thép, hình dạng mặt cắt...Chỉ xin bạn lưu ý là khi As=A's thì Mn không thể = 0.
Thân chào.

phnam
03/05/07, 10:05 AM
Chào chị Linh, rất vui chị đã tham gia diễn đàn?
Hy vọng chị sẽ truyền đạt những kinh nghiệp quý báu của mình cho các bạn sinh viên ở đây.
Chúc chị sức khỏe, công tác tốt.

lxhungdp
27/10/07, 11:22 AM
Dầm I33 căng trước (620) - 22TCN 272 - 05
Được viết = Mathcad
Cho kác bạn kham thảo

lxhungdp
27/10/07, 11:39 AM
Bản tính kiểm toán dầm I24.54 (Bê tông 620 ) với HL93 (22TCN 272 - 05)
= Mathcad

white egret
27/10/07, 06:48 PM
Bản tính kiểm toán dầm I24.54 (Bê tông 620 ) với HL93 (22TCN 272 - 05) = Mathcad

Mà sao lại là file PDF (http://cauduongbkdn.com/f@rums/member.php?u=1138)lxhung nhỉ?

v0d4nh
01/11/07, 06:04 PM
mấy anh chị cho em hỏi tý .Khoảng cách từ tim dầm đến mép gờ chắn de không nằm trong phạm vi áp dụng (-300<de<1700) .Thì làm sao em tính được e để tính g .Cụ thể em tính được de = -750 .Số dầm lớn hơn 3. tính cho dầm biên

chimxanh2106
05/11/07, 10:36 PM
Hay quá!
Bạn có thể cho mình xin luôn dầm chữ T được không ạh, cảm ơn nhiều!!!

Acquy_Dracula
06/11/07, 02:06 PM
http://support.cauduongbkdn.com/upload/show.php/1970_TinhDamTkeotruoc22TCN27205.pdf.html

File tính dầm T Kéo trước, các bạn hãy làm và trao đổi tại đây nha.

Haux3c
22/11/07, 12:28 PM
Theo mình nghỉ tường mố làm việc theo mô hình cấu kiện chịu nén- uốn (nén đúng tâm, hoặc lệch tâm). Có thể dùng công thức kiểm tra sức kháng của cấu kiện chịu nén lệch tâm 2 chiều A.5.7.4.5-1 hoặc kiểu Biểu đồ tương tác của cấu kiện chịu nén-uốn.
Thế nào là biểu đồ tương tác của cấu kiện BTCT chịu nén -uốn ? SAP2000 và MIDAS đều có thể vè được biểu đồ này. Biểu đồ này chính là đường bao vật liệu của mặt cắt cột BTCT, dựa vào biểu đồ này có thể kiểm tra sức kháng của cấu kiện.

Mình không thấy công thức tính sức kháng của phần tử nén-uốn có đại lượng (As-As') như bạn nói. Bạn xem lại thế nào nhé.

Ở trang khoa mình không có mục "Hồ sơ" như ketcau.com, nên rất khó biết là mình có trả lời ở chủ đề này. Hôm nay, lang thang vào mới biết là thầy đã trả lời cách đây mấy tháng. Em mong trang này, có mục hồ sơ như ketcau thì dễ dàng biết bao. Cảm ơn thầy đã góp ý nhưng em vẫn chưa bằng lòng nhiều lắm. Vì cái này liên quan đến lý thuyết tính toán chứ chạm đến ba cái phần mềm e cũng chẳng biết thế nào là đúng hay sai!

Haux3c
22/11/07, 12:43 PM
Trong công thức tính toán sức kháng uốn của mặt cắt có xét cả cốt thép chịu kéo và cốt thép chịu nén, bạn nên xem thật kỹ công thức và ý nghĩa của công thức đó. Theo tôi hiểu thì As và A's bạn nói là diện tích cốt thép chịu kéo và chịu nén. Trong nhiều trường hợp, chúng ta bố trí hai lượng cốt thép này giống nhau. Tuy nhiên, công thức tính Mn dựa trên nguyên tắc cân bằng mômen, khi đó mômen kháng uốn do cốt thép = diện tích (A) x cường độ của thép (fy) x cánh tay đòn (d). A và fy có thể bằng nhau, còn d ?
Đối với cốt thép chịu kéo : d = ds - a/2
Đối với cốt thép chịu nén : d = d's - a/2
Trong đó:
- ds là khoảng cách từ thớ chịu nén ngoài cùng đến trọng tâm cốt thép chịu kéo, còn d's là khoảng cách từ thớ chịu nén ngoài cùng đến trọng tâm cốt thép chịu nén, d's = ds chỉ khi nào 2 loại cốt thép này trùng nhau (trường hợp này không xảy ra trong cấu kiện chịu uốn).
- a là chiều cao vùng nén qui đổi, nếu As không đổi, a càng nhỏ khi A's càng lớn. Như vậy, nếu As = A's thì a = 0. Theo kinh nghiệm của bản thân thì lúc này công thức tính Mn bất lợi nhất nhưng cũng chỉ bị triết giảm đi khoảng >1% so với giá trị lớn nhất của Mn.
Tóm lại, sức kháng uốn của mặt cắt Mn ngoài phụ thuộc vào tỉ lệ lượng cốt thép chịu kéo/chịu uốn còn phụ thuộc nhiều yếu tố khác: phân bố cốt thép, hình dạng mặt cắt...Chỉ xin bạn lưu ý là khi As=A's thì Mn không thể = 0.
Thân chào.

Có lẻ, bác làm ở 533. Xin lỗi bác bây giờ em mới biết có bài mới nên mới trả lời bác được. Cảm ơn bác đã góp ý!
Theo công thức trong qui trình về tính sức kháng uốn (bỏ qua dự ứng lực nhé). Một số công trình khi nhập As' (cốt chịu kéo) thì sức kháng uốn giảm. Bác thấy vô lý không? Tăng cốt thép mà sức kháng uốn giảm (trường hợp này không vượt ra khỏi giới hạn cốt thép tối đa và tối thiểu nên không có gì thay đổi đối với mô hình làm việc).
Cách giải thích của bác, chắn chắn là bác đã nắm vững rồi. Tuy nhiên, vẫn chưa thuyết phục được em.
Để thực sự thuyết phục cần tìm cái gốc của vấn đề, nguyên căn hình thành nên công thức tính sức kháng uốn thì mới hiểu rõ được.
Chỉ sau đó vài ngày, em đã tìm ra được điểm sai lầm của em và đã chứng minh được bằng biểu đồ và công thức. Bây giờ, vẫn chờ mọi người tìm ra được điểm sai và chứng minh nó (Bác Linh đã vẫn chưa đâu đấy!).

phonglan82
23/11/07, 03:08 PM
xin cho tôi hỏi chương trình tính toán như đã viết ở trên cho dầm chữ I24m thì kiếm ở đâu? Tôi cần bảng tính dầm BTCT UST dạng chữ I theo quy trình 79, ai có cho tôi xin với. Rất mong các bạn giúp đỡ...

thienvuong
25/02/08, 04:08 AM
cảm ơn nha ! Mình thấy mấy cái này rất hay đấy bạn à !!!

04xc1
11/05/08, 12:30 PM
xin cho tôi hỏi chương trình tính toán như đã viết ở trên cho dầm chữ I24m thì kiếm ở đâu? Tôi cần bảng tính dầm BTCT UST dạng chữ I theo quy trình 79, ai có cho tôi xin với. Rất mong các bạn giúp đỡ...

Chương trình tính đó mua được ở các quán bán đĩa . Giá 6000d . Có tên là mathcad . Còn tài liệu qt79 thì em chịu!!!

cabuhpek
18/05/08, 03:08 PM
Thế còn các cau hỏi khi bảo vệ thì như thế nào nhỉ? ko biết các thầy cô hoi gi nhi?

thangdaikho
28/05/08, 08:31 AM
Cảm ơn nhiều, mình mới gia nhập. Mong các bạn giúp đỡ.

hieut3n
08/07/08, 11:38 AM
Các bạn lên trang web của thầy Trung mà down. Cái gì cũng có!!!

thenam
26/09/08, 04:13 PM
Dạ! em chào thầy NGUYÊN LAN.em rất mơ hồ về kiến thức cầu,cho em được hỏi:khi nào ta nên dùng dầm chử I,T,dầm hộp,super T.em rất mong được thầy và các bạn trả lời câu hỏi này.

nvx3c
29/09/08, 01:00 PM
Các bạn lên trang web của thầy Trung mà down. Cái gì cũng có!!!

giúp thì giúp cho trót luôn đi bạn, cho mình xin cái link luôn nha. Thanks!

nvx3c
29/09/08, 01:09 PM
+Dạ! em chào thầy NGUYÊN LAN.em rất mơ hồ về kiến thức cầu,cho em được hỏi:khi nào ta nên dùng dầm chử I,T,dầm hộp,super T.em rất mong được thầy và các bạn trả lời câu hỏi này.

Một câu hỏi rất cơ bản, nhưng đây đúng là một thắc mắt đối với rất nhiều bạn mới tiếp xúc với thiết kế cầu. Việc lựa chọn này theo mình là phụ thuộc nhiều vào qui mô, tải trọng cầu, và quan trọng nữa là điều kiện thi công, mấy sư huynh chỉ giáo thêm nha

nguyenlan
29/09/08, 06:43 PM
Dạ! em chào thầy NGUYÊN LAN.em rất mơ hồ về kiến thức cầu,cho em được hỏi:khi nào ta nên dùng dầm chử I,T,dầm hộp,super T.em rất mong được thầy và các bạn trả lời câu hỏi này.

Em cần nắm rỏ ưu, nhược điểm của từng loại dầm thì sẽ suy ra phạm vi sử dụng nhé.
1. Loại dầm I :
Ưu:
- Trọng lượng lắp ghép nhẹ hơn so với dầm T cùng chiều dài nhịp nên thi công lao lắp dầm dể hơn.
- Tiết diện đối xứng nên ổn định hơn khi vận chuyển dầm và lao lắp.
- Trên dầm I có bản BTCT đổ tại chổ làm cho kCN toàn khối và độ cứng ngang cũng tốt, phân phối tải trọng cho các dầm đồng đều hơn.
Nhược:
- Kết cấu bán lắp ghép. phần bản đổ tại chổ nên thi công lâu hơn, phụ thuộc thời tiết.

2. Dầm T.
Ưu:
- Lắp ghép hoàn toàn, không cần đổ bản mặt cầu tại chổ -> thời gian thi công nhanh hơn, ít phụ thuộc thời tiết. (vẫn phải đổ BT mối nối nhưng khối lượng ít).
Nhược :- Tiết diện không đối xứng nên dể mất ổn định khi sàng dầm và lao lắp.
3. Super-T
Ưu:
- Loại dầm này cũng thuộc bán lắp ghép. Phần dầm U căng trước sau đó đổ bản -> tính toàn khối tốt hơn
- Tiết diện dầm giai đoạn khai thác dạng hộp nên độ cứng uốn và xoắn đều cao hơn I,T -> Tận dụng khả năng làm việc của vật liệu tốt.

Nhược:
- Khi thi công phải xây dựng bệ căng tốn kém.
- Vách dầm mỏng, khó đổ đầm BT. Đầu dầm có khấc thì cốt thép rất dày và BT hay có sự cố chổ này.

Phạm vi sử dụng :
Dầm T,I Căng sau dùng từ 24-42m
Dầm Super T: 30- 42m.
Hiện nay các cầu dẫn hay dùng dầm I.

trung_map
29/09/08, 08:42 PM
dạ em chào thầy . thầy cho em hỏi là trong đồ án cầu thép nhịp của em là 17m nên không có sườn tăng cường . con trong ban vẻ thì sao . thây trả lời giúp em với

huuhoa
10/10/08, 04:39 PM
em la sv nam cuoi dang lam do an ai co ban tinh excel cau btct dul cho em xin voi,va cho em xin huong dan su dung autolisp cam on nhieu:M060:

huuhoa
10/10/08, 05:00 PM
ai cho em xin ban tinh cau btct dul 28m dang em lam do an em cam on truoc:M063:

PhuocTho2009
29/11/08, 09:47 PM
cảm ơn bạn nhiều. mình đang cần cái này lắm. mong bàn gởi nhìu nhìu

haivd
10/02/09, 01:13 AM
Dưới đây là trình tự thiết kế dầm BTCT DƯL dạng chữ I theo quy trình mới 272-05, do thầy Nguyễn Viết Trung biên soạn. Các bạn download để tham khảo, rất hữu ích cho những bạn làm đồ án thiết kết cầu BTCT theo quy trình mới.
hidden content may not be quoted

thanks aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaa

dangphamdng
12/02/09, 04:34 PM

Đọc bài viết của bạn Haux3c và các bài viết trong chủ đề này mình xin phép được có một số ý như sau:

Trong tính toán kết cầu chịu uốn ta luôn có hai phương trình cân băng: PT cân bằng mômen và PT cân bằng lực dọc. Trong tính toán cấu kiện chịu uốn chúng ta chỉ quan tâm đến thớ chịu kéo ngoài cùng nên ta chỉ xét phương trình cân bằng mômen đối với thở ngoài cùng của cấu kiện chịu kéo (nội dung mà chị Halinh đã trình bày). Như vậy sẽ không có trường hợp xãy ra như bạn Haux3c nêu trên. Tuy nhiên, sẽ xãy ra trường hợp như bạn Haux3c trình bày nếu như chúng ta xét một vị trí nào đó mà ở đó các đại lượng trong pt cần bằng mômen sẽ tự triệt tiêu nhau, lúc đó sức kháng mômen sẽ bằng 0. Điều quan trọng ở đây là chọn vị trí nào để viết phương trình cân bằng mômen.
Chủ đề này lau rồi nhưng hôm nay mới vào, mọi người đừng cười nhé. Thanks!

xuanvuong
14/02/09, 05:41 PM
bạn nào có thuyết minh + bản vẽ dầm 42m căng sau theo tiêu chuẩn 22TCN272-05, cho mình xin với mình rất cần để tham khảo địa chỉ email của mình là (qvuong1107@yahoo.com). cám ơn trước

hungde
10/04/09, 09:01 AM
Không hay tí mô cả, dù sao cũng cảm ơn, có cái nào hay hơn tí post lên giùm cái!

trong gtvt
11/04/09, 12:33 PM
16
cám ơn bạn nhiều nha!!!
mình đang cần để tham khảo.
chúc bạn vạn sự như ý>
:M04:

cuoc79
18/09/09, 08:24 PM
cám ơn các bạn,mình vưa mới gia nhạp,nhưng mình thấy nhiều cái hay lam.xin các bạn cho mình xin phần tính toán mố trụ cầu.cám ơn các bạn nhiều lắm

cuoc79
18/09/09, 08:26 PM
các bạn nào có dầm T 18.6m cho mình xin với,mố trụ cầu nữa,cám ơn các bạn nhiều

dinhvantinh
24/09/09, 05:53 PM
16
thank! mình đang càn Bản tính kiểm toán dầm I24.54 (Bê tông 620 ) với HL93 (22TCN 272 - 05) = Mathcad, mình đang học Mathcad. Bác nào có thì cho mình xin! cãm ơn nhiều!

dinhvantinh
26/09/09, 11:50 AM
hidden content may not be quoted[/QUOTE]

mrphon
16/11/09, 09:20 AM
[QUOTE=phnam;21]Dưới đây là trình tự thiết kế dầm BTCT DƯL dạng chữ I theo quy trình mới 272-05, do thầy Nguyễn Viết Trung biên soạn. Các bạn download để tham khảo, rất hữu ích cho những bạn làm đồ án thiết kết cầu BTCT theo quy trình mới.

cám ơn thầy trung

boy_06c
24/11/09, 02:16 AM
boy đang trong giai đoạn sắp hoàn thành đồ án ! boy làm dầm I văng trước dài 24m. Khi đi tính và kiểm tra điều kiện về lực cắt ở các tiết diện đặc trưng là tại gối thì boy gặp phải vấn đề sau :

Tính Vp là sức kháng cắt do thành phân dự ứng lực thẳng đứng thì nó đã đã lớn hơn lực cắt tại gối là VuCD1, vì thế khi tính ứng suát cắt tại tiết diện gối theo công thức (bên dưới)sẽ âm .

v=\frac{VuCD1-\phi Vp}{\phi .bv.dv}

Vậy nếu trường hợp như boy xảy ra thì có phải rằng thành phần DUL đã có thể chịu được lực cắt ngay tại gối hay không ? tới đây boy có quyền kết luận là đã thỏa điều kiện hay chưa ? vì ta không cần đi tính các sức kháng cắt Vc (do ứng suất kéo trong bê tông ) và chỉ cần tínhVs ( do côt thép chịu cắt) để bố trí côt đai .
trường hợp cảu boy không bết có fai là hiếm có hay không hay là boy tính sai ( hi vọng là không vì boy mờ mắt vì thăng này rồi,hic mất cả ngày :M020:) vì boy tham khảo các đồ án cảu mấy anh khóa trước và các giáo trình, tài liệu liên quan mà không gặp. Mong các thầy và các anh chị, các bạn giúp boy với ! boy cảm ơn mọi người ạ !

Lady_pro
30/11/09, 09:20 PM

Cám ơn anh phnam nhiều nhé!Em đang cần tài liệu này lắm!Mọi người có thể giải thích rõ hơn cho em chỗ tính hệ số phân bố ngang hoạt tải bằng phương pháp đòn bẩy được không ạ?Em chẳng hiểu gì về chỗ đó.ví dụ như gối giả định nằm ở đâu,rồi cách xếp tải như thế nào!:M_nhoc2_16: ví dụ như đặt vị trí xe thiết kế ở đâu????

huypfs
26/01/10, 08:25 AM
ai co file excel tinh toan dam cau chu T DUL ko cho minh xin voi nha.thanks

heroctbkdn
26/01/10, 09:03 AM
Bản tính kiểm toán dầm I24.54 (Bê tông 620 ) với HL93 (22TCN 272 - 05)
= Mathcad
Chào anh Hùng ! anh có thể post flie matlap lên diễn đàn cho tụi em tham khảo được ko ? Tụi em cũng đang tìm hiểu matlap nhưng ko có nhiều tài liệu tham khảo.Cám ơn anh!

lethanhhung
03/03/10, 08:20 PM
Thành Hưng xin chào tất cả các anh chị! ai có giúp mình phân biệt rõ hình dạng mặt cắt, đặc điểm chịu lực, ưu nhựoc điểm của dầm chữ I, T và dầm super-T.

toanutc
08/04/10, 09:48 AM
Cho em hỏi về các cách bố trí cốt thép dự ứng lực trong dầm cầu BT?
Các loại cáp DUL dùng cho kéo trước và kéo sau? Nếu anh chị có bảng tra cốt thép DU thìL cho e xin với?

x-tom
22/09/10, 04:37 PM
hello ! minh dang can sach nhung van de ve mo tru cau.ai co thi mail cho minh voi nhe! thanks

Đề nghị bạn viết bài có dấu, nếu không BQT sẽ xóa bài của bạn mà không báo trước

ngovanduong87
05/10/10, 07:56 PM
xin chao cac ban!co ban nao co do an cau betong chu i cang sau khong gui giup minh voi.mail cua minh la:phuocduong87@gmail.com.minh rat cam on cac ban

dinhthuanxd
08/10/10, 08:38 PM
I) GIỚI THIỆU CÔNG TY

Công Ty Cổ Phẩn Thương Mại Đầu Tư Xây Dựng Phát Hưng tự hào là nhà sản xuất và cung cấp sản phẩm ống Gen mạ kẽm hàng đầu cho ngành xây dựng hiện nay.

Sản phẩm ống Gen mạ kẽm của chúng tôi đang cung cấp được sản xuất từ thép dây mạ kẽm chiều dày 0.25-0.3mm theo tiêu chuẩn TCCS 01:2009/TD-BD. Ống Gen mạ kẽm được dùng trong lĩnh vực xây dựng cầu đường và xây dựng nhà cao tầng công nghệ bê tông dự ứng lực căng kéo san.

Chúng tôi cam kết sẽ làm thỏa mãn quý khách hàng bằng chính sản phẩm và dịch vụ của mình. Mục tiêu cao nhất của chúng tôi là sự hài lòng của quý khách hàng.

II) GIỚI THIỆU SẢN PHẨM

1) Yêu cầu kỹ thuật sản phẩm

Nguyên liệu là loại thép lá dạng cuộn được mạ kẽm nhúng nóng hoặc mạ điện phân.
Thép nguyên liệu phải mềm, có bề dày từ 0.25mm đến 0.30mm và có độ bền kéo tối thiểu là 270N/ mm¬2.
Lớp phủ kẽm phải đều, liên tục và bám chắc vào thép nền.
Bề mặt lớp mạ không được có các vết nứt, bóc tróc.
Bề mặt ngoài của ống phải được tạo xoăn bằng các đường gân nổi.
2) Sản phẩm

2.1) Ông gen dẹt

Sản phẩm chủ yếu dùng để căng kéo sàn bê tông dự ứng lực trong công trình nhà cao tầng.
Kích thước ống
Loại Neo 3 Lổ 4 Lổ 5 Lổ
Đường kính trong của ống (mm) 20×60 20×70 20×75
Chiều dày thép mạ kẽm: 0.25÷0.30mm

Chiều dài mỗi đoạn ống thường là 4m÷6m, tuy nhiên chiều dài này có thể
thay đổi theo yêu cầu của khách hàng .
Ống nối được cung cấp đồng bộ.

2.2 Ông gen tròn

Sản phẩm này dùng để căng kéo dầm dự ứng lực trong công trình cầu.
Kích thước ống

Đường kính trong/ngoài
85/92, 90/97, 95/102, 100/107, 105/112, 110/117, 115/122, 120/127,
125/132, 130/137, 80/87, 75/82, 70/77, 65/72, 60/67, 55/62, 50/57, 45/52, 40/47
Dung sai cho phép: 0.5÷1(mm)
Chiều dày thép mạ kẽm: 0.25÷0.3(mm)
Chiều dài mỗi đoạn ống thường là 4m ÷6m, tuy nhiên chiều dài này có thể thay đổi theo yêu cầu của khách hàng .
Ống nối được cung cấp đồng bộ.

III) MỘT SỐ DỰ ÁN ĐÃ THAM GIA

Căn hộ cao cấp BMC-Hưng long
Cao ốc Thiên Nam
TT triển lãm quốc tế vũng tàu
Căn hộ cao cấp CARINA PALAZA
Tuyến cao tốc Sài Gòn-Trung Lương
Cầu Nguyễn Văn Cừ -Tp.Hồ Chí Minh
Cầu Rạch Miễu - Tỉnh Bến Tre
Cầu Thị Nại –Tỉnh Bình Định

Hãy liên hệ với chúng tôi:
Công ty CP TM - ĐT –XD Phát Hưng
Add: 24/9/9 Đường số 23, P. Hiệp Bình Chánh, Q.Thủ Đức, TP.HCM
Tel: (08) 37.261.061
Hotline: 0903710299( Mr Bằng)
Mail: manager.phco@gmail.com

Lạ quá! Bác này lên đây là để quảng cáo kìa bà con ơi.

dinhthuanxd
08/10/10, 08:42 PM
hello ! minh dang can sach nhung van de ve mo tru cau.ai co thi mail cho minh voi nhe! thanks

Đề nghị bạn viết bài có dấu, nếu không BQT sẽ xóa bài của bạn mà không báo trước

tui cũng đang cần cuốn sách này, nếu tìm được bạn cho tôi với. thank

vanphux3cd
09/10/10, 08:12 PM
có ai có đồ án cầu Bê tông sông cấp 5. Cầu dan thép liên hợp 3 nhịp 3*46m và 5 nhịp 5*27.6m. mình xin cảm ơn các bạn nhiều. có thì gửi vào địa chỉ( dvanphux3@gmail.com)

AnDanh
10/10/10, 12:15 AM
xin chao cac ban!co ban nao co do an cau betong chu i cang sau khong gui giup minh voi.mail cua minh la:phuocduong87@gmail.com.minh rat cam on cac ban

Hi vọng giúp được bạn
chúc bạn thành công

ps: nhớ viết tiếng việt trên diễn đàn nhé

nguyen huy tin
21/10/10, 07:11 PM
em hoc nam tu roi,nam nay em hoc cau be tong co lam do an nua.sap toi em lam do an dam chu i cang sau.vay anh chi nao co cho em xin voi.email cua em ne.thanks.uytin_qs@yahoo.com

thong30x3pr
09/11/10, 03:13 PM
mình đang la SV năm 4, rất cần các đồ an môn học để tham khảo, ming các bạn giúp nhé! thanks

minh06x3b
24/11/10, 11:38 PM
Dầm I33 căng trước (620) - 22TCN 272 - 05
Được viết = Mathcad
Cho kác bạn kham thảo

cám ơn anh nhìu về tài liệu này
em đang làm thiết kế kỹ thuật dầm chữ I căng trước mà chưa biết làm thế nào
May nhờ có cái này có thể giúp e hiểu hơn rồi

nxbxd
29/11/10, 04:08 PM
mình xin gửi tới các bạn địa chỉ cung cấp tài liệu chuyên ngành xây dựng ,các bạn vào đây tham khảo để tìm sách nhé.
http://nxbxaydung.com.vn

nxbxd
29/11/10, 04:10 PM
chào bạn.
mình xin gửi cho bạn địa chỉ để bạn có thể vào và tìm tài liệu đồ án.
http://nxbxaydung.com.vn

sinhnguyen
19/02/11, 09:52 AM
xin chào ,thành viên mới tham gia có gi không bít xin các anh chị chỉ giáo thêm

daicamuoi
19/02/11, 10:35 AM
hay quá. mình cũng đang làm đồ an :D. mình là thành viên mới rất mong được làm quen với các bạn.

paul-walker
24/02/11, 12:45 PM

chủ đầu tư yêu cầu làm dầm gì thì ta cứ dùng dầm đó .................một chút chia sẽ với bạn.............

maibenem4
06/03/11, 12:26 AM
anh chị cho em hỏi tí.hiện em đang làm đồ án dầm hộp liên tục đổ tại chỗ trên đà giáo cố định,anh chi có tài liệu tham khảo tính toán cho em xin với.em xin cảm ơn

boy_cauduong
10/03/11, 09:33 PM
Em chào phnam! cho e hỏi a có tài liệu gì để hướng dẩn xác định kích thước mặt cắt ngang của dầm hộp thép ko ạ! nếu a có thì cho em xin với! em đang làm mà ko biết chọn thế nào cho hợp lý!

ho hung
21/03/11, 06:10 AM
xin chào các bạn cầu đường!mình vừa mới nhận đồ án cầu BTCT,cho mình hỏi trong tờ giao nhiệm vụ Thầy có giao cho mình :thiết kế dầm chủ bất lợi,vậy cho mình hỏi trong đồ án cần tính toán những cái gì vậy .Ai biết chỉ dùm với,xin cảm ơn!

ok_anhseve_tn
04/09/11, 05:05 PM
Sao em chẳng thấy gì cả thế? em vẫn chưa hiểu lắm về trường mình.

thanhchungkx09
03/11/11, 02:18 PM
mấy anh chị cho em hỏi tý .Khoảng cách từ tim dầm đến mép gờ chắn de không nằm trong phạm vi áp dụng (-300<de<1700) .Thì làm sao em tính được e để tính g .Cụ thể em tính được de = -750 .Số dầm lớn hơn 3. tính cho dầm biên
thanks

xakutara
03/11/11, 02:25 PM
Vậy thì hệ số này =1, Vậy là hệ số phân bố nội lực của dầm biên coi như bằng dầm giữa rồi. Từ đây có thể suy ra dầm biên là dầm bất lợi nhất rồi.

huyphan
03/11/11, 02:32 PM
thanks

Bạn tăng khoảng cách các dầm chủ lên xem thế nào. Sau đó tính lại de, -->e
Chúc bạn thành công!

nguyenthuong86
08/12/11, 10:56 AM
ai có file dầm t không cho mình xin với.mình đang làm đề tài mà chưa biết làm thế nào.ai có giúp mình vơi.xin cảm ơn và hậu tạ giaothongdanang@gmail.com

d6bkdn
08/12/11, 11:07 AM
xin chào các bạn cầu đường!mình vừa mới nhận đồ án cầu BTCT,cho mình hỏi trong tờ giao nhiệm vụ Thầy có giao cho mình :thiết kế dầm chủ bất lợi,vậy cho mình hỏi trong đồ án cần tính toán những cái gì vậy .Ai biết chỉ dùm với,xin cảm ơn!

theo mình biết thì nếu thầy giao như vậy bạn phải tính được nội lực của dầm biên và dầm trong theo TTGHCD1 và TTGHSD.nội lực của dầm nào lớn hơn thì đó la dầm bất lợi

lexuanngon
19/12/11, 10:54 PM
Em xin chào cả nhà! Em có vấn đề này mong thầy và các anh giúp đỡ.
Hiện em đang tính toán cầu bản bê tông cốt thép thường theo 22TCN 272-05. Em đã tìm nhiều nhưng chưa thấy tài liệu nào nói về phương pháp tính toán mà toàn là bản tính Excel. Em muốn hiểu rõ hơn về bản chất của việc tính toán. Vậy thầy và a chị nào có tài liệu nói về vấn đề này có thể up lên diễn đàn cho mọi người cùng tham khảo!
Em xin cảm ơn! Kính chúc thầy cô, a chị sức khỏe, công tác tốt!

xicon1
12/05/12, 10:04 AM
16

Có bản mẫu Cad dầm I kéo sau k ? cho đệ xin 1 cái

quangbinh.ht00@gmail.com
Thanks nhiều nhiều :D !!!

manhdhxdhm
12/05/12, 12:55 PM
Mình có cái đồ án nè mong là giúp được:
http://www.mediafire.com/?rh6e1zid83d3k1y

DuyHiep3c
16/11/12, 05:20 PM
Các thầy và các anh chị cho em hỏi: Khi thiết kế cầu BTCT ƯST dạng chữ I, để tạo độ dốc ngang cầu em chọn phương án thay đổi chiều cao đá kê gối. Như vậy, phần bản mặt cầu bị xiên xuống thì phải tính toán thiết kế kĩ thuật như thế nào ạ? Có tính như bản mặt cầu nằm ngang không ạ? Em xin cảm ơn. :M047:

Hoan_c
16/11/12, 09:01 PM
Các thầy và các anh chị cho em hỏi: Khi thiết kế cầu BTCT ƯST dạng chữ I, để tạo độ dốc ngang cầu em chọn phương án thay đổi chiều cao đá kê gối. Như vậy, phần bản mặt cầu bị xiên xuống thì phải tính toán thiết kế kĩ thuật như thế nào ạ? Có tính như bản mặt cầu nằm ngang không ạ? Em xin cảm ơn. :M047:

Đây một trong hai cách thay đổi độ dốc ngang của cầu ngoài cách dùng một lớp tạo độ dốc ngang. Phương pháp trên với đồ án môn học trong tính toán nội lực thì có thể đưa về nằm ngang. việc bố trí thép phải theo phương bản mặt cầu ( nằm xiên).

sybaocd09a
15/12/12, 07:05 PM
Các bạn cho mình hỏi xíu. Trong dầm beton DUWL chữ I căng sau. Mình xác định điểm uốn cong cáp như thế nào. khoảng cách bắt đầu uốn cáp xác định ntn?. Bán kính cong phụ thuộc vào các điều kiện gì ah

nhanbt14
07/05/13, 03:53 PM
thank aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaa