PDA

View Full Version : Hiến máu nhân đạo

pvngocp
13/04/09, 10:32 PM
:Mloa_loa::Mloa_loa::Mloa_loa:Hội sinh viên nhà trường phối hợp với trung tâm huyết học truyền máu thành phố Đà Nẵng triển khai ngày hội "Hiến máu nhân đạo" lần II trong năm 2009. Theo sự phân công của Thành Đoàn, kế hoạch năm 2009 trường ĐHBK sẽ hiến 900 đơn vị máu. Tuy nhiên, trong đợt 1 / 2009 chúng ta mới hiên được 199 đơn vị máu. Vì vậy, liên chi Đoàn thông báo rộng rãi đến các chi đoàn và các bạn sinh viên tham gia để đợt hiến máu đợt 2 đạt thành tích cao.
Thời gian : 7h00 - 10h00 ngày 18/04/2009 ( thứ 7)
Địa điểm : Khu E - Trường Đại học Bách khoa.
Đây là một hoạt động rất có ý nghĩa, mong các chi Đoàn triển khai một cách nhanh chóng và hiệu quả.
Và qua diễn đàn, mong các bạn thành viên cauduongbkdn.com tích cực tham gia hoạt động vô cùng ý nghĩa này ( và mong các bạn thông báo rộng rãi đến những bạn bè quen biết)

bethu
13/04/09, 11:23 PM
con đường duy nhất đi từ trái tim đến trái tim là truyền máu :Mjogging:

tremocoivo
13/04/09, 11:37 PM
hehe mình mới hiến hôm chủ nhật vừa rồi có được hiến tiếp không nhỉ? Được thì Tremocoivo xin phung phong đăng ký đầu tiên.

bethu
14/04/09, 01:23 AM
hehe mình mới hiến hôm chủ nhật vừa rồi có được hiến tiếp không nhỉ? Được thì Tremocoivo xin phung phong đăng ký đầu tiên.
con trai BK sung thiệt.Mình có thể trả lời câu hỏi ni: một lần bạn có thể cho được 2 đơn vị máu nếu bạn thật sự là một chàng trai cường tráng (cái ni phải qua kiểm định à nghe) nhưng điều đó là không nên vì người ta đã hết hơi mới tính toán ra con số 250ml/1 lần,để đảm bảo an toàn cho người tốt bụng như bạn.
Lưu ý nữa là nếu muốn hiến máu lại thì lần sau phải cách lần trước ít nhất 2 tháng để cơ thể bạn kịp tạo lại hồng cầu và một số thành phần tạo máu khác nữa.
Thôi thì thời gian ni ráng ăn thịt bò nhều nhiều đợi cơ hội khác đi.Trường mình mà có được nhiều người như bạn chắc suốt ngày đem ra tuyên dương khen thưởng.:M_nhoc2_16:
Chúc bạn luôn giữ phong độ nhen.