PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Đêm cuối

nemo
11/07/07, 10:12 AM
Đêm cuối

L.T.H

Cốc rượu tình
Em sẽ chuốc cho anh say
Trong đêm nay đất trời thanh tịnh
Anh uống để quên những đổ vỡ quanh mình.
Cốc rượu tình
Em bỏ vào đó những tàn tro
Đốt từ bao lá thư một thời anh viết
Đốt từ trong luyến tiếc
Những tháng năm ta đã yêu nhiều.
Cốc rượu tình
Anh uống đi
Bởi đây là lần cuối cùng em rót
Cho anh...cho một cuộc tình...

baby
11/07/07, 04:37 PM
Bài thơ hay thật đó nhưng nghe chua chát quá. Nhưng tại sao cuộc tình đổ vỡ người đau buồn là chàng trai mà cô gái lại phải" chuốc cho anh say", ở đây có phải là say tình, say vì người con gái làm cho mình đau?!

baby
11/07/07, 04:49 PM
Em nghĩ là Whisky hoặc Hennesy cơ a!
Mấy anh copy thơ gì chép lên cho mọi người cùng thưởng thức với nhé?!

nongdan_hamvui
11/07/07, 05:02 PM
Đêm cuối
.......
Anh uống đi
Bởi đây là lần cuối cùng em rót
Cho anh...cho một cuộc tình...[/COLOR]

Đây là chén rượu cuối cùng, chén rượu chia tay, chén tiễn biệt,.........chén chia xa.
Chứ đâu có ép uống rugovina như kiểu chú Hiếu đâu......nè không được ném đá, quăng mìn vào thơ ca đó :smi76: :smi76: :smi76:

@tremocoi : cho bài thơ nào thất tình đi chú.

baby
11/07/07, 05:07 PM
Đây là chén rượu cuối cùng, chén rượu chia tay, chén tiễn biệt,.........chén chia xa.
Chứ đâu có ép uống rugovina như kiểu chú Hiếu đâu......nè không được ném đá, quăng mìn vào thơ ca đó :smi76: :smi76: :smi76:

@tremocoi : cho bài thơ nào thất tình đi chú.

Anh nông dân ơi, cái avatar của anh dễ xương quá à, anh gởi cho em tấm đó được hông dza a? :D

nongdan_hamvui
11/07/07, 05:14 PM
Hay thiệt đó. Không ngờ mục thơ thẩn mà chú cũng có tài thế.
Ừa, mà tạo cái topic mới đi chứ. Đây là topic đêm cuối mà.....đừng có xúc động mà post lộn chỗ chứ.

@baby: mình chỉ có cái avatar đã giảm kích thước rồi, còn nguyên mẫu thì không ??? Nếu baby không chê thì cứ copy tự nhiên....:smi32: :smi32:

nemo
11/07/07, 11:49 PM
Bài thơ hay thật đó nhưng nghe chua chát quá. Nhưng tại sao cuộc tình đổ vỡ người đau buồn là chàng trai mà cô gái lại phải" chuốc cho anh say", ở đây có phải là say tình, say vì người con gái làm cho mình đau?!

Cuộc tình đổ vỡ nhưng chẳng lẻ cứ đổ vỡ là người con trai đau buồn ư?
Điều này thì chưa chắc.
Ở đây thì người đau buồn là người con gái đó.
:smi12: Bravo men!

baby
12/07/07, 07:58 AM
Cuộc tình đổ vỡ nhưng chẳng lẻ cứ đổ vỡ là người con trai đau buồn ư?
Điều này thì chưa chắc.
Ở đây thì người đau buồn là người con gái đó.
Bravo men!

Người post thơ mà không hiểu thơ :smi12:
Bác đọc kĩ dùm nha:smi97: hay là tại mình:smi22:

nemo
12/07/07, 10:40 PM
Người post thơ mà không hiểu thơ :smi12:
Bác đọc kĩ dùm nha:smi97: hay là tại mình:smi22:
Lời lẽ có vẽ ngạo mạn nhĩ.
Ai không hiểu thì còn phải xem lại.
Đối với tớ thì cuộc tình đổ vỡ thì ai cũng là người đau khổ cả, vì vậy chúng ta hãy đừng để cho điều đó xảy ra:smi11: (Mọi người bịt mắt lại : nhất là baby đó):smi11:

phnam
12/07/07, 11:26 PM
Chi tay thì ai chẳng đâu buồn nhĩ.
Bao nhiều tình cảm ngọt ngào trao nhau rồi bây chừ mỗi đứa một phương trời xa lạ.
Có lẽ người con trai sẽ cứng rắn và dễ dàng vượt qua nổi buồn để đi tới một mục đích khác, còn người con gái sẽ đau buồn hơn đó BABY ạ???

germany
13/07/07, 08:18 AM
híc, ai cũng buồn hết các bạn ạ! đã là con người mà.
Nhưng nhiều hay ít tùy từng người, mình nói thế không phải nói là có người yêu ít yêu nhiều mà muốn nói rằng có người cảm nhận nỗi đau nhiều có người ít. CHỉ có những người không yêu thì mới không thấy nỗi buồn đau đó.
Nhân tiện đây mình xin kể lại sơ mối tình đầu của mình, giờ đã ra đi mãi mãi nhưng đôi khi lại thấy chạnh lòng khi ngỗi nghĩ lại (và xin nói truớc mình là người đa cảm). Hôm nói lời chia tay, mình không buồn, cô gái ấy rất buồn, nhìn vẻ mặt là mình cảm nhận được, còn mình sau đó vài hôm mới buồn. Buồn muốn die luôn, mình định nghỉ học để về quê để quên đi nỗi buồn ấy. Đợt đó mình nhậu ghê lắm, hút thuốc ngày 02 -03 gói ...may khi đó thi xong rùi. Nhưng may sao trong mình luôn có tính kiên quyết, nên sau đó mình đã vực dậy được.
Ghê, nghĩ mà ghê! khi đó sao mình yêu say đắm thế. Sau tình yêu đó mình đã rút ra rất nhiều kinh nghiệm bản thân về chuyện tình cảm. Hi hi.. giờ đã có người yêu mới rùi nhưng chuyện tình cảm phức tạp lắm, nhiều lúc thấy vui nhưng nhiều lúc thấy buồn.... chả hiểu sao...nhưng đã yêu hay yêu bằng con tim chân thật để còn CHÚT GÌ ĐỂ NHỚ và quan trọng SỐNG CHO NGƯỜI KHÁC. HÃY CHO NHAU NỖI LÒNG CỦA NHAU, HAY SAN XẺ BÙN VUI VÀ BAO DUNG!

duongcholun
13/07/07, 12:07 PM
Đêm cuối

L.T.H

Cốc rượu tình
Em sẽ chuốc cho anh say
Trong đêm nay đất trời thanh tịnh
Anh uống để quên những đổ vỡ quanh mình.
Cốc rượu tình
Em bỏ vào đó những tàn tro
Đốt từ bao lá thư một thời anh viết

Tui nghe nói hình như khi uống rượu hoặc bia, nếu bỏ vào 1 ít tàn thuốc thì uống sẽ nhanh say, nhưng chưa bao giờ nghe nói uống rượu+tàn tro thì say cả.... Đúng là...kinh nghiệm mới.

baby
13/07/07, 12:56 PM
Chi tay thì ai chẳng đâu buồn nhĩ.
Bao nhiều tình cảm ngọt ngào trao nhau rồi bây chừ mỗi đứa một phương trời xa lạ.
Có lẽ người con trai sẽ cứng rắn và dễ dàng vượt qua nổi buồn để đi tới một mục đích khác, còn người con gái sẽ đau buồn hơn đó BABY ạ???

Baby không biết Nam hay mọi người nghĩ sao chứ Baby không nghĩ vậy đâu, tùy vào hoàn cảnh, tùy vào mối quan hệ tình cảm, tùy vào mỗi bên thôi.
Nhận xét như vậy là mình không đồng ý.