PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Bảng tra Trọng lượng riêng các loại vật liệu

romeotaisinh
25/06/09, 11:08 PM
Bảng tra giúp các bạn có thể tra được khối lượng riêng của các loại vật liệu kim loại và không kim loại.Rất tiện dụng cho công tác tra cứu khi lập DỰ TOÁN, DỰ THẦU, THI CÔNG, VẬN CHUYỂN...
Down tại đây:

yeucau
26/06/09, 10:57 AM
Đinh dạng đuôi gì vậy bạn,mình xả nén xong rôiì mà mở không đc

nbc
26/06/09, 11:35 AM
Đinh dạng đuôi gì vậy bạn,mình xả nén xong rôiì mà mở không đc

Đây là file được gõ bằng Excel bạn ạ.

Có lẽ bản Office của bạn là bản cũ so với bản đã làm file này.

Đọc lướt qua xong, nbc cũng xin lưu ý cả nhà: ta nên sử dụng các thông tin ở đây 1 cách có phê phán. Theo nbc, một số dữ liệu trong bảng trên chưa chính xác.

Ví dụ: đất sét nén chặt, đất mùn, đá dăm, vôi cục, xi măng, mastic, bitum.

Bàn thêm: đơn vị đều là kg/... thì dùng từ trọng lượng phỏng đã được hay?

hpn
30/06/09, 12:48 AM
Bảng tra giúp các bạn có thể tra được khối lượng riêng của các loại vật liệu kim loại và không kim loại. Rất tiện dụng cho công tác tra cứu khi lập DỰ TOÁN, DỰ THẦU, THI CÔNG, VẬN CHUYỂN...

Theo mình thì với số liệu cho trong bảng tra có lẽ dùng thuật ngữ khối lượng thể tích hay khối lượng thể tích xốp (đối với vật liệu dạng hạt rời rạc) sẽ chính xác hơn. Đối với vật liệu kim loại (hay những vật liệu có cấu tạo hoàn toàn đặc), khối lượng riêng và khối lượng thể tích coi như bằng nhau nhưng đối với những vật liệu khác 2 đại lượng này có giá trị khác nhau.
Nhất trí với thầy nbc là phải chọn lọc khi sử dụng vì một vài số liệu trong bảng có lẽ là chưa thật chính xác lắm. VD: cát, đá dăm, xi măng...

phuoccogido
08/07/09, 12:36 PM
Cảm ơn Bạn và diễn đàn rất nhiều về bảng tra khối lượng riêng các loại vật liệu rất hữu ích . Mình cũng mong muốn đóng góp tài liệu, bảng tra đến diễn nhưng mình chưa chuẫn bị kịp. Xin hẹn đóng góp sau vây. Trân trọng, Chào thân ái .

quachgiangchanh
29/07/09, 10:32 AM
Bảng tra giúp các bạn có thể tra được khối lượng riêng của các loại vật liệu kim loại và không kim loại.Rất tiện dụng cho công tác tra cứu khi lập DỰ TOÁN, DỰ THẦU, THI CÔNG, VẬN CHUYỂN...
Down tại đây:

CẢm ơn bác rất nhiều, cái này hay đó. mình đang cần. Thanks.

boy_06c
29/07/09, 01:59 PM
cảm ơn bạn rất nhiều, cái này mình hiện đang rất cần

takakata
04/09/09, 09:01 AM
Thanks iu vinamilk!Cám ơn bác nhiều về bảng tra trọng lượng riêng của thép nhá.

_00__00_
08/01/10, 09:23 AM
Ai có bảng dung trọng các loại đất không, cho mình xin với. Thanks

horizon
28/01/10, 12:47 AM
Mình có bảng này, hi vọng sẽ giúp ích được cho mọi người, nhưng hơi khó đọc một tí :M042:

giangapcavico
08/05/10, 10:30 AM
Down tại đây:
cảm ơn bạn nhiều nhé, nhưng đơn vị chiều cao ko rõ bạn à!

vnmarser
20/05/10, 09:46 AM
Cám ơn các bác. Cơ mà hình như thông tin trong bảng không chính xác lắm. Em không có chuyên môn gì về những thứ này nhưng cảm quan đánh giá thì có vẻ nhiều số liệu có vẻ ngược nhau.

xuongrong87
20/05/10, 01:39 PM
cảm ơn anh đã chia sẽ, em đang cần cái này! chúc anh vui vẽ !

baoanhfun
05/08/10, 10:44 AM
Xin chào diễn đàn!
Xin cho em hỏi có anh chị nào biết: làm thế nào để biết tôn lợp có trọng lượng riêng bằng bao nhiêu không nếu chỉ biết chiều dày của tôn là 5dem.

Hanoigio
13/11/10, 11:14 AM
Xin chào diễn đàn!
Xin cho em hỏi có anh chị nào biết: làm thế nào để biết tôn lợp có trọng lượng riêng bằng bao nhiêu không nếu chỉ biết chiều dày của tôn là 5dem.

Độ dày của tôn x 7,85 x 1m2 = trọng lượng của một mét vuông tôn
(Tôn làm bằng thép nên có trọng lượng riêng 7,85 g/cm3)
Khi tính, các bạn lưu ý chuyển đổi đơn vị cho thống nhất!

killer1101
16/11/10, 09:56 PM
mình mún tìm bảng tra thép từ phi 6 trở lên thì hình như trong bản trên k có thì phải.có ai giúp e k?e đang làm bài tập lớn dự toán mà tìm mấy bữa nay chưa có lun

Hanoigio
17/11/10, 08:59 AM
mình mún tìm bảng tra thép từ phi 6 trở lên thì hình như trong bản trên k có thì phải.có ai giúp e k?e đang làm bài tập lớn dự toán mà tìm mấy bữa nay chưa có lun

Bạn down load delta Tip 2.0 mà tra cho tiện.
Ở đây nè:
http://cauduongbkdn.com/f@rums/showthread.php?t=25984
(bài viết của hanoigio)

camletvtk
22/12/10, 10:26 AM
tren dien dan toi thay co may bai viet ve cac bang tra do nhung chua cu the. theo toi khi trao doi nen dua them cac du lieu cu the hon

camletvtk
22/12/10, 10:28 AM
em muon tim bang tra trong luong don vi cua vat lieu, bac nao co cho em xin voi

thaohd2010
22/12/10, 03:10 PM
toi muon xin phan mem pro2003, ai co cho toi xin nhe?
Cam on nhieu...

thaohd2010
22/12/10, 03:11 PM
Ai có phần mềm Pro2003 không cho tôi xin nhé, vì tôi đang cần để lập tiến độ thi công.

lequyetthang84@
31/12/10, 08:15 AM
Xin chào, Tôi có một câu hỏi mong được giúp đỡ. Tôi muốn hỏi làm cách nào đế cắm cọc biên tại các mặt cắt ngang khi nền đường đào.

vantam88bn
04/03/11, 02:06 PM
vãi nồn. lập tài khoản rồi ma ko cho bang tra len luon con bat gui mail la sao

frank9
27/11/11, 10:26 AM
Down tại đây:
cám ơn nha!Bảng tra này rất có ích cho mình:M_nhoc2_16:

DONG PHUONG
07/12/11, 09:18 AM
Xin cảm ơn rất nhiều .

hoahd166
07/09/12, 10:50 PM
Bạn có bả EXl tính toán không?........................................... .....................

vuthucctm
21/01/13, 09:30 AM
Rất hữu ích khi lập dự toán vì định mức hay quy ra kg! Thanks for share.