PDA

View Full Version : Phương pháp định vị

vh04
02/08/09, 10:00 AM
các bạn ơi giúp cái này mình tý nha: trình bày các phương pháp đo đạc định vị tim mố trụ cầu (trình bày cụ thể ) em cảm ơn nhiều nha.

Come2to
02/08/09, 11:33 AM
các bạn ơi giúp cái này mình tý nha: trình bày các phương pháp đo đạc định vị tim mố trụ cầu (trình bày cụ thể ) em cảm ơn nhiều nha.

Bây giờ người ta dùng máy toàn đạc điện tử mới nhanh và chính xác được, dùng tọa độ mà định vị thôi. Cái này máy làm nhanh lắm
Còn máy kinh vĩ chắc chẳng ai dùng nữa đâu. Nếu đơn vị thi công không có máy điện tử thì có thể thuê bên tư vấn họ định vị cho, giá cả nó cũng rẻ mà. Chỉ cần cấp cho họ 2 điểm tạo độ nào đó gần cầu là sẽ có ngay tọa độ cần tìm.
Có nhu cầu thì cứ nói lên, anh em chỉ hộ cho

truongquocbao
12/08/09, 08:05 PM
các bạn ơi! mình đang rất cần tài liệu về Hình ảnh thi công mố và trụ cầu.Bạn nào có các hình ảnh về thi công ván khuôn thân mố và thân trụ cầu, cho mình xin với nhé! Xin chân thành cảm ơn! Mình luôn mong chờ sự giúp đỡ của các bạn!

congtuongx3a
12/08/09, 08:22 PM
các bạn ơi! mình đang rất cần tài liệu về Hình ảnh thi công mố và trụ cầu.Bạn nào có các hình ảnh về thi công ván khuôn thân mố và thân trụ cầu, cho mình xin với nhé! Xin chân thành cảm ơn! Mình luôn mong chờ sự giúp đỡ của các bạn!

Anh vào mục này xem có cái mình cần không nhé, mong anh viết bài đúng chuyên mục.
--->CLICK HERE<--- (http://cauduongbkdn.com/f@rums/t9103-cc-vn-thp-trong-xy-dng-cng-trnh.html)

huuthoqt1984
12/08/09, 11:12 PM

Bạn à! Trên diễn đàn mình có rất nhiều hình ảnh thi công mố, trụ cầu đó, bạn vào tìm thử xem.
Mình cũng có rất nhiều ảnh thi công mố, trụ cầu, thi công dầm Super-Tee, lao lắp dầm, bản mặt cầu, thi công khối K0, lắp đặt và thử tải xe đúc. Tuy nhiên do dung lượng qua lớn nên mình chưa gưi lên Diễn Đàn được. Nếu bạn cần thì cho mình địa chỉ Email, mình gửi cho một số nha.

vankhanh08x
20/09/12, 09:37 PM
Mình đang làm đồ án Xây Dựng cầu , các bạn giúp mình cách định vị tim mố trụ cầu với . thanks mọi người .

ducthang84nb
21/09/12, 07:53 AM
Bạn à! Trên diễn đàn mình có rất nhiều hình ảnh thi công mố, trụ cầu đó, bạn vào tìm thử xem.
Mình cũng có rất nhiều ảnh thi công mố, trụ cầu, thi công dầm Super-Tee, lao lắp dầm, bản mặt cầu, thi công khối K0, lắp đặt và thử tải xe đúc. Tuy nhiên do dung lượng qua lớn nên mình chưa gưi lên Diễn Đàn được. Nếu bạn cần thì cho mình địa chỉ Email, mình gửi cho một số nha.

Hơ tranh thủ Xin liền
Email của Em là: thangbimson11bk33@gmail.com
Cảm ơn bác