PDA

View Full Version : Bản tính lan can, lề bộ hành 22TCN 272-05

nttinh11
15/08/09, 12:41 PM
Thầy và các bạn cho mình hỏi từ việc chọn kích thước cho đến tính toán chi tiết lan can-lề bộ hành mình dựa vào đâu để tính vậy,có thể thể gửi cho mình xin vài file tham khảo được không?mình thì đang thiết kế lan can dành cho ôtô (lề bộ hành cùng mức mặt cầu)!

timosi™
15/08/09, 01:38 PM
Thầy và các bạn cho mình hỏi từ việc chọn kích thước cho đến tính toán chi tiết lan can-lề bộ hành mình dựa vào đâu để tính vậy,có thể thể gửi cho mình xin vài file tham khảo được không?mình thì đang thiết kế lan can dành cho ôtô (lề bộ hành cùng mức mặt cầu)!
Uhm, chuyện thiết kế lan can nằm ở chương 13 trong tiêu chuẫn ấy, khi thiết kế lan can bạn phải lựa chọn các kích thước hình học cho lan can :Chiều cao, mức độ ngăn chặn,...--->dưa vào 1 số mẫu thông dụng
Sau đó bạn dựa vào tiêu chuẫn rồi tính toán, kiểm tra nếu ổn thỏa là oke thôi.
Mình có 1 file cho bạn tham khảo, bạn xem nhé, chúc bạn làm bài tốt:
http://support.cauduongbkdn.com/upload/show.php/14206_08209615TCHUONG1LANCANLEBOHANHTUE.rar.html

phnam
15/08/09, 04:23 PM
Gửi bạn hai bản tính lan can ô tô theo quy trình 22TCN 272-05!
Thân!

nttinh11
15/08/09, 08:14 PM
cám ơn anh sư tử nhiều lắm nhe!l ần đầu tiên lên diễn đàn được như vậy em mừng lắm, hi vọng sẽ được anh dìu dắt hơn nữa!

nttinh11
15/08/09, 08:16 PM
Gửi bạn hai bản tính lan can ô tô theo quy trình 22TCN 272-05!
Thân!
cám ơn anh Nam nhiều nhiều lun nge!file đó tuyệt vời lắm!

timosi™
15/08/09, 08:22 PM
cám ơn anh sưtử nhiều lắm nhe!lần đầu tiên lên diễn đàn được như vậy em mừng lắm,hi vọng sẽ được anh dìu dắt hơn nữa!
Sư tử!! ko có con sư tử nào cả, bạn bị trừ 20% số điểm. :)) Có thỏ con nè. :))
Ps: Làm theo cái ví dụ của tớ ấy, đừng có xài bảng tính, xài nó mình ko học được nhiều đâu bạn nhé.

nttinh11
10/10/09, 09:50 AM
anh timosi ơi anh có file đồ án tốt nghiệp tkkt cầu nào nhịp 24,54 ko,cho em xin tham khảo với,em học ở cần thơ nên tài liệu tham khỏa hiếm lắm!em thanks anh nhìu nhe ^^

thanhpro2610
31/10/10, 09:13 PM
thanks anh nhiều nha!file của anh đã giúp em rất nhiều

KenShin21
10/04/11, 09:32 PM
e cảm ơn thầy Phnam nhiều, file này thực sự rất bổ ích và thiết thực. chân thành cảm ơn. Người thực hiện file này cũng chính là thầy đang dạy e :)