PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Các lỗi trong midas 2006?? help me.

pheoa2
17/11/09, 10:14 AM
Chào các anh chị, em đang làm luận văn dề tài cầu đúc hẫng cân bằng mà khi khai bao quá trình thi công trong midas, khi chay thig bị báo lỗi :
" Starting the process of Data Preparation for Analysis/Post-processing.
Calculating the Total Weight of the structure.
The process of Data Preparation for Analysis/Post-processing Completed.
Checking the Input Data to perform Analysis.
Creating Data for Analysis.
[Error]Turn Save Result Flag On for Stage designated as Final."

Em không biết cách khắc phục lỗi trên như thế nào,mong các anh chị chỉ giúp em, em cảm ơn nhiều.
Anh chị nào có thể xin gởi qua email cho em với, em đang làm mà không biết giải quyết sao? email : pheoa2@gmail.com

Makesudo
25/11/09, 06:00 PM
Cái này ấy.Khi mô hình theo giai đoạn thi công bạn phải cộng dồn thời gian thi công.Bằng cách kích chuột vào Stage trong cai phần khai báo thi công ấy.Rồi tự nó sẽ chạy thôi.Đây là lỗi trong giai đoạn thi công mà.Chúc bạn thành công

thaiduy47
28/12/10, 03:31 PM
Em cũng đang làm cho cầu theo giai đoạn thi công nhưng nó báo lỗi DISPLACEMENT ERROR NORM .. và khi chạy tới ENTRY PHASE FOR RENUMBERING
ENTRY NUMBERING_EQN
ENTRY FORM_STIFF_MASS_LOAD(trên bản massage) thì dừng không chạy được nữa, sư huynh nào có thể giúp em không, e cũng đã đánh dấu vào stage trong giai đoạn thi công. thanks

nautdn
04/03/12, 07:08 PM
Mình đã tìm ra lối này rùi, nguyên nhân là chưa định nghĩa được thời gian cộng dồn thi công cho từng gia đoạn thi công( trình tự thi công của các giai đoạn)
Cách khắc phục như sau :
1.bạn vào menu Load/ Contruction Stage Analysis Data/ Define Constructon Data.
2. Khi cửa sổ Define Constructon Data hiện ra bạn tick chọn vào Stage và Additionnal Steps cho tất cả các giai đoạn thi công.
Run và chiêm ngưỡng kết quả!