PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Mathcad

hoanggt
02/04/07, 05:50 PM
Chào thầy và mọi người.
Em đang cần dùng Mathcad,ai có thì up lên giùm nhé.Thank!

phnam
02/04/07, 07:18 PM
hiện nay đã có phiên bản mới nhất của mathcad là phiên bản v13.
Bạn ra các tiệm đĩa có bán đó, cài đặt đơn giản, vì dung lượng lớn nên mình không thể share được.

boulder
05/04/07, 10:16 AM
Mình khuyên các bạn không nên dùng Mathcad 13 vì version này ***** chưa sạch, chạy hay bị lỗi lăm với lại nặng nữa. Nếu máy các bạn cầu hình thấp thì không nên dùng V13, tốt nhất là nên dùng V12 hoặc V11 là ổn định nhất. Nếu bạn hoanggt có cần thêm chút ít thông tin nào về Mathcad thì có thể nêu lên diễn đàn để các bạn cùng bàn và nếu giúp được gì thì mình sẽ giúp. Nhưng mình cũng ít online lắm.

phnam
05/04/07, 10:53 AM
mới cập nhật thông tin nữa, hiện đã có bản mathcad 14.
boulder nói vậy thôi chứ mình sài bản 13 OK lắm, bạn nào có nhu cầu down bản 14 thì post tại đây mình up link nhé!!!

boulder
06/04/07, 09:29 AM
Đấy là do:
- Thứ nhất: cấu hình máy của bạn cao.
- Thứ hai: có thể các bài toán bạn sử dụng trên mathcad v13 chỉ là những bài tính toán không phức tạp lắm.
như mình đây do cấu hình máy thấp với lại khi sử dụng cho các tính toán ma trận thì v13 hay bị lỗi, có lẽ do bản v13 của mình chưa cập nhật mới chăng nữa. với các phiên bản sau này từ v13 trở đi thì các bài toán ma trận lớn tính nhanh hơn, có thể tính đến ma trận (14x14) luôn, còn đối với v12 hoặc v11 thì ít hơn. Nhưng các bạn cũng có thể dùng các phép nối ma trận để ma trận được nhiều hàng và cột hơn nữa. Phép nối ma trận có thể nối theo hàng và nối theo cột nữa các bạn ạ.
Mà bạn phnam này, v14 này có bán ngoài siemsoftware không bạn? mình sẽ mua về dùng thử rồi có gì nhờ bạn phnam chỉ thêm giúp nhé.
Cảm ơn trước nhé.

gnourt2
09/05/07, 06:40 PM
up giúp mình link mathcad với. Cho mình hỏi sự khác nhau giữa Mathcad với Maple, và với Mathematica, và với Matlab là gì

FirstLoveBroken
09/05/07, 08:05 PM
up giúp mình link mathcad với. Cho mình hỏi sự khác nhau giữa Mathcad với Maple, và với Mathematica là gì

@phnam :cậu Upload link mathcad version14 lên cho gnourt đi kìa.

nongdan_hamvui
09/05/07, 11:17 PM
Mọi người cho hỏi, thế cái này dùng làm gì thế ...... nó chuyên về ma trận à hay là có chức năng gì nữa
Ai có thể viết một bài hướng dẫn (cách sử dụng + cách hướng dẫn cài đặt)......Cảm ơn trước

hercule0584
11/05/07, 11:25 AM
Chà!!
Các bác nói chuyện với nhau đề tai nay cả tháng nay mà em vẫn chưa thấy kết quả gi ráo!!
Em mà có gì về cái mathcad này là em link cho anh em xài chung rồi
Cái này thực sự rất tuyệt,nếu nhầm một chút,sửa một tí -->>> xem như xong ngay.

nguyenlan
11/05/07, 01:53 PM
Các bạn xem bảng tính móng cọc đài cao là biết sức mạnh của MC nhé. Còn nhiều thứ lắm đó.

gnourt2
04/08/07, 11:46 AM
bạn nào có mathcad 11 không, mình đang cần phiên bản này. Up lên giúp mình với. Mình chỉ cần phiên bản cũ này thôi

hermyone1610
30/09/07, 07:13 PM
bạn nào có mathcad 11 không, mình đang cần phiên bản này. Up lên giúp mình với. Mình chỉ cần phiên bản cũ này thôi
Cái này bạn chịu khó đi mua đĩa vì bộ này đến 230MB lận. Upload lên lâu quá.

gnourt2
30/09/07, 07:39 PM
Mình đã mua được đĩa này rồi. Phiên bản cũ nên tìm cũng hơi khó khăn

04xc1
22/10/07, 05:49 PM
http://cauduongbkdn.com/f@rums/t1563-mathcad-version-130-enterprise-edition.html
Mình lục trong này thấy có bản 1.3 cũng tải thử rồi .

04xc1
26/10/07, 04:44 PM
Mình chỉ cài được phiên bản 11. Còn các phiên bản 13 và 14 thì không sao sử dụng được .
Mình đã cài thử bản 14 như cách minh làm với bản 11 . là tạo file trong ổ C roài chỉ đường dẫn vào đó . Nhưng cũng không chạy được .
Bản tính của các đồ án theotc 272 05 chủ yếu làm bằng bản 13 nên không thể đọc được file
Chán quá . Có ai đó hảo tâm chỉ tường tận cho mình cách cài đặt không
Thankiu trước

doremon
14/11/07, 11:04 AM
hiện nay đã có phiên bản mới nhất của mathcad là phiên bản v13.
Bạn ra các tiệm đĩa có bán đó, cài đặt đơn giản, vì dung lượng lớn nên mình không thể share được.
HI Ban Quản Trị
Bạn hường dẩn mình cài đặt mathcad 13 đi (mình có đọc bài hường dẫn của bạn nhưng chưa hiểu hết ,do kém thông minh ) bạn hướng dẫn mình đi .Thanks

xfilesad
02/12/08, 10:48 AM
Đây là phần mềm hỗ trợ download Matcad 14, bạn chỉ viếc cho chạy file mathcad14.exe la phần mềm sẽ tự động download MatCAD v14 cho bạn, con nếu bạn muốn download trực tiếp MatCAD 14 thì mail cho mình theo địa chỉ x.file.sad.89@gmail.com, minh sẽ gửi link cho bạn Download tại đây (http://www.ziddu.com/download/2811145/mathcad14.rar.html)

nhutminhcm
10/10/09, 02:32 AM
Mình đang làm TKMH cầu bê tông trình bày trên Mathcad,không biết bị lỗi gì?,anh em nào biết giúp m với,xin cảm ơn...
File minh soạn trên Mathcad14.

Acquy_Dracula
10/10/09, 07:10 AM
Mình đang làm TKMH cầu bê tông trình bày trên Mathcad,không biết bị lỗi gì?,anh em nào biết giúp m với,xin cảm ơn...
File minh soạn trên Mathcad14.

Tôi thật sự ko thể giúp được anh, anh đưa nguyên cái File, tôi ko có chương trinh để mở, sao có thể giúp đươ2cj.

Anh hãy chụp một bức ảnh, sau đó gởi lên, mọi người có thể giúp được, anh phải nói rỏ lỗi ở chổ nào nhé.

nhutminhcm
10/10/09, 07:07 PM
Tôi thật sự ko thể giúp được anh, anh đưa nguyên cái File, tôi ko có chương trinh để mở, sao có thể giúp đươ2cj.

Anh hãy chụp một bức ảnh, sau đó gởi lên, mọi người có thể giúp được, anh phải nói rỏ lỗi ở chổ nào nhé.

M đã chuyễn sang file in,ở phần tính diện tích ĐAH,các giá trị mình khai báo,nó bảo là chưa được định nghĩa (màu đỏ)...Các bác có cần file thì m gửi file...

Acquy_Dracula
10/10/09, 07:54 PM
Xin lỗi, tôi ko biết anh hỏi gì.
Nhưng cho tôi hỏi làm sao từ phần mền Mathcad anh chuyển qua được file MDI thế, ko có phần mền Mathcad nên phải hỏi lại anh.
Tôi thì đã dùng khá thành công phần mền này, có thể giúp được anh, File MDI của anh tôi xem ko có lỗi gì??????

maixuannhat
10/10/09, 08:57 PM
Anh K ui, món này em rất cần sự giúp đỡ lắm( vì....như anh cách đây 3 năm í , hihi) . Em cũng chỉ dừng lại ở sự tự mày mò. Nhưng món này có sự kế thừa rất cao anh nhỉ .???

Em ước chi có một ngày nào đó, em được gặp một người đi trước như anh chỉ bảo em thêm ( dù vượt hơn 40km vào Tam Kỳ thì em cũng sẵn sàng ) .

Looking forward to meeting Anh K !
-----------------

" Kiến thức ko có quê hương nhưng người có tri thức thì phải luôn có quê hương"

nhutminhcm
10/10/09, 10:02 PM
Xin lỗi, tôi ko biết anh hỏi gì.
Nhưng cho tôi hỏi làm sao từ phần mền Mathcad anh chuyển qua được file MDI thế, ko có phần mền Mathcad nên phải hỏi lại anh.
Tôi thì đã dùng khá thành công phần mền này, có thể giúp được anh, File MDI của anh tôi xem ko có lỗi gì??????

mình vào print in ra thôi ah,File Mathcad tự chuyển thành file MDI.
Mình ở tận trong cần thơ,điều kiện học khó khăn lắm,nên mọi thứ điều phải tự mò hết...

Acquy_Dracula
15/10/09, 05:26 PM
Ồ, rất cám ơn lời gợi ý của anh, hồi trước mình có làm một file trên Mathcad, nhưng khi in ra để làm thuyết minh cho công trình thì nó thoát ra hoàn toàn (Không in được, Hình như là bộ nhớ ko đủ), có cách in như thế này ko nên chia làm 2 file làm gì,..(Mình chưa cài mathcad lại),. Mathcad là một bộ toán học cực kỳ tiện lợi,...

maixuannhat@: Cảm ơn anh, nhưng tôi sợ làm thất vọng anh thôi, tôi thì ko có vấn đề gì, nếu gặp tôi anh sẽ ko lo lắng gì cả, tôi có che giấu gì đâu? (Tới copy luôn ổ cứng của tôi cũng được). (Anh copy vô tư, tôi ko giấu gì cả, nếu tôi giấu, giang hồ nghĩ tôi thế nào??)

Rất vui nếu được gặp anh Nhật, từ Hòa Khánh chạy vô Tam Kỳ Hết 70KM đó, không phải 40KM như anh nói đâu.

Ờ! Chúc các anh học tập tốt, đừng bao giờ nói đời sinh viên là khổ nhé, đời sinh viên là sướng nhất đó. ( Khi anh ra trường, đi làm, lập gia đình, khi đó anh sẽ hiểu đời sinh viên sướng như thế nào, hạnh phúc là thời sinh viên..)