PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Cần giúp đỡ về AutoCAD?

banamcauduong
25/11/09, 10:43 PM
Các bạn không biết máy mình bị gì nữa ai giúp mình với: cụ thể là thế này: lúc mình nhập lệnh "t" trên bàn phím để nhập văn bản thì ô mở văn bản hiện ra sau đó mình" enter" thì nó ra bảng màu xanh viết chữ được nhưng là dạng khác ai biết giúp với tại đang bận làm đồ án.

toan_nguyen
25/11/09, 11:22 PM
:M020:
bạn thử đưa hình lên xem mình có giúp được gì không, mình vẫn chưa hiểu rõ câu hỏi lắm.
:M020:

banamcauduong
25/11/09, 11:40 PM
Uh chắc bạn khó hiễu làm thế nào đưa hình lên cho bạn thấy?
Mình nhập chữ "t" "enter" rồi hiện ra khung sau đó mình "enter" như bình thường thì bây giờ nó sẽ ra khung mà nằm trên autocad nhưng đàng này nó lại ra một khung riêng mình không nhập văn bản được. nếu biết xin chỉ giùm.

gnourt2
25/11/09, 11:47 PM
Bạn nhấn "t" rồi enter, rồi chọn 1 khung hình chữ nhật để viết chữ vào đó (chọn khung hình chữ nhật bằng cách nhấn chuột trái vào 1 điểm bất kỳ, sau đó đưa chuột đến 1 vị trí khác rồi nhấn chuột trái 1 lần nữa). Khi đó sẽ hiện ra cửa sổ để ghi, bạn có thể chỉnh font, kích thước, màu chữ,... Muốn kết thúc thì nhấn chuột trái vào 1 điểm bất kỳ ngoài khung hình chữ nhật đó. Khung hình chữ nhật này có thể dịch chuyển đi chỗ khác cũng được.

toan_nguyen
25/11/09, 11:54 PM
uh chắc bạn khó hiễu làm thế nào đưa hình lên cho bạn thấy?/ mình nhập chữ "t' > "enter" rồino1 hiện ra khung sau đó mình " enter" như bình thường thì bây giờ nó sẽ ra khung mà nằm trên autocad nhưng đàng này nó lại ra một khung riêng mình không nhập văn bản được. nếu biết xin chỉ giùm

uh, bạn mở cad làm các thao tác, sau đó chụp hình bằng nút Print Screen (gần phím enter), sau đó mở chương trình paint rồi Ctrl V vào đó, save dưới dạng .jpg, để dễ upload.
làm như gnourt2 thì đúng rồi, nhưng sao mà vẫn hiện thông báo vậy bạn.

levanquynh
09/04/10, 08:44 AM
Troi oi, sao ma ban hien wa vay. Ban noi vay ai am hieu dc hay ban cu thu dua hinh len thu coi, rui moi biet ma chi ban chu.