PDA

Xem phiên bản đầy đủ : [GRAPHIC] Get Icon

myfamily
31/07/07, 01:36 PM
Bạn thấy 1 cái icon đẹp, mà chẳng biết làm sao để chép nó (chep bằng Print Screeen thì chán, ra cái hình xấu wec).
Chương trình này sẽ bung icon từ các chương trình đó ra!!!

LINK DOWN:
http://www.box.net/shared/ua38oksmdy

Thân!!!

tremocoivo
31/07/07, 03:43 PM
giới thiệu phần mềm mà chẳng có 1 hình ảnh minh họa cũng như hướng dẫn cụ thể à.
Myfamily xem lại nhé, cả cái tiêu đề bài viết nữa, đọc nội quy dùm nhé.

myfamily
31/07/07, 05:02 PM
come on.
Qui định nào thế.
Post thế là dc goài.
Anh em xài tool đó đi, mấy tool mình post là những tool rất thiêt thực, đơn giản, gọn nhẹ, dc việc

ngayxuan03
31/07/07, 06:47 PM
Anh Family này được đó nhỉ, ảnh rất có tâm huyết, và rất cá tính nữa, trang WED này có ảnh vui thật, nhưng anh Famyly hãy lắng nghe xí.
Tôi thấy anh bắt máy tính bằng tay ghê thật, tôi đọc không hiểu gì cả, và còn lập trình nữa.
Tôi thấy anh nên làm MOD diễn đàn tin học đi, (Tôi nghe nói) chứ để mấy ông tại chức làm xấu mặt trang web này thì khổ. Mấy ông đó thì ôi thôi, "bức tranh tại chức đã quá đen tối..."
Nhìn anh Family đã làm được những gì ....

r0ckdeath
31/07/07, 07:20 PM
Anh Family này được đó nhỉ, ảnh rất có tâm huyết, và rất cá tính nữa, trang WED này có ảnh vui thật, nhưng anh Famyly hãy lắng nghe xí.
Tôi thấy anh bắt máy tính bằng tay ghê thật, tôi đọc không hiểu gì cả, và còn lập trình nữa.
Tôi thấy anh nên làm MOD diễn đàn tin học đi, (Tôi nghe nói) chứ để mấy ông tại chức làm xấu mặt trang web này thì khổ. Mấy ông đó thì ôi thôi, "bức tranh tại chức đã quá đen tối..."

Bạn nói "để mấy ông tại chức làm xấu mặt trang web này" thì chính bạn mới làm xấu hổ cả trang web đấy!
Thứ nhất: Bạn nên nhớ admin MrThanh là 1 người rất có khả năng, và rất nhiều tâm huyết để sơ khai ra 1 nữa trang web này. Ban đầu, 1/2 trang web này, được admin MrThanh làm ra chỉ mang tính tự phát, từ miền kiêu hãnh được học tập trong ngôi trường của chúng ta mà thành lập. Và được thầy Cương rất ủng hộ.
Thứ 2: Trong quá trình trang web tồn tại và phát triển, đã có công ích rất lớn từ những bạn rất tâm huyết đối với diễn đàn (như bạn lehieu, bạn nongdan_hamvui, anh ĐKT...) Khi đó, nói một cách công bằng, những SV CQ chưa đóng góp được gì cho diễn đàn cả.
Thứ 3: bạn không hề biết đến buỗi ra mắt website của chúng ta vào ngày 01.07.2007. Lúc đó các thầy trong khoa (thầy Thọ, thầy Cương, thầy Lan, thầy Cường, và rất nhiều thầy cô khác) đã có một buỗi ra mắt đầy ý nghĩa và thân thiện đến mức nào. Đã có thầy nói các bạn khi vào trong diễn đàn không nên e ngại khi nói chuyện với thầy, vì các thầy cũng muốn hòa đồng đối với tất cả chúng ta.
Thứ 4: Bạn rất là thiếu suy nghĩ khi đưa ra nhận xét về TC và CQ. Họ, những người TC, có nhiều người rất có khả năng, và kiến thức về chuyên ngành, hơn hẳn chúng ta.
thứ 5: Bạn chưa đóng góp gì cho diễn đàn này cả, nhận xét của bạn rất chủ quan. Và tôi, admin r0ckdeath, nhân danh BQT, đề nghị bạn có 1 lời xin lỗi chính thức trong diễn đàn đến với tất cả các thành viên, kể cả thành viên là SV CQ!

r0ckdeath
31/07/07, 07:23 PM
Rảnh rổi post tool cho anh em xài thử

Qui định nào thế.
Post thế là dc goài.
Diễn đàn của chúng ta rất cần những thành viên có tâm huyết với diễn đàn. Nếu bạn post bài chỉ để kiếm bài viết, mà không có sự đầu tư chính đáng, thì bài viết đó không được trọng dụng đâu. Rất mong được sự quan tâm của bạn và tất cả mọi người. Thân!

ĐKT
31/07/07, 11:05 PM

(ĐKT đã xóa nội dung bài viết của mình, ĐKT nghĩ mọi người nên đặt mình trong vai trò người đọc trước khi gửi bài lên diễn đàn )

phnam
31/07/07, 11:37 PM
Việc chia sẽ tài nguyên cho mọi mọi người trên diễn đàn là một việc rất tốt và được rất nhiều người đón nhận.
Mình mong đây là lần cuối MyFamily nhận nhắc nhỡ từ BQT, ...
Những phần mềm đơn giản, ngắn gọn, sao ta lại không cho vào 1 chủ đề MyFamily nhĩ? hoặc có thể chèn thêm một hình demo cho mọi người, như vậy mọi người sẽ dễ dàng sử dụng hơn, ...

Thân ái!!!!

thienthanbenho
01/08/07, 12:02 AM
Mình rất lấy làm tiếc khi đọc được nick của bạn và ngayxuan03 vừa thân thiện vừa thể hiện tình cảm của 1 gia đình, mình nghĩ với việc bạn tham gia trang web là góp phần làm cho trang web của khoa là 1 ngân hàng kiến thức cũng như giúp thành viên ví dụ như mình bổ sung thêm những kiến thức bạn có được mà mình chưa có điều này ko ai ko hưởng ứng. Vậy mà tại sao bạn có thể nói ra những lời ko hay như vậy, vì nếu bạn có điều gì ko hài lòng hay thắc mắc thì bạn có thể góp ý chứ. Vì trang web lập ra là để giao lưu, làm quen trao đổi kiến thức giữa Thầy Cô và bạn bè.
Mình thật sự cũng ko đóng góp được gì nhiều nhưng mình luôn theo dõi để có thêm hiểu biết lấp vào những kiến thức mà mình chưa biết. Mình mong rằng 2 bạn là những người giúp mình và mọi người xây dựng thêm kho tàng kiến thức để học tốt hơn.
Thêm 1 người bạn là thêm 1 niềm vui, mong rằng bạn luôn là người để các thành viên trong khoa tin tưởng và nhớ tới bạn với tư cách là 1 thành viên tâm huyết hay biết đau có thể hơn nữa.
Cảm ơn bạn đã lắng nghe, chúc bạn luôn có bài mang nhiều ý nghĩa cho kiến thức và cuộc sống !

myfamily
01/08/07, 08:40 AM
Việc ai học gì, chức gì ko quan trọng, vấn đề là người ta có thể làm dc gì.
Mình post bài ít giành nhiều thời gian.

Rồi sẽ khác!!!!!!!

tremocoivo
01/08/07, 01:11 PM
Việc ai học gì, chức gì ko quan trọng, vấn đề là người ta có thể làm dc gì.
Mình post bài ít giành nhiều thời gian.

Rồi sẽ khác!!!!!!!

post phần mềm như bạn thì ai cũng có thể làm được. Chỉ cần cái tên phần mềm và cái link download là xong.

Diễn đàn cần những bài viết có chất lượng hơn là bài viết chỉ giới thiệu chung chung. Viết bài dành cho người chưa biết là chính. Bạn nên xem lại cách làm của mình. Hy vọng bạn sẽ đóng góp nhiều hơn cho diễn đàn.

myfamily
01/08/07, 03:17 PM
thôi pa, đừng pắc tui làm gì chứ, thích làm thường dân, ngày ngày vui chơi, ko màn thế sự.
Chán, mod gì mà chẳng tâm huyết thế kia.

r0ckdeath
01/08/07, 03:40 PM
Riêng về box tin học thì r0ck rất đồng ý với tremocoivo:

post phần mềm như bạn thì ai cũng có thể làm được. Chỉ cần cái tên phần mềm và cái link download là xong
Nếu chỉ là giới thiệu phần mềm và thêm 1 cái link download thì thật sự chưa thể nói lên điều gì cả: về ứng dụng thực tế của phần mềm; về cách sử dụng phần mềm; và đặt người đọc bài viết vào trình trạng nghi ngờ về phần mềm đó...

vấn đề là người ta có thể làm dc gì
Hi vọng bạn sẽ làm được nhiều hơn để đóng góp cho diễn đàn.

Đối với tất cả các thành viên là thành phần trong BQT thì nếu ai chứng tỏ được khả năng của mình, cả về tài, cả về đức, thì BQT sẽ cùng nhau thảo luận để đề bạt người đó vào thành phần trong BQT. Hiện nay, tất cả các thành viên trong BQT đều đã thỏa mãn 2 điều kiện trên, và đã hoàn thành nhiệm vụ của mình. Hiện nay thành phần trong BQT là rất mỏng nên rất cần những người như vậy. Và bạn nào cảm thấy mình có đủ ít nhất 2 điều kiện như trên thì bạn hãy vào link bên dưới để đăng kí, sau đó BQT sẽ xét duyệt.
http://cauduongbkdn.com/forums/showthread.php?t=395

Chán, mod gì mà chẳng tâm huyết thế kia
tremocoivo đã hoàn thành rất xuất sắc nhiệm vụ của mình, và đã có công đóng góp rất lớn kiến thức tin học cho diễn đàn. Diễn đàn rất cần những người có tâm huyết như tremocoivo.

nightwish
02/08/07, 12:00 PM
thôi pa, đừng pắc tui làm gì chứ, thích làm thường dân, ngày ngày vui chơi, ko màn thế sự.
.
.
.
.

bác cứ spam bài kiểu như thế lên đến 200 bài viết là thành thành viên tâm huyết liền à. Cần gì phải làm MOD mới tâm huyết.
Bác đừng tưởng có tí kiến thức là có thể coi trời bằng vung.Có thể bác giỏi thực sự đấy nhưng đừng nên quá tự đắc phô trương kiến thức làm gì. Ở đây không ai cần người tự cho mình là giỏi là tốt mà chỉ cần những người biết đóng góp vì cộng đồng thôi. Thân. Bác hãy tự suy nghĩ lại bản thân.

myfamily
02/08/07, 01:40 PM
bác cứ spam bài kiểu như thế lên đến 200 bài viết là thành thành viên tâm huyết liền à. Cần gì phải làm MOD mới tâm huyết.
Bác đừng tưởng có tí kiến thức là có thể coi trời bằng vung.Có thể bác giỏi thực sự đấy nhưng đừng nên quá tự đắc phô trương kiến thức làm gì. Ở đây không ai cần người tự cho mình là giỏi là tốt mà chỉ cần những người biết đóng góp vì cộng đồng thôi. Thân. Bác hãy tự suy nghĩ lại bản thân.

Bạn nghĩ mình phô trương cái gì, tôi có tự đắc gì chưa.
Tôi có bao giờ nói là mình là vĩ đại, là giỏi chưa.
Tôi coi trời bằng vung lúc nào.
Tôi khoe mình là Vô Danh Đại tướng quân àh.
Xin nói với bạn nhé, tôi chưa bao giờ nghĩ rằng mình hơn ai cả, mỗi người có cái này cái kia. Tôi luôn lắng nghe đó chứ.

Forum này toàn người miền trung, tôi nhớ quê mình (quê của tình yêu tôi)
Vào forum tôi cảm thích thích, muốn làm cái gì đó.
Và cũng vì 1 người bạn muốn tôi đóng góp gì đó.

Những bài tôi viết rất tự tin, giọng điệu rất dứt khoát, đó là tính cách con người, xấu hay tốt ?
Tôi có bao giờ mở miệng khinh miệt, hay chê bai ai đó chưa ?.

Các bài tôi viết đầu tư rất ít, post hay dở, nếu ai post đầu tư nhiều, anh em vào xem nhiều, đó là thành công của họ. Tôi chưa làm dc, có gì đâu nhỉ, cố gắng là dc thôi.

Acquy_Dracula
02/08/07, 10:28 PM
Diễn đàn của chúng ta rất cần những thành viên có tâm huyết với diễn đàn. Nếu bạn post bài chỉ để kiếm bài viết, mà không có sự đầu tư chính đáng, thì bài viết đó không được trọng dụng đâu. Rất mong được sự quan tâm của bạn và tất cả mọi người. Thân!

Kiếm bài viết để làm gì hả huynh? Post phần mềm như vậy là quá tốt rồi, chẳng lẽ ta phải ngồi đánh máy để bày cách sử dụng ah, không ai từ thiện hay có thể nói là điên rồ...
Ta down về là sử dụng được ngay thôi, thắc mắc gì sẽ có Myfamy và đây giải đáp,....
Giả sử tôi post MIDAS lên và ..phải trình bày cách sử dụng hả,.. tôi có thể nói là lố bịch,...Nên nhớ MyFamyly và tôi sẽ trả lời nhiệt tình hết mức có thể,...thời đại nào mà các huynh bảo phải bày chứ khi chưa sử dụng phần mền và chưa thắc mắc....
Tôi và MyFamyly đã vì niềm đam mê, và gởi niềm thân thương vào trang WEB này, chắc các huynh đã biết, tại sao như vậy? mỗi người mỗi phong cách mà!!!
Tóm lại: Tôi yêu trang WEB này, tôi sẽ cống hiến đến khi tôi bị gạt ra ngoài.
Đúng là chúng tôi đã có lỗi như vậy, nhưng chúng tôi sẽ sống vì phong cách mạnh mẽ của mình và đôi lúc cũng đã khóc...
Thân chào và cùng đi lên!!!!

thienthanbenho
03/08/07, 12:08 AM
Kiếm bài viết để làm gì hả huynh? Post phần mềm như vậy là quá tốt rồi, chẳng lẽ ta phải ngồi đánh máy để bày cách sử dụng ah, không ai từ thiện hay có thể nói là điên rồ...
Ta down về là sử dụng được ngay thôi, thắc mắc gì sẽ có Myfamy và đây giải đáp,....
Giả sử tôi post MIDAS lên và ..phải trình bày cách sử dụng hả,.. tôi có thể nói là lố bịch,...Nên nhớ MyFamyly và tôi sẽ trả lời nhiệt tình hết mức có thể,...thời đại nào mà các huynh bảo phải bày chứ khi chưa sử dụng phần mền và chưa thắc mắc....
Tôi và MyFamyly đã vì niềm đam mê, và gởi niềm thân thương vào trang WEB này, chắc các huynh đã biết, tại sao như vậy? mỗi người mỗi phong cách mà!!!
Tóm lại: Tôi yêu trang WEB này, tôi sẽ cống hiến đến khi tôi bị gạt ra ngoài.
Đúng là chúng tôi đã có lỗi như vậy, nhưng chúng tôi sẽ sống vì phong cách mạnh mẽ của mình và đôi lúc cũng đã khóc...
Thân chào và cùng đi lên!!!!

Q.K à mình hiểu niềm đam mê và ham học của bạn và fami nhưng những gì mọi người góp ý cho bạn đó cũng là muốn tốt cho bạn và khuyến khích bạn trong vấn đề học midas và giúp đỡ mọi người. Nhưng bạn nên nhớ 1 điều là tìm được 1 ng cùng chung suy nghĩ là rất tốt nhưng rất khó còn nếu chưa có thì bạn phải làm sao cho mọi người thấy được điều hay để cuốn hút mọi người cùng suy nghĩ và thích thú với những bài viết của bạn là 1 điều quan trọng và cũng là thành công lớn của bạn rồi.
Tôi yêu trang WEB này, tôi sẽ cống hiến đến khi tôi bị gạt ra ngoài.
Mọi người ai cũng hiểu những cống hiến của bạn. Nhưng mình nghĩ chúng ta là những người lớn cả rồi bạn sắp là 1 kỹ sư tương lai và nếu bạn trở thành 1 người lãnh đạo thì 1 lời nói ra chịu trách nhiệm hoàn toàn trước mọi người, tiếng nói cũng là 1 phẩm chất quan trọng quyết định những lời bạn nói ra làm sao để mọi người luôn tôn trọng và kính nể giờ ko còn là lúc mọi người fải nhắc nhở từng lời ăn tiếng nói nữa nếu có nhắc chắc chắn bạn sẽ khó chịu và cho mình là dạy đời đúng ko? Nhưng mình khuyên bạn nên coi lại lời nói của mình vì tôn trọng mọi người cũng là tôn trọng chính bản thân bạn đó .
Mình học được từ mẹ rất nhiều điều nhưng điều mình nên có ở 1 tập thể lớn là:
1 điều luôn luôn nên làm là THA THỨ
1 điều luôn luôn nên có là NGAY THẲNG

Đã ko là bạn thì đừng coi bạn là kẻ thù
Chúc bạn luôn vui vẻ!!!

tremocoivo
03/08/07, 01:17 AM
Bạn nghĩ mình phô trương cái gì, tôi có tự đắc gì chưa.
Tôi có bao giờ nói là mình là vĩ đại, là giỏi chưa.
Tôi coi trời bằng vung lúc nào.
Tôi khoe mình là Vô Danh Đại tướng quân àh.
Xin nói với bạn nhé, tôi chưa bao giờ nghĩ rằng mình hơn ai cả, mỗi người có cái này cái kia. Tôi luôn lắng nghe đó chứ.

Forum này toàn người miền trung, tôi nhớ quê mình (quê của tình yêu tôi)
Vào forum tôi cảm thích thích, muốn làm cái gì đó.
Và cũng vì 1 người bạn muốn tôi đóng góp gì đó.

Những bài tôi viết rất tự tin, giọng điệu rất dứt khoát, đó là tính cách con người, xấu hay tốt ?

Các bài tôi viết đầu tư rất ít, post hay dở, nếu ai post đầu tư nhiều, anh em vào xem nhiều, đó là thành công của họ. Tôi chưa làm dc, có gì đâu nhỉ, cố gắng là dc thôi.

pa nào đây, ai lại dzo cai topic của tui mà post bài quảng cao cái khác hả

Theo bác thì tâm huyết thì phải như thế nào? Nếu như thế thì hơn 700 bài viêt của mình chỉ là spam không thôi à.
Bác nhìn cái thống kế diễn đàn này xem:

Nó có nói lên được điều gì không?

Tôi là MOD của box diễn đàn tin học nhưng khả năng tin học của tôi cũng còn kém hơn nhiều thành viên khác, tôi làm MOD với 1 tinh thần trách nhiệm và 1 niềm đam mê. Sẵn sàng học hỏi những gì thành viên khác chia sẽ, học những gì mà mình chưa biết để lấy kinh nghiệm cho mình.
Nếu mình có điều gì khiến thành viên không phục thì cứ nêu ý kiến mình sẽ nhận lỗi và sửa chữa. Còn nếu bảo mình không tâm huyết thì BQT có thể tìm 1 người tâm huyết thay thế mình.

Một bài viết được đầu tư kỹ lưỡng thường được mọi người chú ý nhiều hơn. Cho dù đó chỉ là 1 bài copy từ nơi khác và paste thành bài của mình nhưng như thế cùng đủ thể hiện những gì mình muốn gửi đến người đọc.
Nếu đầu tư ít thì cũng đừng nên viết làm gì. Khi nào đầu tư vào 1 bài viết hẳn hoi thì hãy post lên. Bác hãy xem toàn bộ bài viết trong box Diễn đàn tin học mà xem, có ai viết như bạn không?

Bạn thấy 1 cái icon đẹp, mà chẳng biết làm sao để chép nó (chep bằng Print Screeen thì chán, ra cái hình xấu wec).
Chương trình này sẽ bung icon từ các chương trình đó ra!!!
LINK DOWN:
http://www.box.net/shared/ua38oksmdy
Thân!!!

LINK DOWN:
http://www.box.net/shared/fy6int3744
Chạy trong windows (nằm trong hirent disk)
Bạn xóa 1 file film(vidu: nhằm kìm chế bản thân, xóa để khỏi xem nữa)
Nhưng một ngày đẹp trời ta lại hứng thú. Tiếc quá. Thì xài nó nhé.
Mà nói nè, File chỉ phục hồi thành công khi cái vùng mà file chiếm chổ trước kia chưa bị xâm phạm.
Xóa file chẳng qua là chúng ta xóa địa chỉ file, còn nội dung thì còn đó.

Ít ra giới thiệu 1 phần mềm cũng cho biết cái tên, và 1 hình ảnh minh họa.
bạn đã đọc nội quy diễn đàn tin học chưa?

- Bài viết giới thiệu phần mềm nên đưa thêm hình ảnh giới thiệu, minh họa, link dẫn tới trang chủ, link download. Không đưa file http://anhso.net/data/27/tremocoivo/496994/text11821.jpg vào bài viết.

Nếu gom đủ những lỗi của bác chắc cũng đủ đưa vào thùng rác, nhưng là lần đầu vi phạm đã có nhắc nhở nên lần sau nếu tái phạm sẽ move thẳng vào thùng rác mà không cần lý do gì. Đối với thành viên nào cũng vậy. Đã là nội quy thì phải tuân thủ.

Hy vọng bác sẽ rút được kinh nghiệm và đóng góp cho diễn đàn nhiệt tình hơn. Thân.