PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Cầu Đường Blog

Queen
19/09/07, 03:50 PM
Đây là nơi các bạn có thể trút bầu tâm sự, viết vội vài dòng hay tràng giang đại hải tất tần tật những gì bạn muốn, kiểu như Nhật kí ấy mà. Các bạn ủng hộ nhé. :)
(Hy vọng chưa trùng với topic nào trong 4Rum):smi22:
Ngày hôm nay chẳng làm đc cái j nên hồn cả, một đống bài chưa làm xong, đến deadline chẳng biết lấy cái gì nộp cho Sếp đây. Uể oải quá đi mất.Đến trường ngồi chơi mãi cũng chán, mà làm thì lười, khổ thế đấy, nghịch đủ trò mà vẫn chưa hết giờ...Chưa thấy nhân viên nào lười như mình.
Mấy hôm rồi đi dạy, mấy đứa SV láo quá đi, mình đứng trên này dạy mà thấy chúng nó cứ ngồi cười thôi, hứt hứt.May mà mình k đến nỗi thiếu bản lĩnh, k là tèo rồi.
Chiều nay về sẽ làm j nhỉ?Hy vọng nắng đừng tắt sơm để xách máy ra biển làm vài kiểu nghệ thuật may ra xả đc xì trét....

nbc
19/09/07, 04:50 PM
Đây là nơi các bạn có thể trút bầu tâm sự, viết vội vài dòng hay tràng giang đại hải tất tần tật những gì bạn muốn, kiểu như Nhật kí ấy mà. Các bạn ủng hộ nhé. :)
(Hy vọng chưa trùng với topic nào trong 4Rum):smi22:
Ngày hôm nay chẳng làm đc cái j nên hồn cả, một đống bài chưa làm xong, đến deadline chẳng biết lấy cái gì nộp cho Sếp đây. Uể oải quá đi mất.Đến trường ngồi chơi mãi cũng chán, mà làm thì lười, khổ thế đấy, nghịch đủ trò mà vẫn chưa hết giờ...Chưa thấy nhân viên nào lười như mình.
Mấy hôm rồi đi dạy, mấy đứa SV láo quá đi, mình đứng trên này dạy mà thấy chúng nó cứ ngồi cười thôi, hứt hứt.May mà mình k đến nỗi thiếu bản lĩnh, k là tèo rồi.
Chiều nay về sẽ làm j nhỉ?Hy vọng nắng đừng tắt sơm để xách máy ra biển làm vài kiểu nghệ thuật may ra xả đc xì trét....

Cha chả ghê chưa? Đã thành thầy/cô giáo rồi mà còn chui vào đây chiếm chỗ của sinh viên này cả nhà ơi! Có ai phản đối khôôôôôôôôôông? :smi12:

hero-x3
19/09/07, 05:05 PM
hihi ,em xin ủng hộ một tay, em thix mấy cái vụ blog này lắm :)

Queen
20/09/07, 09:02 AM
Trời âm u buồn ngủ thấy ớn.
Thời điểm này HN đã vào thu, chợt nhớ mấy câu thơ cũ...
Sớm chớm lạnh trong lòng HN
Những phố dài xao xác heo may...
Nhớ thu Hà Nội, nhớ những chiều lang thang trên Phan Đình Phùng, đôi lúc lượm đc những quả sấu chín già, xoa xoa vào tà áo và nhâm nhi ngon lành. Nhớ những buổi trưa đi học ở lại trường, tha thẩn dưới con đường Hàn Quốc đẹp mê hồn trong khuôn viên C1, không biết bây giờ hàng cây đó lá đã đổi màu hay chưa?Nhớ cái rét se se hanh khô khiến con gái trong lớp đứa nào cũng hồng hồng hai má, nhìn yêu thương chi lạ.Nhớ những lúc đứng trên tầng 5 D4 nhìn quanh quẩn khắp trường, rồi nhìn lên bầu trời cao trong xanh, thấy mông lung chi lạ (trời thu ở HN sao mà đẹp thế, cao xanh và trong vắt, như cái nhìn con gái). NHớ những ngày chớm thu, con đường đôi trong trường lá xà cừ rụng nhiều lắm, lãng mạn và đẹp cực kì, bọn con trai trong trường tha hồ nhìn 15% dân số trong trường tung tăng đi học, tóc lòa xòa tung bay trong lá...Giản dị nhưng đẹp chi lạ....
Nhớ tất cả....và nhớ rất nhiều....
Vào Đà nẵng mình chưa cảm nhận đc cái chớm thu đó. Có lẽ ranh giới các mùa ở ĐN chưa rõ ràng lắm thì fải, bỗng mấy hôm nói chuyện với lũ bạn ngoài kia, nghe chúng nó kêu rét, kêu hanh mình mới giật mình, uhm nhỉ, thu về mất rồi....
:)

hero-x3
20/09/07, 09:55 AM
Mùa thu của thành phố biển phương Nam, không có cái lạnh lạnh đầu mùa của gió heo may và lẫn vào đó cái hương ngọt ngào của hoa sữa trải dài theo từng còn phố, chỉ có cái dìu dịu của đất trời và ánh nắng dường như là hiền hòa hơn của Biển. và cũng không biết, trong nỗi nhớ mùa thu ở quê nhà, mùa thu của HN đẹp lung linh trong từng câu chữ, mình đã biết yêu mùa thu của mảnh đất miền Trung đầy nắng gió, chỉ nắng gió thôi chứ không nhiều hoa thơm và cỏ lạ trong những câu chuyện cổ của Bà mỗi lần đi vào giấc ngủ, vậy mà vẫn cứ yêu. và tự dưng chợt nhớ tới câu thơ" khi ta ở cũng là nơi đất ở, khi ta đi đất cũng hóa tâm hồn". vậy là lại một trung thu nữa đang tới gần, một mùa trăng sáng nhất trong năm, một mùa trăng với tổi thơ vô tư và đầy kỉ niệm. nhớ...và ... thương....
Mùa thu năm ngoái, lần đầu tiên đươc " phá cỗ trông trăng" giữa trời thu Hà Nội cùng những bạn bè thân thiết, vui và hạnh phúc...
..Mới đó, một năm trôi qua, mang theo bao nhiêu là kí ức, cũ và mới lại ùa về trong những phút giây thả hồn mình theo gió, một chút sẻ chia giũa cuộc đời vội vã, âu cũng là cho lòng minh nhẹ nhàng một chút, và với đi nỗi nhớ quê nhà, nhở cả mùa thu Hà Nội, và thấy yêu hơn mùa thu của mảnh đất này_ mảnh đất của những con người thật thà, chân chất và tốt bụng...

Queen
21/09/07, 07:58 AM
Vắt chân lên cổ cho kịp cái deadline dở hơi mà Mr Vice-President vừa tống xuống. Hic hic, làm ăn kiểu chi lạ kì, đi Mỹ về là tổng một mớ tài liệu xuống cho anh em tự xử, ai chơi kiểu nớ rứa trời. Hôm nay thứ 6 rồi, tình hình là cuối tuần này cũng chả khác các ngày trong tuần là mấy, thứ 7 buổi sáng vẫn fải xuống trường, chiều đc free (lại tranh thủ ngủ mới đc :) ). Chủ nhật đi coi thi cả ngày, k biết có đủ sức tôi đi Off3 k nữa.Hứ hứt. Oé, quên mất là tối thứ 7 vẫn fải lò mò đi dạy...Ôi mẹ ơi cứu con với...
Mấy bữa ni tự dưng cứ hay ngồi lẩm nhẩm lại mấy bài thơ cũ.Mình lãng mạn lại rồi chăng?Ke ke ke...
Đôi lúc, sự hồi tưởng khiến ta thấy thanh thản, và nhẹ lòng hơn để đi tiếp...
Have a nice day, my dear friends ! :)

phnam
21/09/07, 09:59 AM
Chiều nay lại chuẩn bị để đón sinh viên khóa mới. Anh em BQT đang tấp nập lo toan. Mình cũng vậy, mệt rả rời. Hôm qua mới kết thúc thi giữa kỳ môn Xây dựng Cầu, phù may mà làm bài cũng tạm được. Đêm nào cũng phải thức đến 2-3h sáng cả, ... Rồi cái chuông điện thoại quái ác lại reo lên, ôi mình lại nghe cái thứ âm thanh đó nữa, ước gì, .... có thể thêm 5 phút nữa trời.
Ôi cuộc sống!!!

hero-x3
21/09/07, 02:43 PM
Sáng nay đang ngủ thì bác tremoicoivo nhắn tin đi cafe, chưa kịp dậy thì anh R0ck bảo nhanh nhanh lên, đến nơi thì thấy anh nongdan với chú tdh ngồi đó, mình chỉ kịp uông li nước trà rồi mọi người về chuẩn bị cho tối nay. Chiều đinh nghỉ học buổi để ...ngồi cùng mọi người nhưng anh nongdan bắt về đi học:((,5h mới gặp nhau ở cổng trường...:)

hero-x3
22/09/07, 12:38 AM
Tối nay đi về vừa vui vừa buồn, vui vi lần đầu tham gia lễ khai giảng hoành tráng thế, buồn vì một vài sự cố nhỏ không đáng xảy ra. Mình chẳng là MOD, cũng chẳg la BQT gì hết nhưng dẫu sao cung biết tâm huyết vói Forum chứ nhỉ, nhưng....

Rooney
22/09/07, 01:48 AM
Công nhận hôm nay lễ khai giản hoành tráng quá , nhiều trò chơi thú vị nữa chứ ...
Đặc biệt ấn tượng là bài hát của khoa rất là hay và mạnh mẽ nhưng sao đoạn cuối khó hát quá....hic..hic...Mặc dầu ngồi trên khán đài nhưng mình cũng rất hiểu sức nóng của ban tổ chức, hy vọng những lần tổ chức khác mình sẽ giúp ích gì đó cho khoa....

trinhxuanlieu
22/09/07, 02:08 AM
Nghệ An: Một huyện có hơn 700 em đậu đại học

Trường THPT Thanh Chương 3.
Phòng giáo dục huyện Thanh Chương (Nghệ An) cho biết, kỳ thi tuyển sinh ĐH, CĐ năm nay, huyện Thanh Chương đã có hơn 700 thí sinh trúng tuyển nguyện vọng 1.

Hơn 1.500 thí sinh còn lại đang chờ kết quả NV2, NV3.

Trong đó, Trường THPT Thanh Chương 1 có hơn 200 em đậu, THPT Thanh Chương 3 hơn 130 em, THPT Đặng Thai Mai hơn 120 em...

Xã có số học sinh đậu ĐH cao là Cát Văn với 52 em, tiếp đến là thị trấn Dùng là 50 em.

Trong những năm qua, chính quyền và các đoàn thể ở huyện Thanh Chương luôn coi trọng việc khuyến khích các gia đình cho con em học tập, phong trào khuyến học phát triển tới tận thôn, xóm, các dòng họ; đồng thời cơ sở vật chất, thiết bị trường học luôn được đầu tư, nâng cấp đáp ứng tốt yêu cầu giảng dạy và học tập.

Queen
22/09/07, 07:24 AM
Hôm qua thằng em đi sang nhà bạn, thả con chị bơ vơ 1 mình, rứa là bò lên giường từ lúc 7h hơn hơn tí chút. Rứa mà sáng ni đã lại thèm ngủ, mình ngủ như pig ấy, eo ôi thế mà mặt lại chả fúng fính đc như trước nữa....
Sáng nay dậy sớm, giải quyết hết đống đồ to vật vã của cả 2 chị em, toát hết cả mồ hôi nhưng vẫn thấy sáng nay nó lành lạnh rồi thì fải, còn có gió nữa, se sắt cả lòng người. Heo may về rồi chăng?Mùa viêm họng và nứt da mặt về rồi chăng? Ôi 2 kiếp nạn đó cứ khiến em hãi hết cả người....
Nốt sáng nay nữa là đc relax buổi chiều rồi, buổi tối cũng đc nghỉ dạy vì mai thi, trường nó niêm fong fòng học mà lị, đã quá, mỗi tội buổi trước chả chịu inform cho SV, bắt nó tối lọ mọ tới thì khổ.
Sáng nay đi làm vừa nghía đc hàng xóm có cí hàng rào toàn dây leo nở hoa đẹp dã man, trưa về nếu có nắng vác máy sang nhờ tí đã, hè hè
CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ KÌ NGHỈ CUỐI TUẦN THẬT VUI VẺ NHÉ :)
Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui...

Queen
24/09/07, 12:35 PM
Nhiều người hỏi mình vào 4rum này làm j?Biết nói sao bây giờ nhỉ?
Là một kẻ ngoại đạo hoàn toàn, mon men vào 4rum này cũng là chuyện khá lạ.
Thực ra, mình muốn tìm hiều rất nhiều về chuyên ngành khá khó này, tìm chồng CĐ thì tàm tạm, nhưng giữ đc chồng CĐ là cả 1 nghệ thuật, và người giữ đc chồng làm CĐ là 1 nghệ sỹ (NSND chứ k fải là NSUT đâu nhá) :smi76: . Hè hè. 1 trong những nghệ thuật đó là fải hiểu chút ít về chuyên ngành của chồng, từ đó mới có thể chia sẻ và thông cảm đc.Mí lại đôi lúc chồng nó cáu lên nó lôi chuyên ngành của nó ra to tiếng thị uy với mình, mình còn biết là nó nói gà nói vịt gì mà ứng phó chứ.
Với lại, học hỏi thêm tí chút để có j còn giúp đỡ chồng trong công việc nữa chứ.
Túm lại muốn làm vợ của ngành nào thì fải tìm hiểu về ngành đó thôi.Có hiểu mới chia sẻ đc.Có chia sẻ mới thông cảm đc.Có thông cảm mới yêu đc.Có yêu đc mới đc yêu lại.Có thế mới hạnh fúc đc.hehhehhee
Nhân buổi trưa buồn ngủ ngồi viết nhảm...

loveandlive
25/09/07, 12:05 AM
Hôm nay là lần đầu tiên vào forum của khoa mình, phải nói là ấn tượng thật. Nhưng vì hôm đầu tien mình chẳng biết viết gì, tình cờ đọc được blog của chị Qeen, mừng quá ,vì Blog là sở trường của mình mà.hi,viết thế đã thôi, đi ngủ chút đã,mai đi học mà:)

hpn
25/09/07, 12:47 AM
Nhiều người hỏi mình vào 4rum này làm j?Biết nói sao bây giờ nhỉ?
Là một kẻ ngoại đạo hoàn toàn, mon men vào 4rum này cũng là chuyện khá lạ.
Thực ra, mình muốn tìm hiều rất nhiều về chuyên ngành khá khó này, tìm chồng CĐ thì tàm tạm, nhưng giữ đc chồng CĐ là cả 1 nghệ thuật, và người giữ đc chồng làm CĐ là 1 nghệ sỹ (NSND chứ k fải là NSUT đâu nhá) :smi76: . Hè hè. 1 trong những nghệ thuật đó là fải hiểu chút ít về chuyên ngành của chồng, từ đó mới có thể chia sẻ và thông cảm đc.Mí lại đôi lúc chồng nó cáu lên nó lôi chuyên ngành của nó ra to tiếng thị uy với mình, mình còn biết là nó nói gà nói vịt gì mà ứng phó chứ.
Với lại, học hỏi thêm tí chút để có j còn giúp đỡ chồng trong công việc nữa chứ.
Túm lại muốn làm vợ của ngành nào thì fải tìm hiểu về ngành đó thôi.Có hiểu mới chia sẻ đc.Có chia sẻ mới thông cảm đc.Có thông cảm mới yêu đc.Có yêu đc mới đc yêu lại.Có thế mới hạnh fúc đc.hehhehhee
Nhân buổi trưa buồn ngủ ngồi viết nhảm...

Trời ơi! Không ngờ có người tha thiết với dân Cầu đường đến thế, lại còn định tìm chồng Cầu đường nữa chứ:smi97: . Sau khi Offline về còn giữ ý định đó không bạn? He he, xin một chân ứng cử viên nhé, bạn Queen be bé xinh xinh? Ít nhất mình có chung một cảm xúc với bạn, đó là mùa Thu Hà Nội :smi1: .

duongvminh29485
25/09/07, 01:35 AM
Trời ơi! Không ngờ có người tha thiết với dân Cầu đường đến thế, lại còn định tìm chồng Cầu đường nữa chứ:smi97: . Sau khi Offline về còn giữ ý định đó không bạn? He he, xin một chân ứng cử viên nhé, bạn Queen be bé xinh xinh. :smi1: .

Thưa thầy, em nghĩ dân Cầu Đường mình không cần XIN thì 1 số rất rất rất .... nhiều chị em cũng đã chạy theo rồi thầy ạ. Vì răng, nam tính, mạnh dạn, chất phát, ga lăng, nghệ sĩ, đẹp chai, tay nghề cua gái,.......... tất cả đều hội tụ ở dân CẦU ĐƯỜNG,hehe.
Một câu thơ hay, truyền miệng trong giới SV tụi em:
MỘT KM ĐƯỜNG LÀ 1 MỐI TÌNH
MỘT NHỊP CẦU LÀ 1 ĐỨA ........

Queen
25/09/07, 07:12 AM
Thưa thầy, em nghĩ dân Cầu Đường mình không cần XIN thì 1 số rất rất rất .... nhiều chị em cũng đã chạy theo rồi thầy ạ. Vì răng, nam tính, mạnh dạn, chất phát, ga lăng, nghệ sĩ, đẹp chai, tay nghề cua gái,.......... tất cả đều hội tụ ở dân CẦU ĐƯỜNG,hehe.
Một câu thơ hay, truyền miệng trong giới SV tụi em:
MỘT KM ĐƯỜNG LÀ 1 MỐI TÌNH
MỘT NHỊP CẦU LÀ 1 ĐỨA ........

Eo ôi tự tin nhở, ở nhà mình ý, các cụ chẳng khoái con gái tò tí te con trai Cầu đường đâu, hứt hứt, toàn gửi vợ ở nhà cho hàng xóm k à?Nhưng mà mình thì....Hé hé, trót nhỡ mất rồi....:smi22: Duyên & Nợ !
[
Trời ơi! Không ngờ có người tha thiết với dân Cầu đường đến thế, lại còn định tìm chồng Cầu đường nữa chứ . Sau khi Offline về còn giữ ý định đó không bạn? He he, xin một chân ứng cử viên nhé, bạn Queen be bé xinh xinh? Ít nhất mình có chung một cảm xúc với bạn, đó là mùa Thu Hà Nội
Hị hị, k phải là tha thiết đâu thầy ạ, "bản chất tốt nhưng dòng đời nó xô đẩy" thôi ạ. :)
Có những nối buồn không thể viết thành tên
Khắc ưu tư trên mắt
Không ai hiểu ta bao tháng ngày trầm mặc
Ôm hoài nỗi buồn không tên...
Giá tất cả đều có thể quên
Giá đừng nhớ những gì không đáng nhớ
Thế mà...
Túm lại là hôm qua & hôm nay mình buồn.Hy vọng ngày mai sẽ okie hơn...

maianhduc
25/09/07, 09:41 AM
[quote=Queen;17836]Eo ôi tự tin nhở, ở nhà mình ý, các cụ chẳng khoái con gái tò tí te con trai Cầu đường đâu, hứt hứt, toàn gửi vợ ở nhà cho hàng xóm k à?Nhưng mà mình thì....Hé hé, trót nhỡ mất rồi....:smi22: Duyên & Nợ !
[quote]
Bây giờ người đẹp của diễn đàn mới nhận đó các anh em à, không phải đây có phải duyên nợ dẫn Queen vào diễn đang chúng ta không, khi gặp queen trong buổi offline lần trước cảm xúc của mình các bạn biết thế nào không.
Tưởng ai xa lạ
Hóa ra người dưng.
he he ...

r0ckdeath
25/09/07, 10:41 AM
Hôm thứ 6 làm SS xong thì tự nhiên mình lăn đùng ra bệnh. Rứa là bao nhiêu dự định cho đợt cuối tuần nóng bỏng vừa qua đành phải bỏ lỡ, nào là đón SV khóa mới (tối thứ 6), nào là đi cỗ vũ thầy Toản bảo vệ Tiến sỹ (sáng thứ 7), nào là đá bóng cho sáng Chủ nhật, rồi chiều hôm đó tiếp tục offline... Nhưng cuối cùng chẳng thực hiện được 1 kế hoạch nào cả vì bệnh, chuối thật!!!

hpn
25/09/07, 11:24 AM
Hị hị, k phải là tha thiết đâu thầy ạ, "bản chất tốt nhưng dòng đời nó xô đẩy" thôi ạ. :)

Ối ối, xin cô giáo đừng gọi mình bằng thầy, nghe nó già nua lắm :smi75: .

Có những nối buồn không thể viết thành tên
Khắc ưu tư trên mắt
Không ai hiểu ta bao tháng ngày trầm mặc
Ôm hoài nỗi buồn không tên...
Giá tất cả đều có thể quên
Giá đừng nhớ những gì không đáng nhớ
Thế mà...
Túm lại là hôm qua & hôm nay mình buồn.Hy vọng ngày mai sẽ okie hơn...

Có một nỗi buồn không đáy thời gian
Có một nỗi buồn không tan trong thời gian không đáy
Đó là nỗi buồn của chiếc giày chân trái
Không tìm được chiếc giày chân phải để vừa đôi...
(Sưu tầm)
Hay là tìm được nhưng lại để tụt mất rồi hả bạn?

utcung_nhome
25/09/07, 07:05 PM
Tối hôm qua đi học tiếng Pháp ,hôm nay lại tiếng Nhật nhưng sao thấy chẳng dễ tiếp thu bài gì hết trọi .Buồn ghê !mấy ngày trước đọc trên báo Thanh Niên thấy cậu bạn Lộc nhà không có ở mà học thật giỏi. Biết đến 12 thứ tiếng vậy mà mình mới có 3 sao vất vả thế này ......huhuhu.........:((....giờ mà ăn cơm chắc nuốt không trôi .Thôi đi dạo một vòng lấy lại tinh thần về học bài mới được.

quynhanx3
26/09/07, 01:30 AM
Nay nhận được tin nhắn của bạn gái trên mạng..."Là bạn cũng được chứ sao". Thoáng buồn..:smi54: ... nhưng mà không sao. Dù sao thì mình cũng là người đưa ra lời đề nghị "là bạn" trước với lại mình không chấp nhận cái kiểu tình cảm ..."giời ơi"...không rõ ràng thế được. Các cụ ta nói rồi:"Iền ạc ân inh, Ái ình ứt oát" mà lị. Biết là thế mà sao khó quá :smi12:. Ha ha ... viết blog cũng khá thú vị đấy chứ ... đêm mai có lẽ mình sẽ thêm vào lịch làm việc của mình 15 phút ngồi viết blog mới được. À trước khi đi ngủ phải thanks người tạo ra topic nay cái đã he he...

Queen
26/09/07, 07:26 AM
Thế là Sếp nhỏ đi thật sao?Sao lại thế nhỉ?Mấy hôm nay nghe fong fanh trên phòng Tổ chức bảo vậy nhưng mình và chị em trong fòng vẫn hy vọng trường và phòng TC có thể giải quyết ổn thỏa đc.Sáng nay tới trướng sớm, sếp cũng tới sớm, Sếp bảo hôm nay sẽ bàn giao công việc...Hic hic tự dưng trống trải chi lạ.
Sếp là người mình kính trọng và quý mến nhất, luôn quan tâm tới đời sống vật chất và tinh thần cho chị em, bày vẽ tụi mình từng li từng tí. Nói k ngoa chứ mấy chị em khá cứng cáp như ngày hôm nay công lớn thuộc về Sếp mà.Cả trường đâu dễ tìm đc người giỏi như Sếp.
Mình k hiểu (và k ai hiểu) nguyên nhân Sếp bé ra đi, nghe fong fanh là >< cá nhân với....Trường đã cố giữ Sếp lại bằng cách muốn đưa Sếp qua làm PGĐ bên NIIT, nhưng ai lại thế. Sếp bảo nếu out ra khỏi fòng mình, Sếp sẽ out thẳng ra khỏi trường luôn.
Mọi việc vắng Sếp sẽ ra sao đây?Chắc chắn là lung tung beng lên cho mà xem, mấy cái kế hoạch dài hơi, mấy project đang dở dang....Sếp ơi...
Lúc trước Mr Nguyễn Đức Mạnh Quỳnh, rồi đến Mr Uyên lần lượt đi khiến chị em chơ vơ một thời gian, còn lại Sếp là nguồn an ủi duy nhất.Thế mà bây giờ...
30 vẫn chưa fải là Tết, hy vọng cục diện sẽ thay đổi vào fút cuối.Mình và chị em vẫn hy vọng...
Có một nỗi buồn không đáy thời gian

Có một nỗi buồn không tan trong thời gian không đáy
Đó là nỗi buồn của chiếc giày chân trái
Không tìm được chiếc giày chân phải để vừa đôi...
(Sưu tầm)
Hay là tìm được nhưng lại để tụt mất rồi hả bạn?
:smi54:
Hai chiếc dép gặp nhau tự bao giờ
Có yêu nhau đâu mà chẳng rời nửa bước
Cùng gánh vác những nẻo đường xuôi ngược
Lên thảm nhung xuống cát bụi cùng nhau
...
Đôi dép vô tri khắng khít song hành
Chẳng thề nguyền mà không hề giả dối
Chẳng hứa hẹn mà không hề phản bội
Lối đi nào cũng có mặt cả đôi
...(Đôi dép-Nguyễn Trung Kiên) :)

loveandlive
26/09/07, 11:37 AM
Mấy ngày nay mình cảm thây buồn vì những người bạn, buồn vì muốn sống chân thành với nhau cũng thật là khó. Cuộc sống, ngày càng nhiều xì trét, phải làm sao đây nhỉ???:smi33: :smi33: :smi33:

Queen
27/09/07, 04:40 PM
Schedule cho mình quá tàn bạo.Overload mất rồi.Hu hu.Ôm cuốn Văn hóa hành vi trong Doanh nghiệp đến tháng 3 năm sau.Ôi trời ơi....Ai kíu em với.
Dịch cuốn đó, rồi nghiền ngẫm cuốn đó, rồi tệ hơn nữa là dạy cuốn đó....Ôi dzời ơi, hay ho chi k biết chứ nghĩ đến cảnh ngồi đọc cả nghìn trang giấy dày cộp, chữ li ti là đủ te tua rồi...
Dạo này mình kêu la than thở ác liệt thật, kêu mấy thì kêu nhưng cũng fải làm mà, biết thế vẫn cứ kêu, cho đã, rồi làm tiếp.Hì hì...
Tình hình là em đang giận 1 kẻ, giận lắm ý. Xin lỗi tình yêu nhé, đừng có nghĩ là giả vờ giận....Hô hô :smi12:

r0ckdeath
27/09/07, 04:44 PM
Sáng hôm ni báo TT đăng đến 5 trang về vụ sập cầu Cần Thơ. R0ck đã không tài nào đọc 1 lần hết được, vì phải dừng lại nữa chừng vì sợ nước mắt sẽ trào ra. Nghe cay cay, nghe như 1 niềm tin bị sụp đổ...

duongcholun
27/09/07, 05:13 PM
Cả tháng nay bỏ làm để ở nhà xây nhà, chán thật. Vừa thiết kế, vừa lo vật liệu, lại coi thợ thi công, hàng trăm thứ dồn hết cả lên đầu, tiêu .....
Cứ 5h chiều là tự nhiên thấy người thanh thản hẳn ra, ôi mình yêu bóng đêm biết bao...., vừa được đi "phế cà un", vừa được online,....

Queen
28/09/07, 07:41 AM
Khi niềm tin bị sụp đổ.
Mình cũng chẳng buồn đc nữa.Chỉ thấy chua chát và học đc thêm 1 bài học về sự nhẹ dạ cả tin của mình.
Sao k cố gắng giữ trọn hình ảnh uy nghi và đầy ngưỡng mộ trong lòng mình cho đến lúc ra đi nhỉ?
Túm lại cũng đã rất chi là bình thường.Không.Tầm thường mới đúng
Sáng ni mưa, đi làm bẩn ơi là bẩn.Từ tối nay về sẽ quyết định over night với bạn Computer yêu dấu, lắp động cơ 6 thì vào may ra chạy kịp Schedule, nhưng mình làm đc mà, fải không?
Chưa sn nào cảm giác bình thường như năm nay. Chưa biết ngày mai có j hay, đặc sắc k?Nhưng có lẽ sẽ như mình nghĩ thôi.Vẫn như mọi ngày, thế thôi.
Tự động viên mình bằng câu nói quen thuộc...."Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui...".Biết đâu những gì khiến mình fải suy nghĩ bận lòng hay buồn bã hôm nay lại chính là 1 niềm vui mà mình k nhận ra thì sao, nhỉ?
Chúc ác bạn ngày mới may mắn. Ai ra ngoài nhớ mang theo áo mưa nhé... :)

Queen
29/09/07, 07:28 AM
Hôm nay tôi 23.

loveandlive
29/09/07, 07:50 AM
Chúc mừng sinh nhật Qeen nhé:) Chúc một tuổi mới nhiều thành công ,niềm vui và hạnh phúc:smi1:

hungsika
29/09/07, 08:44 AM
Hôm nay tôi 23.

anh_em_em_ku
29/09/07, 09:24 AM
http://support.cauduongbkdn.com/upload/out.php/i1453_200703312333058095646.jpghttp://support.cauduongbkdn.com/upload/out.php/i1454_200703312336153464767.jpghttp://support.cauduongbkdn.com/upload/out.php/i1455_200703312343086695457.jpg
http://support.cauduongbkdn.com/upload/out.php/t1456_banhsinhnhat.jpghttp://support.cauduongbkdn.com/upload/out.php/i1457_banhsinhnhat1.jpghttp://support.cauduongbkdn.com/upload/out.php/i1458_banhsinhnhat2.jpg
happy birthday

Kobtuan
29/09/07, 09:26 AM
3 đứa cùng vào làm việc tại cơ quan, nay hai đứa đi công trường, chỉ còn mình ở lại, buồn quá. Biết rằng ngành Cầu đường là phải đi xa, phải chịu khổ nhưng sao ta vẫn thích đi nhỉ, chắc tại phòng chưa có việc gì nhiều nên ta cảm thấy vậy. Nam ơi, Phùng ơi, vào đó làm việc tốt nhé, ở Vĩnh Long vừa sập cầu đó, cẩn thận nhé.

hero-x3
29/09/07, 09:26 AM

@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

http://www.yeuamnhac.com/home/music-detail.php?id=40696

Queen
29/09/07, 05:28 PM
Em cảm ơn anh Hungsika, cảm ơn bạn loveanddie, bạn anh_em_em_ku, bạn Hero nữa chứ.Cảm ơn mọi người nhiều.
Tự dưng lại mưa dầm dề.Hiện giờ là 17h30', và chuẩn bị để lên lớp ca tối nay.Hứt hứt...

nbc
29/09/07, 06:03 PM
29/09/2007 - 23 tuổi tròn, "ngày của Queen" sao không được "khai báo" thế nhỉ! :smi11:

Ăn tí chua chua ngọt ngọt cho đã thèm này Queen (ăn không hết cho người khác ăn cũng ấn tượng đấy nhá!) :smi97:

http://moh.gov.vn/homebyt/vn/upload/info/image/1155717586421_Khe.JPG

thienthanbenho
29/09/07, 06:32 PM
Chưa chuẩn bị được gì hết nên mượn tạm sôcôla của a Rock CHÚC MỪNG SINH NHẬT QUEEN nha!

Mà chúc mừng rồi Queen cho mình đăng ký trước miếng bánh này nha, Queen biết mà Queen nhỉ :smi97:

Queen cứ ăn vô tư nha mua bản quyền rồi đó ko sợ a.Rock hỏi đâu nếu muốn ăn nữa liên hệ Rock.

nguyen00x3c
29/09/07, 06:51 PM
SN Queen à, chúc mừng sinh nhật em nhé. Sao ko rủ anh em cauduongbkdn đi cafe cà pháo gì vậy em :smi97:

r0ckdeath
29/09/07, 07:37 PM
Một ngày thứ 7 đối với r0ck thật buồn! r0ck đã phải làm 1 công việc không hề thích thú đó là phải treo nick thành viên trong diễn đàn. Trời lại mưa! Mong sao những việc r0ck làm thành viên đó có thể đặt mình vào vị trí của r0ck để hiểu r0ck buồn như thế nào!

hero-x3
29/09/07, 08:49 PM
Lại thêm một thứ 7 nữa trôi qua, một thứ 7 đầy mưa với bầu trời u ám, một thứ 7 dường như là không trọn vẹn niềm vui...
Cũng không biết viết gì, ngoài blog cá nhân chỉ muốn vào đây tâm sự với cả nhà đôi chút, tâm sự khi mà lòng nhiệt huyết với diễn đàn chỉ tổn thương chút thôi chứ chưa phải là mất đi điều quý giá đó.
Từ ngày vào diễn đàn, sau cảm giác bỡ ngỡ và lạ lẫm ban đầu và một cảm giác gần gũi và đầy không khí của một gia đinh lớn, nơi mà mọi người có thể chia sẻ với nhau những khó khăn trong cuộc sống và học tập. và cũng đáng quý biết bao khi điều này không phải forum lớn nào cũng làm được. Nhưng, thời gian trôi qua, có những chuyện không vui đã mang cho mình một cảm giác gì đó tổn thương khi lòng nhiệt huyết đang tràn đầy lại được nhận những gì không đáng có. Cũng có lúc nghĩ đến chuyện ra đi, dù rằng thiếu đi một vài thành viên như mình cũng không sao cả, forum vẫn là forum , forum vấn là của mọi người, và vẫn ngày càng phát triển ( mình luôn tin và mong là như thế). Nhưng,khi người ta gắn bó với một cái gì đó và nó đã trở nên thân quen thì không dễ gì mà quên nó được. Mình vẫn muón đóng góp, vẫn muốn chia sẻ vẫm muốn dù ngày nào đó ra trường và ở một nơi xa thì những lúc nhớ trường, nhớ thầy. nhớ bạn vẫn có một nơi để vào và làm vơi đi nỗi nhớ của mình...
...Một ngày mưa lan man thế, mọi người đừng cười nhé...

Entivi
29/09/07, 11:38 PM
Tuần sau là mẹ lại phải làm thủ tục để ra Hà Nội khám lại. Thương mẹ quá! Cả cuộc đời sống trong đau thương để nuôi các con khôn lớn, bây giờ cuộc sống vừa thoải mái được một chút thì bệnh tật lại hành hạ mẹ, không cho mẹ một chút yên lành nào cả. Sao thế hả số phận, cuộc đời mẹ đã quá đủ thương đau rồi.

Chưa kịp hưởng hết tuổi thơ, mẹ đã mồ côi cha mẹ, cuộc sống nương nhờ ở đợ cho đến khi mẹ thành người thanh niên xung phong anh hùng.Rồi đến khi lấy chồng, số phận bắt mẹ phải một mình tần tảo để nuôi 3 đứa con ăn học. Cho đến bây giờ thực sự con cũng không thể hiểu, làm thế nào mà một người phụ nữ nhỏ bé như mẹ mà vượt qua được biết bao tháng ngày đau thương như thế.
Con đã từng đi lại con đường mẹ đã từng bươm chải. Những con đường dài thăm thẳm, gập gềnh, quanh co và dốc, thế mà mẹ chỉ với một chiếc xe đạp đơn sơ, mang về từng bao lúa nặng mà mẹ đã khổ công kiếm được. Rồi những đêm cơn sốt rét hành hạ mẹ sau những tháng ngày mẹ phải đi làm thuê trong cánh rừng đen thẳm, không đủ thuốc, mẹ lạnh, phải quấn nhiều lớp chăn…

Những đứa con của mẹ vô tâm quá phải không mẹ. Người ta vẫn khen con mẹ học giỏi, nhưng để làm gì nếu là những đứa con vô tâm mẹ nhỉ. Một mình mẹ lang thang khắp nơi, làm đủ các nghề, chỉ với một mục đích đủ cho các con ăn học. Vậy mà những đứa con của mẹ chỉ biết vô tư …sao những cái ngày ấy các con của mẹ không đủ khôn lớn để chia sẻ những khổ cực bớt cho mẹ nhỉ, tệ quá phải không mẹ!
Giờ đây con có thể mang lại cho mẹ cuộc sống vật chất đầy đủ nhưng …con biết mẹ buồn lắm. Cuộc đời mẹ một mình cô đơn côi cút rồi. Mẹ chỉ lấy các con làm điểm tựa để sống, thế mà…con có ở bên mẹ được đâu.

Bây giờ các con của mẹ đã thành người khôn lớn, thế nhưng mẹ vẫn lo từng chút, từng chút một. Thế nhưng trong cái biển tình yêu mẹ dành cho con, có một chút nào mẹ dành cho mẹ đâu. Mẹ ốm nặng thế, nhưng khi nghe đến chi phí quá lớn, mẹ đã từ chối chữa bệnh. Mẹ ơi, sao thế! Sao cả đời mẹ cứ mãi muốn hi sinh cho các con thế. Số tiền ấy tuy lớn nhưng làm sao nó có thể cho con cuộc sống tốt hơn nếu con không còn có mẹ trên đời này chứ!

nguyenlan
29/09/07, 11:58 PM
Đọc topic này tự nhiên nhớ bài thơ hồi nhỏ nghe của Ông nội mình......
ƯỚC GÌ TÔI ĐƯỢC YÊU CÔ GIÁO
ĐỂ ĐẾN XIN CÔ HỌC LỚP VỞ LÒNG
.............

phuongx3
30/09/07, 12:18 AM
Vậy tặng thầy Lan và mời cả nhà cùng thưởng thức:
http://support.cauduongbkdn.com/phuongx3/Video/Uoc_tham.MP3

Queen
01/10/07, 07:47 AM
Hị hị em lại cảm ơn mọi người lần nữa. Tình hình là sn năm ni của em trôi qua trong lặng lẽ, do bận đi dạy và trời mưa...Bạn bè ai cũng bảo sao em lặn kĩ, thế, tìm hoài k có ra.
Tối thứ 7 lọ mọ đi dạy về, ướt như chuột lột. Nổi hứng tự dưng muốn lang thang một tí (mặc dù biết là một cơ số người đang đợi ở nhà, mình ích kỷ thật đấy :) ). Thế là té le phone bạn Hân Heo yêu quý, bạn ý lên trường chờ mình dạy xong và 2 đưa tếch đi buôn chuyện. Buôn bán chúc tụng một hồi cũng fải đến giờ về...
Ba mẹ gọi điện, ứ tin là tối sinh nhật mà con gái lặng lẽ như thế, mọi năm con gái hoành tráng lắm cơ mà - Chuyện, năm nay con gái nhớn rồi mà :).
Về nhà. Cu em và các anh em chiến hữu trung thành vẫn ngao ngán ngồi đợi. Thấy con bé về cả nhà mừng như bắt đc vàng. Báo cáo thêm với cả nhà là em đi đâu sao cũng sống giữa một binh đoàn toàn con trai, từ thời đi học cho đến bi chừ (đây cũng là lý do tại sao em hơi hơi nam tính :smi97: -->đừng suy diễn nhé, ý em là em hơi mạnh mẽ ý mà, hẹc hẹc.) Và bi chừ cũng k ngoại lệ. Cả một túm toàn con dxzai, em Cu yêu quý này, Eng Sức này, em Thơ này, Eng chụt chụt này....Túm lại là anh em mnhì toàn con trai cả.Hị hị...Thổi nến, vỗ tay lẹt đẹt và chén, vui ra fết.Em thích sinh nhật đầm ấm có anh có em như thế này, chỉ tiếc là k đc ở bên Ba mẹ ngày đó, k được ở bên cạnh mấy đứa nhóc yêu quý của mình...
Túm lại snhật lặng lẽ nhưng cực đầm ấm và vui...
Cảm ơn mọi người rất nhiều, vì đã gọi điện, nhắn tin, comment, gửi tin nhắn...chúc mừng em.Em cảm ơn mọi người nhiều nhiều...
Tổng kết lại:
- Lời chúc mừng xa xôi nhất nhận được từ Hàn Quốc của 1 fan hâm mộ từ thời SV :)
- Lời chúc mừng dễ thương nhất từ em Rim và Viva, 2 đứa làm chị điêc hết cả tai khi thi nhau gào Happy Birthday vào điện thoại...
- Món quà nặng đô nhất: hị hi...:smi1:
....
Túm lại là 23 đã tới, năm mới thắng lợi mới, sẽ cố gắng fấn đấu sống, chiến đấu, lao động và học tập theo gương Bác hồ vĩ đại.
Chúc cả nhà tuần làm việc mới vui vẻ...

nguyenlan
02/10/07, 01:28 AM
2 giờ rồi mà vẫn không ngủ được. Cơn mưa chiều nay rất buồn làm mình nhớ về quê huơng, .......... Đúng là ai cũng có tâm sự riêng không thể chia sẻ cùng tất cả mọi người.

Queen
02/10/07, 11:48 AM
Mưa với chả gió.Trước đến giờ mình hên lắm, hiếm khi hứng chịu bão lụt mà, tụi bạn còn trêu mình đi đâu bão trốn nấy mà. Hic hic, bi chừ vào ĐNẵng mới thấy chân lý đó hơi hơi sai mất rùi.
Mấy hôm ni ĐN chịu ảnh hưởng của bão, mưa to quá trời luôn...Sáng ni trời còn nổi gió nữa mới sợ. Chẳng biết chiều có dám về một mình k?Hu hu...
Tình hình là sau khi ăn cơm xong đang đứng trong fòng nghía ra sân trường vần vũ trong gió, mới té ngửa ra là con xe yêu dấu của mình đã lăn đùng chỏng vó giữa sân trường. Hu hu đau xót quá. Nhưng khi ra tới nơi còn xót xa hơn, gãy fanh trước, vỡ đầu xe...Chẳng hiểu gió quật kiểu j mà ác thế....Lại tốn tiền vì cái khoản bão lụt ni rồi. Mẹ ơi....
Trời mưa nhác đi làm tởm.
Mình rất kị với trời mữa, vừa bẩn vừa buồn.....

nhiepphong
02/10/07, 02:21 PM
Mấy hôm nay trời mưa nhiều quá! Đi học cũng nhác, đi ăn cơm cũng nhác!
Ước gì mình lấy được vợ để vợ lo cho cho cái ăn, cái mặc, cái chữ...Khỏi đi học, ở nhà trùm chăn ngũ cả ngày...!!!
Hoặc ước gì mình trở lại thời con nít để được cởi truồng chạy nhông nhông ngoài đường khi trời mưa!!!:smi2:

quynhanx3
03/10/07, 12:09 AM
Mưa buồn...:smi54: cô đơn quá:smi65: ...tự nhiên thèm cảm giác yêu và được yêu:smi12: :smi12: :smi12: ...Thấy mấy thằng bạn có người yêu mà thèm, mà ghen tức ...:smi76: .Hôm nay đánh 10 hội bài ...toàn thắng:smi97: ..." bực thật" có lẽ do đen tình đây(he he). Vậy là mấy hôm nay chẳng làm được gì cả, suốt ngày đánh bài, cà fe, nhậu nhẹt. Lo quá, đồ án chưa làm được gì cả thấy mùi "khét" rùi...:smi1: . Lại một lần nữa tự hứa với bản thân mình "quyết tâm ngày mai mình sẽ học nghiêm túc". Đã bao nhiêu lần mình tự hứa rồi nhỉ??? Nhiều quá rồi...nhớ không nổi...khó quá đi...đành hi vọng vậy!!!

hero-x3
03/10/07, 12:50 PM
Ngày hôm nay đọc tin, nghệ An-Hà Tĩnh đang chuẩn bị hứng chịu tâm bão Lekima...thế là lại có thêm bao người dân nghèo rồi lại nghèo thêm. "Thương biết bao nhiêu, Hà Tĩnh mình ơi..."

sk8erboi
03/10/07, 11:46 PM
Vẫn như thế, chả bao giờ sửa được. Vẫn cái tật "nước đến chân mới nhảy". Biết là phải làm nhưng rồi lại bị cuốn theo việc khác - vì sao vậy? Không kiên định chăng? NHỤC!
Biết là khi chịu áp lực lớn thì mới phát huy được hết sức nhưng... Cứ thế này mãi thật cũng chả hay tí nào. Cố lên vậy! Nhất định sẽ làm được. CỐ!
Cũng phiền thật, trước đây cố gắng làm gì để rồi bây giờ lỡ ra đó rồi lại phải tiếp tục bước đi. Cái mà người ta gọi là "đâm lao theo lao" ấy liệu có phải bao giờ cũng đúng không nhỉ. Ước gì mình có thể dừng lại, chán cái danh hão lắm rồi - rõ vớ vẩn! NHẢM!
Hôm nay hết mưa rồi, nhưng đường vẫn ngập lụt tới nửa bánh xe. Em lại lôi xe ra đi làm. Tội em quá. Nói mãi mà em chả chịu nghe, cứ cả nể như thế có ngày lăn đùng ra ốm cho xem. Nghe em kể mà thấy nhớ... nhớ cái đoạn đường ấy. Tại sao trước kia mình lại không vào đó nhỉ? Có ai sắp đặt việc này không vậy? CĂM!
Đấy, nhắc mà em không nghe. Đau bụng lăn đùng ra đó rồi đấy - sướng chưa!?

P.S: Viết ở chỗ kia thì đồng bào hô hoán lên mất...

quynhanx3
04/10/07, 12:02 AM
Lúc nãy thì dự định viết biết bao nhiêu là thứ...vậy mà bây giờ...sao thế nhỉ? Trống rỗng...không buồn, không vui, không cảm xúc. Đã đến giờ rồi học cái đã...:smi11: :smi11: :smi11: :smi97:

sk8erboi
04/10/07, 12:19 AM
Tháng mới vừa qua được vài ngày. Thử check DUMeter. Thất kinh, lại phá kỉ lục một lần nữa chỉ trong 4 ngày. Thôi thì hạn chế vậy...

sk8erboi
05/10/07, 12:05 AM
Vô lý thật, biết là chả có gì đáng phải như thế cả. Thế mà máu nóng vẫn cứ ngùn ngụt mà bốc lên đầu - khó kiềm chế! Người đâu mà đầu óc khó kiểm soát thế này. Nếu cứ tiếp diễn thế này thì chi bằng đổi vị trí cho nhau quách cho nó khỏe. Ờ, được thế đã hay! Lâu lâu mới chạm mặt mà lúc nào cũng như lúc nấy đấu đá không thương tiếc. Phew...
======
P.S: Ta nên bật bài "She gone" hay "All that I need" đây nhỉ?

haydoidayvdd
05/10/07, 09:07 AM
Năm một vào đại học thì chăm chỉ học hành, học nhiều hơn cả học ở phổ thông, với mong ước phải tạo ra được cái gì đó đột phá trong học tâp. Nay học tới năm 3 rồi, đi gần 1 nửa chặng đường rồi mà vẫn chưa làm được gì hết, chán quá đi. học thì càng ngày càng ít đi mà kiến thức ngày càng nhiều. thất vọng wa'

sk8erboi
05/10/07, 10:41 PM
Bố về, các bác tới, cả ông bác lâu năm không gặp cũng tới. Lại rượu, lại mật gấu, lại nhậu. Phew... Mai có việc mà nhậu nhẹt thế này không biết sáng mai có dậy nổi không. Lạ một cái là uống vào lại có hứng thức và không ngủ được mới là tài, hờ!
Cafe nhồi 4 thìa đầy, nén chặt quá hay sao mà không chảy nổi một giọt nhỉ? Chắc tới ngày mai nó mới nhỏ xong cái phin này quá. Hay là pha lại phin khác - chắc tại mình tham quá, chơi đặc quá đó mà!
Ề! Men rượu + CoB làm phê tới tận óc... Shock quá! Cảm giác thăng hoa hay chăng? Nói chuyện với người mà cứ nghĩ gì nói nấy thế này - có bao giờ thế này đâu. Oh my f*ckin god!
Lảm nhảm quá mức chịu đựng. Thôi tập trung!
=====
P.S: The Final Countdown - Children of Bodom
P.S2: Viết xong mới nhìn thấy cái "Phàn nàn". Hay thật, mình vẫn trong sạch!

nemo
06/10/07, 02:59 PM
:smi12::smi12: :smi12:

Ôi, chán wá!!!

Thứ 7 mà cũng phải đi làm. Công việc ngập đầu.

Mới đi làm chưa được bao lâu mà gặp công trình khó quá, loay hoay mãi mà vẫn chưa tìm ra hướng giải quyết.

Áp lực công việc làm cho mình cảm thấy ngộp thở, một bên là sếp, một bên là CĐT. Tuần này lại không có cái gọi là cuối tuần nữa rồi.

Nản mất!!!:smi12: :smi12: :smi12:

Queen
08/10/07, 12:59 PM
Lâu lắm mới online 4rum lại, mấy bữa ni bận rộn quá, mạng down quá mà :)
Tình hình là mới tậu đc 1 số thứ, nhưng chắc chắn những ngày cuối tháng này sẽ móm nặng, chưa thấy ai đi làm mà tức cười như mình, lười chảy thây, lúc nào đến deadline thì overnight làm vù một fát xong ngay, còn bình thường thì cứ gọi là chơi dài dài. Lương lậu hiện tại theo như lời mọi người thì đã khá là ổn với 1 kẻ mới mon men ra trường đi làm như mình, theo tính toán trên giấy tờ sổ sách thì khá là dư dả, nhưng trong thực tế thì than ôi...Kết quả là vẫn học bổng Utachi đều đều...
Mấy hôm nay trời ĐN khó chịu ghê, cứ oi oi nồng nồng, thoắt mưa thoắt nắng, dễ ốm lắm đấy, mọi người giữ sức khỏe nhé...
Chúc cả nhà tuần mới vui vẻ, làm việc tốt nhé.

nhiepphong
11/10/07, 12:56 AM
"Ôi! Có đôi khi thèm như gió đi hoang sống kiếp lang thanh dạo chơi khắp núi rừng, rũ lá rơi vàng về thăm biển mênh mông vượt ngọn sống dâng trào, thà làm gió trên ngàn. Ôi phải chi ta là con suối sông kia sống kiếp giang hồ dạo chơi hết bến bờ để có tiếng chim và em mải ngây thơ, ta thôi hết vật vờ. Ôi có đôi khi thèm như lúc tuổi thơ sáng sáng tung tăng đùa vui hát vang lừng chẳng biết suy tư đời kia vấn vương gì rồi chiều tới mơ màng, đợi chờ sáng tưng bừng.
Ôi ! Có đôi khi nằm nghe những cơn mưa muốn dống cô đơn cùng chăn ấm trong phòng chỉ thấy mái hiên và ta đứng co ro buồn nhả khói lên trời lòng nhịp rối rơi bời ôi có đôi khi thèm như những con chim cứ hot líu lo rồi tung cánh lên trời đến đảo hoang tìm nơi vắng bóng ngừoi rồi cừoi nói một mình, rồi lặng khóc một mình"
Buồn! Sao mình lại luôn xoay trong cái vòng luẩn quẩn này nhỉ! Sự phát triển là hình xoắn ốc chứ đâu phải là vòng tròn đâu! Cố lên ta ơi! Chỉ còn một nữa kỳ nứa thôi mà!
He he he!Ngước lên nhìn đôi môi của chị Queen mà thèm cắn một cái!

sk8erboi
22/10/07, 08:54 PM
Xong! Coi như là tạm xong! Cười phớt nhẹ một cái cho bay đi mọi muộn phiền. http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/1.gif
Giải quyết xong cái máy hỏng thấy nhẹ cả người, thở phào một cái. http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/18.gif
Sinh nhật hả? Chôn chân trong nhà, vùi đầu vào sách vở và bút giấy. Nhạt toẹt! http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/22.gif
2 tuần mù thông tin, online lại thì như ngợp bởi đống thông tin mới cập nhật. Cánh nhà báo bị gì hết rồi - rõ một lũ hâm! Mị dân thật. http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/21.gif
Một người bạn ra đi... Lại cười... http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/21.gif

sk8erboi
24/10/07, 12:27 AM
Thèm cháo ...! http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/38.gif Tự dưng lại thế.
Mấy hôm nay đọc bài thấy hay hay. Mà công nhận CA làm việc ghê thật. Lần nào vào đọc bài cũng chỉ được đúng 30' là lâu rồi lại bị dis. Cái này gọi là thế lực ngầm lấp liếm nội tình sự việc đây. http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/21.gif

hero-x3
30/10/07, 12:44 PM
Nào mọi người cùng khởi động lại blog nhé:) Chúc cả nhà vui vẻ:)

Queen
31/10/07, 02:11 PM
Dump u, ADSL ! Hu hu It takes me 10' to type a new entry here, but you erase my entry without saying a word. Grừ.....
Long time no return to CĐ's website, but see not too much changes....
These days were so hard to me. So many thing must be decided, so many things to think...Indeed, I love my current working settings, I love this beautiful city, I love my patterns, I love all. But I want to have a chance to challenge mysefl. And because of my future plan, I have to consider something...
So I decide to go home this weekend, for relaxing, thinking and also finding chances for me. God bring luck to me !
I remember a saying by Mr Nguyễn Đức Mạnh Quỳnh - my big friend, he said that: "Once you choose a job, try your best with it whatever you like it or not. I'm sure you will not be regreted ". It's a very good saying. Whatever comes, I will also try my best, till the end moment... :)
Hu hu...hard to say that I hate this kind of weather in Danang, so bad ! It makes me tired and exhausted !. It rains all day and night, it rains cats and dogs....hu hu, and when there is a little sunshine, it causes me some headache. I think I cab't stand it any more...Hu hu.
At this moment, I wish I were in Ha noi, enjoying those beautiful autumn days. My friends phone me continously and tell me about Hanoi autumn, so wonderful. Hu hu...Last year, I still was there, but I...It's quiet late now. I miss "nem chua rán" and "ốc luộc" very much, ực ực...What can I do now, who can give me a "nem chua rán"? :D
Anyway, now I'm dying of sleeping...khò...khò...
The rain stops. Thanks God !
Have a nice afternoon, my friends ! :)

World of Love
29/12/07, 11:14 PM
Sáng nay tình cờ đọc báo cũ thấy quê hương Nghê An bị lũ lụt kinh hoàng
lòng con cảm thấy buồn và xót xa trước cảnh hoang tàn của cơn lũ
Các huyện Quỳ Châu . Quế Phong , Nghĩa Đàn, Tương Dương ... chỉ trong 1 đêm
đã cuốn trôi bao nhiêu ngôi nhà , nhiều đoạn đường , cầu cống bị sập và sạt lở
nhiều hộ gia đình sống tách biệt như những hoang đảo . Vậy mà bây giờ mình mới biết phải chăng mình quá vô cảm.
Con xin gửi 1 chút nỗi niềm về khúc ruột miền Trung thân yêu : cảm thông chia sẻ sâu sắc
tới sự mất mát đau thương .
cuoixdcd
Người con xa quê hương

Chick
16/01/08, 05:59 PM
Hôm nay..........:smi97:
Mệt mỏi............:-S
Buồn ngủ .........(:|
Chết mất :((

Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ

gnourt2
16/01/08, 07:32 PM
Buồn ngủ.
Giá mà 1 ngày dài thêm 1 tiếng để ngủ cho sướng. Giá mà cái đồng hồ báo thức chưa kêu để được ngủ tiếp

germany
16/01/08, 07:48 PM
Hôm nay..........:smi97:
Mệt mỏi............:-S
Buồn ngủ .........(:|
Chết mất :((

Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ
Buồn Ngủ

chà! buồn ngủ kiểu này thì phải xem lại. Nhìn hoa cả mắt hết muốn ngủ luôn:smi97: :smi97: :smi97:

Chick
16/01/08, 08:33 PM
Tối nay đi học ,gặp được một cô bạn người Úc gốc Hoa ba là người Việt Nam :|.Lúc đầu gặp cứ tưởng tuổi cũng xêm xêm mâm mình.Nói chuyện 1 lúc,cứ You với I hoài,chả bik j,mới té ngửa rằng bằng tuổi :| ,té ra người VN mình thuộc tuýp trẻ nhất hành tinh :60:.H thì có ai dám nói mình già trước tuổi nữa ;;).

Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời Yêu Đời

PS : làm xong cái này thấy hết Yêu Đời nổi ;;)

Chick
17/01/08, 08:45 AM
Đà Nẵng nưa lất phất thế này :60: , không to không nhỏ ....
Lạnh :(
Tức :smi12: :smi76:
Sáng nay ngủ dậy mình cảm thấy 1 cảm giác thật là yên bình :60:
Muốn được nghe một bài nhạc nhẹ \:D/
Muốn được tâm sự cùng ai đó :">
Muốn abc :54: :"> ;;) /:)

luonggiacat
17/01/08, 09:05 AM
Chà, cảm xúc thật lạ lùng cho sáng nay. Ngủ dậy, phòng trọ se lạnh, cái bụng đang khởi động nhưng mình đành phải cho nó làm việc không tải thôi (:D), lướt wed đọc mấy tời báo thêm mấy bài viết và chờ cho đến giờ cơm trưa. Ôi, cuộc đời, ta yêu nó làm sau.

loveandlive
17/01/08, 09:16 AM
Trời lạnh...:cry4:
Thèm có một vòng tay ấm áp như nhũng ngày xưa....
....Nhưng trái tim mình không thể...:deny3:

luonggiacat
17/01/08, 09:25 AM
Trời lạnh...:cry4:
Thèm có một vòng tay ấm áp như nhũng ngày xưa....
....Nhưng trái tim mình không thể...:deny3:
Đừng viết những dòng chữ đó, vì nó làm cho mình chạnh lòng và cô đơn thêm đó. Ông trời ơi, có những người cần có vòng tay yêu thương ôm lấy, còn tay tôi ông lại bắt tôi đánh lốc cốc trên bàn phím.:cry9: :anger1: :puzzle4:

Chick
17/01/08, 09:31 AM
Bây h đang là h học sinh đi học :">,có 3 người cùng cảnh ngộ :60:
Lát học sinh đi học về,chỉ còn có 2 ;;)
Mình thật là hạnh phúc ;;)
Chúc 2 người kia may mắn :60:

kuncon_kute
17/01/08, 09:39 AM
Bây h đang là h học sinh đi học :">,có 3 người cùng cảnh ngộ :60:
Lát học sinh đi học về,chỉ còn có 2 ;;)
Mình thật là hạnh phúc ;;)
Chúc 2 người kia may mắn :60:
ui, Anh chick nói gì em hông hiểu nà...:hog3:
Học sinh đi học thì sao hả anh, đi học về thì ba mẹ học sinh làm thịt...gà cho học sinh ăn hay sao zậy anh...:cry2:
ui thế thì nhất anh chick rùi nhá, trời lạnh thế này mà được vào nồi nước sôi là nhất còn gi...hị hị...anh tha cho...i...em:action09: :action09: :action09:

missone's
17/01/08, 09:45 AM
Cafe - cần một chút đắng
Trời - cần một chút nắng
Người -cần chút tĩnh lặng...
:smi75:

Chick
17/01/08, 09:46 AM
Hôm nay có phải thứ 6 ngày 13 đâu mà xui thế nhỉ :( . Mới tờ mờ trưa đã đụng ngay một bà lửa ,mình chả làm j mà cũng bị đá đểu :| , tức :smi76:
@Cún Con Cu Te : Đừng gọi là anh nhé,nghe già lắm,gọi là bạn cho thoải mái,còn muốn thoải mái hơn thì gọi là mình nhé ;;)

kuncon_kute
17/01/08, 09:53 AM
Hôm nay có phải thứ 6 ngày 13 đâu mà xui thế nhỉ :( . Mới tờ mờ trưa đã đụng ngay một bà lửa ,mình chả làm j mà cũng bị đá đểu :| , tức :smi76:
@Cún Con Cu Te : Đừng gọi là anh nhé,nghe già lắm,gọi là bạn cho thoải mái,còn muốn thoải mái hơn thì gọi là mình nhé ;;)

ui ui anh ui, em hông phải bà lửa đâu nè, em chỉ hợi ngọt ngào và ấm áp tí thôi anh:hog9: . Mà em còn bé lắm, anh cứ cho em gọi anh là anh đi anh và các anh khác nhá.Em mà gọi anh chick là mình, cả nhà lại tưởng em....cũng là chick lại bắt em ra... làm thịt thì chít em à:move3: . Sắp ofline rùi, chắc nhà mình đang thiếu thịt gà đây...:smile14:

Chick
17/01/08, 10:01 AM
Dạo trước lên 4um.........chỉ toàn thui thủi 1 mình :(
Mấy hôm nay lên 4um ......khác hắn trước,vui hơn nhiều,nhưng vẫn nhiều lúc âm thầm lên thăm cầu rồi lặng lẽ đi về :(
Từ ngày mai có mình rồi ;;) , lên không còn lẻ loi nữa ,mà có khi còn được ;;) abc xyz ;;) nhiều thứ nữa :54: ;;)
PS : Cúncon nhẩy ;;)

kuncon_kute
17/01/08, 10:07 AM
Dạo trước lên 4um.........chỉ toàn thui thủi 1 mình :(
Mấy hôm nay lên 4um ......khác hắn trước,vui hơn nhiều,nhưng vẫn nhiều lúc âm thầm lên thăm cầu rồi lặng lẽ đi về :(
Từ ngày mai có mình rồi ;;) , lên không còn lẻ loi nữa ,mà có khi còn được ;;) abc xyz ;;) nhiều thứ nữa :54: ;;)
PS : Cúncon nhẩy ;;)

ui, em xương anh chick quá nà:love03: Thế chị gà mái nhà mình đâu mà để anh chick thui thủi một mình thế kia...:action01:

missone's
17/01/08, 10:15 AM
Sáng nay cafe một mình
Ngoài trời chợt mưa, chợt mưa
Nhớ em bao nhiêu cho vừa
Em ơi, em ơi....[-(

Chick
17/01/08, 10:18 AM
Cô Đơn
Cô Đơn
Cô Đơn
Cô Đơn
Cô Đơn
Cô Đơn
Cô Đơn
Cô Đơn
Cô Đơn
Cô Đơn
Cô Đơn
Cô Đơn
Cô Đơn
Cô Đơn

tdh
17/01/08, 12:00 PM
Xạo quá
Xạo quá
Xạo quá
Xạo quá
Xạo quá
Xạo quá
Xạo quá
Xạo quá
Xạo quá
Xạo quá
Xạo quá
Xạo quá
Xạo quá
Xạo quá

Anh trích nguyên văn nhưng sửa lại thế này có đúng không "Gà" :D

Thứ 5, học 11h15 về, hôm nay, khác.

Chick
17/01/08, 12:27 PM
Ban nãy vừa định đặt lưng xuống cái ghế ngủ phát thì bất ngờ chuông điện thoại reo,nghe giọng con gái miền Nam leo lẻo ,đến bây h nghĩ lại mà còn chưa hết bần thần :( :
-Alo,em chào anh,em ở dịch vụ chăm sóc khách hàng của công ty Viễn Đông...
-Vâng,có chuyện gì không ạ
-Ban nãy công ty em có nhận được email yêu cầu bảo trì của anh nhưng hiện nay ....abc...xyz....em xin chào anh ,em sẽ liên lạc với anh sau =p~
-À,ờ,chị j ơi,cạch... :(
Chưa kịp hỏi tên :(,chưa kịp hỏi tuổi :(,mà cũng chưa kịp biết cái công ty đó ở đâu ,làm j ;;).Hy vọng.........:51:

Chick
17/01/08, 08:20 PM
Hôm nay,à không,riêng tối nay thôi :( , xui quyết liệt :((

Thèm tiền :">
không có tiền :">

Thèm abc ;;)
chả thấy tăm hơi :((

Thèm tô bánh canh :60:
cháy hàng :smi70:

Thèm đĩa xoài dầm mắm :">
" hôm ni chị không làm xoài em "
Thèm được ngủ (:|
điện thoại kêu ầm ĩ :smi77:

Thèm lên cầu viết cái Nhật Kí
chả biết viết j :(

Hy vọng ngày mai sẽ không như thế này :"> , đời còn đẹp chán ;;)

Chick
19/01/08, 08:58 AM
Hôm nay

Bún : chán òi :|
Cháo: cho con nít ăn ;;)
Cơm : Ngán + ko có ai nấu :((
Bánh mì : ko có ai mua :|
Mì nấu : phương án khả thi ;;) , nấu mì vậy :smi97: :smi65:

hero-x3
02/03/08, 10:17 AM
Mọi người xì pam thì vào đây nhé, lâu nay hình như anh em ta quên mất chỗ để trút bầu tâm sự ở đây thì phải:smi1:.
Một ngày chủ nhật như những chủ nhật khác, nhưng ngủ dậy sớm hơn vì cô bạn phòng bên kêu dậy nhờ chút việc. Dậy,đi về ngủ tiếp...định đi uống cafe nhưng lỡ hẹn với em, nhỡ đang uống với bạn mà em gọi thì...:move4:.Nhưng mà em ngủ dén 9h55 mới dậy, ak, chiều đi ( không biết đi không nữa)...Chán!Thế là hết buổi sáng bằng cách lại vô 4rums và viết blog. ah, mà em đây là cô bạn cũ ngày trước hay đại loại như thế chứ không phải em iu đâu nhá,cả nhà tha cho em:yun03:hì hì, đi giạt đò,dọp dẹp và kiễm cơm ăn vậy:action13:.Chúc cả nhà ngày chủ nhật vui vẻ nhé:action12:

ngocmeu
18/03/08, 11:36 AM
ui trời thì nắng chang thế mà hôm nay mình lại phải " phơi mình " dưới cái nắng ấy để ................ học thể dục hic. Thế này thì còn gì và da với mắt hehe. Nhưg công nhận bữa ni mình quá " pro " ( ngc lại hiiii) nhảy thì ko ai kéo đc mình đâu nhưg " hi sinh " vì " chiến hữu " thì có hehe------------> sức mạnh chiến thắng: I'm winner hehe

anmaydivang
25/03/08, 04:34 PM
Tự bạch:
Tên: anmaydivang
Quê: Số nhà tuổi Trăng tròn, đường Mòn Chứa TP ĐN
Sở thích: Đi lang thang khuya lắc khuya lơ, đèn nha ai tắt sớm?
Màu thích nhất: Tím biếc
Món thích nhất: Karatedo
ước mơ: làm Giảng viên đại học
yêu: Người lãng mạn
Ghét: Quá hiện thực

nbc
25/03/08, 11:57 PM
Tự bạch:

Chà chà... anmaydivang "tự bạch" mà chẳng thấy ai hưởng ứng nhỉ.

Xin chào bạn anmaydivang! CauduongBKDN hân hoan chào đón bạn.

Nic của bạn thật ấn tượng, bạn lấy tên tiểu thuyết để đặt tên cho nic của mình, hay trong dĩ vãng bạn còn có nhiều điều lưu luyến thế?

Ước mơ của bạn thật đẹp, nbc mong rằng bạn sẽ thực hiện được ước mơ ấy.

phnam
26/03/08, 12:04 AM

Sở thích của bạn giảng dị thật. Nếu đèn nhà ai tắt sớm thì cứ ghé nhà mình. Đèn nhà mình bật đến 4,5 h sáng luôn.
Khà khà!!!!

quybinh
26/03/08, 08:40 AM
Tự bạch:

Ái chà!! Những lời tự bạch của bạn thiệt là ấn tượng!!
Bạn thường lang thang khuya lắc khuya lơ à? Khi nào đi thì gọi mình với nhá!
cái món này là mình khoái khẩu lém đó!:smi97::smi97:?
Thế bạn đã tùng lang thang ở bãi tha ma vào giờ tý chưa vậy:smi96::smi96:? Mình muốn đi thêm ít lần nữa, nhưng đi một mình chán chết! Kô bạn kô zvui mờ!!!

hero-x3
02/04/08, 10:28 PM
Nhờ các bác admin/ SMOD move bài nàyvô Cầu đường Blog (http://cauduongbkdn.com/f@rums/showthread.php?t=2997&page=7&highlight=blog) giúp em nhá.thanks:smi1:

ngocmeu
02/04/08, 10:37 PM
uhm mình hiểu cảm giác này đôi lúc có những chuyện xảy ra trong ngày này rất buồn hay rất vui mong được ai đó chia sẻ nhưng ng` xung quanh chỉ coi đó là trò đùa hic

ngocmeu
02/04/08, 11:51 PM
Ôi hôm nay là một ngày vô cùng mỏi mệt. Sáng dậy lóc cóc chiếc xe đạp đi nộp hồ sơ: đông đúc, chật chội, ồn ào, đau đầu... Xong xui lại lóc cóc đạp về trời nắng như lửa lại mất găng tay va khẩu trang hic, thấy trời nắng mà " choáng " ( thiệt sự ). Tuy vậy vẫn ra tiệm bánh mua cái bánh sinh nhật, ra chợ mua hoa quả về cho cậu em vô cùng dẽ thương của mình hiiiiiiiiiii tự dưng thấy vui vui.Về nhà nhìn nó ăn cái bánh 1 cách ngon lành mình cảm nhận được cái gì đó có tên là " hạnh phúc ". Xong " tiệc sinh nhật " tạm biệt cậu em quí tử cùng mẹ vào Sài Gòn chơi (hic nó sướng thế, ko mún ghen tị cũng khó hiiiiii) Thế là chỉ còn mình đi ra đi vào, online được lúc đã trưa, ăn một mình nên chả còn hứng thú nấu nướng, quyết định ăn cơm hộp. Thế nhưng tự dưng nghĩ đến ăn lại dợn người, nghĩ đến mùi thức ăn là thấy buồn nôn hic--> đành vác bụng đói đi học hi vọng 1-2h chiều sẽ hết cảm giác đó rùi " bay " xuống căn tin măm. Ai ngờ chẳng thấy hết chỉ thấy lạnh, lạnh kinh khủng, đôi mắt trĩu nặng chỉ muốn gục mặt xuống bàn ( ngồi bàn đầu hic ) cảm giác nóng bừng ở khu vực mắt và trán còn toàn thân vẫn lạnh run--> biết mình đã sốt hic. Ngồi trong lớp mà chữ cứ đi đâu, chỉ thấy cái đầu ong ong. Tiết cuối kiểm tra sử mà chưa học được chữ nào trong đầu, để quyển vở trước mặt mà đúng là thấy nó nhảy múa hic, chóng cả mặt. Đánh trống hết tiết 4 vẫn ko đc chữ nào và cả người thfi ê ẩm lạnh run, mình chỉ còn biết nằm gục xuống bàn. Vào giờ kiểm tra rồi, cố chống mắt lên nhìn vào tờ giấy kiểm tra, bắt đầu chép đề, xong 2 câu thấy chả có gì mình đã liếc qua nhưung đại loại thấy đề cũng suy luận đc thế là bắt đầu " vẽ " nhìn bạn bè viết khiếp quá cũng hoảng nhưng biết sao giờ nghĩ, viết, nghĩ, viết cuối cùng cũng được 1 đôi giấy có thể gọi là kín chữ mà cũng chả biết mình đã viết những gì hic. Nhìn quanh thấy bọn bạn vẫn cứ mắt lên mắt xuống, mắt qua mắt về và tay cứ ngoáy, thở dài ròi lại gục xuống bàn, mặc kệ. Tùng...tùng,,,tùng. Nộp bài.

Chen chúc mãi lấy được cái xe ra khỏi trường lại chen chúc chui vào lớp học thêm. Học cả buổi cũng chẳng biết cô giảng gì chỉ chép như một cái máy vô thức. Về nhà, vứt cái thân xuống giường nhớ sực bạn bảo lên mạng đưa phần mềm thế là online lại ko gặp, mệt + tức. 7h30 học tiếp môn tiếp theo, có tỉnh táo hơn chút có nghe đc hơn. Học xong thấy bụng cồn cào nhớ sực trưa đến giờ vẫn chưa ăn gì. Mò mẫm đc mấy cái bánh vào bụng rùi lại online thêm lần nữa để xem nó có online ko hic vẫn ko còn báo hại mình bị ông anh mắng là viện cớ online, tức + tủi thân. Mai lại thi 2 môn, học bài chờ nó vậy. Một mình ở nhà mới thấy nhà mình rộng kinh khủng. Học và thi thoảng lại liếc lên yahoo xem có nó online ko. "N ơi mi ko lên ta giận mi lun"

tdh
03/04/08, 01:11 AM
Hôm nay bực mình, huyết sôi sùng sục vì một chuyện quá ư là nhỏ nhặt, một câu nói quá ư là thiếu suy nghĩ, và một người quá ư là ... không đáng, nhiều lúc đúng là hơi thiếu tỉnh táo thật. But vẫn "giữ hồn" được, tóm lại là không đến nỗi nào.

Sáng mai lại tiếp tục một ngày như mọi ngày, một tuần như mọi tuần, lại thông đồ án nữa rồi, tiến độ khiếp quá, thế này thì không biết mình còn "hở" giờ nào để "chen chúc" thêm một "vài thứ" khác nữa không. Nhưng cố gắng lên nào ! Cứ làm việc là thấy thoải mái, vậy thì dại gì mà lại nhác nhỉ!

ngocmeu
03/04/08, 05:41 AM
5h30 sáng 3/4 rồi. Đúng là thức đêm mới biết đêm dài. Thức đêm dĩ nhiên là mệt mỏi nhưg thực sự ko tài nào ngủ đc. thế mà cái lúc chiều lại bùn ngủ mới đau chứ. cũng chỉ tại khi tối uống cafe để học bài báo hại bài xong rồi người mỏi lắm rồi cũng ko tài nào ngủ đc. Đã thế lúc hơn nửa đêm lại nghe tiếng sột sọt cứ ý như là trộm ý, vừa nằm vừa lo, thế mới biết có ba mẹ ở nhà gủ yên tâm thoải mái hơn nhiều. Một mình bình thường chẳng sao tự dưng hôm nay cũng thấy hơi dợn dợn. Ui, trời sáng rồi, chào cả nhà ngày mới rùi, ngày lễ hi vọng

missone's
03/04/08, 05:46 AM
5h30 sáng 3/4 rồi. Đúng là thức đêm mới biết đêm dài.
Ui! Làm chi mà thức cả đêm vậy em-chắc là sợ ma hok ngủ được rồi...eheee :smi97:
Have a 9day!

ngocmeu
03/04/08, 05:58 AM
dạ em sợ người thì đúng hơn mà rốt cục thì em cũng chẳng biết sợ gì nữa đủ thứ tóm lại chả ngủ đc gì hic đến h mắt vẫn còn tỉnh ráo những khéo chút nữa lên lớp lại bùn ngủ hic

utcung_nhome
03/04/08, 08:48 AM
Mới thi xong được nghỉ gần tuần ...mấy anh trong xóm trọ lấy đâu về phim bom tấn của Lý Liên Kiệt ..hay quá trời.Chạy qua xem sau đó chạy về đọc tiếp truyện ma,vậy là đêm về gặp ma thiệt :smi15:..huhu:((:((..khổ thân ! đã hay sợ ma mà lại cứ thích ..đi sâu đi sát ..hix ..nhớ ngày còn bé mỗi lần ăn tối xong là chạy qua nhà ông già gần nhà (làm thầy cúng) nghe kể chuyện ma.Phải công nhận là càng nghe càng ..rùng rợn ...lúc đầu ngồi xa ..sau tiến lại gần ..và cuối cùng ..khóc ...ba mẹ ơi qua đưa con về..huhu...hồi đêm đúng 12 ,38' gặp ác mộng kinh hoàng ...tỉnh dậy chẳng biết làm gì nữa ...khóc...nếu ở nhà lúc đó sẽ gọi mẹ...mẹ sẻ vào ngủ cùng ...ôi càng sợ càng nhớ mẹ và nước mắt càng chảy nhìu...thế là gọi điện cho .....may wa ...giọng nói quen thuộc ...chỉ biết im lặng để họ nói đủ thứ ...cả hù ma thêm nữa ...và ngủ quên ..ôiiiiiii...giờ nghỉ lại còn thấy rùng mình ...thề không xem phim oánh nhau nữa đâu :yun03:

Ruyubang_do
03/04/08, 09:01 AM
Nói gì hiểu chít liền đó bé Út cưng à ? Fillm Lý liên kiệt, đâu share cho 1 tập coi thử nà !

utcung_nhome
03/04/08, 09:03 AM
Phim oánh nhau wa trời anh à....đêm ngủ Út lại nghĩ tới đó nên mới ác mộng ..huhu..từ hay xin cạch ...phuùuuu.....

Ruyubang_do
03/04/08, 09:15 AM
Con gái mà bạo lực quá hỉ ... sau ế chồng đó, thằng nào dám ưa con bé nào mà cứ suốt ngày "quánh,quánh, đập, máu me" đâu ^o^ hố hố hố

utcung_nhome
03/04/08, 09:23 AM
Út có bít đâu ! tại mấy anh bảo phim hay lắm vào xem Út ơi ...nên chạy vào nghía thử ai dè đâu....Út chỉ thích anh chàng Lý Liên Kiệt vì anh ta nhỏ người mà nhanh nhẹn,thông minh,chung thủy (nghe báo chỉ bảo thế) và đặc biệt là rất nhân đạo (hay làm từ thiện lắm ) thế là ấn tượng ...

gnourt2
03/04/08, 09:29 AM
Thi xong được nghỉ sướng nhỉ. Mình thì thi thế này: ví dụ nếu thứ 6 tuần này học xong thì thứ 2 tuần sau bắt đầu thi. Thi liên tục 15 môn trong 5 ngày từ thứ 2 đến thứ 6 (vậy là 1 ngày thi 3 môn, buổi sáng thi từ 9h đến 12h, buổi chiều thi từ 13h đến 14h30). Thi xong là không được nghỉ, thứ 2 tuần sau nữa phải đi học lại như bình thường. 1 năm thi 4 lần (như vậy là cứ 2 tháng thi 1 lần), và các lần thi đều có vai trò quan trọng như nhau.

Mình có thằng bạn học trong thời gian thi như thế này: không biết buổi sáng nó có ăn sáng hay không (ăn sáng trưa tối thì ăn ở nhà ăn của trường), thi từ 9h đến 12h, buổi trưa không ăn để học bài, thi từ 13h đến 14h30, sau đó ngủ đến 18h, ăn cơm rồi không ngủ học cho đến sáng

Ruyubang_do
03/04/08, 09:31 AM
Út có bít đâu ! tại mấy anh bảo phim hay lắm vào xem Út ơi ...nên chạy vào nghía thử ai dè đâu....Út chỉ thích anh chàng Lý Liên Kiệt vì anh ta nhỏ người mà nhanh nhẹn,thông minh,chung thủy (nghe báo chỉ bảo thế) và đặc biệt là rất nhân đạo (hay làm từ thiện lắm ) thế là ấn tượng ...

Zậy có tập nào hok, send cho a 1 bản DEMO xem thử đi nà !

@ Gnourt2 : bên Nhựt bổn giờ cũng đang mùa thi à ?

quybinh
03/04/08, 09:34 AM
5h30 sáng 3/4 rồi. Đúng là thức đêm mới biết đêm dài. Thức đêm dĩ nhiên là mệt mỏi nhưg thực sự ko tài nào ngủ đc.

Thế là em thức thâu đêm để học bài à!!! Thực sự như thế kô tốt cho sức khỏe đâu!
Đó là chưa kể sáng ra đi học ------> lại làm thầy cúng đó!
Như anh đây chỉ thức để xem C1 mà sáng ra đi học lại khò khò rùi! Híc!!!
Cố gắng ngủ nghỉ điều độ đi em nhé!!!

utcung_nhome
03/04/08, 09:36 AM
Zậy có tập nào hok, send cho a 1 bản DEMO xem thử đi nà !

Xiiiiiiiiiiiii !hông cho anh đâu ..xem để mà bắt chước à? sau này về bắt nạt chị nhà anh thì tội chị ý ...mấy anh là kiên quyết hông cho xem phim nài đâu ..hix:smi22:

utcung_nhome
03/04/08, 09:41 AM
Thi xong được nghỉ sướng nhỉ. Mình thì thi thế này: ví dụ nếu thứ 6 tuần này học xong thì thứ 2 tuần sau bắt đầu thi. Thi liên tục 15 môn trong 5 ngày từ thứ 2 đến thứ 6 (vậy là 1 ngày thi 3 môn, buổi sáng thi từ 9h đến 12h, buổi chiều thi từ 13h đến 14h30). Thi xong là không được nghỉ, thứ 2 tuần sau nữa phải đi học lại như bình thường. 1 năm thi 4 lần (như vậy là cứ 2 tháng thi 1 lần), và các lần thi đều có vai trò quan trọng như nhau.

Mình có thằng bạn học trong thời gian thi như thế này: không biết buổi sáng nó có ăn sáng hay không (ăn sáng trưa tối thì ăn ở nhà ăn của trường), thi từ 9h đến 12h, buổi trưa không ăn để học bài, thi từ 13h đến 14h30, sau đó ngủ đến 18h, ăn cơm rồi không ngủ học cho đến sáng
Bọn em học khác anh à. Học tới đâu thi tới đó theo kiểu cuốn chiếu ấy ạ!mà học gì thì học chứ Út phải ngủ đúng giờ không thì...ngày mai nhìn một người thành hai lun :smi97:

Ruyubang_do
03/04/08, 09:46 AM
Bọn em học khác anh à. Học tới đâu thi tới đó theo kiểu cuốn chiếu ấy ạ!mà học gì thì học chứ Út phải ngủ đúng giờ không thì...ngày mai nhìn một người thành hai lun :smi97:

Tặng Út mấy câu nè :

Ngủ vừa đủ
Học vừa y
Mai đi thi
Làm bài tốt
Trưa làm nốt
Giấc hồi khuya

World of Love
05/04/08, 09:50 PM
Chán quá . Đến lúc làm đồ án máy móc hư tùm lum , mất dữ liệu hết sạch . :smi12: điên thật rồi . kiểu này nguy cơ khó ra trường đúng hạn cao quá . Thôi đợi thằng bạn lấy lại dữ liệu cho ( không biết có được hay không nữa ) rồi làm tiếp . Bây giờ không có máy chơi đã ... Mong là nó lấy được muốn khóc quá .
Đà nẵng sao mà buồn thế không biết

ngocmeu
07/04/08, 08:08 PM
Mấy ngày hôm nay thật sự mỏi mệt lắm rồi, những chuyện nhỏ tưởng chừng như vặt vãnh sẽ qua mau thôi nhưng chúng lại đến cùng lúc và cùng nhau " hùa sức " mà " vật ngã " minh mà thật sự thì mình cũng đã bị " vật ngã " thật rồi. Mấy ngày cảm thấy nặng nhọc và mệt mỏi lắm, mọi thứ dường như đều bị xáo trộn và hất mình tung khỏi guồng xoáy đó. Muốn tìm một ai đó để tâm sự để giải bày nhưng rồi gặp ai mình cũng chẳng thể nói đc chỉ cười để trong lòng vẫn cứ đau. Găp ông anh nuôi trên mạng quyết định nói với ổng, nhảy vào nói chuyện chỉ mong ổng hỏi một câu thăm hỏi để mình có thể trút ra nhưng rốt cục thì ổng vẫn nói chuyện như thường, nói chuyện có đôi chút lạnh lùng nữa,hic. Ngày hôm nay đôi chân mình chẳng còn muốn bước, mình muốn đc dừng lại, muốn có một bờ vai, muốn có một đôi tai lắng nghe chia sẻ của ai đó nhưng mọi người đều quá bận rộn với nhịp sống của họ và mình chỉ biết nhìn họ rồi lòng lại giấu lòng: mình vẫn tốt, mình sẽ chóng ổn thôi ( nhưng chóng đó là bao giờ nhỉ ?) Tự cười với chính lòng mình để nhủ rằng ngày mai sẽ tốt hơn vậy

quybinh
07/04/08, 08:52 PM
Không thể hiểu nỗi nữa!! Mấy ngày hôm nay sao mình cảm thấy chán ghê ??? Nhưng cũng không thể biết là tại sao mình lại thế!! Thế mới chán chứ ? Nhìn thấy cái gì cũng không có hứng thú chi cả! Ngồi vào học là lại nghĩ lung tung zậy!
Thi cử đến nơi rùi mà thế này thì chỉ có nước chít thui!! HuHu!:cool5::cry9::cry5::cry5::yun03:

hero-x3
08/04/08, 09:01 AM
Sáng nay đi uống cafe, gặp ánh mắt đó sao giờ thấy....nhớ nhớ:smi97:. Lạ thật, cứ tưởng là đã đánh mất cảm giác đó rồi vậy mà vẫn...:smi1:
" Đừng cười anh nhé, em yêu quý
Cái gã si tình đến ngẩn ngơ
Những kẻ trời đày làm thi sĩ
Lòng chẳng đa tình, chẳng có thơ"
:smi49::smi49::smi49:

Ruyubang_do
08/04/08, 10:44 AM
Sáng nay đi uống cafe, gặp ánh mắt đó sao giờ thấy....nhớ nhớ:smi97:.

"Em đã yêu chưa?
Câu trả lời đôi khi là: _"Không biết nữa,
Mà hỏi để làm gì
Quá khứ là quá khứ
Cứ quay lưng rồi đi..."

"Em quên anh thật sao?
Ngày xưa mình nói..."
"Ngày xưa ư?Thôi xa lắm,
Có nói nhiều cũng không lấp được khoảng trống hôm nay!"

"Mình có gặp lại nhau không?"
...
"Thôi em đi."
Đi nhé!
Đừng ngoảnh lại bao giờ
Để không ai thấy ai bơ vơ.

Tần ngần ...

utcung_nhome
08/04/08, 02:56 PM
Buồn ở đây

Rao rao gió thổi phương xa lại
Buồn đâu say ngấm áo xuân ai
Lay bay lời hát, ơ buồn lạ
E buồn trong mộng có đêm nay.

Nắng sao như nắng đời xưa ấy
Nắng vàng con mắt thấy duyên đâu
Muốn gởi thương về người cổ độ
Mà sao tình chẳng nói cho đau.

Chiều xưa khúc nhạc nóng ran lên
Không có ai đi để lỗi nguyền
Nguồn thơ ứa mãi hai hàng lệ
Tờ giấy hoa tiên cũng ướt mèm

(Sưu tầm )

co chu nho
09/04/08, 08:26 PM
lâu lắm rùi e không có entry nào cả,chỉ thỉnh thoảng dạo qua thăm mọi người thôi...thấy mọi người vẫn khoẻ,comment đều đều à...cầu mong sao mãi là như vậy.hịc,hum ni là ngày cuối cùng kết thúc 4 năm ngồi trên giảng đường đại học,bình thường thì vẫn trốn học như thường,đi học chỉ mong có ngày nghỉ thui...nhưng sao chia tay thật sự thì thấy buồn và nhớ quá vậy...

utcung_nhome
11/04/08, 10:31 AM
Khởi động một ngày mới bằng một vòng chạy bộ quanh khu quy hoạch....vắng vẻ và mát mẻ. Về nhà tắm gội và ngồi vào bàn ...vừa học vừa nghe Yesterday Once More-Carpenters. Một ngày mới dzui dzẻ hạnh phúc !

romeotaisinh
16/04/08, 07:19 PM
Nắng mong manh, gió mong manh tấu khúc nhạc chuyển xuân sang hạ. Mỗi ban mai thức dậy bình minh ửng hồng trái tim bồi hồi trong ngực trẻ. Hoa mướp trổ vàng sáng lên góc sân nhà thân thương. Vô tình ta trao nhau ánh mắt.

Những con đường còn thơm mùi đất, những cách đồng ngát ngát hương trời. Thời gian mảnh như sợi chỉ nên ta muốn ngừng trôi - chỉ dám se sẽ dừng chân níu lại.

Hàng cây xanh như chưa bao giờ xanh như thế, trời cao như chưa từng cao như thế. Hình như trong không gian có tiếng lá hoa khe khẽ gọi tên nhau. Ta vui buồn không hiểu vì đâu? Vì khúc nhạc chuyển mùa hay trót đa mang trước cuộc đời lắm lối?

Chẳng vội gì mà bước chân vẫn vội. Nắng gió mong manh thoắt ẩn hiện vội vã như ta. Giàn mướp vẫn vàng rực đơm hoa. Quả chưa kết mà ta đã e ngày giàn không còn cành leo quấn quýt.

Rồi một ngày cơn mưa rào bất chợt - chẳng báo trước đâu nên chẳng kịp trú mưa. Tóc ướt rồi và áo ướt chưa khô. Lại những bộn bề không tên không hình dạng.

Nắng gắt rồi lại thèm nắng nhạt, gió mát rồi lại nhớ gió mong manh. Những hàng cây vẫn nảy mầm xanh, xanh hơn, xanh hơn dọc con đường thời gian gieo hạt.

Ta nhìn lại ta và nhìn về phía trước. Bầu trời đang vang lên những nốt nhạc cuối cùng. Ánh mắt vô tình ngày nào đó còn không? Con đường cứ dài theo dấu chân ta bước…

quybinh
17/04/08, 05:55 PM
Chà! hôm nay quả là ngày bận rộn!!!
Thế là môn thi thứ 3 đã qua đi, cái môn triết nó rắc rối quá đi mất! làm mình đau hết cả đầu! Chỉ còn 5 môn nữa thui! Híc!
hãy cố lên nào!!!

maixuannhat
17/04/08, 06:23 PM
Xin tạm biệt cauduongbkdn 1 thời gian nha . Hoi_ngo phải lui "dzìa" ở ẩn , ôn thi thôi. Chúc các bạn 05X3 thi thật tốt ,chúc nhà mình "dzui dzẻ " há.
PS : các chuyên gia Spam thì hãy spam nhẹ nhẹ thôi nha , đợi mình theo với , hẹn gặp lại sau 1 mùa thi. good luck!

Chick
17/04/08, 07:01 PM
Ra cafe kiếm ly trà đá đã :( .

doananh
18/04/08, 04:23 PM
tôi nhớ anh vì những cái chân tình và mộc mạc, tôi không biết anh đối với tôi như thế nào, nhưng....
tôi biết anh học rất vất vả, vất vả hon tôi rất nhiều, ở một nơi nào đó tôi luôn cầu chúc cho những điều tốt đẹp và may mắn sẽ đến với anh....
ngày về thăm bách khoa, một cảm giác bình yên trong tôi tràn ngập, tôi nhớ anh rất nhiều, đi qua từng lớp học, từng dãy nhà, từng hàng cây, hình ảnh của anh lại gợi về. Thật tiếc, hôm ấy là ngày thứ bảy, và lại là cái giờ 12 A.m, không có sinh viên, chỉ có những giảng viên của khoa anh còn làm việc, lân la trên yahoo một lát, ở trường tôi vấn chưa có máy nối mạng ở ngoài như thế này....
dù sao tất cả chỉ còn là kỷ niệm, anh ko biết tôi về hòa khánh, mà nếu có biết cũng sẽ chẳng để làm gì, tất cả chỉ là quá khứ.
Anh nói ngày anh ra trường anh sẽ về nhà để làm việc, còn tôi lại thích đi xa, tạo hóa thật là trớ trêu, nhưng đi để mà nhớ, và để thấy rằng cuộc đời còn nhiều cái còn bất ngờ và trớ trêu hơn....
tôi chỉ xin kết thúc dòng entry này bằng một bài thơ sưu tầm mà tôi rất thích....
"trái tim em có ước mơ,
lấy chồng phải lấy người như anh,
đêm đêm ngước nhìn trăng, mơ có anh bên cạnh,
hoa trên mặt đất nở vì ai, uyên ương dưới nước thành đôi vì ai,
thả chiếc khăn tay theo gió bay đến bên anh,
_lời bạn tôi hát khi say_"

Acquy_Dracula
18/04/08, 05:00 PM
Tình yêu thật là khó hiểu, như tôi bây giờ chỉ mong được gặp lại em, để ôm lấy em và bé em trên tay anh và nói: Anh nhớ em.

Từ khi quen tôi, tất cả pass word tài khoản trên mạng em điều đổi thành số bông hoa mà tôi đã tặng em, trong cái ngày Valentine.

Thật hay! Tôi yêu thầm em từng 9 năm, lúc nào sinh nhật em tôi cũng để trước nhà em một nhánh hoa, và một lời chúc ko rỏ tên, ...BAo nhiêu năm tôi ghi số điện thoại em, dù em có đôi lần đổi số, nhưng ko dám gọi.

Mỗi ngày em nói: Một tuần mới được nói nhớ em hai lần đó nghen, theo năm tháng hôm nay mỗi tuần cho tôi được nói nhớ em 4 lần.

Tôi thật vui, thật hạnh phúc, vì em hôm nay 23 tuổi bằng tuổi như tôi, nhưng chưa bao giờ rời khỏi nhà quá 9 giờ tối, tôi là người hôn em đầu tiên, và tôi đợi chờ cái ngày được cưới em.

Nhà em gần bải biển, mỗi lần có dịp gì, tôi đều mua quà để tặng cho em nhưng ko dám, vì vậy tôi đã chôn nó trong một cái hố, mỗi món quà đều được bọc trong nylon, suốt 9 năm, thấm thoát đã hơn 14 món, cái ngày valentine tôi tình cờ đi ngang qua nhà em, và được nói chuyện với em, hỏi tối có đi chơi ko? em nói: ko! khi mô rảnh qua đây nói chuyện cho vui, tôi mừng vui sướng, và đến 9 g k 25 tôi dẩn em ra chổ tôi đã chôn các món quà ko dám gởi tặng em, suốt 9 năm, cho nàng đào lên và bóc từng món quà và đọc những câu chử trong đó, nàng rơi lệ, khi đó tôi nói:

Trên đường đời tìm hạnh phúc cho riêng mình, nếu em ko chê anh, thì hãy cho anh một cơ hội trong tương lai, nàng nói: ờ!

Tôi chỉ muốn chạy đến ôm em, nhưng lại ko dám, nàng im lặng và nàng nói tiếp: Cơ hội chỉ đến với mình một lần thôi, hãy cố làm tốt nó.

Tôi như bừng tỉnh và lấy hết can đảm nắm lấy đôi tay nàng, trong đầu chỉ sợ nàng cho cái tát vào mặt, nhưng ko nàng vẩn để im, và tôi đã ôm choàng lấy nàng.

Ôi tình yêu, tôi tưởng tôi chỉ yêu thầm và được nói chuyện với nàng là đủ, cảm ơn tạo hóa đã cho tôi được ôm nàng.

Tình Yêu! Tôi nhớ em.

Chick
18/04/08, 08:33 PM
Anh yêu em :| Ko :| Nghĩ lại rồi :| Em yêu anh mới đúng :|

hero-x3
05/05/08, 01:10 AM
Buồn ngủ, nhớ ai đó....buồn nhiều chuyện nữa...mệt mỏi...

quybinh
05/05/08, 08:17 AM
Không hiểu giờ mình thế nào nữa?? Mới từ quê vào! Sao giờ mình lại thấy nao lòng nhỉ? Bùn quá!!!!

doananh
05/05/08, 05:13 PM
Hôm qua anh nhắn tin, hỏi ko ngủ trưa ah. Nếu như mọi lần mình sẽ cảm thấy rất vui nhưng vì sao hôm nay, mình cảm thấy bình thường đến vậy, ko một chút gì... hình như mọi thứ trong mình bây giờ đã yên tĩnh lại rồi.

Dù sao cũng cảm ơn anh vì đã cho mình một khoảng thời gian trắng dài như vậy, để mình có thời gian suy nghĩ nhiều hơn, và để cho anh được tập trung học hành hơn, có lẽ vậy.

Tình cảm không bao giờ là thứ níu kéo được, một khi nó đã đi thì không bao giờ trở lại. Dù sao thì vẫn là bạn bè, mình nghĩ vậy, bạn bè. Bạn bè nhưng mà rất ít gặp nhau, buồn thiệt.

Chúc cho anh bảo vệ tốt đồ án của mình, chúc anh luôn may mắn trên đường anh đã chọn.

Mình bảo anh nói chuyện khéo, anh nói khéo mà bây giờ vẫn chưa có bạn gái. Anh đừng lo, hãy cứ lo học hành và hãy mở lòng đi, chắc chắn anh sẽ gặp được người yêu thương của mình mà.

Đời còn dài và đường cũng còn dài, anh hãy cứ bước đi, ở nơi nào đó sẽ luôn có những lời nguyện cầu dành cho anh. I pray.....

hero-x3
05/05/08, 05:23 PM
"Bất cứ khi nào trong vòng xoáy của cuộc đời, bạn cảm thấy ko chịu đựng nổi và muốn từ bỏ, hãy nhớ rằng: Cuối mỗi con đường hầm đều có ánh sáng, sau những giọt nước mắt sẽ có những nụ cười, sẽ có cầu vồng cho những ngày mưa, vẫn còn có ai đó yêu thương bạn mỗi ngày trong cuộc đời này. Bạn sẽ ko bao giờ phải vượt qua con đường hầm đó một mình, bởi vì sẽ có người đến bên bạn và chia sẽ những nụ cười cùng những giọt nước mắt. Người đó có thể là tôi, mà cũng có thể là bất kì 1 ai đó thay thế cho tôi để đi cùng bạn.. Dù sao, cũng hãy cố sống, vì những người yêu quý bạn."
Mấy hôm nay hơi buồn và mệt mỏi, chiều nay học bài rồi tranh thủ lên 4rums vì...lâu lâu không viết bài nhớ quá:smi1:. Đang ngồi suy tư, nhận được tin nhắn offline của cô bạn, đọc xong thấy chút gì đó nhẹ nhàng hơn. Cảm ơn cuộc sống...

Come2to
05/05/08, 09:12 PM
Phải chăng ta sự sự lẽ loi đến nhường này à. Đúng thời điểm quan trọng nhất thì trật đường ray thế này.....cha mẹ anh em bạn bè kỳ vọng vào bản thân mình nhiều mà giờ đây mình lại ......OOOOOOOOiiiiii xấu hổ quá.

GIỜ NHẮM MẮT CHẠY XE NGOÀI ĐƯỜNG...MẶC KỆ CHO SỐ PHẬN VẬY???? ĐÙNG MỘT CÁI CHẮC LÀ CÓ LẼ SẼ DỄ CHỊU HƠN ĐỐI VỚI MÌNH À....

Buồn quá đi.....

nbc
06/05/08, 12:22 AM
... mà nếu có biết cũng sẽ chẳng để làm gì, tất cả chỉ là quá khứ...

Đọc những cảm xúc này, nhớ lại câu thơ xưa:

Tôi biết rằng tôi kẻ lỡ tầu
Con tầu đã chuyển bánh từ lâu
Mình tôi đứng lại mà hứng lấy
Ngàn nỗi ưu tư, vạn mối sầu

Phải chăng đúng như ai đó đã từng nói: "nỗi buồn là người bạn chung thuỷ nhất của loài người?"

gnuhyudov2506
06/05/08, 02:52 AM
tôi nhớ anh vì những cái chân tình và mộc mạc, tôi không biết anh đối với tôi như thế nào, nhưng....
tôi biết anh học rất vất vả, vất vả hon tôi rất nhiều, ở một nơi nào đó tôi luôn cầu chúc cho những điều tốt đẹp và may mắn sẽ đến với anh....
ngày về thăm bách khoa, một cảm giác bình yên trong tôi tràn ngập, tôi nhớ anh rất nhiều, đi qua từng lớp học, từng dãy nhà, từng hàng cây, hình ảnh của anh lại gợi về. Thật tiếc, hôm ấy là ngày thứ bảy, và lại là cái giờ 12 A.m, không có sinh viên, chỉ có những giảng viên của khoa anh còn làm việc, lân la trên yahoo một lát, ở trường tôi vấn chưa có máy nối mạng ở ngoài như thế này....
dù sao tất cả chỉ còn là kỷ niệm, anh ko biết tôi về hòa khánh, mà nếu có biết cũng sẽ chẳng để làm gì, tất cả chỉ là quá khứ.
Anh nói ngày anh ra trường anh sẽ về nhà để làm việc, còn tôi lại thích đi xa, tạo hóa thật là trớ trêu, nhưng đi để mà nhớ, và để thấy rằng cuộc đời còn nhiều cái còn bất ngờ và trớ trêu hơn....
tôi chỉ xin kết thúc dòng entry này bằng một bài thơ sưu tầm mà tôi rất thích....
"trái tim em có ước mơ,
lấy chồng phải lấy người như anh,
đêm đêm ngước nhìn trăng, mơ có anh bên cạnh,
hoa trên mặt đất nở vì ai, uyên ương dưới nước thành đôi vì ai,
thả chiếc khăn tay theo gió bay đến bên anh,
_lời bạn tôi hát khi say_"
Quả thật bạn là một người rất lãng mạn, có một trái tim yêu nồng cháy, có một niềm tin vào TY, vào cuộc sống và những bước đi của mình! Nghe những dòng tâm sự của bạn mình thấy bạn không thể nào đi xa được đâu!! Phải về với "anh" của bạn thôi...Chúc bạn được như ý trong TY!!! bài viết hay lắm!

Ruyubang_do
06/05/08, 11:16 AM
Đúng là anh em cầu đường ta thức khuya thật, tặng mấy câu "rấm rức" nhá :

Thức đêm mới biết đêm dài
Làm đồ(*) mới biết ... cái tài thức đêm
(*) Đồ án

romeotaisinh
06/05/08, 12:29 PM
khi người không yêu ta
buồn đã đành một nhẽ
khi ta không yêu người
sao lại buồn đến thế..! hichic

doananh
06/05/08, 02:14 PM
Nếu bạn mặc kệ cho số phận, thì sẽ không có ý nghĩa gì. Bởi cha mẹ đã cho bạn một hình hài bạn phải cố gắng làm sao đền đáp công sinh thành đó.
Bạn nên nhớ rằng người ta sinh ra để sống, chứ không phải để chết.
TO LIVE TO FIGHT.
Sẽ không có gì là xấu hổ nếu bạn đứng dậy và tiếp tục bước đi. Chúc bạn sớm tìm lại mình. Thân!

utcung_nhome
06/05/08, 05:16 PM
Hôm nay là buổi ra mắt cơ quan thực tập, cảm giác thật hồi hộp và khó tả làm sao ... Chuẩn bị tinh thần rồi mà vẫn thấy nao nao....bước chấn vào một công ty lớn sao thấy mình nhỏ bé quá đi . Anh trai thì chẳng giống ai ..hixhixx...ai đời kế toán trưởng ngồi bên cạnh giám đốc mà không nói hộ em một tiếng, bắt em đi một mình và tự xoay xở cũng một mình luôn ...nhưng lại có một điều rất thú vị ...đó là một vị giám đốc Tây dễ tính và cực đẹp trai làm mình hơi cuống ..hihi:smi22: Hi vọng một kết quả tốt đẹp nhất cho kì thực tập ......:smi75:

maixuannhat
06/05/08, 09:25 PM
Hôm nay mới phát động phong trào " Đi tìm mật khẩu - Slogan " cho nhà mình mà đã thấy rôm rã rồi . Hình như đã co một vài câu bức phá , để lại ấn tựong tốt . Các bác đã bình chọn ? Hãy tham gia và bày tỏ quan điểm của mình nhá . Cảm ơn các bác rât nhiều .
PS: các hot girl cũng nhanh chân lên nhá . Mình đã chọn cho câu " cầu đường bách khoa Đà Nẵng - vươn thẳng tới những ước mơ" rồi . Các hot girl cũng thế nhá .

ngocmeu
23/05/08, 01:43 PM
................chẳng hiểu sao chân mình ko muốn bước ra khỏi trường, mình cứ đứng nhìn, nhìn từng phòng học, từng cái cây, từng hàng ghế đá, nhìn cột cờ cao chót vót giữa sân trường nắng chói chang... Cứ muốn nhìn mãi, nhìn mãi chẳng biết để làm gì nhưng mình cứ muốn vậy thôi....

Thế đấy, mới ngày nào còn tung tăng háo hức lần đầu tiên mặc áo dài đến trường, giờ đã là lần cuối cùng mình mặc áo dài trắng bước đi trên sân trường này. Lòng chợt gợn buồn, một chút gì lưu luyến chẳng muốn xa. Ngày cuối cùng của đời học sinh rồi đấy! trong đầu tự dưng vang lên câu nói đó và những giọt nước lăn trên gò má và cuối cùng để lại vị mằn mặn trên đầu lưỡi... những giọt nước mắt khẽ giấu kín... Tất cả đã xa.....

loveandlive
23/05/08, 11:14 PM
Những ngày mệt mỏi, mang theo mình một tâm trạng với nhiều cung bậc cảm xúc khác nhau. Tại cuộc sống hay tại mình hay suy nghĩ và suy nghĩ quá nhiều. Những lúc này thèm được một chốn bình yên, thèm được lang thang đâu đó trên những cánh đồng để tìm lại chút yên bình của làng quê với mùi khói lam chiều thoảng đưa trong gió, thèm được hòa mình vào với gió, với hoa và với cỏ. Nhưng đó cũng chỉ là những mơ ước trong những lúc mệt mỏi và căng thảng mà thôi, phải trở về với thực tại với một cuốc sống bận rộn đang hối hả theo thời gian. Bất chợt đôi lúc cũng vu vơ nghĩ rằng, phải chăng, cuộc sống trôi nhanh quá khiến cho lòng người với người trở nên hẹp lại, phải chăng sự bon chen ích kỷ cũng ngày càng len lỏi nhiều hơn trong cuộc sống này,phải chăng người ta đang tự làm cho mình " nhỏ lại". Không biết nữa, nhưng giá như mọi người nhìn nhau với cái nhìn độ lượng hơn thì có lẽ cuộc sống này dễ chịu biết bao.Cuộc sống, có phải ai cũng muốn thất bại, ai cũng muốn gặp những sai lầm trong quá khứ_ không ai muốn vậy cả,nhưng cuộc sống là vậy:" ai nên không mà chả dại một đôi lần, một lần vấp là một lần mạnh bước". Chỉ cần vậy cũng đủ cho mình lớn hơn và trưởng thành hơn rất nhiều.
...Có ai sống được hết mình với những đam mê...
P/s: Hôm nay em hơi tâm trạng lan man vài dòng có gì mong mọi người bỏ qua cho em nhá:smi1:. Thanks!

doananh
29/05/08, 10:44 AM
T hãy cố gắng lên, tất cả chỉ là bước đầu. Không có gì vinh quang và hạnh phúc bằng tự chiến thắng bản thân mình. T giỏi lắm, mình tin là T sẽ làm được và chắc chắn là sẽ làm được mà.
Mình không biết nói gì, cũng không có gì cho T, chỉ biết động viên thôi. T hãy tự tin vào bản thân mình nhé!:smi5:

doananh
29/05/08, 09:08 PM
Buồn, nhớ, ngày...tháng...năm...
Gởi người tôi nghĩ đến rất nhiều. Tôi cũng không biết cảm giác của chính tôi nữa.
T biết không, tất cả mình chỉ muốn được dành cho T. Ngay cả trong mơ, mình cũng thấy mình dành tình cảm cho T nhiều hơn.
Mình nhớ T rất nhiều, mình đi tìm T, nhưng khi gặp rồi mình lại trốn chạy, thật là hèn nhát đúng không. T nhìn thẳng vào mình và mình cũng vậy. Mình thấy rất sợ, và run khi đứng trước T, thật sự. Mình thấy hai đứa mình cùng khóc, T khóc và mình cũng khóc. Mình thấy tụi mình ở trong một ngôi chùa, và hình như không ai ủng hộ chuyện của hai đứa mình cả. Tỉnh dậy, mới chỉ 2.30 sáng, thật là một cơn ác mộng, chỉ muốn khóc thôi, giấc mơ buồn quá. Ngồi vào bàn học, nhưng chẳng thể nào tập trung được. Có lẽ mình đã bị stress rồi, mình nghĩ nhiều quá.
Mình không biết nữa, sao những suy nghĩ về T cứ hiện lên trong đầu mình vậy, thật sự là mình không thể nào tập trung để làm gì cả. Mình thấy chán rồi, vì sao lúc nào mình cũng phải tự độc diễn một mình thế này, phải tự an ủi dỗ dành mình như thế này. Mình cũng có chuyện buồn, cũng muốn được chia sẻ và tâm sự. Vì sao lúc nào mình cũng phải nghĩ tốt về T, cũng mong những điều tốt đẹp cho T, còn mình thì sao?
Bây giờ mình chỉ muốn được nhẹ lòng, một mình, muốn được hét lên. Muốn quên đi, và không muốn gặp lại T nữa, không bao giờ nữa.

hero-x3
30/05/08, 12:03 AM
Giữa đêm buồn vắng lặng và đối diện với chính mình lại thấy mình có lỗi với thời gian.

co chu nho
30/05/08, 12:42 AM
23 tuổi_cái tuổi đã có thể gọi là người lớn,cái tuổi biết nghĩ tới tương lai thật nhiều....đó là cái tuổi mọi người nhìn nó với ánh mắt khác,ít nhất là khác xa so với ngày hôm qua...phải chăng là sự mong mỏi,chờ đợi và hy vọng???cách đây mấy hôm nó đã có 1 sinh nhật ý nghĩa,sinh nhật chào tuổi mới bên những người nó thân yêu nhất, nó lớn hơn rồi đấy! nghĩ cũng thấy hay hay, nhưng dường như mọi thứ đè nặng lên vai nó nhiều hơn?ngồi 1 mình thắp nến, tự hát bài happy brthday to me vào cái thời khắc chẳng ai thèm nghĩ đến đó là 11h59' của ngày sinh nhât nó,rồi thổi tắt nến với 1 lời hứa với gia đình, với bạn bè và với 1 ai đó nữa...."dạ, con sẽ cố gắng hơn, sẽ là người tốt như bà và bố mẹ anh chị mong đợi"."uhm,t sẽ không cáu nữa,sẽ dễ thương như ngày xưa"."người đó à!sẽ tốt hơn thôi,không giận,không trách và không nghĩ...mong người đó không ghét e,mong người đó học tốt,mạnh khoẻ".tất nhiên nó cũng không quên chúc nó 1 câu hoành tráng,là câu duy nhất nó muốn thành hiện thực" tháng 6 bảo vệ thành công nha nhóc!".
là blog nên nó cũng blog luôn, trời HN về đêm nóng quá....lại yên tĩnh nữa....nó chúc mọi người ngủ ngon,ngày mới lại bắt đầu!

TrangTranh
26/06/08, 01:53 AM
Em nói về cảm xúc hai chiều, chị hiểu , những con đường 1 chiều chạy dài, nhưng quẩn quanh bên nó vẫn còn lối cho mình quay lại phải không ?

Em nói về cảm giác tương đối, chị hiểu, nhưng lại không đồng ý, mở đầu cho những ý nghĩ về trống rỗng hay trơn tuột ?

Đã qua những lúc cảm giác chông chênh, không thực, nhưng giờ đây lại sợ hãi trước những hiện hữu của xung quanh

Có lẽ vẫn phải đợi thôi em ạ, đến lúc khó ai có thể bước vào cái thế giới riêng biệt ấy !

Vẫn xám _ Màu khói thuốc đấy em !

Lạ em nhỉ !

-------------------------

Thực thì không muốn nghe :smi83:, sợ phải nhớ , như vô tình hữu ý thì vẫn phải nghe :smi70:, thấy mấy đứa kêu điểm kì này thấp quá, đồ án đá lại tứ tung:cry5:, hình như được cái điểm thực tập công nhân kéo lại:smile03: , nhưng mà làm lại mấy cái đồ án thì cũng vỡ mặt mất thôi.:anger1:

Năm nay học hè sớm, 28 các chú ấy mới đá lại xong, mồng 7 đã lại học với hành:hog4:, kể cũng mệt, nhưng mà phá sản vụ đi Quảng Trị là tiếc nhất:puzzle4:... Hờ hờ, ai biết mà thương cho , học sớm thi sớm, đá lại sớm :smile08:

Nói vậy chứ, lớp mình cố lên nhá ( hic, mặc dù nói thật là tớ chả ưa ;)) ), 4 năm rưỡi mà out khỏi trường :smile16:, tớ còn đến kiếm mấy bữa chứ nhỉ :smile04:

1,2,3 ! Cố lên nào các đồng chí Cầu 7 "Xây những con đường, xây những cây cầu , nối những bờ vui ":action01:

doananh
26/06/08, 06:02 PM
Thi xong, lâu rồi mới ghé thăm diễn đàn. Muốn viết gì đó nhưng thật sự không biết viết gì. Phải một tuần nữa ? mới về nhà, bây giờ chắc là đang đi thực tập, không biết hôm trước ? bảo vệ đồ án có tốt không. Không biết nữa nhưng hình như chỉ nhiêu đó là đủ. Vì viết thêm cũng chẳng biết viết gì. Chúc T thực tập tốt và nhớ giữ gìn sức khỏe nha.

phnam
26/06/08, 09:49 PM
Thi xong, lâu rồi mới ghé thăm diễn đàn. Muốn viết gì đó nhưng thật sự không biết viết gì. Phải một tuần nữa ? mới về nhà, bây giờ chắc là đang đi thực tập, không biết hôm trước ? bảo vệ đồ án có tốt không. Không biết nữa nhưng hình như chỉ nhiêu đó là đủ. Vì viết thêm cũng chẳng biết viết gì. Chúc T thực tập tốt và nhớ giữ gìn sức khỏe nha.

Ái chà chà, chắc một cô nàng, tương tư anh 04 nào đây? T là ai mà hạnh phúc thế nhỉ!!!
DoanAnh ơi! Hay lên bàn mổ cho anh em kiếm chút thông tin hè!!!

castus2411dn
26/06/08, 11:30 PM
Hôm nay lại một ngày nhiều cảm xúc, vào 4rum thấy mọi thứ trống trơn. Title mà mình định trả lời cho một người giờ đã mất dấu. Thôi vậy, để gió đưa tất cả vào lãng quên, một chút nuối tiếc, một chút dở dang sẽ để lại điều gì đó mà ta sẽ cất giữ cho nhau.

TYPHN
26/06/08, 11:42 PM
Đêm khuya, Típ Phờ Nờ đang nghe nhạc Trịnh:
" Sống trong đời sống cần có một tấm lòng,
Để làm gì em biết không?
Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi..."

quybinh
27/06/08, 10:23 AM
Sao mà mấy ngày nay thời gian trôi chậm thê không biết! Chỉ còn một môn nữa thôi!
Thế là chỉ còn 4 ngày nữa là ta được về nhà rùi!!! haha, vui quá!!!

utcung_nhome
27/06/08, 12:32 PM
Cuộc sống thật thú vị, đôi khi nhìn một tia nắng cũng thấy có cái gì đó...nhìn hạt mưa rơi cũng thấy cái gì đó...là cái gì nhỉ?:smi13: Là cảm xúc nhẹ nhàng là mênh mang tâm trạng ...là là..mà tâm trạng gì đây ? Uh mà đâu có gì ,ko có gì cũng khiến ta phải suy nghĩ. Sao hôm nay mình thấy bình yên thế? Vu vơ thế và "ko có" gì thế ?
Thời tiết hôm nay thật đẹp, thế nên cả buổi sáng cứ ngó ngơ ngắm cảnh làm ai cũng chọc.ÔI ! CON BÉ LÃNG MẠN. Uhm ! thì lãng mạn là gia vị của cuộc sống mà. Chiều nay nhất định đi swimming -pool, mà mình ko biết bơi ..hiii ..kệ ! đã có phao rùi lo gì...:smi97:

ngocmeu
29/06/08, 04:31 PM
Chỉ còn hơn 4 ngày nữa mình đã phải đối đầu với 1 kì thi vô cùng quan trọng, 1 bước ngoặt lớn của cuộc đời. Thế mà............ "sự tự tin lâu nay đâu rồi hả N, sao lòng cứ phải thấp thỏm, lo âu nhiều thế điều đó ko hề tốt cho mày đâu". Nhưng mình chẳng thể nào thoát khỏi chúng, ko định online, ko định thư giãn..... tất cả chỉ muốn tập trung vào học nhưng càng cố như thế lại càng căng thẳng và chẳng có gì vào đầu đc, lại càng sợ sệt, lo âu. Đã bao mùa thi qua mình vẫn hay chúc những anh chị đi trước những lời chúc, những lời động viên, họ nói cám ơn mình vì mình đã giúp họ tự tin hơn nhiều, giúp họ can đảm trở thành sĩ tử thế mà bây giờ khi mình là họ mình lại ko thể tự vượt qua những điều này. Mình ko đủ tự tin, mình sợ mình sẽ khó có cơ hội đặt chân vào giảng đường BK, sao bỗng dưng mình thấy nó trở nên xa vời đến thế?

tuananh
29/06/08, 04:45 PM
Mình ko đủ tự tin, mình sợ mình sẽ khó có cơ hội đặt chân vào giảng đường BK

Ồ hô!Cô bé ngocmeu này hãy tự tin lên chứ,Chưa xuống nước mà đã sợ ướt rồi.Phải tự tin bé ngomeu àh.
Cái gì đến rồi cũng sẽ đến thôi.Đừng có bi quan như thế bé ngocmeu àh.
Mọi việc vẫn còn ở phía trước đợi bé cơ mà.Hãy cố lên bé.
Chúc bé ngocmeu thành công với ước mơ của mình.

quybinh
29/06/08, 05:51 PM
thế là một năm học đã trôi qua! Một mùa hè lại đến!
Giờ sắp về quê dưỡng sức, hì, vui quá! nhưng không hiểu sao lòng mình lại có cảm giác .....như thế nào ý! Chả biết là tại sao nữa????

castus2411dn
29/06/08, 10:04 PM
Chỉ còn hơn 4 ngày nữa mình đã phải đối đầu với 1 kì thi vô cùng quan trọng, 1 bước ngoặt lớn của cuộc đời. Thế mà............ "sự tự tin lâu nay đâu rồi hả N, sao lòng cứ phải thấp thỏm, lo âu nhiều thế điều đó ko hề tốt cho mày đâu". Nhưng mình chẳng thể nào thoát khỏi chúng, ko định online, ko định thư giãn..... tất cả chỉ muốn tập trung vào học nhưng càng cố như thế lại càng căng thẳng và chẳng có gì vào đầu đc, lại càng sợ sệt, lo âu. Đã bao mùa thi qua mình vẫn hay chúc những anh chị đi trước những lời chúc, những lời động viên, họ nói cám ơn mình vì mình đã giúp họ tự tin hơn nhiều, giúp họ can đảm trở thành sĩ tử thế mà bây giờ khi mình là họ mình lại ko thể tự vượt qua những điều này. Mình ko đủ tự tin, mình sợ mình sẽ khó có cơ hội đặt chân vào giảng đường BK, sao bỗng dưng mình thấy nó trở nên xa vời đến thế?

Cố gắng lên, đừng rụt rè trước cơ hội lịch sử như thế này, đánh mất tự tin là mất đi một nửa chiến thắng rồi. Con vành khuyên vẫn hót dù đang đậu trên cành liễu yếu mềm mà không chút lo sợ, vì vậy đừng đợi lúc cơ hội trong tầm tầm tay mới có được hy vọng cũng như "sức chiến đấu" cao nhất. Vì niềm tin của gia đình, bạn bè và của một ai đó, hãy cố hết sức mình.

tuananh
30/06/08, 07:40 AM
thế là một năm học đã trôi qua! Một mùa hè lại đến!
Giờ sắp về quê dưỡng sức, hì, vui quá! nhưng không hiểu sao lòng mình lại có cảm giác .....như thế nào ý! Chả biết là tại sao nữa????

Nghỉ hè đối với các bạn Sinh Viên là vui rồi..Về quê quá đã...Một số bạn chơi thỏa mái còn một số bạn có những mục đích riêng của mình...Nhưng hình như quybinh đang vẫn còn lưu luyến ai đó...Hay đang tương tư ai đó...cho nên mới có cảm giác không hiểu sao lòng mình lại có... như thế nào ý...Nói ra đi cho nhẹ lòng có gì anh em chia sẻ kinh nghiệm cho...

ngocmeu
10/07/08, 11:41 PM
Thi cử thế là xong rồi! Sáng nay xong môn cuối cùng bước ra khỏi phòng thi ôi thật nhẹ nhõm nghĩ rằng mình sẽ đậu: cứ vui cười đấy, hát ca đấy... mọi chuyện thật thoải mái. Ra Huế chơi ôi còn gì bằng! mấy ngày trước cứ lo âu thấp thỏm bởi kA điểm sát quá, hôm nay tưởg chừng như sẽ thoài mái hơn nhiều...
Nhưng đọc đáp án anh văn mình mới thật sự té ngửa. Mình biết hơn 1 năm nay mình ko học 1 chữ anh văn nào đến nỗi từ quen giờ cũng hóa thành lạ nhưng mình nghĩ điểm anh văn mình chắc cũng đủ đậu nhưng: N àh mày quá tự tin rồi đó và cái gì quá thì cũng ko tốt và rớt đại học đó là sự trả giá của mày..... Tất cả vang lên trong đầu, lòng rối bời. Mình biết ăn nói thế nào với ba mẹ đây? nhất là ba? Mình phải đối mặt với nó trước ánh nhìn, trước sự thất vọng của bao người, mình sẽ nói sao với những ng` yêu thương mình? Lúc này mình chưa có đủ can đảm để đối diện với nó.............
Và chính vì ko đủ can đảm mình lại phải mỉm cười trước những lời hỏi thăm dù trong lòng lại cảm thấy nhói, mình biết nói sao với họ chứ? ba mẹ mình lại đang ở đấy, họ đang tự hào về mình. Mình chỉ biết quay mặt đi cố giấu những giọt nước mắt đang chực trào ra.Cổ họng mình nghẹn đắng. Mình thấy khó chịu khi có ai đó hỏi thăm, mình muốn hét lên thật to " con trượt rồi " để mọi ng`biết và thôi nói ra những lời nói khiến mình nhói lòng như thế. Nhưng mình.............
Sao mọi thứ lại tồi tệ đến thế? Tất cả chỉ tại bản thân mình thôi, tất cả tự mình gây ra và hậu quả giờ đây mình phải tự gánh chịu thôi. Có ai cho mình 1 sự dũng cảm, 1 sức mạnh để vượt qua chuyện này ko? Mình phải làm thế nào giờ? Làm thế nào đối diện được với mọi người?
Mình ko sợ thi lại nhưng mình sợ lại quay lại những áp lực vừa qua cộng thêm sự thất vọng của mọi người về mình điều đó khiến mình muốn trốn tránh, có nơi nào đây???????????????????

myhan
11/07/08, 07:37 AM
Trời âm u buồn ngủ thấy ớn.
Thời điểm này HN đã vào thu, chợt nhớ mấy câu thơ cũ...
Sớm chớm lạnh trong lòng HN
Những phố dài xao xác heo may...
Nhớ thu Hà Nội, nhớ những chiều lang thang trên Phan Đình Phùng, đôi lúc lượm đc những quả sấu chín già, xoa xoa vào tà áo và nhâm nhi ngon lành. Nhớ những buổi trưa đi học ở lại trường, tha thẩn dưới con đường Hàn Quốc đẹp mê hồn trong khuôn viên C1, không biết bây giờ hàng cây đó lá đã đổi màu hay chưa?Nhớ cái rét se se hanh khô khiến con gái trong lớp đứa nào cũng hồng hồng hai má, nhìn yêu thương chi lạ.Nhớ những lúc đứng trên tầng 5 D4 nhìn quanh quẩn khắp trường, rồi nhìn lên bầu trời cao trong xanh, thấy mông lung chi lạ (trời thu ở HN sao mà đẹp thế, cao xanh và trong vắt, như cái nhìn con gái). NHớ những ngày chớm thu, con đường đôi trong trường lá xà cừ rụng nhiều lắm, lãng mạn và đẹp cực kì, bọn con trai trong trường tha hồ nhìn 15% dân số trong trường tung tăng đi học, tóc lòa xòa tung bay trong lá...Giản dị nhưng đẹp chi lạ....
Nhớ tất cả....và nhớ rất nhiều....
Vào Đà nẵng mình chưa cảm nhận đc cái chớm thu đó. Có lẽ ranh giới các mùa ở ĐN chưa rõ ràng lắm thì fải, bỗng mấy hôm nói chuyện với lũ bạn ngoài kia, nghe chúng nó kêu rét, kêu hanh mình mới giật mình, uhm nhỉ, thu về mất rồi....
Cô giáo lãng mạn quá. Ha nội tầm này đang mùa raining sesson, mùa hè. NÓng quá

TrangTranh
14/07/08, 09:38 PM
Cũng mới thi xong, chưa bao giờ tự muốn mình trượt ĐH như lúc này , có lẽ tại HN mùa này nắng quá, mà mình thì sợ vô cùng .... Yêu lắm, cũng sợ lắm ..:M09:

maiyeu2307
14/07/08, 10:07 PM
hey.... cuối cùng cũng chỉ là gió mây thoáng qua mà thôi, cát bụi lại trở về với cát bụi. Ngày qua ngày vẫn cô đơn một mình ta mà thôi......hix hix
:M064:

Ruyubang_do
14/07/08, 10:18 PM
hey.... cuối cùng cũng chỉ là gió mây thoáng qua mà thôi, cát bụi lại trở về với cát bụi. Ngày qua ngày vẫn cô đơn một mình ta mà thôi......hix hix
:M064:

:M050:Ặc, ai bảo, mai đứa nào đi ghẹo gái đấy ? Cô đơn thế nào đc :)) :M04:

tuhat2412
15/07/08, 12:23 AM
“Có những tháng năm trôi qua không trở thành nổi nhớ
Nhưng nhiều khi chỉ một lần gặp gỡ
Ánh mắt nào bỡ ngỡ một niềm tin…”
Nổi nhớ không tên. Sao tìm về nhức nhối?
Nhìn những bông hoa lan Đà Lạt khoe sắc trong mùa nắng vàng rực rỡ mà tôi nhớ Đà Nẵng, nhớ đến anh. Nhớ đến giỏ hoa lan trước cửa sổ phòng trọ của anh và giỏ hoa lan của mình để ở phòng trọ giờ này có ai chăm sóc cho mình không? Lúc mới thấy giỏ lan của anh tôi thầm nghĩ có một ngày tôi sẽ bảo với anh rằng: “Để xem giỏ lan của anh và em, giỏ hoa nào trổ bông trước nhé”. Nhưng rồi tôi chưa kịp bảo với anh tôi cũng yêu hoa lan, đã trộm nhánh lan ở Thủy Vân Sơn trong một lần đi tham quan và đã chăm sóc nó thật tốt, đợi chờ từng ngày để nhìn thấy nó trổ hoa thì tôi và anh đã xa rồi. Tôi tự trách mình vớ vẩn, tại sao lại nhớ đến những điều không đâu khi đang đi giữa rừng hoa lan tràn đầy hương sắc, khí trời Đà Lạt thoang thoảng hương hoa.
Ừ nhỉ. Thời gian đã trôi qua. Người ta thường bảo rằng thời gian là liều thuốc xóa nhòa đi những nỗi đau buồn, những vết thương trong tâm hồn con người. Thế mà, thời gian đối với tôi như liều thuốc đắng không chữa lành bệnh,…
Cứ hờn trách quá khứ thì người ta chỉ thấy những lỗi lầm, nếu quay lại quá khứ thì chúng ta có thể làm tốt hơn thế không? Có bao lần tôi cố quên, cố xua tan những kỉ niệm, thế nhưng càng cố quên kỉ niệm luôn hiện lên trong tâm trí tôi, lại cứ bảo với tôi rằng mi đã sai, đã sai rồi.
Anh đến với tôi trong khoảng thời gian mà tưởng chừng tôi không thể vượt qua nổi chính mình. Lúc đó tôi đang đứng giữa bờ vực của cuộc sống, tôi đấu tranh cho nhiều lựa chọn trong đó có sự sống và cái chết. Tôi mất niềm tin ở cuộc sống hiện tại, ở tương lai, mất niềm tin ở chính bản thân mình. Tôi không biết đâu là đúng, đâu là sai và tôi đã sống mù quáng theo cảm tính. Bây giờ nghĩ lại tôi cũng không hiểu tại sao mình lại như thế, tại sao mình lại yếu đuối như vậy? Chính điều đó đã làm tôi đánh mất đi một điều gì đó tốt đẹp anh dành cho tôi, mất luôn cả tình bạn giữa tôi và anh mà tôi hằng mơ ước.
Khi đau khổ, con người ta rất cần cho mình một chổ dựa để vượt qua nổi đau, để đứng vững trong cuộc sống và nghĩ tới tương lai. Anh cho tôi một chổ dựa, cho tôi một niềm tin nhưng lúc đó tôi không đủ mạnh mẽ, đủ sáng suốt để đón nhận những điều tốt đẹp anh dành cho. Khi anh ra đi, tôi mới ngỡ ngàng anh là một người tốt, một người rất tốt, nếu ngược lại tôi không biết giờ mình như thế nào? Chính vì anh ra đi tôi mới biết rằng bản thân mình không tự cố gắng đứng lên thì chẳng ai giúp được mình cả.
Thời gian tôi và anh gặp nhau không nhiều vì thế cả hai chưa hiểu nhiều về nhau. Tôi chỉ biết anh là một người yêu thơ, một tâm hồn lãng mạn, đa cảm và hay suy tư. Tôi yêu thơ Xuân Quỳnh và anh cũng vậy. Tôi còn nhớ mãi cái tin nhắn anh bày tỏ tình cảm đối với tôi (?) là những câu thơ cuối trong bài thơ Tự hát của nữ sĩ Xuân Quỳnh cùng với những lời nhắn nhủ:

“Anh trở về đúng nghĩa trái tim anh
Là máu thịt đời thường ai cũng có
Cũng ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
Nhưng biết yêu em cả khi chết đi rồi”. Em hãy giúp anh nhé!
Lúc đó tôi trả lời anh rằng: Đó là câu thơ của Xuân Quỳnh, tâm trạng của Xuân Quỳnh thì em làm sao giúp được anh?
Rồi những câu nhắn tin đầy thú vị của anh là niềm hạnh phúc cho tôi. Những tin nhắn ấy tôi đã xóa khỏi phone nhưng chẳng thể nào xóa được trong kí ức của tôi về anh. Tôi biết mình chẳng nhớ nhiều về anh đến thế nếu như không có những dòng tin nhắn, những lời động viên của anh dành cho tôi.
Có thể sự thật không tốt đẹp khi mình chỉ nhìn qua, khi ảo vọng và cái quá khứ không còn muốn nghe, thấy ở hiện tại. Con người ta phải sống cho hiện tại, sống cho mình. Có lẽ đối với anh, tôi không còn tồn tại cả trong kỉ niệm như anh từng nói. Nếu điều ấy đúng thì tốt cho anh, anh sẽ quên đi vết thương mà tôi đã gây nên. Tôi thật lòng xin lỗi anh, xin lỗi chính mình, biết rằng quá khứ không thể nào quay lại. Cầu chúc cho anh mạnh khỏe, thành đạt và tìm được cho mình người yêu lí tưởng như tôi từng chúc anh.
Ngày hôm nay tôi đã tự tin với chính bản thân mình, tự tin vào cuộc sống, biết vượt qua trở ngại bằng chính nội lực bản thân mình. Con đường tôi đi chỉ một mình nhưng thấy nhẹ nhàng hơn và ở đó có hình bóng anh cho tôi cố gắng.

“Em trở về đúng nghĩa trái tim
Biết làm sống những hồng cầu đã chết,
Biết lấy lại những gì đã mất,
Biết rút gần khoảng cách của yêu, tin.”
Kỉ niệm ơi! Ngủ yên nhé!

“Cho ta xin những ngày tháng bình yên nhất
Ôm tuổi đời dệt lại những ước mơ”.

Mênh mang trong khung cảnh Đà Lạt cho tôi sự bình yên. Những làn gió thoảng qua mang hương hoa làm dịu ngọt cái nóng bức của mùa hè,...

utcung_nhome
18/07/08, 10:14 AM
Đà Nẵng, mảnh đất nắng và gió. Trở lại từ phố núi sau một thời gian sao"thấy mọi thứ "như xa hơn lạ hơn....xuống đây nóng ,mệt,nhức đầu và ...có lẻ tại thời tiết thay đổi đột ngột quá. Hôm qua đi gặp những người bạn của bạn và lại nghe một câu nhận xét" Út giống một người" giống ai kia chứ:M012:..sao cứ phải là thế ? Mình ghét cay ghét đắng khi nghe câu nhận xét đó...Dù sao thì sự thật vẫn là sự thật ....nhưng sao lại phải là người đó .....
Ta mang bài thơ đi về với biển
Làm con sóng chiều ru mãi đời nhau
Đợi chim uyên ương bên trời thoáng hiện
Để hát cùng chim một khúc mưa sầu....

ngocmeu
18/07/08, 10:23 AM
Đà Nẵng, mảnh đất nắng và gió. Trở lại từ phố núi sau một thời gian sao"thấy mọi thứ "như xa hơn lạ hơn....xuống đây nóng ,mệt,nhức đầu và ...có lẻ tại thời tiết thay đổi đột ngột quá. Hôm qua đi gặp những người bạn của bạn và lại nghe một câu nhận xét" Út giống một người" giống ai kia chứ:M012:..sao cứ phải là thế ? Mình ghét cay ghét đắng khi nghe câu nhận xét đó...Dù sao thì sự thật vẫn là sự thật ....nhưng sao lại phải là người đó .....
Ta mang bài thơ đi về với biển
Làm con sóng chiều ru mãi đời nhau
Đợi chim uyên ương bên trời thoáng hiện
Để hát cùng chim một khúc mưa sầu....

Đúng là cảm giác bị người khác giống ai đó thật chẳng dễ chịu chút nào cứ y như mình chỉ là 1 cái bóng và điều đó thật sự rất khó chịu với những cô gái có cá tính luôn tự hào là chính mình.Chị Út vào ĐN rồi àh sao ko hẹn gặp nhau chút nhỉ :D hay là muốn có anh nào dẫn đi biển chơi ạh?

utcung_nhome
18/07/08, 10:36 AM
Út mới vào hai hôm nè Mếu ui. Vào mà chưa đi đâu dc hết cả,nắng nóng khô người ..ra đường hoa mắt một thấy hai sợ quá đi..hiii...Mếu có mún ăn chè ko ? Hay chị em mình đi một chầu nha, tiện thể Mếu khao luôn nhen..hi. À em thích đi biển ko ,chị thích ngắm biển lúc chiều tà ,đẹp và yên bình quá em nhỉ...

ngocmeu
20/07/08, 12:00 AM
Anh àh em biết anh cũng được 1 thời gian rồi đó nhi? Lần đầu chat với anh qua sự giới thiệu của 1 ng` bạn thật sự em chả thấy hứng thú gì bởi hình anh quá xấu ^.^ nói thật đó vả lại lúc đó em nghĩ ai làm quen mình cũng sẽ lại nói ra những câu tán tỉnh mà điều đó em lại ko hề thích chút nào nhất là vào năm 12. Từ đó em luôn ẩn nick với anh, cứ như là ko muốn thấy mặt luôn vậy.

Thế rồi em vô tình nhận ra cái tài của anh qua 1 lần bị gặp sự cố, em bắt đầu thấy mến vì cái tài đó. Những lần online nói chuyện rất vui vẻ, anh đem lại cho em cảm giác thoải mái và bắt đầu em muốn đc dựa dẫm khi gặp trục trặc ( điều đó khác xa hoàn toàn với con ng` của em ). Rồi dường như những buổi online đã giúp cho anh và em trở nên thân hơn và tình cờ em chợt nhận ra mình bắt đầu thích anh mất rồi. Điều oái ăm thay anh đã có ng` yêu và còn tâm sự với em chuyện của 2 ng` dẫu có lúc chẳng thuận buồm xuôi gió. Em chỉ có thể sẻ chia với anh như 1 ng` bạn mà thôi và dặn lòng mình chẳng thể hơn.Thế nhưng mỗi lần gặp anh em lại càng thích anh hơn. Em chẳng biết phải làm sao với con tim mình, em ko muốn làm ng` thứ 3.Bạn bè ai cũng bảo sao máy yêu mà khổ thế ng` ta mới có ng` yêu chứ đã có vợ đâu mà lo hic nhưg em ko làm đc. Em muốn thổ lộ con tim mình với anh những sao khó quá ( mặc dù em luôn nghĩ con gái thời nay phải mạnh dạn bày tỏ tình cảm của mình ) Nhưng em ko làm đc và bắt đầu tìm đủ thứ để ra tín hiệu nhưng có lẽ anh chỉ mãi coi em là 1 ng` bạn, 1 ng` em dẫu nhiều lần anh vẫn đùa là anh iu của em đấy, cái cách nửa vời của anh làm em lo sợ, rối lòng hơn. Em biết bước vào tình cảm của anh như 1 hố bùn ma lực mà em nên sớm thoát khỏi nhưng em chưa tìm ra cách nào cả.....................................Khó quá

maiyeu2307
20/07/08, 12:38 AM
Yêu là chết trong lòng một ít.

-Hey.......... Yêu làm gì cho khổ cứ sống một mình tự do tự tại, chả ai quấy rầy, chả phải nặng đầu suy nghĩ, chả phải giận phải hờn, chả phải đưa đi đón về, nhớ nhớ thương thương để rồi nửa đêm thức giấc gọi tên người.
Ôi tình yêu là một thứ thật cao đẹp mà với hoài không có tới......

-Nhưng khi yêu thì được cảm giác quan tâm ân cần chia sẻ niềm vui nỗi buồn, hạnh phúc cũng như khổ đau....

Cuối cùng chọn phương án một + xt.vn

quybinh
20/07/08, 09:52 AM
Sao mấy hôm nay trở lại ĐN mà lòng ta thấy bùn thế này?
Cũng cái nắng miền trung,cũng những con người ấy,cảnh vật ấy...... nhưng tại sao lại làm mình thấy nao lòng?????

phungtuan2009
23/07/08, 01:06 PM
hic mấy bác viết hay quá.. cho tui làm quen với mọi người nhé...
trời sài gòn hôm nay tự nhiên đổ mưa..hĩ làm cho cai đống quần áo tội nghiệp tưởng hôm nay được thanh lý thì nay lai phải hoãn lại..

ĐKT
24/07/08, 04:12 PM
Lâu rồi không viết. Thật đáng trách! mặc dù ngày nào cũng vào diễn đàn xem bài. Có thể do tâm trạng mình không được tốt, cũng có thể do công việc, gia đình, ... hy vọng những ngày tới sẽ tốt đẹp hơn.

Hôm nay vào diễn đàn đọc bài của một người quen nay đã ra trường, là kỹ sư mà sao thấy vẫn giống như khi còn học năm 4. Vẫn như thế! Buồn thay! Môi trường làm việc sẽ làm cho con người ta lớn hơn, chắc thế. Tự nhiên mình cảm thấy hơi lo cho Cty nơi mà ở đó GĐ và một vài anh, em là người nhà của mình......

Chiều nay Đà Nẵng vẫn nắng và nóng, ước chi có một cơn mưa chiều sẽ làm cho không khí mát mẻ hơn.

ngocmeu
29/07/08, 07:11 PM
Đã bao lần con vấp ngã, ba mẹ luôn để tự con đứng dậy, ba mẹ gọi đó là tập cho con tính tự lập, thích nghi với cuộc sống. Con hiểu và thầm cám ơn ba mẹ về điều đó. Con chẳng còn quá sợ hãi mỗi khi vấp ngã mà chỉ có một mình bởi con đã quen với nó. Nhưng đôi khi cảm giác ấy lại kéo đến và chiếm hết trong tâm trí con khiến con càng bối rối hoảng sợ, nhưng con khó có thể nói ra. Tất cả bởi rằng trong mắt mọi người con là một cô gái mạnh mẽ. Và ngay cả khi yêu đuối nhất con vẫn phải cố tỏ ra mạnh mẽ, mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi.

Giờ đây, con lại sợ ngã bởi đây có thể là một cú ngã rất đau. Và đau đơn hơn khi con sợ phải nhìn vào đôi mắt những người yêu thương, bắt gặp chính mình trong đó, một kẻ thất bại đang đối diện với hình tượng vinh quang. Bao lần con ngã đau nhưng ánh mắt khích lệ của ba mẹ đã thúc giục con đứng lên nhưng con sợ rằng lần này trong 2 đôi mắt yêu thương kia là sự thất vọng. Còn bao ánh mắt bạn bè, liệu có còn chẳng sự sẻ chia hay họ sẽ mải bận vui với niềm vui mới. Chợt nhiên con sợ cô đơn, sợ trải qua nỗi đau 1 mình, con sợ đối diện với mắt ai, sợ đối diện với cả chính mình.............Con sợ ngã và sẽ bị bỏ rơi

Hình như gần đây con quá yếu đuối rồi thì phải, con người mạnh mẽ của lí trí trong con đã đi đâu mất, con sợ mất chính mình mẹ àh. Hãy ở bên con mẹ nhé dẫu có thể lần này con sẽ làm mẹ thất vọng. Hãy cho em mượn một bờ vai nhé anh, em chỉ muốn mượn 1 chút để khóc mà thôi bởi anh sẽ ko thuộc về em....

TrangTranh
29/07/08, 11:26 PM
Dạo này hay quên, mà quên quá thể ấy chứ, cứ tưởng đã thay đổi, đã khác .... nhưng ko phải vậy !

Em đứng lên mùa đông nhạt nhòa ...từng đêm mưa ... từng đêm mưa ... từng đêm mưa .... mưa lạnh từng ngón sương mù ...

Rồi mùa xuân không về
Mùa thu cũng ra đi
Mùa đông vời vợi
Mùa hạ khói mây ...........

Nhẹ nhàng mà cũng dịu dàng quá đỗi ..........

Không thể biết được cảm giác sau khi mọi người hát , thấy thản nhiên mà không thể thản nhiên được, thấy muốn nhớ mà cũng không biết mình định nhớ điều gì, có vẻ như , những hạt cát cuối cùng cũng trở về với biển ? hay lại vẫn lang thang mà gió cũng chẳng thế kiếm tìm ?

Trời cao đất rộng một mình tôi đi, một mình tôi đi ....
Đời như vô tận , một mình tôi về, một mình tôi về ... với tôi !

doananh
05/08/08, 04:47 PM
Close your eyes, give me your hand, darling
Do you feel my heart beating, do you understand?
Do you feel the same, am I only dreaming?
Is this burning an eternal flame?

I believe it's meant to be, darling
I watch when you are sleeping, you belong to me
Do you feel the same, am I only dreaming
Or is this burning an eternal flame?

Say my name, sun shines through the rain
A whole life so lonely, and then you come and ease the pain
I don't want to lose this feeling

....................

doananh
12/08/08, 10:13 AM
10 ngày mẹ nhớ.

Từ ngày có con, trong trái tim mẹ đầy ắp những kỷ niệm yêu thương về con. Mẹ dõi theo và ghi nhớ từng bước con khôn lớn, trưởng thành.

1. Ngày con chào đời, mẹ cảm thấy cuộc sống của mình như mới bắt đầu mang một ý nghĩa mới, quan trọng hơn, đẹp hơn và thiêng liêng hơn.

2. Lần đầu tiên mẹ diện cho con chiếc áo đầm, thắt cho con bím tóc và thấy con dịu dàng, xinh xắn như một thiếu nữ.

3. Lần đầu tiên con vào bếp giúp mẹ làm cơm. Mẹ chợt nhớ câu ông bà nói: "Ruộng sâu, trâu nái không bằng con gái đầu lòng". Mẹ hãnh diện làm sao về con.

4. Con chạy về khóc òa với mẹ khi bắt gặp những dấu hiệu của tuổi dậy thì. Mẹ vui mừng vì biết rằng con đã lớn.

5. Lần đầu tiên con tâm sự với mẹ chuyện có người tặng hoa và tỏ tình. Ánh mắt con sáng ngời hạnh phúc. Mẹ vừa vui với niềm vui của con, vừa cảm thấy hồi hộp: Con gái mẹ sẽ bắt đầu con đường của hạnh phúc và khổ đau.

6. Lần đầu tiên con hò hẹn. Mẹ tiễn con ra cửa và chờ đón con trở về với tâm trạng hồi hộp, lo lắng như nhau. Chuyện tình yêu của con mà mẹ mang trong lòng như tình yêu của mẹ.

7. Ngày con đi làm đầu tiên, mẹ tiễn con bước vào cuộc sống rộng lớn. Hành trang con mang theo có cả tình yêu thương của mẹ.

8. Con lãnh tháng lương đầu về liền vội đi mua quà cho mẹ, cho ba. Con bắt đầu bàn bạc với mẹ chuyện chi tiêu trong nhà như một người lướn. Con hãnh diện về món tiền đầu tiên mình làm ra bao nhiêu, mẹ vui sướng bấy nhiêu.

9. Ngày tiễn con đi lấy chồng, mẹ nhìn thấy trong con tất cả hoa trái của cả cuộc đời mẹ. Con không còn là của riêng mẹ nữa. Mẹ vừa vui, vừa buồn vì điều đó.

10. Con báo tin vui con đã có thai. Vậy là con sắp làm mẹ. Con sẽ bắt đầu những ngày đáng ghi nhớ như mẹ từng trải qua. Và con sẽ hiểu nhiều hơn tình yêu mà mẹ dành cho con.

utcung_nhome
15/08/08, 10:49 AM
Mấy ngày qua thật ý nghĩa, mình đã được về quê hương thăm lại bao người thân và bạn bè. Nhớ lại chủ nhật hôm rồi khi nghe mẹ gọi bảo" con về được thì về quê đi ba mẹ và các anh chị về rồi".Chẳng kịp suy nghĩ gì thêm thu xếp hành trang và lên đường ngay lập tức. Cảm giác được đặt chân lên mảnh đất quê hương sau bao năm trời xa cách thấy lòng nao nao khó tả. Hạnh phúc thật ..vui thật nhưng vẫn thoáng chút buồn vì không còn nhiều người còn nhớ mình là ai, trừ những lúc bám gót theo chân mẹ..hic..không khí trong lành, miền quê yên bình, con người nghèo mà chất phác chân tình..thật đúng với câu hát " quê hương mỗi người chỉ một như mà chỉ một mẹ thôi " Ôiii...quê tôi ......

ngocmeu
15/08/08, 09:13 PM
Mấy ngày qua thật ý nghĩa, mình đã được về quê hương thăm lại bao người thân và bạn bè. Nhớ lại chủ nhật hôm rồi khi nghe mẹ gọi bảo" con về được thì về quê đi ba mẹ và các anh chị về rồi".Chẳng kịp suy nghĩ gì thêm thu xếp hành trang và lên đường ngay lập tức. Cảm giác được đặt chân lên mảnh đất quê hương sau bao năm trời xa cách thấy lòng nao nao khó tả. Hạnh phúc thật ..vui thật nhưng vẫn thoáng chút buồn vì không còn nhiều người còn nhớ mình là ai, trừ những lúc bám gót theo chân mẹ..hic..không khí trong lành, miền quê yên bình, con người nghèo mà chất phác chân tình..thật đúng với câu hát " quê hương mỗi người chỉ một như mà chỉ một mẹ thôi " Ôiii...quê tôi ......

hiiiiiiiiiiiiiiii em cũng mới về quê ra, được thưởng thức lại món canh cua phải gọi là vô cùng tuyệt vời, cảm giác trèo cây nhãn mà hái ăn trực tiếp thật chẳng thú gì bằng, ở thành phố biết bao giờ mới được leo trèo như thế chứ, ôi hương vị của đồng quê.............................. Quá tuyệt vời!!!

utcung_nhome
01/09/08, 08:39 AM
Ngày hôm qua cũng một ngày như bao ngày khác..cũng sáng ..cũng trưa ..và cũng tới chiều ..có chăng là cảnh đêm Huế lung linh hơn bình yên hơn và cũng trầm lắng hơn. Khoảng 8 tối đi hết siêu thị lại đến hội chợ mua sắm nhưng chẳng mua được gì...hic..chỉ tổ mỏi chân ..một nhóm 5 nhân, 3 nam 2 nữ ..lúc nào Út cũng được ưu tiên ..lạ gì nhỉ vì mình là ..út cưng chăng. Lại rảo bước tới cầu Trường Tiền,cảnh đêm đẹp quá. Ở đâu có được cây cầu liên tục đổi màu như thế nhỉ , Ngồi bên bờ sông Hương ngắm ánh đèn in trên mặt nước .mờ mờ ảo ảo ..hay thật! Sao mình lại nghĩ cây cầu này cũng như cuộc sống nhỉ, cũng liên tục đổi thay. Nhưng nó theo quy luật còn con người:M015: vô thường lắm....lại tranh cãi vui xem cây cầu lúc đó màu gì .uhm ..chỉ kịp ngắt câu nói nó đã sang màu khác.lại thua rồi..có lúc đã từng tranh cãi với ai đó bầu trời sau cơn mưa màu gì..màu hồng hay màu cam...hii ..nhưng màu gì thì mình vẫn thắng..hay thật .chắc mình là người cãi cố đây mừ.
Mà nhắc mưa thì mưa thiệt...mưa ko to nhưng hạt mưa lại rất to...ngày xưa mình thích mưa. Yêu mưa ...mưa cũng một mình giống ta mưa cũng ..hay khóc nhè giống ta...mưa biết buồn nhưng ko biết than vãn ...lại giống ta..
Mưa tạnh....đáng lẽ ra sau cơn mưa cầu vồng xuất hiện..nhưng đêm có có ko nhỉ??? Nếu có mình muốn xem đám mây bên cạnh màu gì..cầu vồng là biểu tượng của niềm vui, tươi sáng...nghĩa là sau cơn mưa là cái gì đó ấm áp hơn...nhưng giờ mình lại ghét mưa ...mưa ơi xin mưa đừng rơi..

ngocmeu
04/09/08, 05:07 PM
Hic mấy ngày rồi mới lại vào được diễn đàn như là về được nhà kaka:Mex10:
Ngày hôm qua chen chân từ sáng đến cuối chiều mới xin được 4 chữ kí hoàn thành công việc nhập học hiiiiiiiii thật là có đựoc chìa khóa mở cánh cửa đại học ( giấy báo đỗ ) thật chẳng dễ mà đến việc đẩy cánh cửa ( làm thủ tục nhập học ) cũng gian nan ko kém--> hậu quả đến ngày hôm nay đôi chân vẫn còn mỏi nhừ, đứng chen lấn suốt 8 tiếng đồng hồ mà lị,hic Nhưng thôi dù sao mình cũng đã hoàn thành xong chỉ trong 1 ngày còn khối người ngày hôm nay vẫn còn vất vả cảnh chen lấn ngạt thở kia, hic.
Ngày mai là mình bắt đầu đi học rồi đó, ôi tự hào sao 2 tiếng sinh viên dẫu rằng kèm theo nó sẽ có nhiều thứ phải lo lắng và chán chường nữa. Ko sao mình tin mình sẽ làm dược thôi kaka. Cố lên Mếu ơi :D

hpn
07/09/08, 12:00 AM
Ngày hôm qua chen chân từ sáng đến cuối chiều mới xin được 4 chữ kí hoàn thành công việc nhập học hiiiiiiiii thật là có đựoc chìa khóa mở cánh cửa đại học ( giấy báo đỗ ) thật chẳng dễ mà đến việc đẩy cánh cửa ( làm thủ tục nhập học ) cũng gian nan ko kém--> hậu quả đến ngày hôm nay đôi chân vẫn còn mỏi nhừ, đứng chen lấn suốt 8 tiếng đồng hồ mà lị,hic Nhưng thôi dù sao mình cũng đã hoàn thành xong chỉ trong 1 ngày còn khối người ngày hôm nay vẫn còn vất vả cảnh chen lấn ngạt thở kia, hic.
Ngày mai là mình bắt đầu đi học rồi đó, ôi tự hào sao 2 tiếng sinh viên dẫu rằng kèm theo nó sẽ có nhiều thứ phải lo lắng và chán chường nữa. Ko sao mình tin mình sẽ làm dược thôi kaka. Cố lên Mếu ơi :D

Trường Ngoại Ngữ đăng ký nhập học vất vả thế hả em? Chắc là do trường mới chuyển về cơ sở mới nên việc tổ chức gặp nhiều khó khăn, chứ Bách Khoa hay Kinh Tế đăng ký tương đối dễ dàng (đương nhiên là vẫn phải chờ). Chúc em có một quãng đời sinh viên thật sôi động và thú vị!

Queen
07/09/08, 12:31 AM
Back ! So happy to see may topic is still alive....
Not such a long time. but so many thing happen. And I'm always stay the same.
Like a child.
With an apple on her hand

hpn
07/09/08, 06:02 PM
Back ! So happy to see may topic is still alive....
Not such a long time. but so many thing happen. And I'm always stay the same.
Like a child.
With an apple on her hand

Chào mừng "Nữ hoàng" đã quay trở lại diễn đàn sau gần 1 năm "quy ẩn giang hồ". Bạn vẫn còn công tác ở DTU chứ? Sắp tới dịp offline diễn đàn rồi đấy, mời bạn tham gia!

gnuhyudov2506
07/09/08, 08:13 PM

Meu đăng ký vất vả quá hè, như thầy hpn bói ở bách khoa đăng ký dể hơn nhưng sinh viên 08X3 đăng ký dể hơn nữa vì có sự giúp đỡ tư vấn của LCD khoa đó.:Mfallingasleep::Mfallingasleep::Mfallingasle ep:
Đời sinh viên có nhiều cái để nhớ lắm meu ơi....:M040::M040:

ngocmeu
07/09/08, 10:34 PM
hiiiiiiiiiiiiiiiii đúng là trường BK truyền thống lâu năm có khác, NN trường mới, 2 cơ sở chạy đi chạy lại mệt quá hic, nhưng được cái lớp em con gái tuy đông nhưng đứa nào cũng bạo mạnh dạn quá trời luôn, xung phong làm lớp trưởng, bí thư ko lớp nào trong khoa nào bằng. Con trai thfi đúng là của quí của hiếm nhưng kết lại là con trai BK vẫn hơn ^.^ Hic trường dưới trung tâm thành phố mà lại đi học thể dục trên BK thật ko có cái nào oái ăm bằng, hic chuẩn bị tiền xăng xe mà chạy lên chỉ tội mấy đứa bạn ở trọ xe đâu mà đi, mà mình chỉ chở đc 1 ng`

Queen
07/09/08, 10:50 PM
Chào mừng "Nữ hoàng" đã quay trở lại diễn đàn sau gần 1 năm "quy ẩn giang hồ". Bạn vẫn còn công tác ở DTU chứ? Sắp tới dịp offline diễn đàn rồi đấy, mời bạn tham gia!
:Mfoyourinfo: Dạ báo cáo thầy. Tình hình là em đã... (Hị hị định dùng cái từ kia cơ mà hơi run run nên k dám)... rời bục giảng, rời DTU về xây dựng quê hương rồi ạ. Hiện em đi làm to bọn Tây tư bản rùi.
1 năm quy ẩn giang hồ vì có chút chút việc cá nhân, em vẫn online thường xuyên, vẫn vào đọc bài nhưng k log in thầy ạ. Hôm Offline em cũng bận 1 chương trình Trung thu ngoài này nên chắc k vào đc. Nhưng hôm đấy nếu có bánh trung thu thầy dành phần cho em một miếng hí

:Mfoyourinfo: )
Ngủ vùi sau những ngày rong ruổi. Năm 2008 sẽ đc coi là năm trên đường của mình. Rong rổi trên mọi miền của đất nước trong năm rồi. Từ Mũi Cà Mau cho tới địa đầu tổ quốc. Đi cho thỏa chí, đi cho thỏa tò mò...
Chưa hôm nào ngủ ngon và sâu như hôm nay. Giấc ngủ yên lành, không mộng mị. Thức dậy, thấy sảng khoái và biết đc rằng hôm nay sẽ là một ngày mới. Luôn là thế.

tuananh
08/09/08, 04:50 PM
Mưa

Lúc trước trời mưa thôi cũng đủ làm mình vui lắm, cho dù buồn mấy thì khi trời mưa cũng vui lại. Mưa cứ rơi mưa như cuốn trôi mọi buồn phiền, mưa gột rửa tâm hồn đang buồn bực, mưa làm mát con người đang nóng phừng. Dù có giận cỡ nào thì mưa cũng làm mình nguôi ngoai......

Nhưng giờ thì không còn nữa, từng giọt mưa vô tình rơi làm mình lạnh giá, mưa không còn là niềm vui, không còn là những giọt nước mát lạnh nữa, mưa chỉ còn là những kỉ niệm để mình thấy mình trơ trọi.

Mưa đã trở nên vô tình hay từ trước tời giờ mưa vốn vô tình? Có lẽ chỉ có công chúa bong bóng lầm thôi không thể đổ lỗi cho mưa được, mưa vốn vô tư mà, chỉ mình còn mơ mộng vẫn vơ...Có lẽ không phải mưa thay đổi mà từ trước giờ mưa đã vậy rồi - mưa chỉ yêu có chính mưa mà thôi.......

ngocmeu
08/09/08, 08:04 PM
Mưa

Lúc trước trời mưa thôi cũng đủ làm mình vui lắm, cho dù buồn mấy thì khi trời mưa cũng vui lại. Mưa cứ rơi mưa như cuốn trôi mọi buồn phiền, mưa gột rửa tâm hồn đang buồn bực, mưa làm mát con người đang nóng phừng. Dù có giận cỡ nào thì mưa cũng làm mình nguôi ngoai......

Nhưng giờ thì không còn nữa, từng giọt mưa vô tình rơi làm mình lạnh giá, mưa không còn là niềm vui, không còn là những giọt nước mát lạnh nữa, mưa chỉ còn là những kỉ niệm để mình thấy mình trơ trọi.

Mưa đã trở nên vô tình hay từ trước tời giờ mưa vốn vô tình? Có lẽ chỉ có công chúa bong bóng lầm thôi không thể đổ lỗi cho mưa được, mưa vốn vô tư mà, chỉ mình còn mơ mộng vẫn vơ...Có lẽ không phải mưa thay đổi mà từ trước giờ mưa đã vậy rồi - mưa chỉ yêu có chính mưa mà thôi.......

hình như dạo này tâm trạng của anh tuananh ko đc tốt lắm nhỉ? chúc những nỗi buồn của anh sẽ chóng qua nhé, những lời động viên sẽ ko bao giờ là thừa như những khi anh đã từng động viên em và giờ đây em hi vọng những dòng này cũng giúp anh cảm thấy dễ chịu hơn chút nào đấy khi biết có người còn quan tâm đến mình:) cố lên anh nhé!

tuananh
08/09/08, 08:27 PM
hình như dạo này tâm trạng của anh tuananh ko đc tốt lắm nhỉ? chúc những nỗi buồn của anh sẽ chóng qua nhé, những lời động viên sẽ ko bao giờ là thừa như những khi anh đã từng động viên em và giờ đây em hi vọng những dòng này cũng giúp anh cảm thấy dễ chịu hơn chút nào đấy khi biết có người còn quan tâm đến mình:) cố lên anh nhé!

Cảm ơn bé ngocmeu nhen.Đúng là mấy ngày nay tâm trạng của Tuananh không được tốt lắm.Nhưng giờ này đã tốt hơn một chút rồi vì có bé ngocmeu quan tâm đến,xúc động quá,tuananh vui lên rất nhiều rồi.Một lần nữa cảm ơn cô bé ngocmeu nhiều nhen.

Chúc cô bé ngocmeu có một năm học đầu tiên ở trường ĐHNN gặt hái được nhiều thành tích nhen.

utcung_nhome
08/09/08, 08:30 PM
Cuộc sống là thế đấy ! đôi khi một cảm xúc nhất thời hay đơn giản chỉ là một "sự cảm" trước sự thay đổi của đất trời. Út cũng yêu mưa lắm, Nhất là những cơn mưa chiều ..vì nó nhẹ nhàng vì nó xóa đi bao bụi bặm sau một ngày nắng nóng và vì một điều nữa....vì khi mưa chiều thì nơi ta nghĩ tới đầu tiên là "về nhà". Uhm ! về nhà được ngồi bên mâm cơm cùng những người thân yêu cảm giác ấm áp làm sao...

utcung_nhome
09/09/08, 09:48 AM
I have just finished my work, i've work it for three weeks. Now i feel very tired to death.....i don't have free time so i can't go out with my friends . I wish i could have much free time...i will relax and i like go to shopping, reading book ,listening to music...
So it is happy but the race wasn't yet won. If i could do that, a lot of the answers would be found ...hic..
I knew that ,such is life !:Smile172::Smile172::Smile172:

susunguyen
10/09/08, 12:02 PM
Nha Trang bắt đầu vào mùa mưa rồi. Những cơn mưa bất chợt khiến ai đó dễ buồn và chạnh lòng nhớ về nơi xa.
Trong đâu đó những người mình đã gặp và biết không hiểu họ đang thế nào?
Mỗi một ngày trôi qua, mình cảm nhận hạnh phúc luôn ngập tràn, bởi đâu đó mình biết họ vẫn vui và hạnh phúc như mình.
Bật màn hình dù không để chat với ai nhưng chỉ thấy những nick quen thuộc dù bận điên thoại, đang im lìm, nghe một bản nhạc vui hay chỉ để là dấu hiệu cho riêng ai đó, xong tất cả cho mình biết mọi người đều khoẻ mạnh. Đó là niềm vui mình cảm nhận được lúc này.

ngocmeu
10/09/08, 02:09 PM
Nha Trang bắt đầu vào mùa mưa rồi. Những cơn mưa bất chợt khiến ai đó dễ buồn và chạnh lòng nhớ về nơi xa.
Trong đâu đó những người mình đã gặp và biết không hiểu họ đang thế nào?
Mỗi một ngày trôi qua, mình cảm nhận hạnh phúc luôn ngập tràn, bởi đâu đó mình biết họ vẫn vui và hạnh phúc như mình.
Bật màn hình dù không để chat với ai nhưng chỉ thấy những nick quen thuộc dù bận điên thoại, đang im lìm, nghe một bản nhạc vui hay chỉ để là dấu hiệu cho riêng ai đó, xong tất cả cho mình biết mọi người đều khoẻ mạnh. Đó là niềm vui mình cảm nhận được lúc này.

Chúc mừng chị đã cảm nhận được niềm hạnh phúc đơn giản này nhé!;) Hẹn gặp chị tại offline :)
Ôi ngày mới bận rộn thâạ đấy với bao nhiêu thứ phải lo, bao công việc đang chờ, thời gian cứ rối loạn cả lên nhưng niềm vui vẫn đang chờ ta đấy, cứ bình tĩnh sẽ thấy được hướng giải quyết cho mọi chuyện thôi và những niềm vui bất ngờ từ những con người thương yêu quanh ta vẫn luôn đến đấy thôi :)

hero-x3
30/09/08, 12:26 PM
Thật khó để đi đến một quyết định là kết thúc tất cả...
...Nhưng lần này là lần cuối cùng và mình sẽ cố gắng vượt qua để làm điều đó...
Cũng đến lúc phải sống và nghĩ cho mình...
...Chiều...ra biển tìm chút bình yên!
Tự dưng chợt nhớ ra câu thơ:
Yêu , không yêu rồi không yêu nữa...
Có lẽ là vậy....

susunguyen
07/10/08, 03:37 PM
Mùa thu về rồi đó. Mùa Thu về giữa lúc em phải đi xa, thật xa, đến một nơi chỉ còn một mình em trò chuyện với nỗi buồn vời vợi ... Anh đã để lại trong em khoảng trống vô biên. Hai phương trời cách biệt. Hai cuộc đời khác nhau Chỉ có một điều giống nhau: nỗi buồn. Xa anh hay là mất anh? Sao anh không nói trước để bây giờ em yêu anh thật rồi . Em không trách anh. Em chỉ nói cho vơi bớt thương nhớ mà thôi, anh ạ!

utcung_nhome
13/10/08, 03:28 PM
Ohhhhh ! I want to go back to the days when i was little...:M056: when i was a baby i wasn't scolded like that. Pretty simple things make them happy. Being a baby is good :M045::M045:. I never have to walk. I'm praised no matter what i do and never scolded . Beside ,i can lie around as much as i like:M034::M034:

nhiepphong
10/11/08, 11:03 PM
Hôm ni mới thấy mưa Sài Gòn là thế nào. Mới mưa một lúc mà đường sá ngập hết trơn. Con đường trở thành con kênh. Do sao vậy, thiên hay là nhân?
Ở trên nhà nhình xuống phố xá thấy cảnh người hối hả như chạy giặc mà buồn cười.(Nếu mình là người đi đường, mìnnh sẻ vào một quán cafe, nhâm nhi li cafe, nhình dòng người và chờ nước cạn...hà hà như rứa mới sáng suốt phải không bạn)
Không hiểu sao lại cảm thấy buồn cười, đáng lẽ ra phải cảm thông cho người đi đường mới đúng chứ, người mình bây giờ không hiểu sao nó cứ trơ trơ, vô cảm.
Năm năm học đại học với bao lo toan đã biến mình thành con người như thế này sao???
Nhiều lúc nghĩ quảng thời gian học đại học đã cho mình học được rất nhiều điều: trưởng thành hơn, nhận thức tốt hơn...nhưng nó cũng cướp đi của mình nhiều thứ (có lẽ là do mình tự đánh mất, do đẵng cấp của mình nó chỉ có vậy???): sự nhạy bén của đầu óc, sự sáng tạo không còn (do "tham khảo" đồ án mẩu quá nhiều...híc híc).
Giờ thành ra đầu mình giống như một cái máy coppy vậy. Chán thế đấy.
Bạn bè lúc đi học là thế, giờ ra trường rồi mỗi đứa mỗi con đường. Đúng là số phận không thể lường trước được...Nhiều lúc nghĩ cũng chán thật.
Nói thé chứ phải biết chấp nhận thôi, cuộc đời mà...

Chick
25/12/08, 05:14 PM
Này thì mưa

Này thì nắng

Ghét lắm ý :|

Ghét kinh luôn :|

quybinh
25/12/08, 05:36 PM
Một ngày mưa phùn.........
Một ngày buồn?..........Thi với chả cử..............

congtuongx3a
28/02/09, 07:44 PM
Một ngày học nhóm thật "hiệu quả", 4 tay "học bài" còn 1 tay làm thư ký, cuối cùng học đến chiều lun...:Mfallingasleep::M039::M059:

congtuongx3a
03/03/09, 07:10 PM
Hôm ni thế là đã nhận đồ án thứ 1 rồi, thêm bài tập lớn nữa chứ, có việc làm rồi đây. Cố lên.:M054:

bethu
09/04/09, 08:52 PM
Một phút reo mừng khi bắt gặp "cauduongblog".Thoáng thân thương rạo rực trong lòng giữa cái thế giới quá lạ lẫm này.Bài viết cuối cùng ngày 3/3,có nghĩa là đã hơn một tháng nay mọi người không còn hứng thú ở đây nữa.Vậy nhưng mình vẫn vào,vẫn viiết để được tự tin vẫy vùng.
Nếu học BK (điều này có thể xảy ra rồi đấy chứ),năm nay mình cũng thành bậc đàn anh đàn chị,cũng đang bận rộn với nào là đồ án,nào là báo cáo,nào là chuyên đề.....nhưng đó là nếu thôi.Thực tế mình lại con con đường khác,có lẽ gian nan vất vả không kém,thậm chí là một quãng đường khá dài đối với phận nữa nhi thường tình,để bây giờ trở thành "gái già" ở trường Y.:M_nhoc2_45:
Mới gia nhập được 2 ngày nhưng mình đã khám phá rất nhiều điều mà trước đây ngỡ như không tìm thấy ở con trai bách khoa.Các bạn khô khan,ừ thì có chứ nhưng không hẳn vậy,cũng có những ngóc ngách nào đó trong tâm hồn các bạn tồn tại những điều lãng mạn ướt át đủ để bất kì người con gái nào cũng phải ềm lòng.Các bạn mạnh mẽ,đúng thật đấy nhưng không khỏi có những lúc mình cảm nhận được đâu đó chút yêú đuối rất đời thường,để rồi thấy các bạn gần gũi hơn.Các bạn phá phách nghịch ngợm,thì bản chất là vậy mà nhưng mình cũng thấy sợi dây tình cảm rất chắc của các bạn giăng ngang,bền lắm!Mình thích những cuộc "khẩu chiến" của các bạn,mình ngưỡng mộ những cuộc trao đổi thân tình giữa thầy và trò.Nhìn lại mà nao lòng,ở trường mình,mọi người chỉ biết cắm cúi học,tình bạn thì không thiếu nhưng để tìm một cuộc thảo lluận về đề tài nào đó một cách rôm rả như thế này thì khó lắm vì ai cũng chỉ muốn cất làm của riêng mình.Và đáng buồn hơn nữa là khoảng cách giữa thầy và trò lớn lắm,dường như không thể xích lại được,phải chăng mỗi ngành học mỗi khác?Có lẽ còn rất rất nhiều điều nữa mà mình chưa biết,thời gian còn dài.hy vọng mình se thấy nhiều điều thú vị hơn nữa.Anh trai mình trước đây cũng dân BK nhưng chỉ mình anh thôi thì chắc là chưa đủ để mình hiểu cả trường các bạn(tham nhỉ).:M039:
Thực ra mình là người thích viết lách,chỗ nào hiện chữ được mình đều để lại dấu tích cả.Nhưng vào đây mình rất sợ,sợ phạm húy.Các bạn chắc cũng biết câu "trai trường lái,gái trường Y",ngôn ngữ của bọn mình rất thoải mái,thậm chí có thể gây khó chịu đối với những ai chưa quen.Hơn nữa,trước một rừng những đề tài không dứt về cầu đường,một lĩnh vực mà với mình chỉ là con số "0",cảm giác lạc lõng ghê gớm.Mình lại không quen ai trừ một người bạn đã dẫn lối cho mình đến với nơi này.Bây giờ mới hiểu đơn độc là như thế nào nhưng đã dấn thân rồi,sao không thử một lần,biết đâu đấy,mọi chuyện sẽ rất tốt đẹp thì sao?
Vây được,mình sẽ ở lại và sẽ thử,xem sao (*.^):M040:

utcung_nhome
19/04/09, 06:28 AM
Vậy là một ngày mới lại bắt đầu. Mình luôn tâm niệm với câu nói'' hãy sống trọn vẹn một ngày" để mỗi bước đi thêm vững vàng hơn,ý nghĩa hơn. Thứ 7-ngày hôm qua,mình đã trải qua một niềm vui khó tả. Tính từ thời điểm bước chân đi học xa gia đình tới nay,hay có thể là trước đó nhiều nữa. Đây là làn đâu tiên mình cảm thấy hạnh phúc nhất-vui mừng nhất và lâng lâng nhất..:M056:bao nhiêu cố gắng của mình đã có kết quả. Nhận được điện báo xong cứ muốn hét lên thật to. Ôi ! giá lúc ấy ở ngoài biển mình sẻ làm thế. Khi có niềm vui lại thích chia sẻ với ai đó. Và người đầu tiên mình gọi điện là Mẹ . Người luôn dõi theo mỗi bước chân của mình. Một cuộc thi,trải qua 4 vòng đầy khó khăn. Kĩ năng ứng xử uh? Mình có chút bất lợi khi giọng nói lơ lớ pha trọn 3 miền. Tin học uh? Chỉ mới là "binh nhì" trong thế giới ấy thôi.toán logic uh? Nhiều người còn xương xẩu hơn mình xa. Và cuối cùng phần English ,mình có vẻ tự tin nhất. Nhưng cũng chẳng ăn thua khi bị đối phương xoay cho chóng mặt. Không kịp định hình đáp án bằng tiếng việt sao có thể trình bày bằng anh văn. Và mình biết thêm một điều, nếu nói" im lặng là vàng" thì lúc này im lặng là chết. Hãy cứ nói những gì mình biết và nếu bí hãy gở rối bằng cách hỏi ngược lại ..biết đâu đó lại là cơ hội ăn điểm nhỉ ! Tuy thế cuối buổi "thẩm vấn" là khuôn mặt buồn xo:M022: thế là hết, mình đã cố gắng hết sức vậy mà :M045:! Nhưng hôm qua kết quả thật không ngờ. Các bạn thấy đấy, hãy phấn đấu ,cố gắng hết mình và hi vọng . Bạn sẻ thành công bằng chính nổ lực của mình. Như thế ý nghĩa biết bao./.

ngocmeu
19/04/09, 10:58 AM
Đà Nẵng và những chuỗi ngày nắng chói, ta "lên đường" hứa hẹn những niềm vui của thời sinh viên. Rất nhiều người "đi trước" đã cảnh báo, hù dọa.......^.^ ko sao, họ qua đc mình cũng qua đc, nghe rất vui nữa hehe. Chuẩn bị "lên đường" thôi!!!!!!!!!!!!!

Vậy là một ngày mới lại bắt đầu. Mình luôn tâm niệm với câu nói'' hãy sống trọn vẹn một ngày" để mỗi bước đi thêm vững vàng hơn,ý nghĩa hơn. Thứ 7-ngày hôm qua,mình đã trải qua một niềm vui khó tả. Tính từ thời điểm bước chân đi học xa gia đình tới nay,hay có thể là trước đó nhiều nữa. Đây là làn đâu tiên mình cảm thấy hạnh phúc nhất-vui mừng nhất và lâng lâng nhất..:M056:bao nhiêu cố gắng của mình đã có kết quả. Nhận được điện báo xong cứ muốn hét lên thật to. Ôi ! giá lúc ấy ở ngoài biển mình sẻ làm thế. Khi có niềm vui lại thích chia sẻ với ai đó. Và người đầu tiên mình gọi điện là Mẹ . Người luôn dõi theo mỗi bước chân của mình. Một cuộc thi,trải qua 4 vòng đầy khó khăn. Kĩ năng ứng xử uh? Mình có chút bất lợi khi giọng nói lơ lớ pha trọn 3 miền. Tin học uh? Chỉ mới là "binh nhì" trong thế giới ấy thôi.toán logic uh? Nhiều người còn xương xẩu hơn mình xa. Và cuối cùng phần English ,mình có vẻ tự tin nhất. Nhưng cũng chẳng ăn thua khi bị đối phương xoay cho chóng mặt. Không kịp định hình đáp án bằng tiếng việt sao có thể trình bày bằng anh văn. Và mình biết thêm một điều, nếu nói" im lặng là vàng" thì lúc này im lặng là chết. Hãy cứ nói những gì mình biết và nếu bí hãy gở rối bằng cách hỏi ngược lại ..biết đâu đó lại là cơ hội ăn điểm nhỉ ! Tuy thế cuối buổi "thẩm vấn" là khuôn mặt buồn xo:M022: thế là hết, mình đã cố gắng hết sức vậy mà :M045:! Nhưng hôm qua kết quả thật không ngờ. Các bạn thấy đấy, hãy phấn đấu ,cố gắng hết mình và hi vọng . Bạn sẻ thành công bằng chính nổ lực của mình. Như thế ý nghĩa biết bao./.

Khà khà vậy là kết quả trả lời từ phía đvị nộp dự tuyển đã quá tốt, chị Út chuẩn bị đi là vừa, t7 tuần sau em về đó nha hehe, phải có gì gọi là "rửa" chứ nhỉ ;)

utcung_nhome
20/04/09, 11:24 AM
Khà khà vậy là kết quả trả lời từ phía đvị nộp dự tuyển đã quá tốt, chị Út chuẩn bị đi là vừa, t7 tuần sau em về đó nha hehe, phải có gì gọi là "rửa" chứ nhỉ ;)
Trúng dzụ này là trúng đi học mếu ui. Còn phải dùi mài kinh sử dài dài...:M012:"học nữa học mãi " rồi em ơi. Nhưng nếu mếu muốn "rửa" thì lúc nào cũng ok :M013::M056:chị em cauduong mà lị ..hà hà

ngocmeu
25/04/09, 01:24 PM
Trúng dzụ này là trúng đi học mếu ui. Còn phải dùi mài kinh sử dài dài...:M012:"học nữa học mãi " rồi em ơi. Nhưng nếu mếu muốn "rửa" thì lúc nào cũng ok :M013::M056:chị em cauduong mà lị ..hà hà

Vừa mới đi quân sự tuần đầu tiên về, nghe chị Út nói thế này thì tranh thủ tối nay sn chị Thủy làm cái gì luôn nhỉ hehe;)

utcung_nhome
09/05/09, 06:18 PM
"Xin chào utcung_nhome trong vài tuần qua, bạn không có một bài viết mới nào trên diễn đàn. Tại sao ngay bây giờ bạn không dành một chút ít thời gian để đưa ra những câu hỏi, yêu cầu được được giúp đỡ hoặc đưa ra những ý kiến thảo luận với toàn thể thành viên của diễn đàn? Rất mong sự tham gia nhiệt tình của bạn. "
Vừa đăng nhập và thấy ngay dòng chữ này. Có lẻ từ khi gia nhập diễn đàn đây là lần đầu tiên nó "PHẢI" xuất hiện. Đã gần 1 tháng kể từ ngày "vượt chướng ngại vật" lần thứ 1 thành công thì nay lại bận rộn hơn. Học và học ..học cả ngày ko được về chỉ có ngày chủ nhật là một chút rảnh rang. Nhưng lại chuẩn bị bài cho ngày kế tiếp , Ôiiii...mệt quá:M017:Thôi hãy cố lên "thành công chỉ đến với những người biết cố gắng''..hì ..an ủi mình chút vậy! Trường Đảng - trường của người lớn...( ở trường toàn người lớn tuổi ko mà ) có ai biết ko nhỉ?:Mfallingasleep: ..hic ..chủ nhật muôn năm..:Mrofl:

doananh
20/08/09, 07:02 PM
Thức trắng đêm nay nhớ một người
Một người tôi nhớ, một người thôi
Đêm nay, đêm nữa, đêm mai nữa
Tôi nhớ một người không nhớ tôi

congtuongx3a
22/08/09, 11:20 PM
22-8, một ngày với bao nhiêu lo toan suy nghĩ rồi cũng qua đi, một ngày mệt nhọc và hạnh phúc, 1 ngày không thể nào quên.:M038:

quybinh
23/08/09, 09:39 PM
Mai là 24/08............Một năm học mới lại bắt đầu........:M035:

only you
29/08/09, 10:46 AM
Khi chia tay, một người con gái đã yêu thật lòng luôn mềm yếu. Dẫu em có cố tình cười thật tươi khi nhận cú điện thoại của anh thì lòng em vẫn đầy giông bão. Dẫu trước mọi người, em vẫn mặc nhiên vui vẻ như chẳng có chuyện gì xảy ra, nhưng dằng sau đó,…

Đôi khi em nghĩ tình yêu như là một phản ứng hóa học mà khi lỡ yêu thì đồng nghĩa với việc người ta đã mang một chất lạ trong cơ thể, làm đảo lộn các quá trình tâm lý. Con người lần đầu bước vào chuyện yêu đương sống chênh vênh như trong mộng tưởng. Và ở một góc độ nào đó, tình yêu sinh ra những ảo ảnh.

Ảo Ảnh về người em yêu. Anh có nhiều thứ mà một người con gái tìm kiếm. Anh nhạy cảm và tinh tế trong từng cử chỉ dù nhỏ nhặt nhất. Nhưng anh đâu là người hoàn hảo. Những ảo ảnh đủ để thỏa hiệp mọi khuyết điểm của anh trong em. Bạn bè đã cảnh báo những nguy cơ cho cuộc tình chúng mình. Chẳng phải họ nghi ngờ gi về tình yêu hai đứa, mà bởi hoàn cảnh của chúng mình khác xa nhau. Em im lặng lắng nghe. Em hiểu. Nhưng em nghĩ khi đã có tình yêu thì sẽ vượt qua tất cả. Thì cũng có những cuộc tình như thế đấy thôi. Họ đến với nhau qua bao rào cản cuộc đời. Nhưng có lẽ tình yêu của họ sâu sắc hơn. Họ cứng rắn và mạnh mẽ hơn. Đặc biệt, họ độ lượng và không nhiều tự ái như anh và em.
Khi chia tay, một người con gái đã yêu thật lòng luôn mềm yếu. Dẫu em có cố tình cười thật tươi khi nhận cú điện thoại của anh thì lòng em vẫn đầy giông bão. Dẫu trước mọi người, em vẫn mặc nhiên vui vẻ như chẳng có chuyện gì xảy ra, nhưng dằng sau đó,…

Cái cảm giác trống trải đến ngột thở mỗi sáng thức dậy, nhận ra mình đã mất anh,… và không khóc, và mắt cứ mở to nhìn vô định. Nếu em cứ vượt qua điều đó với niềm kiêu hãnh, sự tự cao thì chắc hẳn em đã là siêu nhân mất rồi. Nhưng em vốn là người hèn nhát. Để rồi, Ảnh Ảo xuất hiện. Nó là liều thuốc mê xoa dịu nỗi đau, dắt em bước qua nỗi buồn. Em mơ màng nghĩ rằng cuộc tình này chỉ xa cách tạm thời, rằng một ngày chúng ta sẽ sum họp. Những mảng màu hạnh phúc trong tương lai của hai đứa mình cứ chập chờn như cuốn phim quay chậm. Và em cứ níu vào những hình ảnh ngọt ngào chắp nối đó để đi qua những tháng ngày trống trải…

Trước đây em nghi ngờ về sức mạnh của thời gian, nhưng, bây giờ thì em đã hiểu. Thời gian đã khuyên dạy cho em nhiều thứ. Em chỉ còn nhớ về anh với sự bình thản như nhớ về những kỷ niệm đẹp. Và đối mặt với anh, em chẳng cần phải dùng đến bất cứ liều thuốc không tên nào nữa. Nhưng chẳng bao giờ em coi thường những điều như thế. Bởi Ảo Ảnh và Ảnh Ảo đã từng là một phần cuộc sống của em.

tuan09x3a
24/12/09, 08:49 AM
Cho em tham gia blog với được không. Mới vào trường chưa được bao lâu mà sao giờ đây em thấy thân thiết quá. Cứ như nhà mình ở đây vậy. Vậy là em đã trở thành sinh viên thật rùi. Hồi nhỏ cư nghĩ mãi là liệu mình có đậu đại học không đây. Giờ thành sinh viên thấy .......... làm sinh viên khó quá. hjx.:Mfallingasleep:

thuythu
24/12/09, 09:21 AM
Giờ thành sinh viên thấy .......... làm sinh viên khó quá. hjx.:Mfallingasleep:
Làm SV thật khó, thật khổ nhưng mà cũng thật vui.Học hành căng thẳng, thi cử lao đao. Nhưng mọi mối quan hệ của mình được mở rộng hơn rất nhìu. Suy nghĩ về cuộc sống, về moi thứ cũng thay đổi rất nhìu( vì bi h` là SV rùi mà^^). Vào đại học, làm SV mới thầy mình trưởng thành hơn rất nhìu. Cái thời cấp 3 cũng từng nghĩ rằng mình đã lớn, nhưng bi h` nhìn lại thì mới thấy thời đó mình còn nhiù nhìu những điều ngốc xít, ngớ ngẩn. Biết vì mọi người hơn, biết sống hết mình, sống có ích hơn, cảm nhận được giá trị của chính mình nhìu hơn. Túm lại, những gì thời trước chưa bik thì bi h` là SV mình đã phần nào nhận ra được. Cố lên nào cô SV năm 2, cơ hội và thách thức đang đón chờ cô. Tự tin lên nào, cô sẽ thành công. Try my best

Entivi
29/07/10, 04:01 PM
Lâu ngày quá mới vào lại, vẫn là thầy nbc đứng ở No.1 top comment. Hình như không có nhiều thầy cô lắm như thầy nbc nhỉ!:M063:

Nhìn lại thấy mình vẫn là ...sinh viên năm 3...ước gì thế thật!

tuan09x3a
01/09/10, 12:52 PM
Bây giờ em đã là sinh viên năm hai rồi. Gần một năm từ khi em post bài đầu tiên trong cầu đường blog này. Đúng là một năm vừa rồi trôi qua thật là ý nghĩa! Em đã học hỏi được rất nhiều điều từ các anh chị cũng như các thầy. Đúng là học đại học khó thật nhưng chỉ cần biết cố gắng là mọi thứ sẽ ổn thôi!
Cố lên T nhé!
Em cám ơn mọi người vì mọi thứ!
Thật vui khi mình đã chọn ngành Xây dựng cầu đường mà không phải bất kì một ngành nào khác trong trường đại học Bách Khoa rộng lớn này.
Một năm mới bắt đầu cũng có nghĩa là hành trình học tập của mình lại tiếp tục sau kì nghỉ hè vô cùng thú vị vừa rồi.
Ta lại tiếp tục chinh phục những chặng đường mới của cuộc đời.
Tiến lên thôi!!!

quybinh
19/05/11, 04:30 AM
Thức khuya mới biết đêm dài......buồn ngủ quá......may mà có mấy "chú muỗi" thức cùng....hehe, hơi bực mình nhưng được cái chúng cũng "hữu ích", mất cảnh giác là bị "bụp" liền....không thể sơ sẩy được, haizzz....:M035:

P/S: Đoàn trường mà tổ chức thi thức khuya nhỉ? anh em X3 ẵm hết giải là chắc...hehe:M034: