PDA

Xem phiên bản đầy đủ : "CĐBKĐN-06X3C"-Ngang tài nhưng không ngang sức

gnuhyudov2506
22/09/07, 10:22 PM
"Cầu đường cup 07" đã đi được 1/3 chặng đường, 8 đội bóng mạnh nhất đã ghi danh vào vòng tứ kết! Sáng mai 23/09 4 trận tứ kết gay cấn, hấp dẫn sẽ diễn ra và đáng chú ý là trận đấu giữa CĐBKĐN-06X3C, cặp đấu này được giới chuyên môn đánh giá là trận đấu "Ngang tài nhưng không ngang sức". :smi33:
Vượt qua 05X3C một cách thuyết phục, CĐBK đã thể hiện một lối chơi rất tư duy, có kỷ luật và được đánh giá là ứng cử viên nặng ký cho chức vô địch! :smi44: Với giàn cầu thủ đồng đều khắp các tuyến, CĐBK thể hiện một lối đá rất chyên nghiệp. Họ đang sở hữa một hàng tấn công rất xuất sắc, có thể ghi bàn ở mọi vị trí, những pha phối hợp nhỏ được các cầu thủ CĐBK sử dụng khá nhuần nhuyễn. Trong các trận đấu trước, bóng thường được triển khai tấn công ngay từ phần sân nhà với một khả năng xử lý bóng rất pro của các cầu thủ, do vậy những pha lên bóng của đội quân áo vàng luôn ẩn chứa những miếng đòn rất nguy hiểm và khó đoán. Tuy không ghi nhiều bàn thắng nhưng hàng tấn công của CĐBK được giới chuyên môn đánh giá là một trong những hàng tấn công chất lượng nhất của giải!:smi64:
06X3C - tân binh duy nhất của giải lọt vào vòng tứ kết, với một lối chơi rất bắt mắt người xem. Phải nói rằng các cầu thủ nhí 06 có kỹ thuật cá nhân rất điêu luyện nhưng thể lực là vấn đề lớn nhất của họ, trận play off những tiểu ảo thuật gia 06 đã để lại trong lòng người xem rất nhiều cảm xúc - một trận đấu tuyệt vời của đội bóng đàn em. :smi11: Nhưng khi phân tích kỹ nguyên nhân của 2 bàn thua của họ thì ta sẽ thấy rõ đó là vấn đề thể lực. Phải nói rằng hiệu suất ghi bàn của 06X3C rất cao nhưng khả năng phòng thủ cũng rất kém(13 bàn ở vòng loại và 2 bàn ở trận play off). Muốn vượt qua CĐBKĐN thì "các chú lính chì 06" còn nhiều việc phải làm nhưng điều quan trọng là phải biết phân phối sức trong cả trận đấu, cần phải quyết liệt và tỉnh táo hơn trong các tình huống phòng ngự và điều đặc biệt nữa là phải tận dụng những cơ hội dù là nhỏ nhất! Làm được những điều này thì 06X3C sẽ vượt qua bất cứ rào cản nào dù là khó khăn nhất!:smi64: :smi32:
Do đó, 06X3C sẽ chơi ngang ngửa vơi CĐBK về mọi mặt trừ thể lực!
Với những yếu tố trên của cả 2 đội, giới chuyên môn đánh giá đây sẽ là trận đấu hấp dẫn và sẽ cống hiến cho khán giả nhiều pha bóng đẹp mắt!
Dự đoán: CĐBKĐN 3 - 2 06X3C:smi75:

Chick
22/09/07, 10:25 PM
Sáng mai =(( ,thế là em ko đi theo cổ vũ được rồi .Họp Fan Mu :(.Nhưng dù sao em cũng chúc 2 đội thi đấu thật hết mình và thành công , Thể thao vui nhé 2 đội :D

gnuhyudov2506
22/09/07, 10:27 PM
Có một số file ảnh của 2 đôi mà chưa up lên được, mình rất tiếc về điêu này, mong quý zị khán giả thông cảm nha!!!:smi32: :smi11:

gnuhyudov2506
22/09/07, 10:29 PM
Sáng mai =(( ,thế là em ko đi theo cổ vũ được rồi .Họp Fan Mu :(.Nhưng dù sao em cũng chúc 2 đội thi đấu thật hết mình và thành công , Thể thao vui nhé 2 đội :D

trận đáu này diễn ra lúc 9h đến 10h chắc là anhbom rảnh chứ! Nhớ đi cổ vũ nha!

hero-x3
22/09/07, 10:33 PM
Chúc cho trận đâu ngày mai là một trận cầu sô động với những pha bóng đẹp mắt được thể hiện với tinh thần Fair Play của cầu thủ 2 đội, và tinh thần cổ vũ nhiệt liệt của khán giả nhà( cả 2 đội đều cùng một nhà mà)
Và quan trọng nhât chúc cho CauduongBKDN.com vào vòng sau. Cố lên :smi12:

sk8erboi
23/09/07, 04:06 PM
Đội bóng CĐBKĐN ấy... có anh chàng hậu vệ ấy... số 5 ấy... có râu ấy... rất hay nắm áo tiền đạo kéo ấy...

nbc
23/09/07, 04:10 PM
Đội bóng CĐBKĐN ấy... có anh chàng hậu vệ ấy... số 5 ấy... có râu ấy... rất hay nắm áo tiền đạo kéo ấy...

Trận đấu đã kết thúc rồi sk8erboi và kết quả cũng đã rõ ràng: cả hai đội đã phải cầu may ở những loạt sút 6m định mệnh. Không nên có những ý kiến không mang tính chất xây dựng như thế này nữa bạn nhé.

sk8erboi
23/09/07, 04:15 PM
Không nên có những ý kiến không mang tính chất xây dựng như thế này nữa bạn nhé.

Em nghĩ đó́ là xây dựng đấy thầy ạ. Vấn đề không phải ở kết quả trận đấu mà bỏ qua quá trình. Việc các cầu thủ sử dụng những "tiểu xảo" trong thi đấu không có gì là lạ, nhưng việc này diễn ra trong một trận thi đấu có thể nói là giữa những bậc "đàn anh" và "đàn em" thì tình trạng như thế này thật khó chấp nhận được - hơn nữa lại diễn ra khá nhiều lần.
Tất nhiên, nói ra không phải là để châm chích gì, chỉ là mong những trận sau không còn diễn ra tình trạng như vậy nữa.
Cheer!

NNH
23/09/07, 04:18 PM
Đây là một trận cầu tuyệt hay . Hiệp 1 thuộc về 06x3c còn hiệp hai là của CĐBK . Nếu may mắn hơn CĐBK đã có thể ghi được 3 bàn trong hiệp hai và dành chiến thắng một cách thuyết phục , nhưng thật đáng tiếc ...
Số 10 của CĐBK chơi rất kỷ thuật , nhưng chỉ tiếc anh dứt điểm không tốt lắm ..
Một trần cầu hay , một lối chơi đẹp của cả hai đội ...chỉ trừ hình ảnh ở những loạt luân lưu 6 m . số 9 ( anh bình ) đã .. mà thôi . Đây là trận đấu hay nhất từ đầu giải và đội may mắn đã vào bán kết ..

duongvminh29485
23/09/07, 04:29 PM
Xin chia buồn CĐBKĐN.COM và chúc mừng 06X3C, không thể nói ai hay hơn trong trận đấu này, tất cả các cầu thủ đã thi đấu rất xuất xắc và các bàn thắng cũng rất đẹp, cả hay bên đều có những nhân tố, những con người ( THIẾU LÂM TỰ của 06 và anh chàng số 10 của BK). Nhưng đội thắng chỉ có 1, và may mắn đã nghiêng về 06X3C trên chấm 6m.
Một trận đấu hay.

quynhanx3
23/09/07, 09:19 PM
Việc các cầu thủ sử dụng những "tiểu xảo" trong thi đấu không có gì là lạ, nhưng việc này diễn ra trong một trận thi đấu có thể nói là giữa những bậc "đàn anh" và "đàn em" thì tình trạng như thế này thật khó chấp nhận được - hơn nữa lại diễn ra khá nhiều lần.
Tất nhiên, nói ra không phải là để châm chích gì, chỉ là mong những trận sau không còn diễn ra tình trạng như vậy nữa.
Cheer!
Khi đã bước vào cuộc chơi thì chúng ta là đối thủ chứ không có "đàn anh" và "đàn em" chú em ạ. Mình nghĩ ai đã bước vào cuộc chơi đó cũng phải cố gắng hết mình để tiến đến mục tiêu duy nhất là chiến thắng thôi.
Nếu cho anh làm lại anh vẫn sẽ làm như thế. Anh em mình sẽ còn có cơ hội gặp nhau trên sân bóng của mùa giải này đấy trừ khi ban tổ chức không cho anh tham gia một lúc hai đội bóng. Lớp anh cũng được vô vòng trong rồi, 03X3D đó. Hẹn tái ngộ nhé "tiền đạo".

quynhanx3
23/09/07, 09:38 PM
Mình nghĩ khác đấy sk8erboi ạ. Mỗi người trên sân bóng đều có một nhiệm vụ riêng :Tiền đạo có nhiệm vụ là đưa bóng vào lưới đối phương, trọng tài có nhiệm là phát hiện và xử lý những lỗi cũng như những tiểu xảo của các cầu thủ ở trên sân, còn mình là một hậu vệ mình có nhiệm vụ tiên quyết là bằng mọi cách để bảo vệ khung thành của mình kể cả là dùng các thủ đoạn như tiểu xảo, hay phạm lỗi với tiền đạo hehehe...vì mình thuộc trường phái bóng đá thực dụng mà.
ĐỪNG TRÁCH TÔI CHƠI XẤU MÀ HÃY TRÁCH TRỌNG TÀI KHÔNG HOÀN THÀNH NHIỆM VỤ.
Tiểu xảo là một phần của bóng đá và nhất là bóng đá đỉnh cao. Khi đã bước vào một cuộc chơi thì bạn phải chấp nhận tất cả những gì thuộc về cuộc chơi đó.
Mai mình cạo râu rồi, chưa cạo râu vì hết tiền thôi, sáng nay mới nhận tiền xong hehehe..lại sắp đẹp giai rồi.

sk8erboi
23/09/07, 11:13 PM
Anh Nhân ơi, nhớ hộ thằng em đây là một giải tầm cỡ nhỏ - khoa (Xây dựng cầu đường). Không phải các giải tầm cỡ lớn như cấp trường hay cấp thành phố mang tầm đỉnh cao như anh nói cơ mà. BTC chẳng đã đặt điều kiện tiên quyết là "đá đẹp" hay sao (một ví dụ là đã ra luật cấm chuồi bóng).
Về việc trọng tài thì tuy không thỏa mãn lắm nhưng không trách được. Nhân đây cũng xin góp ý với BTC và tổ trọng tài vài điều như này. Theo thằng em thấy thì tuy có 2 trọng tài chạy dọc theo theo biên nhưng chỉ có một trọng tài chính quan sát - quyết định thổi còi hay không; và thêm nữa là thằng em chẳng thấy trọng tài chính tham khảo hay quan sát xem trọng tài phụ bên kia đang chỉ trỏ cái gì nữa kìa. Chính vì thế nên những gì xảy ra ở phần sân bên này thì trọng tài chính không thấy rõ, vậy nên đưa ra quyết định sai - gây ra bất bình trong cầu thủ và cổ động viên.

Anyway, sau tất cả những bài viết này thì...
[lắc đầu]Tôi - sk8erboi - không còn gì để nói![/lắc đầu]

hero-x3
23/09/07, 11:18 PM
Quá buồn cho trọng tài, quá buồn cho BTC thiểu Pro, nhưng rất vui vì anh em CDBKDN đã thi đấu hết mình, trung thực, Fair play, cống hiến hết mình vì CDBKDN.com

giacmoquydu
23/09/07, 11:59 PM
hix hix trọng tài cứ ngậm cái còi trong miệng lỡ hắt hơi phát là toét...toét chả biết là cái lỗi gì. BTC năm sau nhớ ra cái luật cho cụ thế tí nữa nhé. Đội bóng gì mà chỉ có 7 cầu thủ thì đá đấm cái dzầy. ít nhất thì phải có 10 cầu thủ trở lên nhá. Anh em khán giả cũng bức xúc cho lọat trận sáng nay lắm đó nhá.

NNH
24/09/07, 12:03 PM
hix hix trọng tài cứ ngậm cái còi trong miệng lỡ hắt hơi phát là toét...toét chả biết là cái lỗi gì. BTC năm sau nhớ ra cái luật cho cụ thế tí nữa nhé. Đội bóng gì mà chỉ có 7 cầu thủ thì đá đấm cái dzầy. ít nhất thì phải có 10 cầu thủ trở lên nhá. Anh em khán giả cũng bức xúc cho lọat trận sáng nay lắm đó nhá.

Tất cả những gì mà cau duong cup 07 là quá tuyệt vời . Nên tôi đề nghi không ai nên có ý kiến về trọng tài nữa . Khi mà kinh phí không cho phép ta thuê trọng tài và chấp nhận dùng cây nhà lá vườn thì thế là tốt rồi .
Các lớp góp được mỗi lớp một ít . LCD làm sao trang trãi cho một giải đấu như của chúng ta.
Thuê sân bãi . công tác tổ chức... nếu ai muốn nói gì thì thử làm rồi biết .
Năm nay là năm mà mình thấy giải tổ chức tốt nhất từ 5 năm nay .
Có gì mọi người phải thông cảm cho ban tổ chức , chứ đừng nên trách móc , nói này nói nọ ..không hợp lý tí nào .
Mình muốn llaf một chuyện , những cũng phải nghĩ cho người khác chứ.

hero-x3
24/09/07, 12:09 PM
Công nhận đây là giải đấu quy mô và cách tổ chức tốt nhất từ trước đến nay, đặc biệt với sự góp mặt của đội tuyển cauduongbkdn.com. Rất ấn tượng. Tuy nhiên bên cạn đó, BTS cần rút kinh nghiệm, nhín vào những thành công và thiếu sót để khắc phuc và bổ sung cho mùa giải sau chuyên nghiệp hơn:) Nói tóm lại thì trận đấu giữa Cauduongbkdn.com và đại diện duy nhất của khóa 06 lọt vào vòng trong la một trận đấu hay nhất từ đầu mùa giải:)

boy_06c
24/09/07, 02:40 PM
ĐÚng là đội ngủ trọng tài của chúng ta còn thiếu kinh nghiệm,vì vậy mà mắc nhiều thiếu sót và lỗi trong lượt trận sáng hôm qua,dù sao mọi chuyện cũng qua rồi ,mong các members đừng trách BTC và trọng tài nữa nha.Các lượt trận sau họ sẽ cố gắng hơn nhiều,cứ như thế này dễ gây áp lực cho cá trọng tài lắm ,như thê thì không hay chút nào cả.

quynhanx3
24/09/07, 02:56 PM
Dù có nhiều sai lầm trong trận đấu giữa CAUDUONGDKBN.COM và 06X3C nhưng mình phải công nhận trọng tài trong trận này là một người có bản lĩnh. Bạn đã có những quyết định rất quyết đoán. Hi vọng bạn sẽ hoàn thành tốt hơn nữa nhiệm vụ của mình ở những vòng đấu sau.

gnuhyudov2506
24/09/07, 07:21 PM
Mình là một thành viên trong BTC, mình thấy trọng tài trong trận đấu ngày hôm đó cũng làm rất tốt! Bạn thữ nghĩ nếu tình huống đó mà trọng tài công nhận bàn thắng ấy thì các bạn có trách móc trọng tài như vậy không. Quả thực trọng tài cũng không phải thánh, trong một trận đấu căng thẳng như vậy, cộng thêm yếu tố ánh sáng như vậy thì chúng ta phải tôn trọng mọi quyết định của trọng tài! Trách trọng tài đã không đúng, sao bạn còn lăng mạ BTC như vậy, fairplay của bạn đó à. Ban tổ chức đã làm tất cả những gì có thể, chúng mình làm như vậy là vì cái gì? Chỉ là vì phong trào của khoa mình thôi, các bạn có bao giờ nghĩ đến cái khó mà chúng tôi thường gặp không? Mình thấy buồn vì những phát biểu phiếm diện của bạn đó!

hero-x3
24/09/07, 07:48 PM
Mình là một thành viên trong BTC, mình thấy trọng tài trong trận đấu ngày hôm đó cũng làm rất tốt! Bạn thữ nghĩ nếu tình huống đó mà trọng tài công nhận bàn thắng ấy thì các bạn có trách móc trọng tài như vậy không. Quả thực trọng tài cũng không phải thánh, trong một trận đấu căng thẳng như vậy, cộng thêm yếu tố ánh sáng như vậy thì chúng ta phải tôn trọng mọi quyết định của trọng tài! Trách trọng tài đã không đúng, sao bạn còn lăng mạ BTC như vậy, fairplay của bạn đó à. Ban tổ chức đã làm tất cả những gì có thể, chúng mình làm như vậy là vì cái gì? Chỉ là vì phong trào của khoa mình thôi, các bạn có bao giờ nghĩ đến cái khó mà chúng tôi thường gặp không? Mình thấy buồn vì những phát biểu phiếm diện của bạn đó!

Bạn là một thành viên trong BTC nên những lời lẽ của bạn mới thật đáng suy nghĩ. Bạn có biết,ở những giải bóng đá nói riêng hay thể thao nói chung, sau trận đấu BTC đều xem xét lại xem trọng tài có lỗi không, tại sao bạn đã không làm được điều đó mà còn bênh nhau thế hả?:smi12: Chúng tôi công nhận kết quả nhưng chúng tôi cần một lời xin lỗi. Bạn nghĩ bạn làm vì khoa vì bạn là cán bộ đoàn, còn chúng tôi chúng tôi là đoàn viên chúng tôi không vì phong trào không vì khoa mà chúng tôi tham gia, chúng tôi cổ vũ như thế chắc?! Là cán bộ đoàn trong thời đại mới phải biết bỏ đi cái nguyên tắc cứng nhắc quan liêu đi bạn nhé! tấ cả mọi người dù là khán giả họ cũng vì phong trào vì khoa mà họ đến cho nên tôi nghĩ bạn đừng có kể công. Chúng tôi, thông qua website mà đóng góp cho phong trào cũng là vì nhiệt huyết tuổi trẻ,cũng vì chúng tôi mang tự hào mang trên mình 2 chữ " đoàn viên" đấy bạn ạ.Nhưng chúng tôi làm vui vẻ, không một chút gì kể công là chúng tôi làm vì cái gì và vì ai đâu bạn ạ...bạn nên suy nghĩ lại nhé:smi33: !

quynhanx3
25/09/07, 11:44 AM
Thôi mà các bạn ơi! Đừng có trách móc nhau làm chi nữa. Dù sao thì kết quả trận đấu cũng đã có rồi và tất cả chúng ta ai cũng đã cố gắng làm hết mình để hoàn thành nhiệm của mỗi người để cho giải đấu năm nay thành công tốt đẹp. Ai cũng phải có lúc mắc sai lầm nhất là trọng tài trên sân bóng trong trận đấu nghẹt thở như thế thì không thể hoàn toàn chính xác được. Chúng ta phải đặt mình vào vị trí trọng tài thì mới thật sự hiểu và thông cảm với trọng tài khi phải đưa ra những quyết định khó khăn trước ép rất lớn của cầu thủ cũng như cổ động viên hai đội.
Tôi một cầu thủ trên sân của đội CAUDUONGBKDN.COM mong mọi người hãy hiểu và thông cảm cho trọng tài.

nhiepphong
25/09/07, 05:38 PM
Bạn là một thành viên trong BTC nên những lời lẽ của bạn mới thật đáng suy nghĩ. Bạn có biết,ở những giải bóng đá nói riêng hay thể thao nói chung, sau trận đấu BTC đều xem xét lại xem trọng tài có lỗi không, tại sao bạn đã không làm được điều đó mà còn bênh nhau thế hả?:smi12: Chúng tôi công nhận kết quả nhưng chúng tôi cần một lời xin lỗi. Bạn nghĩ bạn làm vì khoa vì bạn là cán bộ đoàn, còn chúng tôi chúng tôi là đoàn viên chúng tôi không vì phong trào không vì khoa mà chúng tôi tham gia, chúng tôi cổ vũ như thế chắc?! Là cán bộ đoàn trong thời đại mới phải biết bỏ đi cái nguyên tắc cứng nhắc quan liêu đi bạn nhé! tấ cả mọi người dù là khán giả họ cũng vì phong trào vì khoa mà họ đến cho nên tôi nghĩ bạn đừng có kể công. Chúng tôi, thông qua website mà đóng góp cho phong trào cũng là vì nhiệt huyết tuổi trẻ,cũng vì chúng tôi mang tự hào mang trên mình 2 chữ " đoàn viên" đấy bạn ạ.Nhưng chúng tôi làm vui vẻ, không một chút gì kể công là chúng tôi làm vì cái gì và vì ai đâu bạn ạ...bạn nên suy nghĩ lại nhé:smi33: !

Tôi nghĩ bạn trách móc như vậy không hay một chút nào. Mình cũng đã coi trận đấu này- mình xin phép không bàn luận. Nhưng mình nghĩ đối với giải đấu này, thắng thua có phải là điều quan trọng nhất không?. Cái được ở đây là các bạn đã cống hiến cho khán giả một trận cầu mãn nhản và hơn nữa là góp phần phát triển phong trào đoàn của khoa.
Nhiều khi dẹp bỏ mọi được mất của cuộc đời đã là thành công rồi bạn ạ!

sk8erboi
25/09/07, 09:50 PM
Em mong sự công bằng
Một điều không có thật
Qua một đời lây lất
Khó gặp lắm em ơi
Gió mát ngoài biển khơi
Có thổi đều lục địa?
Mưa rơi đều khắp phía
Sao nắng hạn mưa rào?
Mong rồi một ngày nào
Lớn lên em sẽ hiểu
Tình yêu và hạnh phúc
Chân lý và công bằng
Trái đời cao vời vợi...

Em xin hết ạ! Mong gió bão mau qua đi để bầu trời lại trong xanh như ngày nào...
Vâng em lượn! Khán giả đừng ném cà chua với trứng thối, hôm nay em quên mang theo chảo!