PDA

View Full Version : Xin file kiểm toán cọc

xetho_1402
01/08/11, 02:29 PM
Chào các bác, mình đang thiết kế cái sàn giảm tải đặt trên hệ cọc đóng của một công trình cầu, các bác có thể cho mình xin file kiểm toán cọc (cọc vuông) theo đường kính cốt thép, để mình bố trí cốt thép cọc hiệu quả hơn, bác nào có cho mình xin, cảm ơn trước

hercule0584
01/08/11, 02:36 PM
Chào các bác, mình đang thiết kế cái sàn giảm tải đặt trên hệ cọc đóng của một công trình cầu, các bác có thể cho mình xin file kiểm toán cọc (cọc vuông) theo đường kính cốt thép, để mình bố trí cốt thép cọc hiệu quả hơn, bác nào có cho mình xin, cảm ơn trước

Mình nghĩ tốt hơn là bạn nên các vấn đề tính toán sàn giảm tải của bạn ra, anh em chúng ta cùng nhau thảo luận rồi bạn hoàn thiện bảng tính của mình.
Mình nghĩ như vậy thì hay hơn.

xetho_1402
01/08/11, 03:09 PM
Cảm ơn hercule nhiều hỉ, minh xin nêu một số thông số về sàn giảm tải như sau:
Sàn giảm tải mình bố trí ngay sau bản quá độ, sâu dưới mặt đường 2.2m, có bề rộng bằng bề rộng mố 16.8m, chiều dài 20.75m
Sàn giảm tải bố trí trên hệ cọc 30x30cm, L=25m a=180m, chiều dày sàn giảm tải 30cm đặt trên lớp bt lót 10cm. Với việc bố trí cọc 30x30, mình muốn sử dụng tối ưu lượng cốt thép và đường kính cốt thép cho hiệu quả, mà mình chưa có cái bản kiểm toán đó