PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Share với anh em tất cả bộ lisp mình sưu tầm mà có được ( khoảng vài trăm lisp tha hồ mà thỏa thích)

thienchister
06/08/11, 12:46 PM
link đây các bạn ạ http://www.mediafire.com/?60bp8px6luht7i8

lamthien
06/08/11, 12:47 PM
Bác sơ qua những lip này được không?
Thank bác nhiều nhé

thienchister
06/08/11, 12:55 PM
Bác sơ qua những lip này được không?
Thank bác nhiều nhé

Trong đấy có hướng dẫn cả rồi bạn àh ( viết thêm cho đủ ký tự )

limfx
06/08/11, 02:50 PM
link đây các bạn ạ http://www.mediafire.com/?60bp8px6luht7i8

Quả là một kho báu, bác thienchister chắc là làm lâu năm rồi nhỉ! Cảm ơn bác nhiều!

CĐTM
06/08/11, 04:03 PM
Các vấn đề autolisp (http://congdongthongminh.com/showthread.php/1611-Huong-dan-lap-trinh-Auto-lip) và autocad (http://congdongthongminh.com/showthread.php/5380-Autocad-2012-Ban-32bit-Full) thì muôn màu lắm, bàn luận cũng hay.

thienchister
07/08/11, 08:38 PM
Bộ lisp hay thế mà chẳng mấy ai quan tâm nhỉ? post 2 ngày rồi mà chỉ có vài người load thôi à?

limfx
07/08/11, 09:26 PM
Hình như mấy em sinh viên chưa biết ứng dụng lisp nhiều, mấy em nó cũng ít đầu tư vào khoản này bác ạ!

duongtuandung
07/08/11, 09:32 PM
Đúng rồi. Trong khi học có 2 tín chỉ autocad hay sao ấy.
Sinh viên thì chưa quan tâm nhiều vì chưa cần và không hiểu được tầm quan trọng của nó

quybinh
07/08/11, 11:11 PM
Sinh viên thì chưa quan tâm nhiều vì chưa cần và không hiểu được tầm quan trọng của nó

Đúng như các bác nói, hầu hết SV chưa biết và chưa sử dụng cái này. Thấy toàn chơi theo kiểu "cần cù bù thông minh" không ah`......:M025:

Ruyubang_do
08/08/11, 01:01 AM
Nồi cơm sau này mà chỉ tin vào 2 tín chỉ là toi. Tớ thấy nhiều tên (ko phải BKĐN) kỹ sư đấy mà cóc vẽ CAD được.

Lisp có 1 số cái ko động tĩnh zì cả??? chạy ẩn hả bác thienchister

ndn
08/08/11, 08:52 AM
Các bác có thể tải thêm một số lisp ở http://www.vietlisp.com

huyphan
08/08/11, 10:59 AM
Trên trang CADVIET cũng có 1 chú có tên dauquangminh post bài chia sẻ với tít rất kêu "Kho báu của Minh". Anh em gạo cội trên đó chém cho tơi bời. không biết bạn Thienchister này có phải là clone của dauquangminh hay không.

thienchister
08/08/11, 02:06 PM
Các bạn đọc kỹ lại topic mình đưa ra dùm nhá. Ta sưu tầm được, ta chia sẽ với những anh em cần lisp. Khi xưa ta đi tìm lisp về sử dụng, gặp được lisp là mừng rồi, cứ load về mà xài, còn việc nguồn gốc ở đâu ra lisp thì mình ko biết, nhưng vẫn mang ơn người post lisp đó lên.

Thời buổi công nghệ, rename 1 folder hẳn dể như trở bàn tay. nhưng ta lại không thích.

Các bác tự suy nghĩ đi.....

sailamthuoc
08/08/11, 02:15 PM
Em đùa vậy thôi chứ không ác ý với anh đâu! Cảm ơn anh đã đóng gốp cho diễn đàn! Hy vọng nhận được nhiều tài liệu từ anh!

thienchister
14/08/11, 12:53 PM
Nồi cơm sau này mà chỉ tin vào 2 tín chỉ là toi. Tớ thấy nhiều tên (ko phải BKĐN) kỹ sư đấy mà cóc vẽ CAD được.

Lisp có 1 số cái ko động tĩnh zì cả??? chạy ẩn hả bác thienchister

Một số lisp ko động tĩnh gì có lẽ ko thích hợp Cad version mới sau này.

dauquangminh
15/08/11, 04:10 PM
Trên trang CADVIET cũng có 1 chú có tên dauquangminh post bài chia sẻ với tít rất kêu "Kho báu của Minh". Anh em gạo cội trên đó chém cho tơi bời. không biết bạn Thienchister này có phải là clone của dauquangminh hay không.

Tớ là dauquangminh đây. :M049:
Ngày xưa khi chưa biết dùng lisp, tớ vẽ bình đồ giải phóng mặt bằng hết mấy tiếng đồng hồ
Bây giờ nhờ có bộ lisp này, tớ làm chỉ vài phút
Tớ rất vui vì những lợi ích mà Bộ lisp này đem lại cho mình và xem nó như một kho báu
Và khi ta có một kho báu thì tốt nhất là đem chia cho mọi người để mọi người cũng được vui sướng như ta
Khi viết bài trên cadviet, không để ý nên viết là " hoàn thành", các bác trên ấy tưởng nhầm tớ tự viết các lisp này, chia chổm của các bác ấy nên tớ đã sửa lại thành "sưu tầm"

Bây giờ các anh em cứ download về mà dùng thôi:M038:

tuvan246
15/08/11, 05:21 PM
MÌnh nghỉ sao nhân cơ hội nói về lisp ta không lập cái topic về auto lisp và các ứng dụng khác cho các bạn sinh viên ĐHBK ĐN mình trao đổi học hỏi nhỉ, thật ra đã đi làm 3 năm nhưng cái mình vướng mắc nhiều nhất và hay gặp nhất là viết các Macro trong excel thật những ứng dụng của nó rất lớn. Mình thấy hiện tại chương trình đạo tạo đã đưa lập trìnhC; C++và vitua Basic vào dạy rất là hay
Mong các bạn sẽ quan tâm và hưởng ứng

lamthien
15/08/11, 05:28 PM
MÌnh nghỉ sao nhân cơ hội nói về lisp ta không lập cái topic về auto lisp và các ứng dụng khác cho các bạn sinh viên ĐHBK ĐN mình trao đổi học hỏi nhỉ, thật ra đã đi làm 3 năm nhưng cái mình vướng mắc nhiều nhất và hay gặp nhất là viết các Macro trong excel thật những ứng dụng của nó rất lớn. Mình thấy hiện tại chương trình đạo tạo đã đưa lập trìnhC; C++và vitua Basic vào dạy rất là hay
Mong các bạn sẽ quan tâm và hưởng ứng

Xin hỏi bác tuvan246 một tí!
Bác đang ở đâu vậy?Bác có ở đà nẵng không?Nếu bác ở ĐÀ Nẵng Bác có biết ở đâu dạy ngắn hạn về lập trìnhC; C++và vitua Basic hay Macro này không bác?