PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Các lệnh tắt trong CAD

phnam
10/04/07, 11:18 AM
Tổng hợp tất cả các lệnh tắt trong cad giúp bạn thao tác nhanh chóng hơn.

Halinh533
03/05/07, 10:45 AM
Trong CAD có các lệnh tắt đã được tạo sẵn, nếu bạn nào cảm thấy chưa phù hợp, có thể tạo ra các lệnh tắt riêng cho mình bằng cách sửa trong file acad.pgp
Bạn vào Tools\Custumize\Edit Custom Files\Program Parameters (acad.pgp) và sửa các lệnh tắt trong đó rồi save. Nên để nguyên các lệnh tắt cũ để thiết lập lại khi cần. Nếu quên lệnh tắt đã tạo ra, muốn gọi lại lệnh cũ chỉ cần gõ dấu "." trước các lệnh tắt mặc định là được.

phnam
03/05/07, 10:48 AM
Nếu chỉnh sửa phím tắc theo ý mình như chị Linh đã trình bày, sau khi save file lại xong, khung nhắp lệnh bạn gõ lệnh reinit, kích chọn vào PGP file, OK!!! Để thiết lập lại cài đặt.
Nếu không làm như thế này, thì chương trình sẽ nhận cài đặt ở lần khởi động sau.

FirstLoveBroken
28/05/07, 09:55 AM
@phnam :thanks.

hermyone1610
28/05/07, 10:58 AM
Trong CAD có các lệnh tắt đã được tạo sẵn, nếu bạn nào cảm thấy chưa phù hợp, có thể tạo ra các lệnh tắt riêng cho mình bằng cách sửa trong file acad.pgp
Bạn vào Tools\Custumize\Edit Custom Files\Program Parameters (acad.pgp) và sửa các lệnh tắt trong đó rồi save. Nên để nguyên các lệnh tắt cũ để thiết lập lại khi cần. Nếu quên lệnh tắt đã tạo ra, muốn gọi lại lệnh cũ chỉ cần gõ dấu "." trước các lệnh tắt mặc định là được.

Cái này khá hay, nhưng sao lưu file acad.lsp lại trước khi sửa sẽ tốt hơn nhỉ?

phnam
29/05/07, 05:45 PM
Tặng mọi người file CAD phnam đang dùng, đã được thay đổi một số lênh tắc, nếu sử dụng quen sẽ rất nhanh chóng và thuận tiện.

son_van
08/07/09, 08:50 AM
thank phnam nhieu nhieu
m hoi chut, khi m in ra thi cac chu trong cad rat nho du m da doi co chu rui lam the nao vay:M025:

chituyen
04/06/11, 12:28 AM
chjnh lenh tat of cad 2002 o cho nao chj mjnh voi nhe .tks cac ban nhju .cac ban gui ve mail nay cho mjnh nha .chituyen91@gmail.com .cảm ơn các bạn nhiu lắm.

Ruyubang_do
04/06/11, 01:22 AM
chjnh lenh tat of cad 2002 o cho nao chj mjnh voi nhe .tks cac ban nhju .cac ban gui ve mail nay cho mjnh nha .chituyen91@gmail.com .cảm ơn các bạn nhiu lắm.
Down cuốn này về coi http://hobbyistsoftware.com/images/download_icon.png (http://d-idea.org/showthread.php?9414-Ebook-AutoCAD-2002-c%E1%BB%A7a-t%C3%A1c-gi%E1%BA%A3-H%C3%A0i-H%C3%B2a.)<Link> (http://d-idea.org/showthread.php?9414-Ebook-AutoCAD-2002-c%E1%BB%A7a-t%C3%A1c-gi%E1%BA%A3-H%C3%A0i-H%C3%B2a.)
Lần sau xin nhớ vào lại nơi cần, ai đời cứ xin rồi thả vào cái mail, thấy chướng chướng làm sao ấy.

nobita
04/06/11, 09:31 PM

mình nghĩ nên đưa vào lisp để cho dễ sử dụng, Đề phòng trường hợp người khác dùng máy mình sẽ chẳng biết thế nào mà lần hoặc mình làm máy khác ko lẽ lại đi sửa lệnh của họ.Nếu dùng lisp cho việc thay đổi lệnh thì chỉ cần copy vào USB thì ngồi máy nào cũng là máy của mình!

limfx
04/06/11, 09:49 PM
Khi sử dụng các lệnh tắc thì tốc độ vẽ rất nhanh, có thể nói ai biết vấn đề này sớm khi tiếp cận với Cad thì sẽ rút ngắn được thời gian làm đồ án của các bạn. Các bạn có thể tùy chỉnh lệnh theo ý của mình, không nhất thiết phải theo một form mẫu nào, làm sao cho nhanh nhất là được: Ví dụ như lệnh copy thường dùng nhất mình :c, xline : xx.....