PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Xin phần mềm đọc đuôi PDF

ngocphu198588
09/01/12, 02:27 PM
Bạn nào có phần mềm đọc đuôi PDF cho mình xin với nha, mình cảm ơn nhiều.

huyphan
09/01/12, 02:53 PM
Bạn nào có phần mềm đọc đuôi PDF cho mình xin với nha, mình cảm ơn nhiều.

Bạn dùng FOXIT READER đi, vừa nhẹ, miễn phí và chức năng như Acrobat Reader, tìm trên mạng hoặc vào trang này:http://www.foxitsoftware.com/Secure_PDF_Reader/addons.php
để download về cài đặt nhé.
Chúc bạn thành công!

soigiagianac
09/01/12, 05:38 PM
Adobe reader đi bạn, đối với những filw PDF nặng thì Forxit không phải là đối thủ của phàn mềm này. Bản X này chạy khá mượt.
http://filehippo.com/download_adobe_reader/

ngocphu198588
10/01/12, 08:21 AM
Cảm ơn về tất cả những bài viết. Đúng là mọi chúng ta dều tiềm ẩn một kho kiến thức

huyphan
10/01/12, 08:37 AM
Adobe reader đi bạn, đối với những filw PDF nặng thì Forxit không phải là đối thủ của phàn mềm này. Bản X này chạy khá mượt.
http://filehippo.com/download_adobe_reader/

Xin lỗi ông bạn! Mình chạy Foxit Reader từ xưa giờ không thấy yếu tí nào đối với những file có dung lượng lớn. Cái nặng-nhẹ ở đây mình nói là thằng Acrobat Reader nó chiếm nhiều tài nguyên hơn thằng Foxit Reader! Đối với máy tính SV thì nên cài thằng nhè nhẹ để đỡ chiếm dụng tài nguyên.
Các bạn thử chạy rồi test xem để kiểm chứng!

soigiagianac
10/01/12, 09:36 AM
Xin lỗi ông bạn! Mình chạy Foxit Reader từ xưa giờ không thấy yếu tí nào đối với những file có dung lượng lớn. Cái nặng-nhẹ ở đây mình nói là thằng Acrobat Reader nó chiếm nhiều tài nguyên hơn thằng Foxit Reader! Đối với máy tính SV thì nên cài thằng nhè nhẹ để đỡ chiếm dụng tài nguyên.
Các bạn thử chạy rồi test xem để kiểm chứng!

Bạn đã bao giờ mở những file PDF nặng cỡ vài trăm MB. Mình đã từng dùng Forxit và Adobe reader, mặc dù khi mở file trên máy thì nhìn có vẻ như nhau nhưng khi in ra thì mình thấy Ado reader nó cho nét đẹp hơn và hình sắc nét hơn nhé. nếu không tin bạn có thể thử. Còn việc chiếm dụng tài nguyên thì mình không quan tâm lắm đến mấy chục MB ram hay vài % cpu, cái mình quan tâm ở đây là sự trải nghiệm khi dùng phần mềm, cái nào đáp ứng được yêu cầu thì mình dùng thôi, và đâu cứ phần mềm nào nhẹ mới là tốt.
Còn 1 ý nữa là dạng file .PDF là con đẻ của ADOBE.

huyphan
10/01/12, 01:16 PM
Bạn đã bao giờ mở những file PDF nặng cỡ vài trăm MB. Mình đã từng dùng Forxit và Adobe reader, mặc dù khi mở file trên máy thì nhìn có vẻ như nhau nhưng khi in ra thì mình thấy Ado reader nó cho nét đẹp hơn và hình sắc nét hơn nhé. nếu không tin bạn có thể thử. Còn việc chiếm dụng tài nguyên thì mình không quan tâm lắm đến mấy chục MB ram hay vài % cpu, cái mình quan tâm ở đây là sự trải nghiệm khi dùng phần mềm, cái nào đáp ứng được yêu cầu thì mình dùng thôi, và đâu cứ phần mềm nào nhẹ mới là tốt.
Còn 1 ý nữa là dạng file .PDF là con đẻ của ADOBE.

Tự nhiên lại tranh luận với bạn, đó là điều tôi không muốn tí nào. Về phần mềm, tôi cũng xin thưa với bạn rằng tôi đã thử nhiều rồi đấy, trước đây 6-7 năm thì dùng Acrobat Reader, sau này tôi gỡ ra dùng Foxit. Tải file dữ liệu vài trăm Mb như thường!. Bạn không nói ra tôi cũng biết Hãng nào phát triển ra kiểu file Portable Document Format (PDF).
Close topic lại nhé!

soigiagianac
10/01/12, 03:11 PM
Tự nhiên lại tranh luận với bạn, đó là điều tôi không muốn tí nào. Về phần mềm, tôi cũng xin thưa với bạn rằng tôi đã thử nhiều rồi đấy, trước đây 6-7 năm thì dùng Acrobat Reader, sau này tôi gỡ ra dùng Foxit. Tải file dữ liệu vài trăm Mb như thường!. Bạn không nói ra tôi cũng biết Hãng nào phát triển ra kiểu file Portable Document Format (PDF).
Close topic lại nhé!

Mỗi người có 1 cách nghĩ riêng. Bác chủ thớt chắc đã tìm được phần mềm mà mình muốn.

Close 2pic!

ngocphu198588
10/01/12, 03:33 PM
Đúng là mỗi người mỗi ý, nhưng tóm lại dùng cái nào tôi cũng thấy cái hay riêng của nó. tóm lại là cảm ơn hai bạn nhiều, dù tôi hoặc mọi người dùng cái nào đi chăng nữa thì cũng dùng một cái là đủ rôi.