PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Lỗi #name trong ecxel,xin được giúp đỡ

conan2012
30/03/12, 06:27 PM
Chào tất cả các anh chị và các bạn.
Em dow bảng tính trên mạng về để sử dụng.Nhưng bị lỗi #name khi mở bằng excel 2007,mở bằng excel 2003 thì khi thay đổi số liệu cũng bị lỗi như vậy.
Anh chị hay bạn nào biết chỉ dùm cho mình.
Xin cảm ơn !

soigiagianac
30/03/12, 06:29 PM
Chào tất cả các anh chị và các bạn.
Em dow bảng tính trên mạng về để sử dụng.Nhưng bị lỗi #name khi mở bằng excel 2007,mở bằng excel 2003 thì khi thay đổi số liệu cũng bị lỗi như vậy.
Anh chị hay bạn nào biết chỉ dùm cho mình.
Xin cảm ơn !

Mình nhớ k nhầm thì file này có chạy kèm với 1 file .dll nữa, bạn phải load nó cùng thì mới chạy được mà.

conan2012
30/03/12, 06:40 PM
Mình nhớ k nhầm thì file này có chạy kèm với 1 file .dll nữa, bạn phải load nó cùng thì mới chạy được mà.
Đúng là có kèm 1 file .dll nữa nhưng mình không hiểu để làm gì.Bạn nói rõ thêm được không bạn.
Cảm ơn bạn nhiều.

soigiagianac
30/03/12, 06:43 PM
Đúng là có kèm 1 file .dll nữa nhưng mình không hiểu để làm gì.Bạn nói rõ thêm được không bạn.
Cảm ơn bạn nhiều.

"Để sử dụng được file Excel này các bạn cần phải lưu file ToolExcell.dll vào máy và khởi động Excel. Vào Tool ->Add-ins ->Automation ->Browser -> Chọn file ToolExcell.dll mà bạn mới lưu vào ổ cứng. Khi chọn file và OK, file này sẽ được Add vào trong hộp Automation Servers. Trong hộp thoại này bạn dò tìm mục ToolsLib.ToolAddin. Chọn mục này và nhấn OK. Khi đó mục này sẽ được Add tiếp vào hộp Add-Ins. Đánh dấu chọn vào mục này và OK để làm việc với bảng tính Excel."

Bạn làm theo hướng dẫn này nhé.

hoaisanam
30/03/12, 09:07 PM
Theo mình thì lỗi này là do cel3 và cel7 hiểu khác nhau về dấu "." và dấu "," . Nên cần phải sữa đổi đôi chút trong win thì sẽ dùng được .

conan2012
30/03/12, 09:31 PM
Theo mình thì lỗi này là do cel3 và cel7 hiểu khác nhau về dấu "." và dấu "," . Nên cần phải sữa đổi đôi chút trong win thì sẽ dùng được .
cảm ơn bạn,mình làm theo bạn soigiagianac và được rồi.

phgpc
30/03/12, 10:25 PM
Cảm ơn bạn nhiều.

Bảng tính có sử dụng hàm tự định nghĩa, hàm này được biên dịch và lưu trong file *.dll (DLL= Dyamic Link Library - Thư viện liên kết động).

chi54cd1xd
29/09/12, 02:25 PM
Mình dùng excel 2007 trên win7, khi thêm add-ins đến đoạn Automation ->Browser -> Chọn file ToolExcell.dll trong mục C:\Users\Forever_And_One\AppData\Roaming\Microsoft \AddIns thì báo lỗi:
"The file you selected does not contain a new Automation Servers, or you do not have sufficient privileges to register the Automation Sever" :|
Bạn nào biết cách khắc phục lỗi trên chỉ giúp mình với! Chân thành cảm ơn!

bongpoi
29/10/12, 03:49 PM
"Để sử dụng được file Excel này các bạn cần phải lưu file ToolExcell.dll vào máy và khởi động Excel. Vào Tool ->Add-ins ->Automation ->Browser -> Chọn file ToolExcell.dll mà bạn mới lưu vào ổ cứng. Khi chọn file và OK, file này sẽ được Add vào trong hộp Automation Servers. Trong hộp thoại này bạn dò tìm mục ToolsLib.ToolAddin. Chọn mục này và nhấn OK. Khi đó mục này sẽ được Add tiếp vào hộp Add-Ins. Đánh dấu chọn vào mục này và OK để làm việc với bảng tính Excel."

Bạn làm theo hướng dẫn này nhé.
Cách này chuẩn nhất nè bạn hồi đó mình cũng từng bị và mình fix theo cách này .