PDA

View Full Version : Về việc xin phép cắt dải phân cách trên quốc lộ

dien124
09/04/12, 11:26 AM
Kính gửi: Thầy Nguyễn Biên Cương
em xin phép được hỏi thầy các quy định pháp lý nào liên quan đến chiều dài dải phân cách(Quốc lộ 1), muốn xin phép cắt dải phân cách giao với 1 dự án hay khu dân cư thì cần xin phép ở những cơ quan nào.
Trân trọng cảm ơn Thầy!

huyphan
09/04/12, 01:37 PM
em xin phép được hỏi thầy các quy định pháp lý nào liên quan đến chiều dài dải phân cách(Quốc lộ 1), muốn xin phép cắt dải phân cách giao với 1 dự án hay khu dân cư thì cần xin phép ở những cơ quan nào.
Trân trọng cảm ơn Thầy!

Bạn làm Tờ trình/ Công văn xin Khu quản lý đường bộ quản lý Quốc lộ nơi bạn cần xin phép.
Tham khảo các tiêu chuẩn kỹ thuật đường ô tô: TCVN4050-2005, đường cao tốc: TCVN 5729-97, đường Đô thị: TCXDVN 104-2007...
Chúc bạn thành công.

luonggiacat
09/04/12, 02:11 PM
Trân trọng cảm ơn Thầy!

Thông thường những quốc lộ 1 do khu quản lý đường độ quản lý. Mình đã từng làm 1 dự án đấu nối với QL1A trên địa bàn Điện Bàn - Quảng Nam do khu quản lý đường bộ 5 quản lý.
Khi làm dự án này thì cần có những bước sau:
- Hồ sơ dự án công trình mà nằm trên vị trí đấu nối với quốc lộ trình Khu
- Khu sẽ xem xét, cấp bạn giấy phép đấu nối và có văn bản hướng dẫn cũng như yêu cầu bạn cấp hồ sơ thiết kế đấu nối.
- Thiết kế hồ sơ đấu trình khu xem xét quyết định cho đấu nối.

-

dien124
09/04/12, 02:35 PM
cảm ơn bạn huyphan và luonggiacat đã quan tâm vấn đề này,
(ở dự án của mình hồ sơ đấu nối QL1 đã hoàn thành và thi công)mình muốn hỏi thêm có quy định nào làm cơ sở (chẳng hạn chiều dài dải phân cách or quy mô khu đô thị tại vị trí đấu nối) lập tờ trình xin phép cắt dải phân cách vị trí đấu nối không

luonggiacat
09/04/12, 02:59 PM
cảm ơn bạn huyphan và luonggiacat đã quan tâm vấn đề này,
(ở dự án của mình hồ sơ đấu nối QL1 đã hoàn thành và thi công)mình muốn hỏi thêm có quy định nào làm cơ sở (chẳng hạn chiều dài dải phân cách or quy mô khu đô thị tại vị trí đấu nối) lập tờ trình xin phép cắt dải phân cách vị trí đấu nối không

Hình như ý bạn là: trục đường (khu đô thị) của bạn giao với QL1A (đoạn có dải phân cách giữa). Bạn hỏi là có quy định nào quy định cắt (mở) dải phân cách 1 đoạn có chiều dài là bao nhiêu không à?

dien124
09/04/12, 04:45 PM
ý mình là quy định nào cho phép mở (cắt) dải phân cách ( có thể là quy mô dự án có tuyến đường nối với Quốc lộ hoăc dải phân cách bao nhiêu mét thì cho phép cắt)