PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Máy ủi thi công đất trong đoạn có cống

475410
03/06/12, 04:05 PM
Các bạn và anh chị cho mình hỏi?
Khi phân đọan thi công đất nền đường,mình có phân một đoạn cho máy ủi làm việc(vận chuyển ngang và dọc)nhưng trong đoạn đó lại có một cống tròn .Khi cống đã thi công xong thì máy ủi vào làm việc.Vậy máy ủi có thể thi công được không,có bị cống cản trở gì không.Nếu mình điều chỉnh đoạn thi công để cống sang đoạn đắp thì hơi bị vướng một chút.
Thank!

nguyendbk48
03/06/12, 10:30 PM
Khi phân đọan thi công đất nền đường,mình có phân một đoạn cho máy ủi làm việc(vận chuyển ngang và dọc)nhưng trong đoạn đó lại có một cống tròn .Khi cống đã thi công xong thì máy ủi vào làm việc.Vậy máy ủi có thể thi công được không,có bị cống cản trở gì không.Nếu mình điều chỉnh đoạn thi công để cống sang đoạn đắp thì hơi bị vướng một chút.
Thank!
- cái này mình chưa hiểu ý bạn
- nếu thì công xong cống thì còn phải đắp đất trên cống nhằm bve cống khi xe máy thi công di chuyển qua, vì thế mình nghĩ sẽ k gây khó khăn gì cho máy ủi làm việc đâu.

LDLx3c
04/06/12, 12:29 AM
Thank!
Trong quá trình thi công Cống, thì công việc đắp đất trên cống chiếm rất nhiều thời gian, bạn có thể thay bằng công tác làm hố chống xói hạ lưu để máy ủi qua cống sớm hơn nếu cần thiết.
Nhưng theo mình cống chưa thi công xong máy ủi vẫn có thể chạy qua...vì máy ủi chỉ có tới lui tới lui...làm 1 đường vòng qua hạ lưu cống là nó có thể đi qua điều phối mà ko hề sợ ảnh hưởng đến cống...Do cách phản biện của bạn
Thân!

quitnew
04/06/12, 07:57 AM
Khi cống đã thi công xong thì máy ủi vào làm việc.Vậy máy ủi có thể thi công được không,có bị cống cản trở gì không Nếu nói như vậy thi có ảnh hưởng gì đâu, vì đã thi công xong rồi mà. Nếu cống chưa đạt cường độ hoặc chưa đủ ngày thì hạn chế qua lại, mà thông thường thì đốt công làm trước, rồi sau đó mới cẩu lắp đặt==> thì đã đạt cường độ rồi, cậu cứ đắp một lớp đất k95, dầy >0.5m thì xe qua lại bình thường.Cách khác là cậu vẫn thi công cống 1/2 và 1/2 còn lại cậu vẫn thi công vô tư, rồi khi 1/2 đã làm xong thi quay lại làm nữa kia... rất nhiều cách để làm mà không cản trở.Cái quan trọng là cậu biết tổ chức thi công, nhưng cái đó là cái nghề của chúng mình mà. Vậy còn có gì khó đâu?!