PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Bảng tra Mô đuyn đàn hồi các loại vật liệu

Ruyubang_do
18/07/12, 11:04 AM
Mọi người ai có Bảng tra Mô đuyn đàn hồi các loại vật liệu như: Các loại đất, Các loại VL rời (cấp phối, đá dăm, cát...), Các loại VL trộn nhựa (BTN, láng nhựa, thấm nhập...), Các loại VL trộn XM (CP gia cố xi măng, Đá thấm nhập vữa xi măng...), Vật liệu khác... thì cho mình xin với nhé. Tài liệu không giới hạn: ví dụ tiêu chuẩn, các tài liệu đo đạc trực tiếp (và đã qua thẩm tra, thẩm định) .v.v... Cảm ơn mọi người.

http://images.yume.vn/blog/201008/02/1280752214-large_thanks.bmp

Ruyubang_do
18/07/12, 07:55 PM
Không có bác nào có lưu à? :M059: ai lại thế .

truongvoky
18/07/12, 09:18 PM
Gửi bác tham khảo nhé, cái này mình trích trong 22TCN 211-06.

Ruyubang_do
20/07/12, 07:02 AM
OK thanks TruongVoky, mình đang lập lại bảng tính excel cho KCAĐ cứng, thực ra đã có bảng tính của PGS.TS Trung gì đấy nhưng đã bị "tam sao thất bản" nên giờ số liệu người ta gửi trên mạng lệch tùm lum (do phần nhập liệu ko được kiểm soát, phải nhập bằng tay, các hệ số ko đc khóa lại), ko tin được bảng tính của TVTK đưa --> tự lập và kiểm tra thôi

nbc
20/07/12, 11:07 AM
Gửi bác tham khảo nhé, cái này mình trích trong 22TCN 211-06.

nbc thấy rằng: 22TCN 211-06 đã quy định rõ ở khoản 3.4.7 - các trị số mô đun đàn hồi của nền đất và các lớp vật liệu mặt đường chỉ được phép dùng trị số trong Tiêu chuẩn đối với đường cấp thấp B1, B2. Với đường cấp cao, các trị số này phải được xác định thông qua thí nghiệm.

Thật tiếc là hiện nay, các đơn vị Tư vấn cũng như Thẩm định, đều chỉ dựa vào các giá trị này để thiết kế và kiểm tra, với mọi loại mặt đường.

Ruyubang_do
20/07/12, 03:56 PM
Thật tiếc là hiện nay, các đơn vị Tư vấn cũng như Thẩm định, đều chỉ dựa vào các giá trị này để thiết kế và kiểm tra, với mọi loại mặt đường.
Nguyên nhân là không ông nào chịu đi đo khi làm khảo sát cả thầy ạ, thường họ lấy giá trị min, để sau này có đem đo lại vẫn đạt. Ví dụ đất 400-500 (daN/cm2) thì TVTK chọn 400 để TK.v.v...

phgpc
20/07/12, 04:12 PM
Nguyên nhân là không ông nào chịu đi đo khi làm khảo sát cả ...

Đây không phải là nguyên nhân. Nhiệm vụ KSTK duyệt thế nào thì làm thế ấy thôi.

Ruyubang_do
20/07/12, 04:58 PM
Đây không phải là nguyên nhân. Nhiệm vụ KSTK duyệt thế nào thì làm thế ấy thôi.
Đấy. Nhiệm vụ KSTK phê đấy, ko làm --> về viết lại, cắt --> lần sau cắt nốt. Mà khi thẩm định lại ko có TĐ khảo sát (lúc có hồ sơ khảo sát thì nó đã đi kèm với cái quy hoạch rồi, ko rõ mấy ông làm đâu ra hay lắm).

phgpc
22/07/12, 03:49 PM
Mà khi thẩm định lại ko có TĐ khảo sát (lúc có hồ sơ khảo sát thì nó đã đi kèm với cái quy hoạch rồi, ko rõ mấy ông làm đâu ra hay lắm).

Hóa ra Cơ quan Thẩm định - Phê duyệt Nhiệm vụ KSTK là khác Cơ quan Thẩm định - Phê duyệt Hồ sơ KSTK à?

Ruyubang_do
23/07/12, 11:14 AM
Hóa ra Cơ quan Thẩm định - Phê duyệt Nhiệm vụ KSTK là khác Cơ quan Thẩm định - Phê duyệt Hồ sơ KSTK à?
Chú Phương khỏi xỏ anh em, vấn đề này chú Phương cũng rõ "tại sao" lắm, đừng tỏ vẻ "vớ vẩn" nữa :)) "Khác hay không, tại sao khác.v.v...", chú Phương biết rõ lắm mà ;)