PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Các câu đố vui .......( càng di dỏm mới được)

ngaymai_angiday
16/04/07, 11:05 AM
Tìm trên diễn đàn chẳng có mục nào để đố vui cả.....
Thôi thì về nhà mình đố với anh em cho vui....Anh em 26X3A+B cùng nhau giải đố nha..:smi11:
Nếu muốn trả lời hai câu đố của mì thì phải có óc hài hước tí xíu nha..:smi32: :smi32:

Câu 1: Cái của thằng Tèo thì dài hơn của thằng Tí. Ông chồng có một cái nhưng vợ xài chung. Thầy chùa cũng có một cái nhưng không xài. Vậy đó là cái gì ?

Câu 2: Sự khác nhau cơ bản giữa cái lồng chim và cái váy của người phụ nữ là gì?

:smi97: :smi97: :smi97: P/S :Các cụ đã nói rồi "ko có những bức hình khỏa thân thì đã có những cái đầu khỏa thân" . hơ hơ hơ....

phnam
16/04/07, 12:25 PM
những câu hỏi đố vui, anh em có thể post tại mục "dành cho người đam mê"

grayhat
16/04/07, 01:48 PM
tại sao nam lại không creat thêm box đố vui ở chuyên mục giải trí nhĩ !!!! như thế chắc sẻ tiện hơn .

tremocoivo
16/04/07, 02:19 PM
box của lớp chúng ta thì nên post bài về chủ đề học tập thôi bạn à. Thế box này đã có ai làm mod chưa nhỉ. Yêu cầu BQT đưa bài này về đúng nơi quy định cái.

ngaymai_angiday
16/04/07, 10:49 PM
Không có ai trả lời câu đố của em à...... xả stress một tí đi các bạn ơi
Tinh hình làm đồ án căng quá....gần bảo vệ lại rồi, không biết có qua kô đây
Thôi thì cứ cười lên đi, việc gì mà phải lo lắng quá thế

nongdan_hamvui
17/04/07, 11:26 PM
Câu 1: Cái của thằng Tèo thì dài hơn của thằng Tí. Ông chồng có một cái nhưng vợ xài chung. Thầy chùa cũng có một cái nhưng không xài. Vậy đó là cái gì ?

Câu 2: Sự khác nhau cơ bản giữa cái lồng chim và cái váy của người phụ nữ là gì?

:smi97: :smi97: :smi97: P/S :Các cụ đã nói rồi "ko có những bức hình khỏa thân thì đã có những cái đầu khỏa thân" . hơ hơ hơ....

Cái này có phải đố bậy không đó.....tui trả lời cho
câu 1 :.....................cái gì mà ông thầy chùa có mà.............bà vợ không xài ta :smi44: :smi44:
câu 2 : Lồng chim làm từ sắt thép, tre nứa, con váy phụ nữ thì làm bằng vải ..... có đúng không vậy :smi12:

ĐKT
17/04/07, 11:31 PM
Trả lời câu đố một tí nha!
Câu 1: Cái cần tăng (dân) số !!!
Câu 2: Khác nhau cơ bản là một cái dùng để bẫy, một cái dùng để nuôi !!!
Đúng không Zdậy?:smi11:

nongdan_hamvui
17/04/07, 11:35 PM
Cái cần tăng dân số ----->>> cái này mới nghe nói nha, cái đó là cái chi mà lọa rứa :smi22:

ĐKT
17/04/07, 11:57 PM
Mấy cái vấn đề về máy móc mình cũng không rành cho lắm nhưng theo mình nghĩ cái CẦN .... cũng phụ thuộc nước sản xuất đó bạn !

nongdan_hamvui
18/04/07, 12:56 PM
Mấy cái vấn đề về máy móc mình cũng không rành cho lắm nhưng theo mình nghĩ cái CẦN .... cũng phụ thuộc nước sản xuất đó bạn !

Cái Cần (theo như bạn nói) thì seo biết cái của thằng Tèo dài hơn thằng Tí được....:smi2:
Câu trả lời đúng nè :
câu 1 : cái tên phải ko?
Tên Tèo có (3 chữ) dài hơn tên Tí (2 chữ).
Tên chồng tên nongdan_hamvui khi vợ cưới về thì kêu bà nongdan_hamvui :smi2: :smi2:
Nhà sư trước khi đi tu thì dùng tên của mình nhưng sau khi vô chùa thì gọi bằng pháp danh:smi2: :smi2:

phnam
23/04/07, 11:41 AM
bác giỏi thiệt, thấy cũng có lý he!!!
Thế mà tui nghĩ mãi không ra, ...

boy_06c
23/04/07, 08:47 PM
hihihihi trả lời kỉu gì dzvậy hả mấy đại ca..................

ĐKT
29/05/07, 10:48 AM
Quán của bác "Ngày mai không biết ăn gì" dạo này ế quá chẳng có ai ghé thăm. Cho tui ghé vào dán một câu đố trước cửa nghen!:
Có một cặp nam nữ sinh viên khóa 26X yêu nhau thắm thiết, sau khi đi dạo phố ngắm trăng rồi trở về phòng trọ của mình. Đóng chặt cửa lại. Một lúc sau mấy thám tử trọ phòng bên nghe nàng SV kêu khẽ : "Anh ơi ! em rác quá.". Theo bạn thì chàng sinh viên sẽ nói câu gì ????:smi51:

grayhat
29/05/07, 04:05 PM
"Anh ơi ! em rác quá.". Theo bạn thì chàng sinh viên sẽ nói câu gì ????

Chắc chàng sinh viên cũng nói Anh cũng rác quá em ơi :D

ĐKT
30/05/07, 07:01 AM
Chắc chàng sinh viên cũng nói Anh cũng rác quá em ơi :D

Thanks Gray ! nhưng chưa hay, chưa cụ thể ( càng dí dỏm mới được)!?!?

nongdan_hamvui
30/05/07, 09:38 AM
Có phải ông SV này nói là : em ơi !! chịu khó tí đi gần hết RAC rồi....

ĐKT
30/05/07, 11:25 AM
Có phải ông SV này nói là : em ơi !! chịu khó tí đi gần hết RAC rồi....

Chịu khó suy nghĩ tí nữa đi bác Nông. Về hỏi Bác Ba Phi thử xem !!

luonggiacat
31/05/07, 04:57 PM
Thôi thì về nhà mình đố với anh em cho vui....Anh em 26X3A+B cùng nhau giải đố nha..:smi11:
Nếu muốn trả lời hai câu đố của mì thì phải có óc hài hước tí xíu nha..:smi32: :smi32:

Oh, cái này bữa nay mới phát hiện nè
Chừ trả lời biết có muộn không nhỉ
Có hai phương án trả lời:
PA1: Cái lồng chim thì nuôi chim, còn cái váy nuôi "cái khác chim" ="..."
Phương án này chỉ được 08 điểm thôi
PA2: Cái lồng chim mở ra thì chim bay ra, còn cái váy mở ra thì chim bay vào!!!
Phương án nàu đạt điểm tối đa
Có thưởng không pác ngaymai_angiday!!!

nongdan_hamchoi
31/05/07, 05:05 PM
"Anh ơi ! em rác quá.". Theo bạn thì chàng sinh viên sẽ nói câu gì ????
Thôi mà để mai anh sẽ mua cho em đôi giày mới, đôi giày không phải là xịn nên đi dạo lâu vê rác chân hết.

grayhat
31/05/07, 06:20 PM
"Anh ơi ! em rác quá.". Theo bạn thì chàng sinh viên sẽ nói câu gì ???

Anh sinh viên trả lời " Chịu khó tí đi em , chút ra ATM anh rút cho vài chai đi shoping " :D

nongdan_hamchoi
31/05/07, 07:16 PM
Em xin phép làm một câu nhé:
Sừng sà, sừng sững,
Nút chửng người ta,
Nhả dzô, nhả ra,
Người ta không chết.
Đố là cái gì?

ĐKT
31/05/07, 09:16 PM
Em xin phép làm một câu nhé:
Sừng sà, sừng sững,
Nút chửng người ta,
Nhả dzô, nhả ra,
Người ta không chết.
Đố là cái gì?

Cái này thì dễ quá! Người mà không nút chửng, nhả dô nhả ra thì gọi là " kẻ đầu đường xó chợ" đó.
CÁI NHÀ, CÁI TRƯỜNG,CÁI CHỢ, CÁI SIÊU THỊ,CÁI ... vân vân và vân vân. Còn nhiều cái nữa. trong đó có cả cái trại 05-06, trại giam Hòa Sơn. ..

nongdan_hamchoi
31/05/07, 11:25 PM
Cái này thì dễ quá! Người mà không nút chửng, nhả dô nhả ra thì gọi là " kẻ đầu đường xó chợ" đó.
CÁI NHÀ, CÁI TRƯỜNG,CÁI CHỢ, CÁI SIÊU THỊ,CÁI ... vân vân và vân vân. Còn nhiều cái nữa. trong đó có cả cái trại 05-06, trại giam Hòa Sơn. ..

Trí tuệ của anh làm em thán phục đó. Quá tài! Bên "đố tục giảng thanh" vanluongx3 có tham gia một câu kìa. Anh sang đó thử xem nhé!!!
Chúc anh sức khỏe!!!

ĐKT
05/06/07, 01:25 AM
Quán của bác "Ngày mai không biết ăn gì" dạo này ế quá chẳng có ai ghé thăm. Cho tui ghé vào dán một câu đố trước cửa nghen!:
Có một cặp nam nữ sinh viên khóa 26X yêu nhau thắm thiết, sau khi đi dạo phố ngắm trăng rồi trở về phòng trọ của mình. Đóng chặt cửa lại. Một lúc sau mấy thám tử trọ phòng bên nghe nàng SV kêu khẽ : "Anh ơi ! em rác quá.". Theo bạn thì chàng sinh viên sẽ nói câu gì ????:smi51:

Câu trả lời của chàng sinh viên là: Cho em chia lại bài khác đó, kẻo lại đánh thua nữa ( Hai anh chị sinh viên đang đánh bài tiến lên)

luonggiacat
06/06/07, 02:38 AM
Em xin tặng cả nhà một câu nè!!!
Có một nhiệm vụ cho bạn là mang một thanh sắt dài 12,5 mét ra nước ngoài để rèn vũ khí. Nhưng trên máy bay, người ta không cho mang vật nào dài hơn 12 mét lên. Bạn dùng cách gì, giữ nguyên vẹn được thanh sắt cả về hình dạng, kích thước mà vẫn hoàn thành nhiệm vụ?

Hì!!!

ĐKT
06/06/07, 07:33 AM
Em xin tặng cả nhà một câu nè!!!
Có một nhiệm vụ cho bạn là mang một thanh sắt dài 12,5 mét ra nước ngoài để rèn vũ khí. Nhưng trên máy bay, người ta không cho mang vật nào dài hơn 12 mét lên. Bạn dùng cách gì, giữ nguyên vẹn được thanh sắt cả về hình dạng, kích thước mà vẫn hoàn thành nhiệm vụ?

Hì!!!

Không di máy bay nữa! Đi tàu thủy cho nó lãng mạn mà vẫn đến Liên Xô. Có khi đem theo cây sắt còn châm được cả những con cá mập chứ lị.:smi11:

luonggiacat
06/06/07, 11:09 AM
Không di máy bay nữa! Đi tàu thủy cho nó lãng mạn mà vẫn đến Liên Xô. Có khi đem theo cây sắt còn châm được cả những con cá mập chứ lị.:smi11:
Em đã bảo là phải đi máy bay cơ mà!!!
Bác trả lời không được thì không sửa đề nha. Nếu không ra thì cuối tuần khao em cà fê đó.
Ặc!!!

ĐKT
06/06/07, 05:48 PM
Trên máy bay không cho thì cột dưới máy bay cho nó chống momen uốn cũng được ! chớ lồm ren chừ hè.

luonggiacat
06/06/07, 05:56 PM
Trên máy bay không cho thì cột dưới máy bay cho nó chống momen uốn cũng được ! chớ lồm ren chừ hè.
Ặc, pác thua em rùi. Em trả lời nhưng pác phải khô em cà pê đó:
Thì ta đựng nó trong cái hộp HCN cao 12,0m. Tức là ta đặt chéo nó (pitago).
Hì!!!
Chúc MOD ĐKT dzui dẻ.

luonggiacat
07/06/07, 01:40 AM
Em có câu mới nè, xin mời các bác giải nhé:

Có một người đàn ông không mặc gì nằm sấp trên đất thì có thể rút ra câu tục ngữ gì?

Chúc dzui vẻ!!!

anhchangdeptrai
07/06/07, 10:58 AM
Tui còn biết tên người đàn ông này nữa đó, ổng tên là Trần Như Nhộng :smi97: :smi97:

Còn câu tục ngữ là : Đất lành chim đậu http://benhvientinhoc.com/style_emoticons/default/bigemo_harabe_net-110.gif http://benhvientinhoc.com/style_emoticons/default/bigemo_harabe_net-110.gif
Hổng biết có đúng không nữa

ĐKT
07/06/07, 12:15 PM
Em có câu mới nè, xin mời các bác giải nhé:

Có một người đàn ông không mặc gì nằm sấp trên đất thì có thể rút ra câu tục ngữ gì?

Chúc dzui vẻ!!!

Tui thấy hôm trước hình như anh nongdan_hamchoi nằm cũng y như rứa rồi la lên: Nghèo đến nỗi "không có miếng đất cắm dùi"

luonggiacat
07/06/07, 04:51 PM
Đất lành chim đậu
Ừ, đúng rồi đó bác à.
Thế nếu như có người đàn ông trần truồng nằm trên phiến đá thì sao bác nhỉ?
Chúc bác vui vẻ!!!
Ặc, ặc...

luonggiacat
07/06/07, 04:53 PM
Tui thấy hôm trước hình như anh nongdan_hamchoi nằm cũng y như rứa rồi la lên: Nghèo đến nỗi "không có miếng đất cắm dùi"
Cái ni cũng là phương án trả lời đó bác, nhưng chưa chính xác. À, thèng ham choi có liên quan gì đến em đâu. Coi chừng bác chơi nhầm nhà đó.
Híc!!!

anhchangdeptrai
07/06/07, 05:13 PM
Mà giải đáp đúng thì phải có gì chứ. Không có quà à :smi76:

luonggiacat
07/06/07, 05:22 PM
Mà giải đáp đúng thì phải có gì chứ. Không có quà à :smi76:
Hì, tinh thần vui là chính bạn à.
Những câu nào khó thì mình sẽ treo giải trước.
Hix!!!

anhchangdeptrai
07/06/07, 05:25 PM
Thì cũng có tí gì động viên anh em chứ. Khích lệ tinh thần, giao lưu học hỏi, làm quen

phnam
07/06/07, 07:06 PM
Thì cũng có tí gì động viên anh em chứ. Khích lệ tinh thần, giao lưu học hỏi, làm quen

anh em có những câu hỏi nào hay thì đố pà con chơi!!!
Chứ dụ nào cũng khao cà fề thì kếm xiền mô ra, ...
diễn đàn là của tất cả thành viên chứ không của riêng ai, ....

nothing
07/06/07, 07:16 PM
Oh, cái này bữa nay mới phát hiện nè
Chừ trả lời biết có muộn không nhỉ
Có hai phương án trả lời:
PA1: Cái lồng chim thì nuôi chim, còn cái váy nuôi "cái khác chim" ="..."
Phương án này chỉ được 08 điểm thôi
PA2: Cái lồng chim mở ra thì chim bay ra, còn cái váy mở ra thì chim bay vào!!!
Phương án nàu đạt điểm tối đa
Có thưởng không pác ngaymai_angiday!!!

Phương án 2 của bác Lượng chưa đạt điểm tối đa đâu, có phương án này hay hơn kia
Lồng chim chỉ nhốt được vài con chim thôi, còn cái váy hả??? Nhốt được vô số chim luôn.
hahahaha
:smi11:

nothing
07/06/07, 07:32 PM
Khó quá !!!!!!!!!!!!!
Nếu như mà thanh thép dài 12,2 m thì mình có cách chứ 12,5m thì mình chịu thôi

luonggiacat
09/06/07, 11:40 PM
Có câu ni xin đố các bác nè!!!
Có một thằng mù cõng 1 thằng què qua sông, đang đi bỗng có tiếng nước lõm bõm. Thằng mù bảo với thằng què có phải có 1 cô gái đang tắm phải ko?
Thằng què bảo đúng! Hỏi làm sao thằng mù biết được?
Nhào dô!!!

ĐKT
09/06/07, 11:48 PM
Có câu ni xin đố các bác nè!!!
Có một thằng mù cõng 1 thằng què qua sông, đang đi bỗng có tiếng nước lõm bõm. Thằng mù bảo với thằng què có phải có 1 cô gái đang tắm phải ko?
Thằng què bảo đúng! Hỏi làm sao thằng mù biết được?
Nhào dô!!!

Thằng mù bảo: "Tau thấy cấn cái lưng quá mày ơi!" thôi đi nhanh lên !

luonggiacat
09/06/07, 11:53 PM
Bác trả lời đúng rồi. Còn thua em hai lần nhé!!!

luonggiacat
10/06/07, 12:11 AM
Có hai nguời cha và hai nguời con đi câu cá, mỗi người câu đuợc một con. Khi về tới nhà đếm thì chỉ có 3 con. Hỏi chứ họ không đánh mất con nào mà sao chỉ còn có 3 con???

phnam
10/06/07, 12:23 AM
Có hai nguời cha và hai nguời con đi câu cá, mỗi người câu đuợc một con. Khi về tới nhà đếm thì chỉ có 3 con. Hỏi chứ họ không đánh mất con nào mà sao chỉ còn có 3 con???

câu nì quá dễ, thì lôi dòng họ 3 thế hệ ra câu là được chứ gì.
ông nội nó, ba nó và nó!!!!
ke ke!!!

nongdan_hamvui
10/06/07, 01:25 AM

Thực chất ở đây chỉ có 3 người đi câu cá, gồm có ông nội nông dân, bố nông dân và nông dân...mỗi người câu được 1 con thì 1 x 3 = 3 con cá .....không mất mà cũng chẳng được thêm con nào.....
Câu này tương đối dễ....vanluongx3 có câu nào hóc hơn nữa không dzay :smi75: :smi75: ?

nongdan_hamvui
10/06/07, 02:18 AM
Thấy mọi người đó vui quá.....cho lão xía dzo dài câu nha :smi75: :smi75:

1/ Người vặn volume trong ban nhạc gọi là gì??
2/ Vợ 'Thành Cát Tư Hãn' gọi ổng là gì??

Để xem ai trả lời đúng nhất nha :smi22:

phnam
10/06/07, 09:09 AM
1/ Người vặn volume trong ban nhạc gọi là gì??

câu 2 thì tui hổng biết, chứ câu 1, người vặn volume trong ban nhạc theo tui là "Vô lim sĩ" phải hoh nông dân???

nongdan_hamvui
10/06/07, 03:14 PM
Hổng có phải rồi phnam ơi.....suy nghĩ thêm nữa nha ./

tremocoivo
10/06/07, 03:45 PM
Gọi là ông xã chứ j`

nongdan_hamvui
10/06/07, 04:10 PM
Gọi là ông xã chứ j`

Cũng chưa đúng :smi97: :smi97: ...chú lehieukd cố lên nha ./
Còn ai nữa không dzay ??

tremocoivo
10/06/07, 10:48 PM
làm ly cafe tỉnh người mới nhớ ra, thì ra là gọi bằng.....miệng....:smi32: :smi32: chả lẽ gọi bằng lỗ tai. đúng chưa vậy bác nông dân. Còn câu 1 mời anh em khác.

nongdan_hamvui
10/06/07, 11:43 PM
làm ly cafe tỉnh người mới nhớ ra, thì ra là gọi bằng.....miệng....:smi32: :smi32: chả lẽ gọi bằng lỗ tai. đúng chưa vậy bác nông dân. Còn câu 1 mời anh em khác.
Bravo ...chúc mừng lehieukd đã có câu trả lời đúng... Khi mô rảnh nhắn tui trả chầu cafe nha :smi32: :smi32:

luonggiacat
11/06/07, 09:38 PM
Khi có một người đàn ông đi xuống biển hỏi tương ứng với câu thành ngữ nào?

Xin mời pà con!!!

luonggiacat
15/06/07, 09:12 AM
Trời, sao chẳng có bác nào mại dô vậy. Buồn ghê!!!

ĐKT
15/06/07, 11:48 AM

Xin mời pà con!!!

Thì khi người đàn ông xuống biển người ta ví sắc đẹp của phái mày râu cở như " Chim sa cá lặn" ấy mà.
P/S: Mà bác cứ từ từ để anh em suy nghĩ đã chứ, nôn làm gì!

luonggiacat
16/06/07, 07:56 AM
Thì khi người đàn ông xuống biển người ta ví sắc đẹp của phái mày râu cở như " Chim sa cá lặn" ấy mà.
P/S: Mà bác cứ từ từ để anh em suy nghĩ đã chứ, nôn làm gì!

Ý bác chưa trùng ý em rồi, ở đây "cá lặn" là không hợp lý rồi.
Bác thử lại lần nữa chắc đúng đó!!!

ĐKT
29/06/07, 12:55 PM
Lâu quá không có ai giải đáp câu đố của vanluongx3. Mời bác giải thử xem.
Nhân tiện đọc bài Laptop của gray bên kia mình cũng xin đố các bạn: Nhà mình cũng có 1 cái latop, mà cứ bấm nút phím chữ nào có cũng hát bài "Happy birthday to you". Đố các bạn tại sao vậy?
Thưởng 1 ly bia offline cho ai sửa được máy tính của mình.

tremocoivo
29/06/07, 12:58 PM
Lâu quá không có ai giải đáp câu đố của vanluongx3. Mời bác giải thử xem.
Nhân tiện đọc bài Laptop của gray bên kia mình cũng xin đố các bạn: Nhà mình cũng có 1 cái latop, mà cứ bấm nút phím chữ nào có cũng hát bài "Happy birthday to you". Đố các bạn tại sao vậy?
Thưởng 1 ly bia offline cho ai sửa được máy tính của mình.

keekek vì bác đang sử dụng cái laptop đồ chơi của con dzai bác chứ sao nữa.

luonggiacat
30/06/07, 01:28 AM
Oh, bác giải đố trễ rồi, các đáp án kia đã có người trả lời rồi mà!!!

luonggiacat
30/06/07, 01:35 AM
Lâu quá rùi, mục này không sôi nổi, em xin khấy lại nè:

Có 2 con khỉ ở trên cây nhìn 2 người đàn ông đang tắm và không biết chúng nói thầm với nhau cái gì rồi cười ầm lên. Hỏi chúng nói với nhau cái gì???
Nhào vô anh em!!!

bode
30/06/07, 04:24 AM
hehe câu đố này cũ quá rồi vanluong ơi. thiếu 1 chi tiết là sau khi 2 con khi nói thầm xong thi lăn đùng ra chết à, hì vì chúng ngạc nhiên quá mà " 2 con vượn kia giống mình mà mọc đuôi phía trước:smi97:

ĐKT
30/06/07, 06:28 AM
Lâu quá rùi, mục này không sôi nổi, em xin khấy lại nè:

Có 2 con khỉ ở trên cây nhìn 2 người đàn ông đang tắm và không biết chúng nói thầm với nhau cái gì rồi cười ầm lên. Hỏi chúng nói với nhau cái gì???
Nhào vô anh em!!!

2 con khỉ khè với nhau rằng: Hóa ra con người to xác hơn mình, cái chi cũng to hơn, cũng dài hơn chỉ có cái đuôi là ngắn hơn :smi5: :smi48:

Lamnhu1975
30/06/07, 09:38 AM
Mình Trả lời Câu1: Là cái dùi ( cái dùi gõ mỏ)(cái của ...)
Câu 2: Sự khác nhau cái lồng chim và cái vấy là: Cái lồng mở thì chim bay ra, còn cái vấy mở thì chim bay vào.
Nhờ bạn cho đáp án.

r0ckdeath
30/06/07, 01:05 PM
Sự khác nhau cơ bản giữa cái lồng chim và cái váy là 1 cái làm bằng tre, nứa, gỗ, còn cái kia làm bằng vải. 1 cái thì cứng ngắc do có gọng, còn cái kia thì mềm mại, uyển chuyển theo từng bước đi của người phụ nữ :smi97:

rongcon
13/12/08, 02:07 AM

Xin mời pà con!!!
Mò kim đáy bể!
Chẳng thấy ai lên tiếng thì tại hạ lên tiếng vậy.

PHONG 314
10/01/09, 10:23 PM
Cau 2: Một Cái Khi Mở Ra Thì Chim Bay Ra, Mộtcái Khi Mở Ra Thì Chim Bay Vào . đúng Không Nảo? Ha Ha Ha:m048::m38:

trang_binhminh
27/01/10, 01:48 PM
tương ứng với câu " mò kim đáy biển" đúng hem nàh??? :)

tendangky
26/09/11, 09:46 PM
1. Đơn giảin là cái tên thôi bạn ah
2. Câu này phải suy nghĩ thêm

tendangky
26/09/11, 09:50 PM
Mọi người thử nghĩ câu này nha:
1. Cái gì càng phơi càng ướt?
2. Cái gì càng phởi càng nặng?
3. Cài gì càng gọt càng to?
4. Con gì có 2 mũi?