PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Thư viện tài liệu học tập MIDAS

nguyenlan
20/04/07, 11:22 PM
Nơi chia sẽ những tài liệu học tập, nghiên cứu phần mềm Ứng dụng MIDAS.
Xin mời mọi người.

FirstLoveBroken
06/05/07, 08:21 AM
thầy ơi,thầy còn nhiều bài tập và các ví dụ về MIDAS ko ạ?Mong thầy đăng tải thật nhiều các bài tập để chúng em được hiểu hơn về MIDAS.
Cảm ơn thầy ạ!

hermyone1610
06/05/07, 08:45 AM
thầy ơi,thầy còn nhiều bài tập và các ví dụ về MIDAS ko ạ?Mong thầy đăng tải thật nhiều các bài tập để chúng em được hiểu hơn về MIDAS.
Cảm ơn thầy ạ!

Cái này bạn có thể vào trang chủ của Midas để tìm hiểu thêm, mình thấy có rất nhiều file hướng dẫn dạng .pdf cũng như file Midas, nhưng để đọc được bạn cần có Midas V2006.

hieut3n
28/06/07, 07:48 AM
Các tài liệu về MIdas lên trang Web Midas mà down có rất nhiều loại.Nhưng chỉ bằng tiếng anh thôi. Các bác lên đăng ký không tốn tiền mà down thoải mái.

gnourt2
31/07/07, 04:51 PM
mình định mua 1 quyển sách về Midas nhưng không biết sách nào hay cả, các bạn có thể giới thiệu cho mình không

minhhai
06/08/07, 10:29 AM
Phân tích kết cấu bằng phần mềm Midas(Tập 1+2) (NXB xây dựng). Hiện tại ở DN mới chỉ có
T1.2 quyển này thực tế được dịch ra từ file "analysis reference" và "getting starter" có trong bộ cài đặt phần mềm.

Acquy_Dracula
08/09/07, 10:32 PM
Ai có tập 2 midas (Phân tích kết cấu với phần mền midas) cho mình mượn photo đi, tìm hoài ko ra, giúp mình với, emai: ailacaidich_cuaanh@yahoo.com.
Bạn hãy chia sẽ, người khác sẽ cung cấp những gì bạn cần.
Thân đời!!!

talai_0512
10/09/07, 08:33 PM
Mình đã cài đặt Midas Civlil7.1 bình thường như hướng dẫn của file “readme” trong MIDAS_7.1 ****** các bước như sau :
1. Copy 73b4.sentinel to windows\system32 folder.
2. Chạy file : Protection Drivers
3. Setup Midas
4. Sau đó khởi động lại máy
5. Chạy chương trình vào menu help – register protection key
Key number : 9aed44bb95502080
Key type : Stand-alone
Sau đó vào file – New project thi có thông báo lỗi như sau :
Lock is not detected. Please check that.Lock is connected properly
Hình báo lỗi như trong ảnh. Ai biết giúp mình khắc phục được không ? Mình đang học Midas thấy giao diện phiên bản này đẹp quá nóng lòng được xài

nongdan_hamvui
10/09/07, 10:01 PM
khóa chưa bị bẽ gãy, ok?
Craccccck không đáng tin cậy, Tìm đứa bạn nào đang xài thì hãy xin bản đó về chạy, mình cũng đã bị mìn vì file craackjkkk này rồi.

pác "dính mìn" chỗ nào mà la oái oái lên thế...ở trên đây đâu có ai quăng mìn quăng bom gì đâu :smi43: . Chắc là do pác làm chưa đúng cách mà người ta hướng dẫn nên chưa "rách" được đó.

Có người down về và đã làm được rồi nè :smi32:

Tối qua mình đã cài thành công bản MIDAS/CIVIL 7.01 mà bác nongdan_hamvui share, rất tuyệt, bắt mắt ngay từ cái nhìn đầu tiên, trong file tải về đã kèm cr4ck rồi !
Sau đây là một số hình ảnh, rất hoành tráng, lúc khởi động thấy rất nhiều mô hình cầu, choáng ngợp !:smi97:
http://support.cauduongbkdn.com/upload/out.php/i575_midas7.01.JPG

talai_0512
11/09/07, 07:46 PM
Mấy bác chán quá !
Mình hỏi và đã đưa lên cặn kẽ quá trình mình cài đặt rồi mà. Muốn các bác xem và giúp mình xem còn sai ở chỗ nào. Có thể là "cr4ck" của mình copy về ko đúng. Nhờ bác "nong dan_hamvui" giúp mình ha.
Nếu được gửi cho mình qua email :quoctruong0512@gmail.com
Cám ơn nhiều.

dunglx
17/09/07, 08:06 AM
Ai có tập 2 midas (Phân tích kết cấu với phần mền midas) cho mình mượn photo đi, tìm hoài ko ra, giúp mình với, emai: ailacaidich_cuaanh@yahoo.com.
Bạn hãy chia sẽ, người khác sẽ cung cấp những gì bạn cần.
Thân đời!!!

Tôi có cuốn tập II- gồm các chương như sau
Ch 7 - Mô hình hóa và phân tích cầu BT thi công trên đà giáo cố định.
ch 8- Mô hình hóa và phân tích cầu BT DUL đúc hẫng
Ch 9- ...............Cầu Treo dây văng
ch 10...............câu treo dây võng
ch 11...............cầu extradosed
ch12 Phân tích thủy nhiệt
ch13 ..cầu chịu tải trọng động đất.
ch 14 Mô hình hóa và phân tích cục bộ.
nếu bạn nào chưa có cần copy thì alo cho mình 0914135127

thienthantrang
01/03/08, 12:46 PM
Wo nghĩ ni nên mua cuốn sach này.Wo cũng chưa đọc nhưng nghe người bạn nói cuốn schs nàY dùng đươch đấy.Chúc ni thnhf công ha!!!

Nơi Xuất Bản : Nxb Xây dựng
Tác Giả : NGUYỄN HỮU HƯNG
Ngày xuất bản : 2005.
Số trang : 132
Kích thước : 19x27 cm
Trọng lượng : 200(gr)
Hình thức bìa : Bìa Mềm
Giá bìa : 22 000 VNĐ
Giá bán: 22 000 VNĐ

Giới thiệu về nội dung:
Tính Toán Cầu Đúc Hẫng Trên Phần Mềm MIDAS được biên soạn nhằm giới thiệu những kiến thức cơ bản nhất để sinh viên hoặc các kỹ sư trẻ thuộc chuyên ngành cầu đường làm quen với chương trình MIDAS và có thể sử dụng chương trình này trong tính toán cầu đúc hẫng.
Xin giới thiệu cùng bạn.

zizu07
01/03/08, 03:38 PM
Mình đã cài đặt Midas Civlil7.1 bình thường như hướng dẫn của file “readme” trong MIDAS_7.1 ****** các bước như sau :
3. Setup Midas
Hình báo lỗi như trong ảnh. Ai biết giúp mình khắc phục được không ? Mình đang học Midas thấy giao diện phiên bản này đẹp quá nóng lòng được xài

Đây là file video hướng dẩn cài đặt midas 7.01 bạn xem và làm theo nhé.
download tại đây (http://www.mediafire.com/?mm2zisc2mnl)
Chú ý: Khi chạy file Emulator Utility.exe bạn chỉ được click nút Install Emulator một lần duy nhất. http://i267.photobucket.com/albums/ii289/giaothongquan/midas-1.jpg
- Cửa sổ của file Emulator Utility.exe
http://i267.photobucket.com/albums/ii289/giaothongquan/midas2.jpg

Chúc bạn thành công!!!:smi39:

Vào đây để tải một số tài liệu về midas http://www.cauduongbkdn.com/f@rums/showthread.php?t=5807

tranchautuan
01/03/08, 09:25 PM
mình định mua 1 quyển sách về Midas nhưng không biết sách nào hay cả, các bạn có thể giới thiệu cho mình không

Bạn có thể tìm Cuốn Mô hình hóa và phân tích kết cấu cầu Với MIDAS CiVIL của nhà xuất bản xây dựng. Sách bao gồm hai tập Của Thầy Trần Ngọc Linh, Nguyễn Trọng Nghĩa , Ngô Đăng Quan, Bùi Công Độ Viết.
Mình đã đọc hai quyển này rồi. Nói chung là khá hay.

nguyenphong
04/03/08, 05:25 PM
sư huynh nào có phần mềm Midas Civlil7.1 cho em xin vì em chỉ có phiên bản cũ thôi. nhờ các anh gởi cho em theo địa chỉ mail này : thanhphong_cung@yahoo.com.vn.
Ah! Em quên anh nào có tài liệu về dự toán của ngành mình thi gởi cho em với.
em cảm ơn trước nghen!

phivu238
06/03/08, 08:39 PM
Mình đang rất cần một số tài liệu hướng dẫn sử dụng midas đặc biệt là các cách khai báo tải trọng: tĩnh tải, hoạt tải, tải trọng làn, các hệ số theo tiêu chuẩn AASHTO, bạn nào có tài liệu hoặc biết thì giúp mình với, mình cảm ơn: địa chỉ mail cảu mình là phivu238@yahoo.com

hoainam275
14/03/08, 03:08 AM
Cám ơn các bạn đã nhiệt tình huong dan, minh ban dau phai dùng bản triaal , nhưng nay da đc dùng ban 7.01 xịn rồi

luckystar09
27/05/08, 02:01 PM
chán quá. tôi làm giông hệt video hướng dẫn rồi mà vẫn ko dc. nản quá đi mất

Acquy_Dracula
27/05/08, 04:01 PM
60% số người đều nói làm giống như hướng dẩn nhưng ko được, đem máy xách tay tới nhà Acquy_Dracula cài cho, Tiền công: Một ly caphe đen 3000 đông,.

Mr.Happy
04/10/08, 12:46 AM
Mấy đại ca chỉ dùm em cái này zới. Midas em đang sử dụng chạy bình thường , nhưng làm tới phần : KHAI BÁO LÀN XE ( Load --> Moving Load Analysis Data --> Vehicle ) . Trong giao diện Define Standard Vehicle Load , nhập các dử liệu vào , nhưng vì bản wá dài , không làm sau mà mình chọn OK được. Kéo bảng đó lên rồi củng nhảy xuống như củ, có ai bít chỉ mình giới .

khanh_sy
12/12/08, 12:03 AM
Bạn thử cho ẩn thank taskbar xem thế nào, mình nghĩ là ok thôi

jakervanilla
10/02/09, 03:58 PM
Trả lời bây giờ có muộn không cả nhà?
Cái lỗi đó có thể là do trong quá trình cài đặt bạn không chọn Stand-alone đó.Cài lại midas bạn nhé! và nhớ chọn Stand-alone

thangsra
12/09/09, 07:52 PM
Đây là file video hướng dẩn cài đặt midas 7.01 bạn xem và làm theo nhé.
download tại đây (http://www.mediafire.com/?mm2zisc2mnl)
Chú ý: Khi chạy file Emulator Utility.exe bạn chỉ được click nút Install Emulator một lần duy nhất. http://i267.photobucket.com/albums/ii289/giaothongquan/midas-1.jpg
- Cửa sổ của file Emulator Utility.exe
http://i267.photobucket.com/albums/ii289/giaothongquan/midas2.jpg

Chúc bạn thành công!!!:smi39:

Vào đây để tải một số tài liệu về midas http://www.cauduongbkdn.com/f@rums/showthread.php?t=5807

Bạn ơi, nếu lỡ bị dính lock 1 lần rồi thì cài lại cần phải làm j bạn nhỉ. Mong sớm giúp đỡ. Thanks

timosi™
12/09/09, 08:36 PM
Bạn ơi, nếu lỡ bị dính lock 1 lần rồi thì cài lại cần phải làm j bạn nhỉ. Mong sớm giúp đỡ. Thanks
Không có gì phải sợ cả, bạn cứ cài, nếu lúc nhấn new project nó bảo lỗi thì thoát Midas, sau đó tìm cái khóa ảo, nhấp vào uninstall.. sau đó nhấn install rồi khởi động lại.
You can try again.
have fun.

duoc_dai_ka
07/01/10, 02:38 PM
EM muốn xin đường links download bản Midas 6.7.1 được không ạ.EM xin cảm ơn mọi người .

meoxanh0do
26/11/10, 05:21 PM
Bạn nào gặp lỗi trên thì mở file Emulator Utility.exe chạy uninstall emulator rồi chạy lại install emulator lần nữa sẽ ok. Chúc các bạn học tốt!

huydong07x3d
21/01/11, 04:28 PM
cu bam lien tuc vai cai muc amulator utility.ễ roi tat no di la ok

tuantrung3000
30/03/11, 10:09 PM
3. Setup Midas
cái này mình biết nè bạn, hôm trước mình bị y như vậy. Nguyên nhân: do bạn nhấp install Emulator có thể nhiều hơn 1 lần(mình bị lỗi này). Khắc phục: chạy lại file Emulator Utility rồi chọn Uninstall Emulator, thoát ra. Xong chạy lại file Emulator Utility lần nữa rồi chọn install Emulator (nhấp đúng 1 lần duy nhất), xong đóng nó lại, mở Midas lên là ok! Chúc bạn thành công

chinhld1705
31/03/11, 04:09 AM
EM muốn xin đường links download bản Midas 6.7.1 được không ạ.EM xin cảm ơn mọi người .
Đây là bộ cài nhé http://www.mediafire.com/?7k1yu2wqpbs8j2f
mình up lên-ai cần thì dùng.
Chúc anh em Midas ngon lành

natibong
07/05/11, 10:12 AM
3. Setup Midas

Bác gỡ chương trình diệt virus đi, ko thui nó ăn khóa. Với lại, đừng xóa file cài đặt hoặc ít nhất cũng đừng xóa khóa.