PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Vợ tốt...

missone's
05/03/08, 10:44 PM
Gần đến ngày 8*3 rùi- chắc anh em cauduongbkdn.com đang háo hức để tìm những món quà tặng cho "mẹ của những đứa trẻ" :smi97:
Và đây là bóng dáng mà mấy chàng nhà ta đang kiếm.....
Vợ tốt

Phải đẹp gái - Không kiêu sa

Thích ở nhà -Lo nội trợ

Không cắc cớ - chửi chồng con

Không phấn son - Không nhiều chuyện

Không hà tiện – Không càm ràm

Phải siêng năng - Không lười biếng

Nói nhỏ tiếng - Biết chiều chồng

Giỏi nữ công - Và gia chánh.

Biết làm bánh - Nấu ăn ngon

Biết dạy con - Ứng xử tốt

Không quá dốt - Không quá khôn

Không ôm đồm - Không ủy mị

Không thiên vị - Không cầu kỳ

Không quá phì - Không quá ốm

Không dị hợm - Không chanh chua

Không se sua - Không bẻm mép

Không bép xép - Không phàn nàn.

è Không có đâu ^_^ Đừng có KIẾM :smi12:

(St)

doi dep dut
05/03/08, 11:21 PM
bài thơ của anh hay thật. Nêu như có 1 người vợ như thế anh có yêu không? thường thì đẹp nết nhưng không đẹp người, theo anh thì a có chọn cô vợ như vậy ko?

missone's
05/03/08, 11:48 PM
bài thơ của anh hay thật. Nêu như có 1 người vợ như thế anh có yêu không? thường thì đẹp nết nhưng không đẹp người, theo anh thì a có chọn cô vợ như vậy ko?
Đã nói là không có đâu mà em- hehe- còn với anh thì đẹp gì cũng tốt cả- chuyện đó không chọn được đâu em ơi- giày dép còn có số của nó nữa là...:smi12:

hero-x3
05/03/08, 11:48 PM
Như người xưa thường nói "cái nết đánh chết cái đẹp" vì thế nên mình nghĩ lấy vợ" phải xem tông":smi97:..Tức là biết chiều chồng, thương con, chịu thương chịu khó một tí là ok rồi ( tất nhiên nếu được như vậy mà đẹp người nữa thì còn gì bằng).hihi, mà cũng có câu nói rất hay là "không có người phụ nữ nào xấu, chỉ có những người phụ nữ không biết làm đẹp"thôi sao:smi1:. Vậy nên chị em tự tin lên nhá, trong mắt anh em cô nào cũng có những nét đẹp và quyến rũ riêng hết, nhưng với người mình yêu thì người đó là đẹp nhất ( bật mí nhá):smi32:.
Còn câu này tặng mấy anh em nhỡ yêu phải cô...chưa được tốt tính lắm nhá:

Dạy con từ thuở còn thơ
Dạy vợ từ thuở...nó chưa dạy mình:smi97:

( ca...rao,hihi:smi12:)

co chu nho
06/03/08, 07:38 AM
Như người xưa thường nói "cái nết đánh chết cái đẹp" vì thế nên mình nghĩ lấy vợ" phải xem tông":smi97:..Tức là biết chiều chồng, thương con, chịu thương chịu khó một tí là ok rồi ( tất nhiên nếu được như vậy mà đẹp người nữa thì còn gì bằng).hihi, mà cũng có câu nói rất hay là "không có người phụ nữ nào xấu, chỉ có những người phụ nữ không biết làm đẹp"thôi sao:smi1:. Vậy nên chị em tự tin lên nhá, trong mắt anh em cô nào cũng có những nét đẹp và quyến rũ riêng hết, nhưng với người mình yêu thì người đó là đẹp nhất ( bật mí nhá):smi32:.
Còn câu này tặng mấy anh em nhỡ yêu phải cô...chưa được tốt tính lắm nhá:

Dạy con từ thuở còn thơ
Dạy vợ từ thuở...nó chưa dạy mình:smi97:

( ca...rao,hihi:smi12:)

sao e cũng nghe câu:"dạy con từ thủa còn thơ
dạy chồng từ thủa chưa đưa chồng về"
còn câu không bik làm đẹp sao hả anh?quần áo thì bán đầy la liệt ra đó,mĩ viện thẩm mĩ cũng vô cùng phong phú,anh thik đẹp kiểu Han hay kiểu Châu lai Á có ngay miễn sao túy anh phải có xiền,vì thía e chỉnh câu trên nốt nha:"không có phụ nữ xấu chỉ có phụ nữ không có xiền làm đẹp cho mình thui"tất nhiên bọn e cũng phải lựa chọn đứa ông chồng cho thật kĩ lương không dến lúc nó điên lên lại làm cho mặt mày méo mó thì ...akak còn lâu mới chẹp như xưa haha :smi65: