PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Đồ án tốt nghiệp về Nút giao thông

nguyen_phu
27/04/08, 02:54 AM
Chào các bạn ! mình học ở trường ĐHGTVT HN .
Hiện nay khi đất nước đang quá trình đô thị hóa mãnh liệt , nhu cầu về xây dựng nút giao thông khác mức là rất lớn , trong nút giao thông khác mức thì dạng kết cấu nhịp dầm bản rổng DƯL là một phương án rất hay, và thực tế đang làm (ví dụ : nút cái lân).
hiện tại mình đang làm đồ án về cầu cong nhịp liên lục ,kết cấu dầm bản rổng DƯL , có ai làm về vấn đề này hoặc quan tâm đến vấn đề này thì mail cho mình để cùng thảo luận nhé .hoặc có thể chia sẻ với nhau tại đây cũng đc.
Trong thiết kế cầu cong nảy sinh cũng khá nhiều vấn đề
ví dụ : bối trí gối trong cầu cong , đây là một vấn đề khá phức tạp vì khi bố trí gối sai sẽ gâi ra nội lực tại gối rất lớn ,hoặc là cách bố trí cáp dự ứng lực trong cầu cong(đã có tài liệu nào nói về vấn đề này chưa nhỉ ?) , vì cáp DƯL có thể gây ra mômen xoắn trong dầm , trong cầu cong thì mô men xoắn khá lớn ( bao gồm Mx ,My ,Mz ) khi tính toán không loại trừ một cái nào ! v.v.v.. rất nhiều vấn đề
nguyenphugttp@gmail.com

1985
24/08/08, 11:15 AM
làm thế nào để mình đao được đề tài nút gia thông cảu bạn bây giờ

1985
24/08/08, 11:17 AM
mình đang làm đề tài nút giao thông , mình đang tìm tài liệu tham khảo bạn giúp mình nhé

lovenhocqua
23/12/09, 07:30 PM
bạn có thểguuwi cho mình đồ án về nút giao thông dược không
mail mình nè quocanqg@gmail.com

caotu05
24/02/10, 05:48 PM
có bác nào có file đồ án về nút giao thông nam chương dương không cho em xin tham khảo cái.em cảm ơn nhiều.

caotu05
24/02/10, 05:52 PM
bác nào có file đồ án nút giao thông nam chương dương không cho em xin tham khảo với.em cảm ơn nhiều.caotu05@email.com