PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Thi công và nghiệm thu đắp đất nền đường (k95 và k98)?

de2007vn
12/05/08, 11:39 AM
Chào các bạn!
Tôi là thành viên mới, hiện tôi đang làm công tác thi công công trình giao thông.Tôi rất vui mừng khi được gia nhập diễn đàn này.Chúc diễn đàn ngày một phát triển thành một trang web lớn của ngành giao thông.
Xin tham gia diễn đàn với các thắc mắc như sau :"Hiện nay nghiệm thu công tác nền đường thường theo TCVN 4447-1987 công tác đất-quy phạm thi công và nghiệm thu .Theo tôi nghiệm thu theo tiêu chuẩn này chỉ nói chung chung, không cụ thể.Tôi muốn tìm tiêu chuẩn quy trình cụ thể về nghiệm thu nền đường (ví dụ như bao nhiêu khối lượng thì đo đọ chặt K, đo các yếu tố hình học hoặc bao nhiêu khối lượng thì phải thí nghiệm lại mỏ đất, loại đất dùng để đắp nền đường thường phải có yêu cầu kỹ thuật như thế nào ...) tương tự như quy trình thi công và nghiệm thu móng CPĐD chẳng hạn."
Vì lần đầu tiên gủi bài, mong các bạn chỉ giáo !

myhan
13/07/08, 09:51 PM
Chào các bạn!
Tôi là thành viên mới, hiện tôi đang làm công tác thi công công trình giao thông.Tôi rất vui mừng khi được gia nhập diễn đàn này.Chúc diễn đàn ngày một phát triển thành một trang web lớn của ngành giao thông.
Xin tham gia diễn đàn với các thắc mắc như sau :"Hiện nay nghiệm thu công tác nền đường thường theo TCVN 4447-1987 công tác đất-quy phạm thi công và nghiệm thu .Theo tôi nghiệm thu theo tiêu chuẩn này chỉ nói chung chung, không cụ thể.Tôi muốn tìm tiêu chuẩn quy trình cụ thể về nghiệm thu nền đường (ví dụ như bao nhiêu khối lượng thì đo đọ chặt K, đo các yếu tố hình học hoặc bao nhiêu khối lượng thì phải thí nghiệm lại mỏ đất, loại đất dùng để đắp nền đường thường phải có yêu cầu kỹ thuật như thế nào ...) tương tự như quy trình thi công và nghiệm thu móng CPĐD chẳng hạn."

Không biết bác đã biết câu trả lời chưa nhỉ.
Mà TCVN 4447-1987 là TCVN mới nhất hiện nay về công tác đất hả các bạn

maianhduc
15/07/08, 07:20 AM
Thân chào anh de2007vn!
Xin mời anh tham khỏa bài giảng Xây dựng đường 1 của thầy giáo Th.S Nguyễn Biên Cương, chắc sẽ giúp anh sáng tỏ một số vấn đề.
http://www.cauduongbkdn.com/f@rums/showthread.php?t=3438
Thân!!!

NPQ
20/08/08, 04:21 PM
chào MAD. còn tui ko. Ông có tài liệu nào về các biện pháp thi công cọc cát không upday lên với cảm ớn

abba
04/09/08, 07:50 PM
xin chào mọi người. mình là thành viên mới. mình vừa ra trường được hơn 3 tháng và cũng đi làm được cùng thời gian đó. mong mọi người chỉ bảo thêm cho mình các kinh nghiệm

nguoihue
23/05/09, 10:39 PM
có gi đâu: sau mỗi lớp thi công nhỏ hơn bằng 20cm thì kiểm tra 1 lần, nội dung là:
1. Cao độ nằm trong phạm vi cộng trừ 3cm
2. Kích thướt hình học:
a. Độ dốc ngang: nằm trong phạm vi cộng trừ 0.5%
b. Độ dốc dọc: nằm trong phạm vi cộng trừ 0.2%
c. Độ dốc siêu cao nhỏ hơn bằng 5% so thiết kế
d. Bề rộng: nằm trong phạm vi cộng trừ 10cm
3. Độ chặt đầm nén phải lớn hơn độ chặt yêu cầu(rót cát)
4. Chất lượng đất đắp: thí nghiệm

nbc
23/05/09, 11:37 PM
có gi đâu: sau mỗi lớp thi công nhỏ hơn bằng 20cm thì kiểm tra 1 lần, nội dung là:
2. Kích thướt hình học:

Chào bạn nguoihue.

Đã giúp thì xin bạn giúp cho trót, có một số thắc mắc về mật độ thí nghiệm cụ thể của bạn de2007vn như nhấn mạnh ở dưới đây mong bạn chỉ giáo cho luôn.

minhjimmynguyen
08/09/09, 01:20 PM
Chào bạn nguoihue.

Đã giúp thì xin bạn giúp cho trót, có một số thắc mắc về mật độ thí nghiệm cụ thể của bạn de2007vn như nhấn mạnh ở dưới đây mong bạn chỉ giáo cho luôn.
Quote:
Nguyên văn bởi nguoihue
2. Kích thướt hình học:
Chào bạn nguoihue.

Quote:
Nguyên văn bởi de2007vn

Chào Các Bạn! Minh tên là Minh hiện đang công tác thi công các công trình giao thông tại Huế.
Mình cũng đang tìm hiểu công tác nghiệm thu nền móng và có đọc TCVN 4447-1987 mình cũng thấy quá chung chung.Mình không đồng quan điểm với ban Nguoihue đã đăng bài như mình đã trích dẫn ở trên.Nếu bạn thực sự hiểu câu hỏi của bạn nbc thì bạn đã không trả lời vội vàng như vậy vì không thấy bạn nói về vấn đề thí nghiệm vật liệu đầu vào, ví dụ phải có thí nghiệm kiểm tra đất đắp đó là loại đất gì,có đạt k95 hay K98?Cứ bao nhiêu M3 đất thì phải lấy 1 mẫu thí nghiệm tại mỏ đất làm các chỉ tiêu về đất, cứ bao nhiêu M3 đất tại chân công trình thì phải lấy 1 mẫu thí nghiệm làm độ ẩm và làm các chỉ tieu của đất.....Bạn mới chi nói qua về quá trình nghiệm thu hết sức sơ đẳng sau khi thi công.
Mình cũng đang rất quan tâm về lĩnh vưc này mong bạn nào hiểu rõ sơm cho câu trả lời cụ thể và chuẩn xác. Xin trân thành cảm ơn.

minhjimmynguyen
08/09/09, 02:45 PM
Chào bạn maianhduc!
Rất cảm ơn bạn đã gửi thông tin để mọi người cùng tham khảo.Mình cũng đã tham khảo bài của thầy TH.S Nguyễn Biên Cương phần thí nghiệm mặt đường trong đó có phần đất nhưng đó chỉ là các trình tự và phương pháp thí nghiệm thôi chứ không nêu rõ về quy trình nghiệm thu nền móng đất. Ví dụ hạng mục công trình A yêu cầu thi công và công tác nghiệm thu nền móng đất theo TCN hay TCVN nào đó mà chúng ta phải làm theo.
Đối với vật liệu đầu vào:
Trong đó phải yêu cầu rõ về xác định loại đất đắp, bao nhiêu M3 đất đắp thì lấy một mẫu thí nghiệm tại mỏ, yêu cầu của mẫu làm thành phần hạt, độ ẩm ,các chỉ tiêu cơ lý của đất...vv..v
Trong quá trình thi công:
??????????????
Sau khi thi công xong:
túc là đạt được K95 hoạc K98 thì yêu cầu những gì.
Đây là một số vấn đề mình muốn nói rõ hơn có thể coi là bổ xung ý cho bạn "nbc" để các bạn cùng hiểu rõ hơn về thác mắc của mình cũng như của "nbc" để có một câu trả lời chính xác nhất
Trân trọng cảm ơn!

bkdn_x3
08/09/09, 04:28 PM
Các bạn tham khảo thêm:
Quy trình kiểm tra cấp phối :
-Đo độ chặt K :800m2/1 mẫu.(còn đất đồi thì:400m2/1 mẫu)
-Chỉ số CBR:2000m2/1 mẫu.
-Đo mô đuyn đàn hồi E: 20 điểm /km
-Thành phần hạt :150m3/1 điểm.
-Kích thước hình học :3 mặt cắt /1 km

minhjimmynguyen
10/09/09, 11:00 AM
Các bạn tham khảo thêm:
Cám ơn bạn bkdn_X3 đã cho mình biết thêm thông tin, nhưng mình muốn biết rõ hơn thông tin đó nằm trong TC bao nhiêu hay TCVN bao nhiêu để có thể áp dụng vào trong quá trình nghiệm thu nền móng.Bạn có thể cho mình biết cụ thể thông tin được không?
Trân thành cảm ơn bạn!

tuantph210
22/01/10, 08:13 AM
minh tên tuấn hiện đang thi công ở tam kỳ. ai có tcvn 4447-1987 cho mình xin với mình cảm ơn nhiều

nbc
22/01/10, 01:33 PM
minh tên tuấn hiện đang thi công ở tam kỳ. ai có tcvn 4447-1987 cho mình xin với mình cảm ơn nhiều

Thư viện tài liệu của CauduongBKDN đã có tài liệu mà bạn cần.

Mời bạn dùng công cụ tìm kiếm của Diễn đàn để chuyển đến chuyên mục ấy mà tải tài liệu về.

Chúc bạn thành công.

voxa
20/05/10, 09:52 AM
Các bạn tham khảo thêm:
Cám ơn bạn bkdn_X3 đã cho mình biết thêm thông tin, nhưng mình muốn biết rõ hơn thông tin đó nằm trong TC bao nhiêu hay TCVN bao nhiêu để có thể áp dụng vào trong quá trình nghiệm thu nền móng.Bạn có thể cho mình biết cụ thể thông tin được không?
Trân thành cảm ơn bạn!

Bạn xem mục 4.2.2 và 4.2.3 của 22TCN 304-03. Ngoài ra bạn nên xem thêm TCVN 4447-1987 để hiểu rỏ hơn.Chúc vui!

thanhqui862009
06/07/10, 09:19 AM
ai có thuyết minh và bản vẽ biện pháp thi công đê quây chặn sông nhỏ không cho em xin với.!em xin cảm ơn!

xuanmau
14/09/10, 01:29 PM
Thông thường sau 300 đến 500 m3 đất - tùy quy mô dự án - người ta sẽ lấy mẫu thí nghiệm tần suất một lần để kiểm tra lại chất lượng đất

duclong.mta
29/10/10, 11:44 PM
mọi người cho e hỏi khi đầm nén nền đường ta vẫn thường nói đến độ chặt K95 hay K98, có ai hiểu kĩ giải thích cho e K95 hay K98 là gì ko? e xin cảm ơn.

thophan
30/10/10, 07:44 AM
Em có thể xem các giáo trình TKĐ ô tô tập 2 chương 9: Chế độ thủy nhiệt của nền đường, hoặc giáo trinhg XD Nền đường Chương 5: Đầm nén đất nền đường, hoặc giáo trình TN đường ô tô chương 5: Các thí nghiệm hiện trường.
Giải thích ở đây cho em cũng đơn giản thôi, nhưng theo thầy em nên đọc lại để nắm kiến thức tổng quát hơn và biết được nhiều phương pháp xác định, thí nghiệm hiện nay về chỉ tiêu này.
Chúc thành công!

Hanoigio
03/12/10, 05:04 PM
Chào các bạn!
:"Hiện nay nghiệm thu công tác nền đường thường theo TCVN 4447-1987 công tác đất-quy phạm thi công và nghiệm thu .Theo tôi nghiệm thu theo tiêu chuẩn này chỉ nói chung chung, không cụ thể.Tôi muốn tìm tiêu chuẩn quy trình cụ thể về nghiệm thu nền đường (ví dụ như bao nhiêu khối lượng thì đo đọ chặt K, đo các yếu tố hình học hoặc bao nhiêu khối lượng thì phải thí nghiệm lại mỏ đất, loại đất dùng để đắp nền đường thường phải có yêu cầu kỹ thuật như thế nào ...) tương tự như quy trình thi công và nghiệm thu móng CPĐD chẳng hạn."

Phương pháp thử, thí nghiệm áp dụng 22TCN 346- 2006

http://www.mediafire.com/?sxit8yjit5idud4
(hanoigio đang làm hồ sơ hoàn công, có phần này nên chỉ giúp bạn!) Thân mến!

tiencd
03/12/10, 07:40 PM
Chào bạn maianhduc!
Rất cảm ơn bạn đã gửi thông tin để mọi người cùng tham khảo.Mình cũng đã tham khảo bài của thầy TH.S Nguyễn Biên Cương phần thí nghiệm mặt đường trong đó có phần đất nhưng đó chỉ là các trình tự và phương pháp thí nghiệm thôi chứ không nêu rõ về quy trình nghiệm thu nền móng đất. Ví dụ hạng mục công trình A yêu cầu thi công và công tác nghiệm thu nền móng đất theo TCN hay TCVN nào đó mà chúng ta phải làm theo.
Đối với vật liệu đầu vào:
Trong đó phải yêu cầu rõ về xác định loại đất đắp, bao nhiêu M3 đất đắp thì lấy một mẫu thí nghiệm tại mỏ, yêu cầu của mẫu làm thành phần hạt, độ ẩm ,các chỉ tiêu cơ lý của đất...vv..v
Trong quá trình thi công:
??????????????
Sau khi thi công xong:
túc là đạt được K95 hoạc K98 thì yêu cầu những gì.
Đây là một số vấn đề mình muốn nói rõ hơn có thể coi là bổ xung ý cho bạn "nbc" để các bạn cùng hiểu rõ hơn về thác mắc của mình cũng như của "nbc" để có một câu trả lời chính xác nhất
Trân trọng cảm ơn!

Chào bạn minhjimmynguyen
Mình xin đưa ra ý kiến của mình để các bạn tham khảo :Khi kiểm tra chất lượng đất đắp thì phải kiểm tra tại hai nơi
- Mỏ vật liệu : Trước khi khai thác phải tiến hành lấy mẫu thí nghiệm để kiểm tra các tính chất cơ lý và thông số chủ yếu của vật liệu đối chiếu với yêu cầu thiết kế. Lấy mẫu tại mỏ phải lấy đại diện tại các vị trí quan trọng như :khe hốc,tiếp giáp... (xin chú thích thêm mỏ thì phải đồng nhất nên không cần thiết phải đưa ra yêu cầu bao nhiêu khối lấy mẫu. Như hiện mình đang làm thì chỉ cần lấy khoảng 50kg tại mỏ là đủ để làm thí nghiệm)
- Còn ở công trình thì tiến hành kiểm tra thường xuyên trong quá trình đắp ,lớp đắp nào cũng cần phải kiểm tra. Chỉ tiêu quan trọng nhất là độ chặt đầm nén còn tùy theo tính chất công trình và mức độ đòi hỏi của thiết kế cần kiểm tra thêm như : hệ số thấm ,sức kháng trượt và mức độ co ngot (cái này trong hồ sơ có ).
vị trí lấy mẫu phải phân bố đều trên bình đồ và số lượng mẫu được lấy tùy thuộc vào loại đất như sau :
+ Đất sét ,đất pha cát, đất cát pha và cát không lẫn cuội sỏi đá : 100-200m3 lấy một nhóm gồm 3 mẫu
+ Cuội ,sỏi hoặc đất cát lẫn cuội sỏi : 200-400m3 lấy 1 nhóm gồm 3 mẫu
chúc bạn công tác tốt

chuutngoan
20/02/11, 03:32 PM
- Hiện tại, Dự án đường Trường Sơn Đông có thống kê các tần suất thí nghiệm của một số công việc cơ bản của dự án trong đó công tác đắp đất. Nếu ai cần thi có thể tham khảo nhé.
link: http://www.mediafire.com/?32jrmeyzxzmhy47

nvx3c
19/03/11, 02:50 PM
hehe, cái này mình có biết một chút, mọi người cho ý kiến thêm nhé
***/ Kiểm tra chất lượng đất đắp ở mỏ
Khối lượng riêng 4195:1995
Độ ẩm 4196:1995
Giới hạn dẻo, giới hạn chảy 4197:1995
Thành phần hạt 4198:1995
Độ chặt tiêu chuẩn AASHTO T180-D
=> Mật độ thí nghiệm đối với các chỉ tiêu trên: khi lựa chọn mỏ đất, định kỳ sử dụng 2000m3 đất, các lớp đất khác nhau hoặc YC TVGS trưởng
***/Kiểm tra độ chặt các lớp đất đắp
Khối lượng thể tích bằng phương pháp dao đai 22 TCN 02-71
Khối lượng thể tích bằng phương pháp rót cát 22 TCN 346-06
=> Mật độ thí nghiệm: 100-200 m3 hoặc 800m2 đất đắp sau khi đầm nén xong hoặc YC của TVGS trưởng
***/ Kiểm tra chất lượng lu lèn nền đào
Khối lượng thể tích bằng phương pháp dao đai 22 TCN 02-71
Khối lượng thể tích bằng phương pháp rót cát 22 TCN 346-06
=> Mật độ thí nghiệm: 100-200 m3 hoặc 800m2 đất đắp sau khi đầm nén xong hoặc YC của TVGS trưởng

namqng
19/03/11, 09:06 PM
Các bạn tham khảo thêm:
Trân thành cảm ơn bạn!

Cái này thì trong quy trình TCVN4447-87 và 22TCN304-03 đã có nói cụ thể rồi đấy.
Hơn nữa, với mỗi dự án, tùy theo quy mô người ta cũng có quy định riêng cho từng chỉ tiêu (phần này thường nằm trong mục: Tiêu chuẩn kỹ thuật của dự án).
Thông thường người ta tính tấn suất kiểm tra như sau:
- Kiểm tra nguồn gốc, các chỉ tiêu cơ lý của vật liệu ... :tính theo m3 vật liệu đưa vào sử dụng
- Kiểm tra sản phẩm ( đo K, đo E...): tính theo m2 hoặc m dài đoạn thi công.
Chúc thành công!

phu07x3d
13/04/11, 12:19 AM
chào các bạn!
tôi là sv trường BKDN, cho toi hoi 1 vấn đề như sau:
nước việt nam ta nắm trong vung khí hậu nhiệt đới, và khi xây dựng nền đường thì chủ yếu là dùng loại đất nào để thi công, để tránh các hiện tượng phá hoại nền đường?

hoangha83
09/06/11, 11:28 AM
em xin chào thầy NBC! thưa thầy ! Cho em hỏi " em muốn nghiệm thu đất nền đường,trong đó có dùng phương pháp xác định độ chặt E bằng tấm ép tĩnh nhưng em không rõ là cần đo bao nhiêu điểm /1km?? Mong thầy chỉ giúp và nó nằm trong tiêu chuẩn nào! Em chúc thầy luôn khỏe!

vanvuongcd2k49
06/06/12, 11:51 PM
Mình đã ra trường rùi.nghiệm thu nếu là nền đắp phải nghiệm thu từng lớp.còn về các yêu cầu về độ chặt hay về mái taluy thì theo tiêu chuẩn 4054 05 các thí nghiệm thì chắc a biết.nếu thấy nghi ngờ ko đạt yêu cầu nhà thầu lấy mẫu làm thí nghiệm,thường là 1000m3/1 lần thí nghiệm,và kiểm tra độ dốc...
:m047:

trancongtu
04/03/13, 04:06 PM
[SIZE="2"]hehe, cái này mình có biết một chút, mọi người cho ý kiến thêm nhé
[COLOR="Magenta"]***/ Kiểm tra chất lượng đất đắp ở mỏ
Khối lượng riêng 4195:1995
Giới hạn dẻo, giới hạn chảy 4197:1995
Thành phần hạt 4198:1995
Độ chặt tiêu chuẩn AASHTO T180-D
=> Mật độ thí nghiệm đối với các chỉ tiêu trên: khi lựa chọn mỏ đất, định kỳ sử dụng 2000m3 đất, các lớp đất khác nhau hoặc YC TVGS trưởng

Chào bạn, nhờ bạn chỉ rõ hơn con số "Định kỳ 2000m3 đất" được thể hiện ở trong tiêu chuẩn nào vậy?

nbc
05/03/13, 08:32 AM
Chào bạn, nhờ bạn chỉ rõ hơn con số "Định kỳ 2000m3 đất" được thể hiện ở trong tiêu chuẩn nào vậy?

Bạn tham khảo "Công tác đất - tiêu chuẩn thi công và nghiệm thu TCVN 4447:1987".

nhat_uct
03/04/13, 08:45 PM
Mục 8.21 tiêu chuẩn thi công và nghiệm thu công tác đất TCVN 4447:1987

nbc
03/04/13, 09:08 PM
Các quy định về chất lượng đất đắp nền đường, kiểm tra chất lượng nền đường trong quá trình thi công, các sai số cho phép khi nghiệm thu... đều đã có quy định khá cụ thể trong TCVN 9436:2012 Nền đường ô tô - Thi công & nghiệm thu.

Anh em chịu khó tìm đọc nhé.

trungtoba
04/04/13, 07:00 AM
4447 - 1987 mà bạn nói vậy thì mình chịu bạn rồi đấy.

1102
04/04/13, 09:23 AM
TCVN 9436:2012 Nền đường ô tô - Thi công & nghiệm thu.

Anh em chịu khó tìm đọc nhé.
E cũng chịu khó tìm mà không thấy Thầy ơi! :). Nhờ Thầy chỉ chỗ cho em với ạ!
E cảm ơn!

congtuongx3a
04/04/13, 04:39 PM
E cũng chịu khó tìm mà không thấy Thầy ơi! :). Nhờ Thầy chỉ chỗ cho em với ạ!
E cảm ơn!
Xin mời bạn tải xuống file đính kèm. Pass: abcdef
10013

nguyentinhtb89
11/07/13, 04:20 PM
quote:
Nguyên văn bởi nguoihue
có gi đâu: Sau mỗi lớp thi công nhỏ hơn bằng 20cm thì kiểm tra 1 lần, nội dung là:
2. Kích thướt hình học:
A. độ dốc ngang: Nằm trong phạm vi cộng trừ 0.5%
b. độ dốc dọc: Nằm trong phạm vi cộng trừ 0.2%
c. độ dốc siêu cao nhỏ hơn bằng 5% so thiết kế
d. Bề rộng: Nằm trong phạm vi cộng trừ 10cm
3. độ chặt đầm nén phải lớn hơn độ chặt yêu cầu(rót cát)
4. Chất lượng đất đắp: Thí nghiệm
chào bạn nguoihue.

đã giúp thì xin bạn giúp cho trót, có một số thắc mắc về mật độ thí nghiệm cụ thể của bạn de2007vn như nhấn mạnh ở dưới đây mong bạn chỉ giáo cho luôn.

Quote:
Nguyên văn bởi de2007vn
xin tham gia diễn đàn với các thắc mắc như sau :"hiện nay nghiệm thu công tác nền đường thường theo tcvn 4447-1987 công tác đất-quy phạm thi công và nghiệm thu .theo tôi nghiệm thu theo tiêu chuẩn này chỉ nói chung chung, không cụ thể.tôi muốn tìm tiêu chuẩn quy trình cụ thể về nghiệm thu nền đường (ví dụ như bao nhiêu khối lượng thì đo đọ chặt k, đo các yếu tố hình học hoặc bao nhiêu khối lượng thì phải thí nghiệm lại mỏ đất, loại đất dùng để đắp nền đường thường phải có yêu cầu kỹ thuật như thế nào ...) tương tự như quy trình thi công và nghiệm thu móng cpđd chẳng hạn."

chào các bạn! Minh tên là minh hiện đang công tác thi công các công trình giao thông tại huế.
Mình cũng đang tìm hiểu công tác nghiệm thu nền móng và có đọc tcvn 4447-1987 mình cũng thấy quá chung chung.mình không đồng quan điểm với ban nguoihue đã đăng bài như mình đã trích dẫn ở trên.nếu bạn thực sự hiểu câu hỏi của bạn nbc thì bạn đã không trả lời vội vàng như vậy vì không thấy bạn nói về vấn đề thí nghiệm vật liệu đầu vào, ví dụ phải có thí nghiệm kiểm tra đất đắp đó là loại đất gì,có đạt k95 hay k98?cứ bao nhiêu m3 đất thì phải lấy 1 mẫu thí nghiệm tại mỏ đất làm các chỉ tiêu về đất, cứ bao nhiêu m3 đất tại chân công trình thì phải lấy 1 mẫu thí nghiệm làm độ ẩm và làm các chỉ tieu của đất.....bạn mới chi nói qua về quá trình nghiệm thu hết sức sơ đẳng sau khi thi công.
Mình cũng đang rất quan tâm về lĩnh vưc này mong bạn nào hiểu rõ sơm cho câu trả lời cụ thể và chuẩn xác. Xin trân thành cảm ơn.
quy trình kỹ thuật
22tcn 334-06 (thi công và nghiệm thu lớp móng cấp phối đá dăm trong kết cấu
áo đường ôtô)

PTN2012
13/07/13, 09:31 AM
tiêu chuẩn bày đã được thay thế bằng tiêu chuẩn TCVN4447-2012
bạn có thể tham khảo thêm tiêu chuẩn Nền đường ôt ô - Thi công và nghiệm thu TCVN9436-2012
Chúc bạn thành công

Dinh Phuong
16/09/13, 08:22 PM
khong phai TCVN 4447-1987 là TCVN mới nhất hiện nay về công tác đấtđâu các bạn ma làTCVN 4447-2012

tinh_gtvt1
09/12/13, 11:16 AM
Tải TCVN 9436:2012 về rồi mà vẫn không mở được với pass abcdef mấy quy trình năm 2012 tìm kiếm khó quá :(

nbc
12/12/13, 03:47 PM
Tải TCVN 9436:2012 về rồi mà vẫn không mở được với pass abcdef mấy quy trình năm 2012 tìm kiếm khó quá :(

Bạn bật nút CAPS LOCK trước khi gõ pass sẽ được thôi.

Chúc thành công!

congtuongx3a
12/12/13, 04:54 PM
Bạn có thể tải file đính kèm dưới đây và không có password.

nghia.nt249
28/08/14, 10:53 AM

Đúng rồi bạn TCVN 4447-1987 là TCVn mới nhất hiện nay về công tác đất đó bạn

duongtuandung
29/08/14, 10:50 AM
Đúng rồi bạn TCVN 4447-1987 là TCVn mới nhất hiện nay về công tác đất đó bạn
TCVN 9436:2012 cái này còn mới hơn nhiều bạn ơi.///////////