PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Chuyển file ảnh sang cad!!!

maiyeu2307
25/06/08, 02:59 PM
Scan2CAD là một tiện ích độc đáo, giúp bạn scan các hình vẽ tay từ giấy và đưa vào máy tính được lưu thành file vector DXF (Data eXchange Format) hoặc HPGL, qua đó bạn sử dụng AutoCAD để thêm, bớt, chỉnh sửa và in

chúng ra thành một bản vẽ hoàn chỉnh. Hơn nữa, Scan2CAD đính kèm công cụ Dictionary để kiểm tra chính tả trong đoạn Text Vector, giúp bạn nhanh chóng và dễ dàng khi chỉnh sửa. Sau khi xử lý ảnh với Scan2CAD, bạn có thể lưu chúng thành một trong các định dạng ảnh thông dụng khác để bạn chèn vào các ứng dụng làm việc khi cần, các kiểu lưu định dạng ảnh được hỗ trợ: BMP,CALS,GIF,IMG,JPEG,PCX, PNG và TIFF
các bạn download bản Scan2CAD 7.2c Professional ở link bên dưới nhé:

(http://www.adrive.com/public/8950aaad2d0b6c6c08a7408534117d9533222882846ef5aff7 250692b87796bb.html)http://support.cauduongbkdn.com/maiyeu2307/soft/Scan2CAD7.2cProfessional.zip

mọi người ai có phần mềm gì tương tự post lên để anh em tham khảo nhá.

phungsb
15/07/08, 12:04 PM
Phần mềm này thú vị quá, mình nghiên cứu rồi sẽ thảo luận vàê cách dùng

trinhngocphat
20/08/08, 05:47 PM
hic mình thấy có chỗ dowload đầu bạn pots lại được không mình đang cần lắm

maiyeu2307
20/08/08, 09:34 PM
Hướng dẫn sử dụng Scan2CAD

Tác giả: Hùynh Văn Trúc dịch
Sơ lược:
Scan2CAD là một bộ biến đổi raster thành vectơ, một chương trình phần mềm tự động chuyển
đổi file raster thành file vectơ có thể đọc được trong một chương trình CAD.
Chương 1: Mở đầu
Chương 2: Scan bản vẽ
Chương 3: Load một ảnh raster
Chương 4: Xem một ảnh raster
Chương 5: Biên tập ảnh raster
Chương 6: Số hóa ảnh raster
Chương 7: Xem và biên tập vector image
Chương 8: Định dạng font cho Scan2cad đoán nhận
Các bước thực hiện một quá trình vecter hình ảnh

DOWNLOAD (http://support.cauduongbkdn.com/maiyeu2307/tong%20hop/SCAN2CAD.pdf)

hic mình thấy có chỗ dowload đầu bạn pots lại được không mình đang cần lắm

Anh nhấn thanks sau đó nhấn F5 để thấy link download ạ!:M025:

d2fishs198x
29/08/08, 08:47 PM
Scan2CAD là một tiện ích độc đáo, giúp bạn scan các hình vẽ tay từ giấy và đưa vào máy tính được lưu thành file vector DXF (Data eXchange Format) hoặc HPGL, qua đó bạn sử dụng AutoCAD để thêm, bớt, chỉnh sửa và in

chúng ra thành một bản vẽ hoàn chỉnh. Hơn nữa, Scan2CAD đính kèm công cụ Dictionary để kiểm tra chính tả trong đoạn Text Vector, giúp bạn nhanh chóng và dễ dàng khi chỉnh sửa. Sau khi xử lý ảnh với Scan2CAD, bạn có thể lưu chúng thành một trong các định dạng ảnh thông dụng khác để bạn chèn vào các ứng dụng làm việc khi cần, các kiểu lưu định dạng ảnh được hỗ trợ: BMP,CALS,GIF,IMG,JPEG,PCX, PNG và TIFF
các bạn download bản Scan2CAD 7.2c Professional ở link bên dưới nhé:

hidden content may not be quoted
các bạn nhấn nút Thanks rồi nhấn F5 nhé!
mọi người ai có phần mềm gì tương tự post lên để anh em tham khảo nhá.

trùi ui...set up bị hỏng anh ơi ...bùn quá ..e đang cần

maiyeu2307
29/08/08, 09:01 PM
Mình cài vẫn bình thường mà mới thử lại nè, mình đã upload lại cho chắc ăn rồi đó bạn download lại nhé.

NguyenDong
10/09/08, 07:56 PM
co ai co key cua phan mem Scan2CAD hoặc bản crac cho minh xin với mình đang rất cân. mình xin cảm ơn rất nhiều!

maiyeu2307
10/09/08, 10:30 PM
Mình đã gởi kèm trong file zip tất cả những thứ cần thiết để sử dụng lâu dài rồi đó bạn ạ.
Chúc bạn thành công nhé!

tnmtpc
19/09/08, 08:50 PM
"Trong dữ liệu của chúng tôi cho biết bạn chưa từng gởi bài viết trước đó! Tại sao bạn không viết bài đầu tiên của mình bằng sự giới thiệu bản thân đến tất cả các thành viên trong diễn đàn. "Vâng! Xin chào các bạn, mình tham gia đã lâu nhưng chưa có bài viết nào cả, có lẽ do sự tình cờ mình "lạc vào đây", và hôm nay cũng là một sự tình cờ, và điều ngạc nhiên là thấy tên "cúng cơm" của mình xuất hiện trên diễn đàn, bạn maiyeu2307 đã giới thiệu bản dịch hướng dẫn sử dụng Scan2Cad pro V7, trước hết cám ơn bạn maiyeu2307 đã tôn trọng tác giả, mặc dù bản dịch chỉ mang tính chất để tự học và giúp các bạn nào quan tâm, đỡ vất vả trong công việc mà thôi. Hôm nay để làm quà cho các bạn, mình giới thiệu một chương trình khác, "Nghiệt hơn" Scan2Cad, đó là WiseImage. Hiện nay nhà cung cấp thiết kế nhiều loại version cho Wiseimage: chạy độc lập trên Win, chạy trên nền cad, và tất nhiên là từ đời thấp đến đời cao, cao nhất là V 11. nhưng không có *****. Và cũng rất khó khăn mình tìm được bản v10.(đã *****). Cũng như Scan2Cad, mình tự dịch để học, gửi các bạn cùng nghiên cứu. các bạn tham khảo link down tại đây

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=5666&hl=wiseimage
Vài dòng giao lưu thay lời giới thiệu, chúc diễn đàn zui! Lần đầu post bài lên đây, nếu sơ xuất, các bạn thông cảm

cuchieu
30/09/08, 02:27 PM
Phần mềm này có bán trên thị trường không vậy!
Tôi không thấy link download đâu cả!
Hãy chỉ giúp tôi với!

cuchieu
30/09/08, 02:56 PM
Tôi đã làm đúng các bước rồi sao khi thấy link download nhấn vào mà vẫn không download được!
Chỉ giúp tôi với!
Xin cảm ơn!

maiyeu2307
30/09/08, 03:15 PM
OK mình đã check lại các link rồi giờ download được rồi đó bạn ạ, link trước bị lỗi. bạn có thể download luôn file hướng dẫn ở bài bên trên để tham khảo chúc bạn thành công.

vanngoc
30/09/08, 04:40 PM
OK mình đã check lại các link rồi giờ download được rồi đó bạn ạ, link trước bị lỗi. bạn có thể download luôn file hướng dẫn ở bài bên trên để tham khảo chúc bạn thành công.
Chương trình này có áp dụng cho CAD 2007 không hả bạn.:M032::M032:

ttqhkd
22/10/08, 10:47 AM
Ok men! Nhưng hiện tại giời tui muốn chuyển nhanh các file ảnh sang cad mà tìm mãi ko ra, nhờ sự giúp đỡ.

bibi224
22/10/08, 11:24 AM
Phần mềm này có bán trên thị trường không vậy!
Tôi không thấy link download đâu cả!
Hãy chỉ giúp tôi với!
có bán đấy bạn. bạn ra cửa hàng băng đĩa hỏi họ bán cho.

kelieumang
02/12/08, 05:46 PM
cung duoc day,nhug khong biet the nao,cho minh hoi la chuyen duoc tat ca cac file anh deu duoc a?minh chua thu nen khong biet ma,tai moi dơn ve thoi.....

tutung
20/12/08, 02:59 PM
setup bị lỗi rồi bạn xem lại đi không cài được post lại cho minh down với nhé
cảm ơn bạn
Thank!

tutung
20/12/08, 03:04 PM
Không được đâu minh down mấy lần mà cài vẫn bị lỗi
Bạn gửi Mail cho mình được không. Cảm ơn trước
Mail của mình: Nhamngoctung@yahoo.com
Mong nhận được
Thank!

Yadecor
26/02/09, 11:49 PM
Minh da down ve ma chang mo dc gi ca? help me! Can lam cac ban oi! thanks nhiu nhiu!

rongcon
27/02/09, 09:49 AM
Minh da down ve ma chang mo dc gi ca? help me! Can lam cac ban oi! thanks nhiu nhiu!

Nó định dạng *.rar chứ gì. Bạn vui lòng tải trình winrar về cài là mở được liền à. Trương trình này trên forum cũng có rồi đó bạn sử dụng chức năng tìm kiếm và download về dùng nhé.
Chúc bạn thành công!

traibavanh
13/03/09, 05:30 PM
Các bạn vào đây để down nhé khoang 4.5mbhttp://www.softcover.com/frame_demo.htm

mrphanvantoan
20/03/09, 10:17 AM
Hình như phần mềm này không Cr duoc thi phải , khi Cr thì báo vẫn vẫn Cr được nhưng khi chuyển file ảnh chụp sang luu duoi dang dxf thi lai bao unregited không hiểu.

cad1988
22/03/09, 07:17 AM
giúp em với ạ.
em đã dow về và cài ra được rôi. khi em đưa một ảnh hình vẽ ra Scan2CAD sau đó chỉnh một số thứ và lưu lại thành đuôi DXF nhưng khi mở file này ra thì chẳng có hình nào hết ạ. em mở bằng CAD 2007 cũng không được ạ.
mong mọi người giúp em ạ.
thanks

tnmtpc
16/04/09, 04:45 PM
file dxf chỉ lưu giữ những dữ liệu số (vector), hình ảnh bạn mở trong scan2cad là dữ liệu raster không có trong file dxf do vậy trong cad Ko có hình ảnh này. Scan2cad dùng để trace (vạch theo) những "đường nét" trên hình ảnh, tạo ra dữ liệu vector trong file dxf, còn hình ảnh gốc nó "nhả" ra. Bạn đọc tài liệu hướng dẫn là hiểu ngay mà

bossthang
18/04/09, 05:10 PM
Down tốt nhưng không biết có dùng được không. Nhưng dù sao cũng cảm ơn các anh em. Nếu mình có gì hãy mình sẽ post lên ngay cho anh em xem thử cho vui. Biết đâu giúp được mọi người!

kietquangai
18/04/09, 08:03 PM
làm cánh nào download phần mềm chuyển file ảnh sang cad.

tremocoivo
18/04/09, 10:02 PM
làm cánh nào download phần mềm chuyển file ảnh sang cad.

Bạn nên sử dụng chức năng tìm kiếm trước khi viết bài mới nhé.

tnmtpc
15/01/11, 03:29 PM
Bạn có một bản vẽ trên giấy và scan vào máy tính , kết quả bạn có một file bản vẽ dạng raster, bạn muốn chuyển nó thành dạng vector để dễ dàng chỉnh sửa trong các chương trình Cad. Có nhiều giải pháp, nhiều phầm mềm cho phép bạn thực hiện điều đó. Nếu trong bản vẽ Scan của bạn gồm có nhiều kiểu đối tượng (text, line, Hatch, Symbol…) cần phải cho ra kết quả đúng theo kiểu của nó, nếu sử dụng các chương trình chuyển đổi thông thường thì tất cả các đối tượng trên bản vẽ Scan của bạn sẽ cho ra cùng một kiểu là dạng line. Có một số phần mềm R2V thông minh cho phép bạn thực hiện điều mong muốn, WiseImage là một trong những phầm mềm điển hình tiên tiến mà bạn cần lựa chọn
WiseImage là một thế hệ mới của ứng dụng 2D cho phép chỉnh sửa raster, chuyển đổi raster thành vector và chỉnh sửa bản vẽ. WiseImage cho phép thực hiện thay đổi nhanh chóng với chức năng biên tập và sửa chữa, chuyển đổi raster thành vector một cách tự động hoặc bán tự động trong các bản vẽ scan. Nó kết hợp raster và vector với chức năng CAD và khả năng xử lý hình ảnh chỉ trong một ứng dụng .
WiseImage bao gồm 2 gói : chạy độc lập trên Win và trên nền Cad
Với Wiseimage for Win, giao diện hoàn toàn theo phong cách CAD, có Command line và Layouts với viewports, kết hợp với khả năng xử lý ảnh cao cấp. WiseImage V12 làm việc với các tập tin DWG 2010/2011 chính xác như một ứng dụng CAD và xử lý file raster như các ứng dụng xử lý ảnh chuyên nghiệp. WiseImage for win giống như CAD bao gồm Layouts và Viewports, dimension, Line Styles, Hatch style và hệ thống toạ độ người dung…do vậy rất thuận lợi cho người sử dụng CAD.
Chính xác trong hiệu chỉnh khi xử lý bản vẽ scan. WiseImage cung cấp nhiều tùy chọn để lựa chọn phương pháp thích hợp nhất, nhập khẩu các giá trị toạ độ hoặc các vị trí giao điểm bằng tay. Các thuật toán cung cấp kết quả chuyển đổi chính xác.
WiseImage làm giảm kích thước tập tin hình ảnh mà không mất thông tin. Có thể cắt xén, thay đổi độ phân giải, co giãn, chỉnh nghiêng, hiệu chỉnh màu sắc, thay đổi độ sáng, độ tương phản, độ bão hòa và điều chỉnh các gam màu, cải thiện chất lượng hình ảnh .
WiseImage cung cấp một số tùy chọn nâng cao để làm việc với dữ liệu raster và vector. Đặc biệt công nghệ lựa chọn các đối tượng raster và tách chúng thành các lớp riêng biệt. Tính năng này dựa trên các lựa chọn thông minh (nhận dạng text, Hatch, và line) .
WiseImage có một chức năng tracing tiên tiến (chuyển đổi raster thành vector bán tự động ). Các tính năng tracing polyline tự động phát hiện phương hướng tracing.
WiseImage có đầy đủ tính năng CAD 2D điển hình với tất cả các công cụ, các đối tượng Vector (Text, Dimension) có kiểu liên quan tương tự như AutoCAD. WiseImage có thể đọc và ghi các định dạng CAD và GIS phổ biến nhất .
Các phiên bản Pro của WiseImage có tính năng chuyển đổi tự động các file scan bản vẽ CAD. Kết quả vector sẽ bao gồm đồ họa vector và text.
WiseImage Pro có một bộ công cụ điều chỉnh cho các hiệu chỉnh tự động vectơ thu được của quá trình chuyển đổi raster-to-vector, .
Và nhiều tính năng ưu việt khác.
Các bạn có thể tải về và thưởng thức

Window version: http://www.megaupload.com/?d=TWPUF6DD
Cad version: http://www.megaupload.com/?d=GT2HZVQ5

****** cho cả 2 : WI12P-943109B05F08-00070

tnmtpc
08/10/11, 09:56 AM
Bạn đã dùng phần mềm trên đây chưa (wiseImage pro) ? Và bạn có hài lòng về nó ?Nếu bạn còn bỡ ngỡ vì sử dụng chưa thành thạo thì tài liệu hướng dẫn dưới đây sẽ giúp bạn

http://www.mediafire.com/?s95husamgkyvx15
Tuy nhiên phần mềm trên sẽ hết hạn khi bạn sử dụng quá 5 tháng, lúc này nó sẽ không hoạt động hoặc hoạt động ở chế độ demo. Không sao, đã có giải pháp khác cho bạn: RxSpotlight Pro 8
Đây là phần mềm giống y chang với wiseImage pro, hay có thể nói chúng là cặp song sinh, do vậy bạn hãy down và thưởng thức theo link sau:
http://www.mediafire.com/?rd8im3y81g8662q
Và tất nhiên bạn sử dụng tài liệu hướng dẫn của wiseImage pro để áp dụng
Lâu quá không ghé 4rum, hy vọng đây là món quà có ích cho các bạn. Lưu ý : phần mềm này không cần cài đặt, kích hoạt file để chạy trực tiếp, thật là tuyệt vời phải không bạn?

taytrong1984
19/10/11, 10:00 AM
Mình thanks bạn đã up soft tiện ích này, nhưng sử dụng soft này phức tạp quá, hix hix

thirdteen
20/10/11, 03:56 PM
RxSpotlight Pro 8 báo virus bạn ơi mà sao nó ko chạy thế

daothiha
22/11/11, 06:57 PM
hơ , bạn ơi, sao mình ko thấy cái hướng dẫn sử dụng nhỉ?dow về rùi màko biết sd sao ?

nemoxinh
14/05/12, 10:15 PM
Bạn có bản scan2cad 64 bit ko cho mình xin với.Mình cài vào máy nhưng ko dc.Cám ơn bạn nhiều.