Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Hình ảnh về những anh công an Việt Nam !

Kỹ sư tập sự Avatar của thienchister
    Cảm ơn
    259
    Được cảm ơn 258 lần trong 125 bài viết

Mặc định Hình ảnh về những anh công an Việt Nam !

Thật không thể hiểu nổi về tình trạng xã hội hiện nay ở Việt Nam.
    Mình vừa chứng kiến tận mắt một sự việc mà hết sức bức xúc cho cái xã hội này ,chuyện là thế này : có 1 " đoàn quân " móc túi khoảng 8 người chở nhau trên 4 chiếc xe mô tô.Chúng thấy người đi đường dừng lại mua đồ,thế là chúng tấp vào và giàn cảnh để móc túi,kết quả là 1 cái điện thoại của người dân ra đi,trong khi ấy có công an chứng kiến mà không bắt bọn chúng.Cùng lúc ấy thì người dân chày lưới bán cá , nông dân bán trái cây tại vỉa hè thì các anh công an đấy lại tịch thu hết trái cây và cá của người dân.
    Mình thật sự không thể hiểu được các bạn ạ
    chọn ngành cầu đường là quyết định đúng

Sinh viên năm tư Avatar của achangtreconx3d
    Cảm ơn
    136
    Được cảm ơn 98 lần trong 49 bài viết

Cái j cũng có 2 mặt hết bạn ah. Cái bạn thấy là mặt sau của xã hội ta mà.
    Phải học chấp nhận đi thôi.
    Lao động từ thứ 2 đến thứ 7 mới thấy giá trị của ngày chủ nhật.

Sinh viên năm ba Avatar của trangtri
    Cảm ơn
    258
    Được cảm ơn 88 lần trong 48 bài viết

Quote Nguyên văn bởi achangtreconx3d Xem bài viết
    Cái j cũng có 2 mặt hết bạn ah. Cái bạn thấy là mặt sau của xã hội ta mà.
    Phải học chấp nhận đi thôi.
    Nếu có khả năng giải quyết thì cũng không nên lãng tránh!
    Anhchangtre bữa ni sao rồi, đồ án qua hết không, lâu ròi không gặp được chú nhỉ?
    Never walk when you can run

Administrator Avatar của nbc
    Cảm ơn
    3.385
    Được cảm ơn 17.587 lần trong 4.792 bài viết

Quote Nguyên văn bởi thienchister Xem bài viết
    Thật không thể hiểu nổi về tình trạng xã hội hiện nay ở Việt Nam.
    Mình vừa chứng kiến tận mắt một sự việc mà hết sức bức xúc cho cái xã hội này ,chuyện là thế này : có 1 " đoàn quân " móc túi khoảng 8 người chở nhau trên 4 chiếc xe mô tô.Chúng thấy người đi đường dừng lại mua đồ,thế là chúng tấp vào và giàn cảnh để móc túi,kết quả là 1 cái điện thoại của người dân ra đi,trong khi ấy có công an chứng kiến mà không bắt bọn chúng.Cùng lúc ấy thì người dân chày lưới bán cá , nông dân bán trái cây tại vỉa hè thì các anh công an đấy lại tịch thu hết trái cây và cá của người dân.
    Mình thật sự không thể hiểu được các bạn ạ
    Chào bạn thienchister.

Lúc này, lúc khác... chúng ta vẫn có những người chưa làm tròn/làm tốt trách nhiệm của mình bạn ạ. Chẳng cứ gì hiện tượng kia, nhìn ở đâu trong xã hội, ta cũng còn thấy những cá nhân, hiện tượng... cần phải phê phán. Tuy nhiên, phê phán thôi là chưa đủ, cần có hành động, biện pháp... để cái xấu bớt đi, cái tốt thắng thế. Việc làm này không chỉ ở một vài người, một vài tổ chức, cơ quan mà phải là việc làm của toàn xã hội.

nbc nhớ có một lần cũng đã bắt gặp cảnh tượng ấy trên chuyến xe (đò) từ Hà Nội về Bắc Ninh (khoảng năm 1986). Khi nbc lên tiếng, lập tức bọn chúng (móc túi) quây lại, dùng số đông đòi đánh để áp đảo tinh thần. Tuy nhiên, với sự cứng rắn của bản thân và được sự ủng hộ của nhiều hành khách, cuối cùng nhóm côn đồ - móc túi ấy phải nhảy xuống xe để thoát thân.

Như ở trường hợp mà bạn gặp, bạn có lên tiếng/hô hoán để mọi người cùng biết, để anh công an ấy cũng không thể làm ngơ chưa?
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

5. Có 8 thành viên đã nói lời cảm ơn tới nbc cho bài viết này:

achangtreconx3d (05/12/08),gabbly (05/12/08),ht0409 (05/12/08),ngocmeu (05/12/08),nguyenhan (07/12/08),thienchister (05/12/08),trinhxuanlieu (05/12/08),utcung_nhome (07/12/08)

Người gác đền Avatar của zZbomtungZz
    Cảm ơn
    32
    Được cảm ơn 49 lần trong 24 bài viết

điều đó cũng bình thường thui mà, thắc mắc làm gì cho mệt.
    Bill Gates đã từng nói thế này :
    "Thế giới vốn không công bằng. Bạn biết điều này chứ? Dù bạn có nhận thấy sự bất công trong xã hội hay không thì cũng đừng hy vọng làm thay đổi được nó. Việc cần làm là hãy thích nghi với nó"
    that's normal
    PHẬN LÀM TRAI GÕ PHÍM BÌNH THIÊN HẠ
    THÂN ANH HÙNG CLICK CHUỘT ĐÌNH GIANG SƠN

Cảm ơn
    259

Quote Nguyên văn bởi nbc Xem bài viết
    Chào bạn thienchister.

Lúc này, lúc khác... chúng ta vẫn có những người chưa làm tròn/làm tốt trách nhiệm của mình bạn ạ. Chẳng cứ gì hiện tượng kia, nhìn ở đâu trong xã hội, ta cũng còn thấy những cá nhân, hiện tượng... cần phải phê phán. Tuy nhiên, phê phán thôi là chưa đủ, cần có hành động, biện pháp... để cái xấu bớt đi, cái tốt thắng thế. Việc làm này không chỉ ở một vài người, một vài tổ chức, cơ quan mà phải là việc làm của toàn xã hội.

nbc nhớ có một lần cũng đã bắt gặp cảnh tượng ấy trên chuyến xe (đò) từ Hà Nội về Bắc Ninh (khoảng năm 1986). Khi nbc lên tiếng, lập tức bọn chúng (móc túi) quây lại, dùng số đông đòi đánh để áp đảo tinh thần. Tuy nhiên, với sự cứng rắn của bản thân và được sự ủng hộ của nhiều hành khách, cuối cùng nhóm côn đồ - móc túi ấy phải nhảy xuống xe để thoát thân.

Như ở trường hợp mà bạn gặp, bạn có lên tiếng/hô hoán để mọi người cùng biết, để anh công an ấy cũng không thể làm ngơ chưa?
    .
    Dạ em xin tiếp thu ý kiến của Thầy ạ.
    Nhưng có 1 vấn đề là không phải mình chết nhát mà ko dám đứng ra bảo vệ....nếu trường hợp mình không biết về băng cướp ấy ( như trường hợp Thầy đã gặp )..đằng này xảy ra trước nhà em.Điều mình lo ngại là vấn đề an toàn cho gia đình mình và bản thân vì chúng sẽ kéo đến trả thù mọi cách Thầy ạ.
    Trước đó cũng đã có trường hợp 1 anh kia đứng ra bắt bọn chúng,rồi sau đó anh ta bị chúng kéo đến trả thù....
    Dù lòng mình muốn nhưng lực bất tòng tâm rồi .Nhưng những người có quyền ( công an ) có thể làm được thì lại không chịu làm ....

8. Thành viên đã nói lời cảm ơn tới thienchister cho bài viết này:

nbc (05/12/08)

Cảm ơn
    3.385

Quote Nguyên văn bởi thienchister Xem bài viết
    .
    Nhưng có 1 vấn đề là không phải mình chết nhát mà ko dám đứng ra bảo vệ....nếu trường hợp mình không biết về băng cướp ấy ( như trường hợp Thầy đã gặp )..đằng này xảy ra trước nhà em.Điều mình lo ngại là vấn đề an toàn cho gia đình mình và bản thân vì chúng sẽ kéo đến trả thù mọi cách Thầy ạ.
    Trước đó cũng đã có trường hợp 1 anh kia đứng ra bắt bọn chúng,rồi sau đó anh ta bị chúng kéo đến trả thù....
    Dù lòng mình muốn nhưng lực bất tòng tâm rồi .Nhưng những người có quyền ( công an ) có thể làm được thì lại không chịu làm ....
    Còn nhớ kẻ cướp trả thù gần đây ở TP HCM. Bọn cướp này đã sa lưới và đã phải đứng trước vành móng ngựa, chịu sự phán xét của luật pháp. Đấy là những nguồn động viên, làm chúng ta thấy cần phải đóng góp chút công sức để bảo vệ lẽ phải.

Vấn đề mà thienchister e ngại cũng rất có lý. Nếu sự việc ấy diễn ra không phải một lần, bạn cũng khó có thể "lộ diện", theo nbc bạn cũng có thể dùng phương án "tránh voi chả xấu mặt nào": âm thầm theo dõi, ghi lại những hình ảnh của anh CA và bọn móc túi kia, rồi phản ánh với các cơ quan hữu quan, hoặc công luận (không nhất thiết phải ra mặt). Khi đã có những bằng chứng rõ ràng, chắc chắn các cơ quan có trách nhiệm về vấn đề ấy không thể làm ngơ.

Một trong những điều đáng buồn nhất hiện nay là nhiều khi người tốt sợ kẻ xấu, cái ác lấn lướt cái thiện!

10. Thành viên đã nói lời cảm ơn tới nbc cho bài viết này:

thienchister (05/12/08)

Cảm ơn
    3.385

Quote Nguyên văn bởi zZbomtungZz Xem bài viết
    Bill Gates đã từng nói thế này :
    "Thế giới vốn không công bằng. Bạn biết điều này chứ? Dù bạn có nhận thấy sự bất công trong xã hội hay không thì cũng đừng hy vọng làm thay đổi được nó. Việc cần làm là hãy thích nghi với nó"
    Không hiểu nbc đã thấu câu nói này của Bill chưa; tuy nhiên với hiểu biết hiện nay thì nbc không đồng tình với quan điểm này.

Có thể câu nói trên của Bill được phát ngôn trong một hoàn cảnh nào đó, nó phù hợp với hoàn cảnh ấy... và với Bill; song chưa hẳn đã phù hợp với hoàn cảnh khác, và với những người khác.

Cảm ơn
    259

Quote Nguyên văn bởi nbc Xem bài viết
    Còn nhớ kẻ cướp trả thù gần đây ở TP HCM. Bọn cướp này đã sa lưới và đã phải đứng trước vành móng ngựa, chịu sự phán xét của luật pháp. Đấy là những nguồn động viên, làm chúng ta thấy cần phải đóng góp chút công sức để bảo vệ lẽ phải.

Vấn đề mà thienchister e ngại cũng rất có lý. Nếu sự việc ấy diễn ra không phải một lần, bạn cũng khó có thể "lộ diện", theo nbc bạn cũng có thể dùng phương án "tránh voi chả xấu mặt nào": âm thầm theo dõi, ghi lại những hình ảnh của anh CA và bọn móc túi kia, rồi phản ánh với các cơ quan hữu quan, hoặc công luận (không nhất thiết phải ra mặt). Khi đã có những bằng chứng rõ ràng, chắc chắn các cơ quan có trách nhiệm về vấn đề ấy không thể làm ngơ.

Một trong những điều đáng buồn nhất hiện nay là nhiều khi người tốt sợ kẻ xấu, cái ác lấn lướt cái thiện!
    Vâng ạ ! Em cũng định làm như ý thầy vừa nói đấy ạ.Sẽ theo dõi ghi hình lại và gửi đến báo chí hoặc cơ quan cấp cao hơn.

13. Thành viên đã nói lời cảm ơn tới thienchister cho bài viết này:

nbc (05/12/08)

Kỹ sư chính Avatar của myfamily
    Cảm ơn
    45
    Được cảm ơn 254 lần trong 128 bài viết

Tôi đồng tình và tán thành nó.
    Thế giới này phát triển từ yếu tố bất đối xứng, nếu đã công bằng thì chẳng có sự phát triển nào cả.
    Hôm nay ta có máy tính, công nghệ hạt nhân hay thứ gì đó cũng phần lớn từ các cuộc chiến tranh, tạo ra các cuộc đua vũ trang.
    Chiến tranh mang ra chết chóc, phần còn lại của nó là làm mọi thứ tốt đẹp hơn.
    Ko ganh đua, ko có sự giàu nghèo, ko có sự ghen tị, chắc chắn loài người vẫn còn đang ở thời kỳ đồ đá mới.
    Đừng cố gắng tạo ra thế cân bằng, vì nó sẽ làm xã hội, vũ trụ chết đi.
    Chúc bình an, Thịnh vượng

15. Thành viên đã nói lời cảm ơn tới myfamily cho bài viết này:

Acquy_Dracula (07/12/08)

Trang 1/2 12 CuốiCuối