Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Cấp độ bền của bê tông

Sinh viên năm nhất Avatar của Ngocvinhlinh
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết

Mặc định Cấp độ bền của bê tông

chao ca gia dinh!
    Em chua hieu ro lam ve tieu chuan moi ve thiet ke thanh phan cap phoi BTXM phan cap do ben cua be tong.

2. Thành viên đã nói lời cảm ơn tới Ngocvinhlinh cho bài viết này:

buiquocdau (08/10/10)

Chuyên viên Avatar của timosi™
    Cảm ơn
    593
    Được cảm ơn 17.282 lần trong 416 bài viết

Talking

Quote Nguyên văn bởi Ngocvinhlinh Xem bài viết
    chao ca gia dinh!
    Em chua hieu ro lam ve tieu chuan moi ve thiet ke thanh phan cap phoi BTXM phan cap do ben cua be tong.
    chú ý viết tiếng việt có dấu nghen bạn.
    Bạn có thể nói cụ thể hơn là bạn không hiểu chỗ nào được không.
    Vui có chừng
    Dừng đúng lúc

Administrator Avatar của nbc
    Cảm ơn
    3.388
    Được cảm ơn 17.697 lần trong 4.834 bài viết

Quote Nguyên văn bởi Ngocvinhlinh Xem bài viết
    Thân chào bạn Ngocvinhlinh.

nbc xin trao đổi với bạn mấy ý sau đây:

1. Bài viết của bạn không bỏ dấu tiếng Việt, như vậy là đã vi phạm nội quy diễn đàn rồi đấy. Bạn hãy sửa lại bài viết kẻo nó sẽ được chuyển đến "Khu tái định cư" bạn ạ, và sau 1 tuần nếu bài viết không được sửa, nó sẽ bị xóa - chẳng hóa ra giống việc ta "đem con bỏ chợ" bạn nhỉ. Mong bạn lưu tâm cho nhé.

2. Theo chỗ nbc hiểu biết thì VN mình không có "Tiêu chuẩn thiết kế thành phần cấp phối BTXM" chỉ có Hướng dẫn lựa chọn thành phần cấp phối BTXM của bộ XD thôi. Cũng có thể tiêu chuẩn này mới có hiệu lực nên mọi người chưa tỏ, nếu đúng thế mong bạn cung cấp số hiệu của tiêu chuẩn cho mọi người cùng rõ, tìm tài liệu ấy để đọc hầu mong mở mang kiến thức nhé.

3. Thắc mắc chỗ nào, bạn "cắc cớ" chỗ đó lên đây để mọi người cùng thảo luận cho rõ ngọn ngành. Thường thì những bài viết trong đó tác giả đã có suy nghĩ, có quan điểm, có thắc mắc rõ ràng sẽ thu hút được sự quan tâm của các thành viên khác, và sẽ được nhiều người cùng thảo luận. Nếu ta đặt vấn đề không rõ ràng, hoặc quá mơ hồ, thiếu chính kiến... thì kể cả khi có người đọc rồi, cũng chưa chắc đã thâu lượm được thêm những bình luận/bàn luận/hoặc hỗ trợ nào bạn à.

Bài viết đầu tiên, bạn không thể không có những hạn chế; mong rằng các bài viết sau bạn sẽ cải thiện tình hình một cách nhanh chóng.

Chúc vui.
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

5. Có 2 thành viên đã nói lời cảm ơn tới nbc cho bài viết này:

hpn (21/05/09),timosi™ (21/05/09)