Results 1 to 3 of 3

Thread: Nội lực cho dầm chính, dầm phụ!

Sinh viên năm hai saobang_89's Avatar

Question Nội lực cho dầm chính, dầm phụ!

cho mình hỏi tí,môn cơ kết cấu 1,để vẽ biểu đồ nội lực M,Q,N đối với dầm có hệ thống truyền lực,mình có chia ra dầm phụ,dầm chính để vẽ không,???hay góp các lực vào dầm chính để vẽ lun một lần!!!!!!!!!!!!!!!!
    thanks nhìu nha,nói cho mình với,..............
    Last edited by nbc; 16/08/09 at 11:03 PM. Reason: Bạn nên đặt tiêu đề cho phù hợp với nội dung
    " Tôi không biết chìa khóa của thành công là gì, nhưng tôi biết chìa khóa của thất bại là cố gắng làm vừa lòng mọi người - Bill Cosby"

Sinh viên năm nhất

Bạn hỏi chưa được rõ ràng lắm. Tôi xin được trả lời như sau:
    Môn học cơ kết cấu 1 nói về hệ kết cấu tĩnh định, tính và vẽ biểu đồ M, N, Q được ngay. Để vẽ được biểu đồ M, N, Q cho dầm chính phải tính và vẽ trước cho dầm phụ. Nếu chỉ vẽ mình biểu đồ M, N, Q cho dầm chính thì bạn k biểu diễn được cho dầm phụ. Vì vậy bạn nên vẽ đầy đủ.
    Hãy từ bỏ thuốc lá - Hút thuốc lá ích nước, hại nhà - Không ai thương mình bằng chính bản thân mình.

Sinh viên năm hai saobang_89's Avatar

cám ơn chinhduynguyen nhìu,nhưng hôm nay mình thi xong rùi,và chưa đọc đc cái ni để đi thi.................nên vẽ thiếu mất tiêu rồi,hichic,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
    " Tôi không biết chìa khóa của thành công là gì, nhưng tôi biết chìa khóa của thất bại là cố gắng làm vừa lòng mọi người - Bill Cosby"