Page 3 of 14 FirstFirst 1234513 ... LastLast
Results 21 to 30 of 139

Thread: Xét công nhận tốt nghiệp

Sinh viên năm nhất

Thưa cô GVK .
    Cho em hỏi một việc ạ .
    Vừa rồi em đã làm đồ án TN nhưng còn nợ 1 môn , nay em đã trả nợ xong . Vậy em phải làm thủ tục gì để có giấy chứng nhận đi xin việc ạ ?
    Xin cô chỉ giùm em , em cảm ơn .

Sinh viên năm nhất

Thưa cô Lan!
    Em hoc lớp 25x3b, cô cho em hỏi sắp tới xét tốt nghiệp có xét bổ sung không vậy Cô.Và nếu có xét thì vào khoảng tháng mấy vậy Cô.Em cảm ơn cô nhiều

Administrator nbc's Avatar

Quote Originally Posted by The End View Post

Vừa rồi em đã làm đồ án TN nhưng còn nợ 1 môn , nay em đã trả nợ xong . Vậy em phải làm thủ tục gì để có giấy chứng nhận đi xin việc ạ?
    Trường hợp của bạn, nếu bạn đã đủ điều kiện để công nhận tốt nghiệp nhưng không thì cần phải làm một đơn xin công nhận tốt nghiệp (có mẫu) rồi gửi cho GVK (hiện nay là thầy Nguyễn Duy Thảo) để GVK và Phòng Đào tạo kiểm tra và đưa vào danh sách xét công nhận tốt nghiệp của Trường.
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

Quote Originally Posted by Le Nguyen Loc View Post
    Em hoc lớp 25x3b, cô cho em hỏi sắp tới xét tốt nghiệp có xét bổ sung không vậy Cô.Và nếu có xét thì vào khoảng tháng mấy vậy Cô.
    Một năm có 2 đợt xét công nhận tốt nghiệp bạn ạ. Một đợt sau khi các lớp hệ chính quy bảo vệ tốt nghiệp và một đợt sau khi các lớp hệ tại chức bảo vệ.

Việc xét bổ sung các đợt khác là chủ trương của Nhà trường (nếu thấy cần thiết để tạo điều kiện cho SV đã đủ điều kiện tốt nghiệp sớm có bằng). Việc này ở cấp Khoa không thể trả lời bạn được chính xác.

Quote Originally Posted by 05x3x3x3 View Post
    Thưa thầy
    Hinh như thầy cô khoa mình muốn sinh viên bị lưu ban lắm phải không thầy!
    Điểm thi lại thì 2 tuần rồi ma chưa có,có rồi thì cô giáo vụ khoa không đưa điểm lên mạng.
    Thậm chí có những môn đã có điểm cả năm rồi mà giờ vẫn chưa cập nhật
    nbc hiểu là bạn có những bức xúc về vấn đề điểm, song bạn không nên dùng những lời lẽ như vậy đối với các thầy cô. Các thầy cô sẽ cảm thấy mình bị xúc phạm khi đọc những dòng này của bạn.

Xin giải thích một số vấn đề để bạn được rõ:

- Bạn viết: "Điểm thi lại thì 2 tuần rồi mà chưa có": việc chấm thi, nộp điểm thi thuộc trách nhiệm của GV bạn ạ. GVK chỉ có điểm khi GV nộp điểm cho Khoa thôi. Nếu GV chưa nộp điểm thì không thể có điểm để công bố trên mạng được. Hiện điểm các môn học ở học kỳ này, nếu GV đã nộp điểm thì chậm nhất là 24 tiếng đồng hồ sau điểm đã có trên forum rồi (do mạng trên Trường không cho phép đưa điểm lên forum nên GVK sau khi scan điểm phải mang về nhà để upload). Bạn có thể cho biết là môn học nào, của lớp nào chưa có điểm để GVK kiểm tra lại, nếu điểm này đã có ở Khoa, lập tức sẽ được cập nhật bổ sung.

- "Thậm chí có những môn đã có điểm cả năm rồi mà giờ vẫn chưa cập nhật" : GVK mới thực hiện việc đưa điểm thi lên forum trong học kỳ này - đây là một nỗ lực của GVK để mọi SV có thể dễ dàng biết và lưu điểm thi của mình chính xác hơn cách làm trước (cách làm cũ: mỗi môn học có 1 bản photo gửi cho lớp trưởng, các bạn trong lớp chưa chắc đã biết hết điểm thi nếu không gặp được lớp trưởng).

Hiện nay, GVK đang tập trung giải quyết điểm thi và xét giao ĐATN cho khóa 26X3 nên chưa có thời gian để đưa toàn bộ điểm thi ở các học kỳ trước lên forum. Sau ngày 08/09/2008 mới có thời gian để làm công việc trên.

Kỹ sư chính zinzin's Avatar

Quote Originally Posted by nbc View Post
    nbc hiểu là bạn có những bức xúc về vấn đề điểm, song bạn không nên dùng những lời lẽ như vậy đối với các thầy cô. Các thầy cô sẽ cảm thấy mình bị xúc phạm khi đọc những dòng này của bạn.

Xin giải thích một số vấn đề để bạn được rõ:

- Bạn viết: "Điểm thi lại thì 2 tuần rồi mà chưa có": việc chấm thi, nộp điểm thi thuộc trách nhiệm của GV bạn ạ. GVK chỉ có điểm khi GV nộp điểm cho Khoa thôi. Nếu GV chưa nộp điểm thì không thể có điểm để công bố trên mạng được. Hiện điểm các môn học ở học kỳ này, nếu GV đã nộp điểm thì chậm nhất là 24 tiếng đồng hồ sau điểm đã có trên forum rồi (do mạng trên Trường không cho phép đưa điểm lên forum nên GVK sau khi scan điểm phải mang về nhà để upload). Bạn có thể cho biết là môn học nào, của lớp nào chưa có điểm để GVK kiểm tra lại, nếu điểm này đã có ở Khoa, lập tức sẽ được cập nhật bổ sung.

- "Thậm chí có những môn đã có điểm cả năm rồi mà giờ vẫn chưa cập nhật" : GVK mới thực hiện việc đưa điểm thi lên forum trong học kỳ này - đây là một nỗ lực của GVK để mọi SV có thể dễ dàng biết và lưu điểm thi của mình chính xác hơn cách làm trước (cách làm cũ: mỗi môn học có 1 bản photo gửi cho lớp trưởng, các bạn trong lớp chưa chắc đã biết hết điểm thi nếu không gặp được lớp trưởng).

Hiện nay, GVK đang tập trung giải quyết điểm thi và xét giao ĐATN cho khóa 26X3 nên chưa có thời gian để đưa toàn bộ điểm thi ở các học kỳ trước lên forum. Sau ngày 08/09/2008 mới có thời gian để làm công việc trên.
    -----
    Bạn có thể cho biết là môn học nào, của lớp nào chưa có điểm để GVK kiểm tra lại, nếu điểm này đã có ở Khoa, lập tức sẽ được cập nhật bổ sung.?Em chào thầy ạ!
    Điển hình là môn Xác Suất Thống Kê của lớp 27x3 học ghép với lớp 29x1A ngay sau tết.Thế mà đến bây giờ vẫn ko thấy điểm trên mạng?lên trực tiếp hỏi cô thì cô nói lên mạng mà xem!nhưng thật sự là môn học ghép ấy vẫn ko thấy trên mạng?vậy là do thầy giáo môn đó chưa đưa lên hay sao ạ,mà cũng gần 1 năm rồi.Vậy thì chúng em biết làm sao đây ạ?

Sinh viên năm hai

Default Hỏi Lịch Giao Đồ Án Tốt Nghiệp Khóa 26X3ABDE

Các thầy, các cô và GVK cho em hỏi thời gian giao đồ án tốt nghiệp cho khóa 26XABDE cụ thể là ngày nào ạ ?
    Em xin cảm ơn !
    Last edited by Tuan26; 30/08/08 at 10:16 AM.

Quote Originally Posted by zinzin View Post
    -----
    ...môn Xác Suất Thống Kê của lớp 27x3 học ghép với lớp 29x1A ngay sau tết.Thế mà đến bây giờ vẫn ko thấy điểm trên mạng?lên trực tiếp hỏi cô thì cô nói lên mạng mà xem!nhưng thật sự là môn học ghép ấy vẫn ko thấy trên mạng?vậy là do thầy giáo môn đó chưa đưa lên hay sao ạ,mà cũng gần 1 năm rồi.Vậy thì chúng em biết làm sao đây ạ?
    Nếu ở địa vị của nbc thì nbc đã điện thoại hỏi GV phụ trách môn học lâu rồi, cần thiết thì hẹn gặp trực tiếp thầy ấy để hỏi rõ ngọn ngành vấn đề của mình.

Thông tin cụ thể đã có, ngày 01/09 tới GVK sẽ kiểm tra lại điểm học lại này của lớp 27X3, nếu không có điểm ở Khoa sẽ phải tiếp tục tìm ở Phòng Đào tạo...

Bạn chờ tin nhé.

Quote Originally Posted by 05x3x3x3 View Post
    Trước hết, thầy cho em xin lỗi vì đã nói mà không suy nghĩ ạ !
    Nhưng mà nếu đợi đến ngày 8/9 thi có còn nhập học trở lại kịp không ạ?
    Vì điểm năm ngoái của em trong chương trình xét thôi học bị nhầm, thầy Thảo bảo em phải in điểm ra để thầy sửa lại, nhưng điểm không có thì lấy đâu mà in thầy?
    Em sợ là hết hạn, phòng đào tạo không làm thủ tục cho em nhập học thì em biết làm sao ?
    Trời! Nhầm điểm xét lưu ban lên lớp mà em không có ý kiến gì sao?

Mời em lên khoa vào ngày 01/09 để giải quyết dứt điểm vấn đề điểm. Còn việc xét và bố trí cho em trở lại học tập Phòng Đào tạo sẽ quyết định về thời điểm chứ không phải cấp Khoa em ạ.

Kỹ sư chính zinzin's Avatar

Quote Originally Posted by nbc View Post
    Nếu ở địa vị của nbc thì nbc đã điện thoại hỏi GV phụ trách môn học lâu rồi, cần thiết thì hẹn gặp trực tiếp thầy ấy để hỏi rõ ngọn ngành vấn đề của mình.

Thông tin cụ thể đã có, ngày 01/09 tới GVK sẽ kiểm tra lại điểm học lại này của lớp 27X3, nếu không có điểm ở Khoa sẽ phải tiếp tục tìm ở Phòng Đào tạo...

Bạn chờ tin hé.
    -----
    Thông tin trên quả là 1 bài học bổ ích đồi với chúng em và cũng như các bạn khác,đây cũng là kinh nghiệm cho các môn sau này.Thay mặt cho nhóm bạn lớp 27x3 học ghép môn Xác Suất Thống Kê với lớp 29x1A,chúng em rất cảm ơn thầy!

Page 3 of 14 FirstFirst 1234513 ... LastLast