Page 10 of 10 FirstFirst ... 8910
Results 91 to 93 of 93

Thread: Đồ án : tổ chức thi công nền đường nhóm 06X3_19_03.

Sinh viên năm hai

Thầy và các bạn cho mình hỏi điều này với! mình đang làm đồ án tốt nghiệp đường đô thị, bề rộng mặt đường của mình rộng 20.5m, cụ thể là B đường = 2x2.5m, Bphan xe chạy = 2x7.0(m),
    B dãi an toàn=2x0.75(m), B dãi phân cách= 2.5(m). Cho mình hỏi khi tổ chứ thi công mặt đường, mình đã thi công bó vĩa và dãi phân cách trước,như thế mình nên tổ chức thi công mặt đường như thế nào cho hợp lí, mình nghĩ có 3 phương án sau:
    1/ Mình thi công phần mặt đường bên trái và bên phải dãi phân cách song song với nhau. như thế đồi hỏi phải có đầy đủ máy móc, nhân công
    2/ Mình tổ chức thi công mắt đường bên trái dãi phân cách, đến chỗ quay đầu xe mình thi công mặt đường bên phải, cứ như thế cho đến hết tuyến
    3/ Mình thi công hết mặt đường bên trái, rồi thi công mặt đường bên phải so với dãi phân cách. Như thế cho mình hỏi khi lập tiến độ tổ chức thi công mặt đường mình phải có bản vẽ thể hiên tctc bên trái và bên phải nữa đúng ko?
    Rất mong thầy và các bạn cho mình yến kiến với! Mình cám ơn rất nhiều!

Sinh viên năm nhất

Default Hỏi ý kiến thầy Nguyễn Biên Cương

Em chào thầy.Việc thực hiện đồ án đang ở giai đoạn gấp rút nhưng chúng em vẫn chưa lên được tiến độ. Vì thế chúng em mong thầy có thể hoàn việc thu đồ án vào ngày thứ 4( 4/5) đến ngày thứ 2 ( 9/5/2010) được không ạ.

Administrator nbc's Avatar

Quote Originally Posted by conzin100% View Post
    Em chào thầy.Việc thực hiện đồ án đang ở giai đoạn gấp rút nhưng chúng em vẫn chưa lên được tiến độ. Vì thế chúng em mong thầy có thể hoàn việc thu đồ án vào ngày thứ 4( 4/5) đến ngày thứ 2 ( 9/5/2010) được không ạ.
    Ngày thứ tư tói (5/5) chỉ là ngày kiểm tra tiến độ thực hiện của các nhóm và các cá nhân, chưa phải là ngày thu đồ án bạn ạ.

Theo lịch, nhóm 19 sẽ bảo vệ vào ngày 22/5, chỉ nên thu đồ án trước 3 ngày.
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

Page 10 of 10 FirstFirst ... 8910