Page 3 of 12 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 117

Thread: Vấn đề nhận đồ án tốt nghiệp

Sinh viên năm nhất

Default ĐK nhận ĐATN

Kính gởi cô GVK!
    Xin cô cho biết điều kiện để nhận được Đồ án tốt nghiệp của hệ TC ở các trung tâm hiện nay?
    Em xin cảm ơn cô .

Sinh viên năm nhất

em là sv khoá 03,vì vẫn còn nợ quá 6 trinh nên vẫn còn chưa nhận DATN với các bạn trong kỳ trước,hiên tại thi em đã trả dược một số môn và đã đủ điều kiện nhận DATN trong kỳ tới với các lớp tại chức.Nhưng hiện tại có một số môn của em tuy có điểm nhưng vẫn chưa được đăng nhập,em lo lắm! Xin Thầy Cô cho em biễt đến khi nào thì Khoa sẽ xét điều kiện nhận DATN của sinh viên trong kỳ tới được ko a? Và những bạn SV có trường hợp như em thi sẽ được giải quyết thế nào a?
    Rất mong nhận được sự trả lời. Em xin cám ơn!

Sinh viên năm nhất nguyendl's Avatar

Question Hỏi về quy chế

Em xin chào cô Lan - Giáo vụ khoa .
    Chúng em là sinh viên khóa 26x3 (Hệ VLVH- ngành XD cầu đường ) chuẩn bị làm đồ án tốt nghiệp .Chúng em muốn hỏi cô một chút về quy chế :
    Những môn học từ kỳ 1 đến kỳ 8 .Trước ngày ra quy chế mới (ngày 28/6/2007) ,vẫn thiếu điểm nên anh em phải học lại vào kỳ 9 và 10 (Sau ngày ra quy chế mới ) Thì có được tính là môn học hưởng quy chế từ kỳ 1 đến kỳ 8 . Và 4 điểm của môn này (kỳ 1 đến kỳ 8 học vào kỳ 9 và 10 )đã đạt chưa và có phải trả nợ không cô .
    Xin cô loan tin cho chúng em biết với . Em xin cám ơn!

Sinh viên năm nhất nguyendl's Avatar

Unhappy Hỏi về quy chế nhận đồ án TN

Kính gửi cô Lan -Giáo vụ khoa
    Em muốn hỏi cô một chút về quy chế
    Theo quy chế khi nhận đồ án Tốt nghiệp ,số đơn vị học trình còn thiếu điểm không quá 6 ĐVHT.Nhưng nếu số ĐVHT là 2 Đồ án môn học (mỗi đồ án 3 ĐVHT) - toàn đồ án .Thì có được nhận không cô.
    Cô loan tin cho chúng em biết với .Em xin cám ơn cô!

Administrator nbc's Avatar

Quote Originally Posted by nguyendl View Post
    Kính gửi cô Lan -Giáo vụ khoa
    Em muốn hỏi cô một chút về quy chế
    Theo quy chế khi nhận đồ án Tốt nghiệp ,số đơn vị học trình còn thiếu điểm không quá 6 ĐVHT.Nhưng nếu số ĐVHT là 2 Đồ án môn học (mỗi đồ án 3 ĐVHT) - toàn đồ án .Thì có được nhận không cô.
    Cô loan tin cho chúng em biết với .Em xin cám ơn cô!
    Điều kiện xét giao đồ án tốt nghiệp cho hệ chính quy và tại chức có khác nhau đấy bạn ạ, vì quy chế đào tạo của 2 hệ này là khác nhau. Điều kiện như bạn nói áp dụng cho hệ chính quy ở trường ĐHBK - ĐHĐN; với SV hệ vừa học vừa làm thì là 2 môn học.

Theo thông lệ cũ, bạn không nợ quá số ĐVHT hoặc số môn học quy định, không bị điểm 0 môn nào, điểm trung bình học tập trên 5.0 là được nhận ĐATN.
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

ĐIỆP VIÊN THT ht0409's Avatar

Em chào Thầy.
    Nếu nợ 2 đồ án ( 1 DA Cầu, 1 DA Đường) thì có nhận được DA tốt nghiệp không ạ?
    Em xin cảm ơn Thầy. Chúc Thầy sức khoẻ.

Administrator nbc's Avatar

Quote Originally Posted by ht0409 View Post
    Nếu nợ 2 đồ án ( 1 DA Cầu, 1 DA Đường) thì có nhận được DA tốt nghiệp không ạ?
    Mỗi đồ án được hiểu là 1 môn học ht0409 ạ, có bảng điểm riêng.

Với sinh viên hệ chính quy khóa 05 trở về trước, mỗi đồ án được tính 3 ĐVHT; với SV hệ vừa học vừa làm mỗi đồ án được tính là 2 ĐVHT.
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

Điều này thì em có biết nhưng em muốn hỏi là ( Chẳng hạn em chỉ nợ 1 ĐA Cầu và 1 ĐA Đường (6 DVHT)) thì có được nhận ĐATN không ạ. Hoặc giả sử em chỉ nợ 1ĐA Đường (3 ĐVHT) thì có nhận được ĐATN Đường không ạ.
    Em cảm ơn Thầy.

Sinh viên năm nhất

Quote Originally Posted by ht0409 View Post
    Điều này thì em có biết nhưng em muốn hỏi là ( Chẳng hạn em chỉ nợ 1 ĐA Cầu và 1 ĐA Đường (6 DVHT)) thì có được nhận ĐATN không ạ. Hoặc giả sử em chỉ nợ 1ĐA Đường (3 ĐVHT) thì có nhận được ĐATN Đường không ạ.
    Em cảm ơn Thầy.
    Bác đọc hết những bài viết ở trên mà vẫn chưa hiểu vấn đề thì e có được nhận đồ án tốt nghiệp cũng khó mà có thể hoàn thành được lắm bác ạ , hoàn thành rồi cũng khó mà bảo vệ được nếu khả năng suy luận mù mờ thế . Cố thêm lên bác ạ.

Chú học lớp nào thế cho Tui đến thỉnh giáo với? Mà chắc chú không phải là sv Khoa CĐ phải không? SV Khoa CĐ làm sao ăn nói thiếu văn hóa khi đánh giá ngưiơì khác thế phải không? Nên chú hãy suy nghĩ sau khi nói nhé.

Page 3 of 12 FirstFirst 12345 ... LastLast