Page 2 of 16 FirstFirst 123412 ... LastLast
Results 11 to 20 of 152

Thread: Thảo luận TK TCTC công tác chuẩn bị

Administrator nbc's Avatar

Bài của 010101

Thầy ơi tụi em lam không kịp thầy có thể cho em tuan sau nộp bản vẽ cống với thuyết minh được không a

Nguyên văn bởi 010101 Xem Bài Gởi
    Thầy ơi tụi em lam không kịp thầy có thể cho em tuan sau nộp bản vẽ cống với thuyết minh được không a
    Mọi người làm được, mình không làm được là khó chịu lắm đấy. Muộn thì em đành phải chịu thiệt thòi thôi. Muộn nhiều lần sẽ không còn cơ hội nữa!!!

Bài của hoangbk

Xin hỏi lại thầy ạ?
    Trong ĐMXD em thấy giữa 2 loại máy 108CV và 140CV lại có số ca hao phí cho cùng 1 công tác chênh lệch nhau nhiều vậy tức 0,0045 và 0,0155 trong khi đó đều là những loại máy ủi có công suất lớn. Mặt khác, máy có công suất lớn hơn thì số ca máy sẽ nhỏ hơn chứ sao sao cũng lại lớn hơn ạ? Thực tế em đã sử dụng máy 108 CV cho công tác của em.
    Định mức mà em sử dụng trong thuyết minh tại công tác khôi phục tuyến và định phạm vi thi công, công tác lên khuôn đường là những con số em tham khảo của đồ án khác, em không tìm thấy trong ĐMXD ạ. Em cũng có đi thực tế khảo sát trong đợt hè vừa rồi và nhận thấy đó cũng là 1 con số hợp lý ạ, không biết thầy nghĩ thế nào?
    Cảm ơn thầy!

Quote Originally Posted by hoangbk View Post
    Xin hỏi lại thầy ạ?
    Trong ĐMXD em thấy giữa 2 loại máy 108CV và 140CV lại có số ca hao phí cho cùng 1 công tác chênh lệch nhau nhiều vậy tức 0,0045 và 0,0155 trong khi đó đều là những loại máy ủi có công suất lớn. Mặt khác, máy có công suất lớn hơn thì số ca máy sẽ nhỏ hơn chứ sao sao cũng lại lớn hơn ạ? Thực tế em đã sử dụng máy 108 CV cho công tác của em.
    Suy luận của em là hợp lý: máy ủi 108CV có công suất động cơ nhỏ hơn, nên cùng một công tác sẽ có hao phí ca máy lớn hơn máy ủi 140CV. Em kiểm tra các định mức gần đấy xem có lỗi chính tả ở đây không nhé!

Quote Originally Posted by hoangbk View Post
    Xin hỏi lại thầy ạ?
    Định mức mà em sử dụng trong thuyết minh tại công tác khôi phục tuyến và định phạm vi thi công, công tác lên khuôn đường là những con số em tham khảo của đồ án khác, em không tìm thấy trong ĐMXD ạ. Em cũng có đi thực tế khảo sát trong đợt hè vừa rồi và nhận thấy đó cũng là 1 con số hợp lý ạ, không biết thầy nghĩ thế nào?
    Cảm ơn thầy!
    Định mức này không có trong ĐM XDCB, mình đã lấy ĐM thực tế để định hướng cho các anh chị khóa trước. Em có thể sử dụng.

NnT đã hỏi:
    Em chào thầy!

Em la SV khoa 03.Em xin hỏi thầy một số việc về Đồ án môn học thiết kế và tổ chức thi công ND của kỳ này .

Về việc post gửi DA nhờ thầy thông. Như đã nói chúng em phải nộp bài theo nhóm.

Vậy theo em nghĩ. có nên nộp bài theo nhóm như vậy hay không? Mặc dù làm việc theo nhóm thì kết quả sẽ tốt hơn cả về mặt Chất lượng và mặt Số lượng.

Nhưng ngựơc lại??? Em giả sử như trong nhóm có 2-3 bạn chưa làm xong , không kịp tiến độ.vậy nhóm em phải làm sao? Vậy nhóm em bắt buộc phải chờ cho đến khi nào cả nhóm đã hoàn thiện mới được nộp ,đúng không ạ !

Vậy em xin thầy cho ý kiến về việc này.

Em cảm ơn thầy!

(Mong thầy sớm trả lời .vì hiện tai nhóm em vẫn đang phải chờ một số bạn để nộp bài.)

Và em xin hỏi thầy một câu nữa.

Hiện tại nhóm em vẫn chưa nộp phần (Chương 1+2 , 2 bản vẽ cống). Mà đã hết hạn nộp.Vậy nhóm em có thể nộp phần này nửa đựợc không? Nếu được thì khi nào có thể ạ!

Em cảm ơn thầy!

Mình xin trả lời thế này:

Việc lập nhóm học tập để chúng ta thảo luận, giúp đỡ nhau trong học tập. Đây cũng là một xu thế mà việc dạy và học ở bậc đại học phải tiến tới.
    Chúng ta không chỉ thảo luận cho ra vấn đề mà còn phải hỗ trợ nhau trong việc làm đồ án.
    Trách nhiệm của nhóm trưởng và các nhóm viên thầy đã nêu ở trang 1 của Topic này.
    Trường hợp trong nhóm có bạn chây lười, hoặc có lý do đặc biệt không hoàn thành đúng lịch các phần của đồ án...thầy cũng đã nêu ở đấy.
    Đã hết hạn gửi bài phần duyệt không có nghĩa là các bạn không gửi nữa, chỉ có điều các bạn sẽ không được ghi nhận đã hoàn thành nhiệm vụ của phần này đúng thời hạn.

Thầy đã hoàn thành tài liệu Hướng dẫn thực hiện và bảo vệ ĐA... hiện đã post trong chuyên mụcTài liệu hướng dẫn thực hiện và bảo vệ ĐA.
    Các bạn tải về và đọc kỹ. Nếu thấy có vấn đề gì cần làm rõ thêm, mời các bạn cùng thảo luận nhé!

Quote Originally Posted by tuanvietrubi
    thưa thầy cho em hỏi:em thiết kế tổ chưc thi công theo sơ đồ mạng (phần công tác chuẩn bị và phần công tác thi công cống số 1 thì để nối chúng lại với nhau ta dựa vào đâu và nối như thế nào) ở đây em thiết kế 2 phần ra hai sơ đồ riêng biệt

em cảm ơn thầy
    Trong đồ án phần bản vẽ Thiết kế tổ chức thi công tổng thể nền đường và công trình ta sẽ sử dụng PP TK TCTC theo sơ đồ ngang em ạ.
    Nếu em có hứng thú, nên thiết kế TCTC chi tiết 2 cống theo sơ đồ mạng riêng. Dùng Microsoft Project sẽ rất tiện lợi và nhanh chóng.

Bài của dl_dn

chào thầy!
    em là sinh viên khóa 00.hiện nay em vẫn chưa đủ điều kiện tốt nghiệp vì còn nợ môn đaxd nền đường.Thầy cho em hỏi với những trường hợp học lại như em có bắt buộc phải hoàn thành các điều kiện (thông và nộp đồ án qua mail) mà thầy đưa ra không?nếu không thì phải bắt buộc trong giới hạn nào?hiện nay em không lên lớp thường xuyên được nên rất mong thầy luôn đăng những tin có liên quan đến môn đaxd nền đường lên trang web này để em có thể theo dõi và hoàn thành tốt nhiệm vụ của mình.
    thầy cho em xin phần mềm chuyển file từ *.doc sang*.pdf(phần mềm này trên mạng không cho miễn phí)
    em xin cám ơn và mong thầy giúp đỡ.

Quote Originally Posted by dl_dn View Post
    --------------------------------------------------------------------------------

chào thầy!
    em là sinh viên khóa 00.hiện nay em vẫn chưa đủ điều kiện tốt nghiệp vì còn nợ môn đaxd nền đường.Thầy cho em hỏi với những trường hợp học lại như em có bắt buộc phải hoàn thành các điều kiện (thông và nộp đồ án qua mail) mà thầy đưa ra không?nếu không thì phải bắt buộc trong giới hạn nào?hiện nay em không lên lớp thường xuyên được nên rất mong thầy luôn đăng những tin có liên quan đến môn đaxd nền đường lên trang web này để em có thể theo dõi và hoàn thành tốt nhiệm vụ của mình.
    thầy cho em xin phần mềm chuyển file từ *.doc sang*.pdf(phần mềm này trên mạng không cho miễn phí)
    em xin cám ơn và mong thầy giúp đỡ.
    Học lại phải theo kế hoạch của lớp thôi em ạ, ta ghép cùng với lớp mà. Có điều em làm việc độc lập, không theo nhóm nào cả. Song em cũng có thể tham gia vào một nhóm nào đó trong nhóm nếu thấy thuận lợi.

Việc học lại với khóa 03X3 có khác khóa 00X3 nhiều đấy, cần phải theo học lý thuyết nữa vì thầy sẽ lồng ghép các nội dung bài giảng với đồ án môn học. Các buổi giải đáp, trả lời chính thức vào chiều các ngày thứ 5 (lớp C - D) và thứ 6 (lớp A-B).

Em tải và đọc phần Hướng dẫn thực hiện và bảo vệ đồ án thầy đã upload nhé.

Chuyển từ doc sang pdf có rất nhiều phần mềm, em tìm ở Forum này hoặc http://cauduongbkdn.com đều có cả.

Bài của talai_0512

Qh3c ơi !
    Bạn setup chương trình đó rồi vào icon trên toolbar của word vào setting và chọn defaul là được đó.
    Chúc bạn thành công.

Page 2 of 16 FirstFirst 123412 ... LastLast