Trang 1/22 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 211

Chủ đề: Cầu Đường Blog

Sinh viên năm hai Avatar của Queen
    Cảm ơn
    12
    Được cảm ơn 18 lần trong 12 bài viết

Mặc định Cầu Đường Blog

Đây là nơi các bạn có thể trút bầu tâm sự, viết vội vài dòng hay tràng giang đại hải tất tần tật những gì bạn muốn, kiểu như Nhật kí ấy mà. Các bạn ủng hộ nhé.
    (Hy vọng chưa trùng với topic nào trong 4Rum)
    Ngày hôm nay chẳng làm đc cái j nên hồn cả, một đống bài chưa làm xong, đến deadline chẳng biết lấy cái gì nộp cho Sếp đây. Uể oải quá đi mất.Đến trường ngồi chơi mãi cũng chán, mà làm thì lười, khổ thế đấy, nghịch đủ trò mà vẫn chưa hết giờ...Chưa thấy nhân viên nào lười như mình.
    Mấy hôm rồi đi dạy, mấy đứa SV láo quá đi, mình đứng trên này dạy mà thấy chúng nó cứ ngồi cười thôi, hứt hứt.May mà mình k đến nỗi thiếu bản lĩnh, k là tèo rồi.
    Chiều nay về sẽ làm j nhỉ?Hy vọng nắng đừng tắt sơm để xách máy ra biển làm vài kiểu nghệ thuật may ra xả đc xì trét....
    C'EST LA VIE...

Administrator Avatar của nbc
    Cảm ơn
    3.388
    Được cảm ơn 17.663 lần trong 4.814 bài viết

Quote Nguyên văn bởi Queen Xem bài viết
    Đây là nơi các bạn có thể trút bầu tâm sự, viết vội vài dòng hay tràng giang đại hải tất tần tật những gì bạn muốn, kiểu như Nhật kí ấy mà. Các bạn ủng hộ nhé.
    (Hy vọng chưa trùng với topic nào trong 4Rum)
    Ngày hôm nay chẳng làm đc cái j nên hồn cả, một đống bài chưa làm xong, đến deadline chẳng biết lấy cái gì nộp cho Sếp đây. Uể oải quá đi mất.Đến trường ngồi chơi mãi cũng chán, mà làm thì lười, khổ thế đấy, nghịch đủ trò mà vẫn chưa hết giờ...Chưa thấy nhân viên nào lười như mình.
    Mấy hôm rồi đi dạy, mấy đứa SV láo quá đi, mình đứng trên này dạy mà thấy chúng nó cứ ngồi cười thôi, hứt hứt.May mà mình k đến nỗi thiếu bản lĩnh, k là tèo rồi.
    Chiều nay về sẽ làm j nhỉ?Hy vọng nắng đừng tắt sơm để xách máy ra biển làm vài kiểu nghệ thuật may ra xả đc xì trét....
    Cha chả ghê chưa? Đã thành thầy/cô giáo rồi mà còn chui vào đây chiếm chỗ của sinh viên này cả nhà ơi! Có ai phản đối khôôôôôôôôôông?
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

3. Thành viên đã nói lời cảm ơn tới nbc cho bài viết này:

Hoan_c (19/05/11)

To live is to fight Avatar của hero-x3
    Cảm ơn
    2.095
    Được cảm ơn 3.390 lần trong 544 bài viết

hihi ,em xin ủng hộ một tay, em thix mấy cái vụ blog này lắm

Cảm ơn
    12

Trời âm u buồn ngủ thấy ớn.
    Thời điểm này HN đã vào thu, chợt nhớ mấy câu thơ cũ...
    Sớm chớm lạnh trong lòng HN
    Những phố dài xao xác heo may...

Nhớ thu Hà Nội, nhớ những chiều lang thang trên Phan Đình Phùng, đôi lúc lượm đc những quả sấu chín già, xoa xoa vào tà áo và nhâm nhi ngon lành. Nhớ những buổi trưa đi học ở lại trường, tha thẩn dưới con đường Hàn Quốc đẹp mê hồn trong khuôn viên C1, không biết bây giờ hàng cây đó lá đã đổi màu hay chưa?Nhớ cái rét se se hanh khô khiến con gái trong lớp đứa nào cũng hồng hồng hai má, nhìn yêu thương chi lạ.Nhớ những lúc đứng trên tầng 5 D4 nhìn quanh quẩn khắp trường, rồi nhìn lên bầu trời cao trong xanh, thấy mông lung chi lạ (trời thu ở HN sao mà đẹp thế, cao xanh và trong vắt, như cái nhìn con gái). NHớ những ngày chớm thu, con đường đôi trong trường lá xà cừ rụng nhiều lắm, lãng mạn và đẹp cực kì, bọn con trai trong trường tha hồ nhìn 15% dân số trong trường tung tăng đi học, tóc lòa xòa tung bay trong lá...Giản dị nhưng đẹp chi lạ....
    Nhớ tất cả....và nhớ rất nhiều....
    Vào Đà nẵng mình chưa cảm nhận đc cái chớm thu đó. Có lẽ ranh giới các mùa ở ĐN chưa rõ ràng lắm thì fải, bỗng mấy hôm nói chuyện với lũ bạn ngoài kia, nghe chúng nó kêu rét, kêu hanh mình mới giật mình, uhm nhỉ, thu về mất rồi....
    C'EST LA VIE...

6. Có 2 thành viên đã nói lời cảm ơn tới Queen cho bài viết này:

heroine (05/08/08),hpn (25/09/07)

Cảm ơn
    2.095

Mùa thu của thành phố biển phương Nam, không có cái lạnh lạnh đầu mùa của gió heo may và lẫn vào đó cái hương ngọt ngào của hoa sữa trải dài theo từng còn phố, chỉ có cái dìu dịu của đất trời và ánh nắng dường như là hiền hòa hơn của Biển. và cũng không biết, trong nỗi nhớ mùa thu ở quê nhà, mùa thu của HN đẹp lung linh trong từng câu chữ, mình đã biết yêu mùa thu của mảnh đất miền Trung đầy nắng gió, chỉ nắng gió thôi chứ không nhiều hoa thơm và cỏ lạ trong những câu chuyện cổ của Bà mỗi lần đi vào giấc ngủ, vậy mà vẫn cứ yêu. và tự dưng chợt nhớ tới câu thơ" khi ta ở cũng là nơi đất ở, khi ta đi đất cũng hóa tâm hồn". vậy là lại một trung thu nữa đang tới gần, một mùa trăng sáng nhất trong năm, một mùa trăng với tổi thơ vô tư và đầy kỉ niệm. nhớ...và ... thương....
    Mùa thu năm ngoái, lần đầu tiên đươc " phá cỗ trông trăng" giữa trời thu Hà Nội cùng những bạn bè thân thiết, vui và hạnh phúc...
    ..Mới đó, một năm trôi qua, mang theo bao nhiêu là kí ức, cũ và mới lại ùa về trong những phút giây thả hồn mình theo gió, một chút sẻ chia giũa cuộc đời vội vã, âu cũng là cho lòng minh nhẹ nhàng một chút, và với đi nỗi nhớ quê nhà, nhở cả mùa thu Hà Nội, và thấy yêu hơn mùa thu của mảnh đất này_ mảnh đất của những con người thật thà, chân chất và tốt bụng...
    Lần sửa cuối bởi hero-x3; 20/09/07 lúc 03:38 PM

Cảm ơn
    12

Vắt chân lên cổ cho kịp cái deadline dở hơi mà Mr Vice-President vừa tống xuống. Hic hic, làm ăn kiểu chi lạ kì, đi Mỹ về là tổng một mớ tài liệu xuống cho anh em tự xử, ai chơi kiểu nớ rứa trời. Hôm nay thứ 6 rồi, tình hình là cuối tuần này cũng chả khác các ngày trong tuần là mấy, thứ 7 buổi sáng vẫn fải xuống trường, chiều đc free (lại tranh thủ ngủ mới đc ). Chủ nhật đi coi thi cả ngày, k biết có đủ sức tôi đi Off3 k nữa.Hứ hứt. Oé, quên mất là tối thứ 7 vẫn fải lò mò đi dạy...Ôi mẹ ơi cứu con với...
    Mấy bữa ni tự dưng cứ hay ngồi lẩm nhẩm lại mấy bài thơ cũ.Mình lãng mạn lại rồi chăng?Ke ke ke...
    Đôi lúc, sự hồi tưởng khiến ta thấy thanh thản, và nhẹ lòng hơn để đi tiếp...
    Have a nice day, my dear friends !
    C'EST LA VIE...

Sharing your life Avatar của phnam
    Cảm ơn
    1.960
    Được cảm ơn 25.085 lần trong 1.559 bài viết

Chiều nay lại chuẩn bị để đón sinh viên khóa mới. Anh em BQT đang tấp nập lo toan. Mình cũng vậy, mệt rả rời. Hôm qua mới kết thúc thi giữa kỳ môn Xây dựng Cầu, phù may mà làm bài cũng tạm được. Đêm nào cũng phải thức đến 2-3h sáng cả, ... Rồi cái chuông điện thoại quái ác lại reo lên, ôi mình lại nghe cái thứ âm thanh đó nữa, ước gì, .... có thể thêm 5 phút nữa trời.
    Ôi cuộc sống!!!

Cảm ơn
    2.095

Sáng nay đang ngủ thì bác tremoicoivo nhắn tin đi cafe, chưa kịp dậy thì anh R0ck bảo nhanh nhanh lên, đến nơi thì thấy anh nongdan với chú tdh ngồi đó, mình chỉ kịp uông li nước trà rồi mọi người về chuẩn bị cho tối nay. Chiều đinh nghỉ học buổi để ...ngồi cùng mọi người nhưng anh nongdan bắt về đi học,5h mới gặp nhau ở cổng trường...

Cảm ơn
    2.095

Tối nay đi về vừa vui vừa buồn, vui vi lần đầu tham gia lễ khai giảng hoành tráng thế, buồn vì một vài sự cố nhỏ không đáng xảy ra. Mình chẳng là MOD, cũng chẳg la BQT gì hết nhưng dẫu sao cung biết tâm huyết vói Forum chứ nhỉ, nhưng....

Đã cấm Avatar của Rooney
    Cảm ơn
    96
    Được cảm ơn 77 lần trong 59 bài viết

Công nhận hôm nay lễ khai giản hoành tráng quá , nhiều trò chơi thú vị nữa chứ ...
    Đặc biệt ấn tượng là bài hát của khoa rất là hay và mạnh mẽ nhưng sao đoạn cuối khó hát quá....hic..hic...Mặc dầu ngồi trên khán đài nhưng mình cũng rất hiểu sức nóng của ban tổ chức, hy vọng những lần tổ chức khác mình sẽ giúp ích gì đó cho khoa....

Trang 1/22 12311 ... CuốiCuối