Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 39

Thread: Cách Update Kaspersky antivirus thủ công

HighMark Group tremocoivo's Avatar

Quote Originally Posted by vtctrong View Post
    theo em nghĩ.dùng kết hợp đi.cả kaspersky,avg,bitdefender,và bka.trong máy em chỉ cài để hiện hành là bka.cứ 1tuần lại chịu khó 1lần mời file nén các chương trìnhkia chịu khó quét.em thấy hiệu quả.mỗi thứ quét được 1loại khác nhau.tránh trường hợp nặng máy.dung bitdefender nặng lắm,máy cấu hình không mạnh là chạy chậm lắm.chắc các anh có file nén hết rồi chứ j.k thì em gởi cho.nhẹ thôi
    File nén của bạn có nghĩa là gì. Có phải là giải nén ra là chạy chương trình được à. Có thể đó là chương trình dạng Portable. Chứ cài tất cả vào máy là coi chừng, nó óanh nhau ầm xì cho coi. Nhất là tên KAV khi đã cài chương trình diệt virus khác rồi thì nó bắt remove chương trình đó rồi mới cho cài KAV. Nếu là bản portable thì mỗi lần sử dụng lại giải nén rồi quét. mà bản portable đó cũng không được cập nhật thường xuyên mà có bản thì không cho update trực tuyến nữa kìa. Bạn có nhưng chương trình nào thật tốt thì up lên cho mọi người sử dụng đi. Diễn đàn rất hoan nghênh sự đóng góp của bạn.

Kỹ sư chính myfamily's Avatar

Mình thấy các bạn rất bận rộn, đôi khi tốn thời gian với chuyện virus rất nhiều.

KAV thì rất tuyệt (theo người ta nói, còn mình chẳng biết nó tuyệt là vì sao, ko có khả năng nhận xét, mà hình như cũng có lỗi khi coi vài file trong game TLBB là trojan). Nhưng ko có bản free, mà phải tìm cách creck hoài, nào là hết hạn....
    Máy của mình là con celeron D 2.8 (Ram 512) Chạy bitdefender thấy cũng rất bình thường, ko có gì là quá nặng nề, thấy nó còn nhẹ hơn các chương trỉnh khác. Bitdefender có phiên bản free với tính năng antivirus cũng khá an toàn(theo bản xếp hạng) với đầy đủ khả năng như bản Pro nhưng ko tự update dc.
    Xài bản này, ko cần phải quan tâm gì đến key, hay cái gì về creck.

Bạn down cái free tại đây

Và update virut bằng tay tại đây

Hãy down cái update với đuôi exe cho nó dễ dàng, nhớ tìm tương ứng với phiên bản của bạn. Còn nếu down cái ko phải exe thì khá phức tạp, đầu tiên bạn phải stop dịch vụ, sau đó bung ra vào thư mục database của bit(quên đường dẫn, có thể tham khảo help của bit).
    Lâu lâu down 1 lần, thế là dc.

Đừng tạo ra khó khăn cho mình, chúng ta ko có tài khoản ngân hàng, ko có cái gì là đáng giá đến mức để phải có độ an ninh cao, cập nhật tức thời, trong khi đó đa phần là máy offline. Giành thời gian cho việc khác hay hơn là suốt ngày tìm cách creck, và lao tâm vì nó.

Các bạn củng có thể xài phiên bản anti free của Symantec tại đây
    Và download Update tại đây (nhớ chọn cái link thứ 2 từ trên xuống).

Và nếu thêm tính chắc chắn, các bạn có thể quét USB bằng Bkav(đừng cho nó chạy khi khởi động, lâu lâu xài thì chạy nó). Đôi khi nó phát hiện 1 số virut việt nam tốt hơn các chương trình khác.
    Khi máy tính đang còn tốt, hãy tạo cho mình 1 point để restore(System Restore) sau khi có virut tấn công(đã diệt xong, nhưng mọi thứ đã hư).
    Chúc bình an, Thịnh vượng

Sinh viên năm tư xenlong's Avatar

Default cách làm cho Kaspersky khó có thể bị blacklist

thấy các bạn quân tâm đến vấn đề blacklist của Kaspersky mình mách cho các bạn một mẹo nhỏ để không bị blacklist nữa, cho dù các bạn update bằng file zip hay update trực tiếp trên mạng. Nguyên tắc để Kaspersky nhận biết key bạn xài là thuộc vào blacklist hay không phụ thuộc vào một file có tên là black.lst. Trong đó lưu trữ dữ liệu về các key bị cho là blacklist và danh sách này được cập nhập mỗi khi chương trình được update database. Đường dẫn của file này là: C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Kaspersky Lab\AVP7\Bases\black.lst. :smi64:
    Để cho nó không thể cập nhập thêm black key, các bạn chỉ việc click chuột phải lên file đó và chọn Properties, rồi tick chuột vô phần readonly( nghĩa là file này chỉ được đọc chứ không được thay đổi nội dung) nhớ chọn luôn Hidden và Archive. Rồi chọn OK. Thế là từ nay các bạn có thể update thoải mái mà không sợ blacklist nữa. Ah, nhớ là việc làm đầu tiên là các bạn phải tìm cho được key phù hợp với phiên bản Kaspersky mà bạn đang dùng, sau đó add vào Kaspersky( chác các bạn biết làm điều này), chú ý nếu Kaspersky của bạn đã được add key rồi thì trước khi add key mới các bạn phải xóa key cũ đi ( vô phần Activation, chọn Delete key). Sau đó tiến hành các bước như hướng dẫn ở trên, rồi OK and OK and OK and Over :smi22: :smi32: . Nếu đã làm như vậy mà không được nữa thì bó..... luôn ( bởi vậy mới xài cái đầu đề như thế :smi44: :smi44: ). Hí hí :smi32: :smi32: hôm trước đi học thấy máy tính của thầy Thảo cũng bị blacklist không biết bây giờ thầy ấy đã thay key mới chưa nhỉ:smi86:. Còn việc xài Key Tàu hay Tây gì thì cũng giống nhau cả thôi.

Sharing your life phnam's Avatar

Users\Application Data\Kaspersky Lab\AVP7\Bases\black.lst.
    Chiêu này mình thực hiện rồi bạn ạ.
    Nhưng cũng có thể blacklist, cài đặt thuộc tính chỉ đọc cho file này nhằm mục đích khi update database, nó sẽ loại trừ file này ra, do thuộc tính đọc thì không thể overwrite được.
    Mình đã làm và sử dụng được vài tháng thì một ngày đẹp trời tự nhiên nó hiện ra cái bảng báo, bây chừ cài lại mãi mà chẳng được.

Quote Originally Posted by phnam View Post
    bây chừ cài lại mãi mà chẳng được.
    Tôi không hiểu ý bạn ở diểm này là sao. Nhưng theo tôi đoán thì có khả năng là:
    1) Bạn cài key mới không được.
    2)Bạn cài key mới nhưng khi cài xong thì ngay lạp tức nó báo blacklist.
    3)Bạn cài key mới và update thì bị thông báo là blacklist.

Cách giải quyết từng vấn đề như sau:
    1)Bạn kiểm tra lại chính xác version của Kaspersky mà bạn đang dùng có phù hợp với key mà bạn sẽ dùng hay không. Nếu không dùng bạn tìm key mới. Để tìm key mới tôi giới thiệu cho bạn 1 website mà bạn có thể dễ dàng tìm được nhiều phần mềm hay : http://www.btmon.com. Website này chứa rất nhiều database về các file torrent, bạn voo website đó dùng chức năng search để tìm key của Kaspersky ( nhớ gõ đúng version). Lưu ý website này không nên mở ở nơi công cộng nhé :smi97:
    2)Bạn đã kiểm tra xem bạn đã Delete key cũ chưa, bạn phải Delete key cũ ròi mới được cài key mới đó nhé. Nếu không thì không thể tránh khỏi tình trạng blacklist đâu. Xóa key cũ mình đã hướng dẫn ở bài viết trước đó rồi.

3)Bạn kiểm tra lịa thuộc tính của file black.lst xem, có thể sau nhiều tháng sử dụng mà khong cài lại HDH thuộc tính file bị thay đổi vì một lý do nào đấy ( tôi không rõ nguyên nhân nhưng cũng đã gặp một vài lần như thế, chắc do trong một vài lần update thằng kaspersky nó giở quẻ thay đổi thuộc tính file mà không thông báo chó mình một câu). Ròi sau đó tiến hành nhửc các bước như đã hướng dẫn ở bài viết trên.

Không biết còn trường hợp nào nữa không nhỉ. Thồi đi làm ĐA tiếp đã nèo. Ah mà nếu các cách trên vẫn không được thì tôi cung bó ch.... luôn, tạm tời chưa nghĩ ra cách giải quyến nào bằng việc tìm một key mới.

Sinh viên năm hai DuongQua's Avatar

Quote Originally Posted by xenlong View Post
    thấy các bạn quân tâm đến vấn đề blacklist của Kaspersky mình mách cho các bạn một mẹo nhỏ để không bị blacklist nữa, cho dù các bạn update bằng file zip hay update trực tiếp trên mạng. Nguyên tắc để Kaspersky nhận biết key bạn xài là thuộc vào blacklist hay không phụ thuộc vào một file có tên là black.lst. Trong đó lưu trữ dữ liệu về các key bị cho là blacklist và danh sách này được cập nhập mỗi khi chương trình được update database. Đường dẫn của file này là: C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Kaspersky Lab\AVP7\Bases\black.lst. :smi64:
    Để cho nó không thể cập nhập thêm black key, các bạn chỉ việc click chuột phải lên file đó và chọn Properties, rồi tick chuột vô phần readonly( nghĩa là file này chỉ được đọc chứ không được thay đổi nội dung) nhớ chọn luôn Hidden và Archive. Rồi chọn OK. Thế là từ nay các bạn có thể update thoải mái mà không sợ blacklist nữa. Ah, nhớ là việc làm đầu tiên là các bạn phải tìm cho được key phù hợp với phiên bản Kaspersky mà bạn đang dùng, sau đó add vào Kaspersky( chác các bạn biết làm điều này), chú ý nếu Kaspersky của bạn đã được add key rồi thì trước khi add key mới các bạn phải xóa key cũ đi ( vô phần Activation, chọn Delete key). Sau đó tiến hành các bước như hướng dẫn ở trên, rồi OK and OK and OK and Over :smi22: :smi32: . Nếu đã làm như vậy mà không được nữa thì bó..... luôn ( bởi vậy mới xài cái đầu đề như thế :smi44: :smi44: ). Hí hí :smi32: :smi32: hôm trước đi học thấy máy tính của thầy Thảo cũng bị blacklist không biết bây giờ thầy ấy đã thay key mới chưa nhỉ:smi86:. Còn việc xài Key Tàu hay Tây gì thì cũng giống nhau cả thôi.
    Bạn xem lại thế nào chứ mình sử dụng mấy cái chức năng Hiden readonly ở máy thằng bạn mà vô tác dụng. Nó không cho làm bất cứ thứ gì trên file đó cả. Hiện ra thông báo là File access denied, pó tay
    [marquee][/marquee]

Quote Originally Posted by DuongQua View Post
    Bạn xem lại thế nào chứ mình sử dụng mấy cái chức năng Hiden readonly ở máy thằng bạn mà vô tác dụng. Nó không cho làm bất cứ thứ gì trên file đó cả. Hiện ra thông báo là File access denied, pó tay
    Tôi không hiểu lắm ý của bạn. bạn bảo là File access denied à. Tôi vẫn làm bình thường mà, ở đây ta chỉ thay đổi thuộc tính của file thôi chứ không phải mở file đó ra để thay đổi nội dung của file đó( theo tôi hiểu ý bạn là như vậy)> Nhưng sao tôi chưa gạp thông báo nào như thế nhỉ. Các phiên bản khác của Kaspersky khác thì tôi không rõ, tôi đang dùng Kaspersky Internet Security 7.0.0.125 , các version khác chưa test nên không rõ, nhưng nếu dùng cùng một phiên bản như tôi thì chắc chắn là sẽ set được properties của file đó.

Sinh viên năm nhất nhanhoangl's Avatar

Quote Originally Posted by phnam View Post
    Chiêu này mình thực hiện rồi bạn ạ.
    Nhưng cũng có thể blacklist, cài đặt thuộc tính chỉ đọc cho file này nhằm mục đích khi update database, nó sẽ loại trừ file này ra, do thuộc tính đọc thì không thể overwrite được.
    Mình đã làm và sử dụng được vài tháng thì một ngày đẹp trời tự nhiên nó hiện ra cái bảng báo, bây chừ cài lại mãi mà chẳng được.
    Bác Nam àh!
    Cái này là xenlong nói khó có thể bị blacklist chứ không phải là không bị.
    Mà cái chiêu này và cái gnourt trình bày hình như bây giờ đã hết tác dụng rồi thì phải.
    Cần tìm 1 key khác không bị Blacklist và nên update ở chế độ offline.

Bạn ơi, cho dù có update online hay offline gì thì cũng giống nhau thôi. Tất cả gói update của KAV hay KIS đều chứa thông tin về các key đã bị nhận diện là blacklist, hiện nay tôi dùng cách này vẫn tốt, chưa bị blacklist. Dù sao thì vẫn kết thằng KIS nhất.

Sinh viên năm nhất nhanhoangl's Avatar

Hiện tại đang làm theo cách của bạn và rất OK, cách của Gnourt trước đây cũng ổn nhưng bây giờ thì hết hiệu quả. Thanks nhiều.

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast