Results 1 to 7 of 7

Thread: Chương trình " Trung thu cho em 2011"

Gambarimashoo*.^ thao.peken's Avatar

Default Chương trình " Trung thu cho em 2011"

Một Trung thu nữa lại đến, ngày Tết cổ truyền của thiếu nhi Việt Nam trên khắp mọi miền của đất nước. Đây là dịp để mọi gia đình đoàn tụ, cùng ngắm trăng rằm trong độ viên mãn nhất, ăn bánh trung thu, xem múa lân, múa sư tử; để các em nhỏ được dành cho sự yêu thương, quan tâm với những món quà, những chiếc đèn lồng, mặt nạ, cỗ hoa quả,…

Thư ngỏ tài trợ

Kính gửi: Các cá nhân, tổ chức, các Quý công ty có lòng hảo tâm vì cộng đồng.

Một Trung thu nữa lại đến, ngày Tết cổ truyền của thiếu nhi Việt Nam trên khắp mọi miền của đất nước. Đây là dịp để mọi gia đình đoàn tụ, cùng ngắm trăng rằm trong độ viên mãn nhất, ăn bánh trung thu, xem múa lân, múa sư tử; để các em nhỏ được dành cho sự yêu thương, quan tâm với những món quà, những chiếc đèn lồng, mặt nạ, cỗ hoa quả,… Biết bao em thơ đang háo hức chờ mong ngày Tết cho niềm vui của mình và bạn bè cùng trang lứa! Biết bao người lớn đang chuẩn bị để trao tặng tình yêu thương và sự quan tâm!

Nhưng xin mọi người hãy dành một phút lắng nghe. Ở trên đất nước Việt Nam này, dưới đêm Trăng đẹp, vẫn còn rất nhiều những ánh mắt ao ước, trông ngóng, thoáng đượm buồn nhìn về phía đám rước đèn nhộn nhịp. Đó chính là những em nhỏ đang phải nằm trong bệnh viện, tấm thân bé nhỏ phải chiến đấu từng ngày, từng giờ với những căn bệnh quái ác. Những em nhỏ không may mắn từ bé đã không được nhìn thấy ánh sáng không được hưởng một đêm Trung Thu đầy đủ bên gia đình, không được ca hát, rước đèn và cũng chẳng được phá cỗ. Đặc biệt, với các em bé bị bệnh ung thư thì không biết các em còn được đón bao nhiêu trung thu nữa hoặc cũng có thể sẽ không còn ngày mai.

Vì một thế giới ngày mai tươi sáng hơn cho những trẻ em chịu nhiều thiệt thòi trong cuộc sống. Chúng ta hãy mở rộng lòng mình, hãy san sẻ tình thương cho các em, lấp đầy những khoảng trống thiếu thốn, để lại trong lòng các em những kỉ niệm đẹp, niềm tin và hy vọng vào tương lai.

Chúng tôi luôn tin rằng bất cứ ai cũng muốn làm điều gì đó ý nghĩa cho cộng đồng, cho xã hội. Cuộc sống ngày càng phát triển hơn, bận rộn hơn nhưng đằng sau những điều ấy con người ta luôn mong muốn được chia sẻ, được quan tâm và được làm điều gì đó cho mọi người xung quanh.

Các cơ quan, đoàn thể, các anh chị, bạn bè muốn tham gia, đóng góp xin liên lạc với chúng tôi qua các đại diện:

Xem trong file đính kèm. Thân !
    Attached Images Attached Images
    Attached Files Attached Files
    Last edited by thao.peken; 03/09/11 at 01:30 AM.
    Sống không giận, không hờn, không oán trách
    Sống mỉm cười với thử thách chông gai
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.

Sinh viên năm hai Zorro_1409's Avatar

Default Chương Trình " Trung Thu Cho Em 2011 "

CHƯƠNG TRÌNH TÌNH NGUYỆN
    “Trung Thu Cho Em 2011”

Các bạn thân mến!
    Một mùa hè mới đã trôi qua, ngày Tết Trung Thu cũng đang đến gần, đối với các em thiếu nhi ở nơi thành thị, nơi thị trấn… thường thì được gia đình đưa đi xem múa lân và rước hội trăng rằm, mua quà bánh …trong dịp này, cuộc sống của các em quả thật rất hạnh phúc đúng không nào? Thế nhưng ở một số miền quê xa xôi hẻo lánh, vùng núi cao thực sự nghèo khó, việc mà các em được đi xem hội trăng rằm, được tặng một cái bánh, món quà thì đó chỉ là ước mơ xa vời của các em … Trong đó đặc biệt là các em thiếu nhi Thôn Tà Lang, Thôn Giàn Bí, Xã Hòa Bắc, Hòa Vang, Thành Phố Đà Nẵng.
    Qua chuyến tìm hiểu của chúng tôi, những tình nguyện viên trong “Đội tiền trạm” của CLB SV TN ĐH Bách Khoa, chúng tôi được biết nơi đây cách xa trung tâm TP. Đà Nẵng khoảng 45km, chúng tôi bắt đầu cuộc hành trình khám phá vùng đất này.
    Thư ngỏ chương trình "Trung Thu Cho Em 2011" gửi cá nhân.
    http://support.cauduongbkdn.com/uplo...ANHAN.doc.html

CLB SV TN Bách Khoa kêu gọi các bạn sinh viên, các thầy cô giáo, các nhà hảo tâm cùng chung tay “kết nối” với chúng tôi để thực hiện Chương trình.
    NỘI DUNG CHƯƠNG TRÌNH
    TRUNG THU CHO EM 2011

Kính gửi:- Đoàn trường ĐHBK
    -Nhà Tài Trợ
    - Các bạn Sinh viên

Tết Trung Thu hay Rằm Tháng Tám là một trong những lễ hội mà trẻ em luôn hào hứng chờ đón. Tuy nhiên, không phải nơi nào cũng vui vẻ, tập nấp như trên phố phường mà chúng ta thường thấy. Đó là những vùng xa xôi hẻo lánh, khi mà nỗi lo cái ăn cái mặc luôn hiện hữu. Nhằm mục đích đem lại một đêm sinh hoạt Trung Thu ý nghĩa cho trẻ em vùng cao, Đoàn trường Đại học Bách Khoa- Đại học Đà Nẵng tiến hành tổ chức chương trình mang tên “ Trung Thu Cho Em 2011 “.

I. TÊN GỌI CHÍNH THỨC
    TRUNG THU CHO EM 2011
    II. MỤC ĐÍCH, YÊU CẦU
    - Đem lại niềm vui ngày Tết Trung Thu đến với trẻ em những vùng xa xôi hẻo lánh.
    - Tạo sân chơi cho ĐVTN các khoa giao lưu, gặp gỡ thắt chặt tình đoàn kết giữa các liên chi, trao đổi, rèn luyện về kỹ năng nghiệp vụ về công tác Đoàn, công tác Hội sinh viên, công tác từ thiện.
    - Đảm bảo tính giáo dục, tuyên truyền, an toàn, hiệu quả, sáng tạo nhưng không hình thức, lãng phí.

III. THỜI GIAN, ĐỊA ĐIỂM
    - Thời gian: từ 14h00 đến 19h00 ngày 11/09/2011
    - Địa điểm: Thôn Tà Lang, Thôn Giàn Bí, xã Hòa Bắc, Hòa Vang, Thành phố Đà Nẵng

IV. THÀNH PHẦN
    4.1. Ban tổ chức:
    - Ban tổ chức chương trình do Đoàn trường ra quyết định thành lập
    - Phụ trách các bộ phận liên quan do Ban tổ chức chương trình ra quyết định thành lập

4.2. Thành viên tham gia:
    - Danh sách và số lượng thành viên tham gia tính đến ngày 24/08/2011 được gởi trong file đính kèm.
    http://support.cauduongbkdn.com/uplo...yenbk.doc.html

V. NỘI DUNG VÀ LỊCH TRÌNH HOẠT ĐỘNG

http://support.cauduongbkdn.com/uplo...E2011.doc.html

VI. TỔ CHỨC THỰC HIỆN
    6.1. Các nhóm trưởng triển khai thực hiện theo yều cầu đề ra.
    6.2. Các thành viên tham gia đăng kí danh sách tại các nhóm trưởng và anh Quang phụ trách tổ chức (có số điện thoại và địa chỉ email), hạn cuối ngày 10/09/2011.

VII. KINH PHÍ:
    - Mỗi thành viên tham gia đóng góp cho Ban tổ chức số tiền là 50.000VNĐ, đồng thời phối hợp các hoạt động bán vé xem phim, làm lồng đèn, vận động gây quỹ, tài trợ để đảm bảo có quỹ tổ chức chương trình.

- Toàn bộ kinh phí thu được được dùng mua quà, bánh, phục vụ tổ chức sinh hoạt đêm Trung Thu, các khoản thu chi sẽ được ghi chép lại và công khai trên trang tin của chương trình.

Trên đây là kế hoạch tổ chức chương trình Trung Thu Cho Em 2011.

TM.ĐỘI SINH VIÊN TÌNH NGUYỆN ĐHBK
    ĐỘI TRƯỞNG

BÙI VĂN HUY

Không gì là không thể!!!!

Sinh viên năm hai Zorro_1409's Avatar

CLB SV TN Bách Khoa kêu gọi các bạn sinh viên, các thầy cô giáo, các nhà hảo tâm cùng chung tay “kết nối” với chúng tôi để thực hiện Chương trình.
    Không gì là không thể!!!!

Sinh viên năm hai Harry_Potter's Avatar

Ôi, sinh viên năm nhất như tụi em có được đkí ko ới ạ?

Quote Originally Posted by Harry_Potter View Post
    Ôi, sinh viên năm nhất như tụi em có được đkí ko ới ạ?
    Năm mấy không quan trọng bạn à. Chủ yếu là tấm lòng và sự nhiệt tình thôi.
    Có anh khóa 05, ra trường đi làm rồi mà còn tham gia nữa là... Rất hoan ngênh khi bạn đến với chúng tôi.

Sinh viên năm hai Harry_Potter's Avatar

Làm sao để đến với các " chúng tôi" ạ? Em còn non nớt mấy anh chỉ bảo cho ạ.

Quote Originally Posted by Harry_Potter View Post
    Làm sao để đến với các " chúng tôi" ạ? Em còn non nớt mấy anh chỉ bảo cho ạ.
    Cái đó em xem thêm trong tệp đính kèm nhé. Mong mọi người ra sức ủng hộ những việc làm có ý nghĩa như thế này...