Page 3 of 10 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 91

Thread: Các vấn đề về học bổng

Sinh viên năm nhất refresh's Avatar

Default Kính gửi Thầy giáo vụ khoa

Kính gửi Thầy giáo vụ khoa

--------------------------------------------------------------------------------

Xin thầy cho em hỏi thủ tục làm đơn xin đăng ký học phần của khóa 06 đối với những sinh viên không được đăng ký học phần kỳ sau do vướng mắc các học phần học trước.Em xin cảm ơn thầy.Trường hợp của em chưa học môn Vật liệu xây dựng thì có khả năng được đăng ký các môn Nền móng và Bê tông không ạ ?

Administrator nbc's Avatar

Quote Originally Posted by refresh View Post
    Kính gửi Thầy giáo vụ khoa

--------------------------------------------------------------------------------

Xin thầy cho em hỏi thủ tục làm đơn xin đăng ký học phần của khóa 06 đối với những sinh viên không được đăng ký học phần kỳ sau do vướng mắc các học phần học trước.Em xin cảm ơn thầy.Trường hợp của em chưa học môn Vật liệu xây dựng thì có khả năng được đăng ký các môn Nền móng và Bê tông không ạ ?
    Câu hỏi này đa được hỏi và đã có câu trả lời rồi. Bạn hãy sử dụng chức năng tìm kiếm của Diễn đàn để biết câu trả lời nhé.
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

Kỹ sư tập sự loliloli62's Avatar

Thầy ơi! cho em hỏi cách xét học bổng của trường mình được không ah!
    tức là những điều kiện để được nhận học bổng ấy ah!
    em cảm ơn!

Sinh viên năm nhất

Thầy GVK ơi, cho em hỏi là học bổng học kì 2 năm học 2007-2008 có chưa ạ, hay năm nay không xét ạ?
    em mong thầy trả lời
    em cảm ơn thầy

G.Vụ Khoa gvk's Avatar

Quote Originally Posted by loliloli62 View Post
    Thầy ơi! cho em hỏi cách xét học bổng của trường mình được không ah!
    tức là những điều kiện để được nhận học bổng ấy ah!
    em cảm ơn!
    Đây là toàn văn quy trình xét và cấp học bổng cho sinh viên trường Đại học bách Khoa - Đà Nẵng. Bạn tham khảo và đối chiếu với trường hợp của bạn nhé.
    Attached Files Attached Files
    Sự học như con thuyền đi ngược dòng sông - KHÔNG TIẾN ẮT LÙI.

Kỹ sư tập sự loliloli62's Avatar

Em cảm ơn thầy nhưng ý em muốn hỏi là :"cần những điều kiện gì để được nhận học bổng thôi ạ?"
    Thôi em hỏi ngắn gọn thế này :
    "cần điểm tổng kết là bao nhiêu?
    nếu đủ điểm,trong những trường hợp nào thì không được nhận?(hạnh kiểm,có môn điểm thấp...)
    tỷ lệ trong mỗi lớp là bao nhiêu?"
    Mong được thầy hồi âm!
    Em cảm ơn!

Sinh viên năm nhất Ku teo's Avatar

Không biết sao năm nay trường ta xét học bổng muộn thế, các khóa đã thi học kỳ 1 của năm sau rồi mà vẫn chưa có tin tức gì về vấn đề học bổng hết.

G.Vụ Khoa gvk's Avatar

Quote Originally Posted by loliloli62 View Post
    Em cảm ơn thầy nhưng ý em muốn hỏi là :"cần những điều kiện gì để được nhận học bổng thôi ạ?"
    Thôi em hỏi ngắn gọn thế này :
    "cần điểm tổng kết là bao nhiêu?
    nếu đủ điểm,trong những trường hợp nào thì không được nhận?(hạnh kiểm,có môn điểm thấp...)
    tỷ lệ trong mỗi lớp là bao nhiêu?"
    Mong được thầy hồi âm!
    Em cảm ơn!
    Có hai loại học bổng:
    -Học bổng trợ cấp: dành cho các sinh viên thuộc diện gia đình chính sách, Vùng núi..
    -Học bổng khuyến khích học tập: dành cho các sinh viên có kết quả học tập thuộc loại khá trở lên (ĐTBC Học Kỳ >=7.0), không có học phần (tín chỉ) không đạt, điểm rèn luyện đạt loại khá trở lên.
    -Tỷ lệ học bổng khuyến khích học tập trong mỗi lớp phụ thuộc vào nhiều yếu tố như sau:
    +Kết quả học tập.
    +số học bổng trợ cấp.
    +Cân đối tài chính của toàn trường
    Và tỷ lệ này do Phòng tài vụ của trường quyết định..
    Sự học như con thuyền đi ngược dòng sông - KHÔNG TIẾN ẮT LÙI.

Thành viên danh dự

Nói về chuyện chậm trễ của việc cấp phát học bổng( HB) năm nay , em xin có ý kiến thế này :
    1- Nguyên nhân:
    -Nguyên nhân đến từ việc chậm trễ của một số lớp trong việc tổng kết ,đánh giá hạnh kiểm của SV. Vì vậy , việc đánh giá cuối cùng của cả khoa ta vẫn chưa thực hiện được (thông tin này mình trực tiếp hỏi thầy GVK ).
    - Nguyên nhân "đồn thổi" : hiện nay có luồng thông tin cho rằng tài chính của Trường bị bão tiền tệ tác động nên có nhiều eo hẹp trong việc CẤP & PHÁT ( cái này chưa đựoc kiểm định , chỉ có tính tham khảo và suy ngẫm, hehhe).
    2- Cách giải quyết :
    - Với nguyên nhân thứ nhất thì theo em ,chúng ta nên thực hiện " luật" " chậm là chết " . Tức là , chúng ta chỉ xét BH cho lớp nào hoàn thành đúng thời gian , tránh tình trạng " mẹ chờ mà con không bú" => thiên hạ cừoi đấy , hehhe
    Với cách này , nguyên nhân thứ nhất được giải quyết !
    - Với nguyên nhân thứ 2 : em xin nhờ các thầy cho ý kiếậc .
    Nếu có nguyên nhân này thì :chúng ta bị rơi vào trường hợp rất khó :" con khóc mà mẹ không cho bú vì cạn sữa" .( hichic , hy vọng điều này khôg xảy ra , thương cho đàn con nhỏ ...)

Nhìn chung lại , việc con khát có thể là do con không chịu ngoan, chưa hoàn thành việc mẹ giao nên mẹ chưa cho bú được hoặc là con khóc mà mẹ không thế ...

Chúc những bạn nào trông ngóng HB thì sẽ nhanh chóng thỏa mãn sớm nhất có thể .
    Last edited by maixuannhat; 24/12/08 at 01:36 PM.

Sinh viên năm nhất

Vậy thưa thầy khoa mình vẫn chưa xét hạnh kiểm ạ?
    Vậy thầy có thể thông báo ở đây những lớp nào chưa nộp bản xét hạnh kiểm để tụi em kiểm tra lại lớp tụi em được không ạ?
    Em cảm ơn thầy GVK!

Page 3 of 10 FirstFirst 12345 ... LastLast