Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 13 of 13

Thread: một kĩ sư thiết kế cần gì??

Sinh viên năm hai

Chà bàn tán sôi nổi quá, mới năm 2 mài tung tăng gì, lo học 3 năm còn lại cho tốt đi đã, cứ học một cách chacvws chắn nắm vũng kiến thức chuyên ngành đi cái đã, còn tương lai như thế nào thì chưa chắc chọn là dc, ra rồi công việc sẽ đào tạo lại mình thôi, Vài năm nữa thì còn đâu cầu mà thiết kế, nếu có còn cũng chưa đến lượt mình đâu.!
    Lời nói không là dao mà cắt lòng đau nhói
    Lời nói không là khói mà mắt lại cay cay
    Lời nói không là mây mà đưa ta xa mãi
    Sao không ngồi nghĩ lại nói với nhau nhẹ nhàng!

Sinh viên năm nhất

Quote Originally Posted by phuoc3b View Post
    còn tương lai như thế nào thì chưa chắc chọn là dc, ra rồi công việc sẽ đào tạo lại mình thôi, Vài năm nữa thì còn đâu cầu mà thiết kế, nếu có còn cũng chưa đến lượt mình đâu.!
    tuơng lai là do mình quyết định mà!!!càng ngày đất nước càng phát triển mà chắc là không thiếu cầu đâu.......!theo em nghỉ nếu có cầu để làm thì tại sao mình lai không được đến lượt chứ???? bởi vậy e mới hỏi là một ks cần gì để sau này khi ra trường khỏi bị tụt hậu thôi ạ???

Sinh viên năm nhất giahientmy's Avatar

Quote Originally Posted by fllyandtry View Post
    em xin chào tất cả mọi người ạ??? em là sv năm 2"cầu đường".. e muốn sau này trở thành 1 kĩ sư thiết kế cầu ?...nhưng e fai bắt đầu từ đâu ạ?:những cái j cần cho một kĩ sư thiết kế cầu ? e cần phải học mạnh những môn nào?phần mềm nào?một kĩ sư muốn giỏi cầu thì cần hội tụ những yếu tố nào a???? em xin cám ơn!!!! chúc diễn đàn mình sức khoẻ và ngày càng phát triển
    Mình nghĩ nếu bạn mới học năm 2 thì còn rất nhiều cơ hội để thành công. Thành công này không chỉ xuất phát từ việc phải học giỏi môn gì, phần mềm gì mà nó hội tụ nhiều yếu tố. Mình nghĩ bạn nên xem bộ phim "THREE IDIOTS" của Ấn Độ thì bạn sẽ chiêm nghiệm được nhiều điều có lợi cho bản thân. Chúc bạn thành công!
    im lặng, lắng nghe, suy nghĩ và ...nói

Page 2 of 2 FirstFirst 12