Page 47 of 49 FirstFirst ... 374546474849 LastLast
Results 461 to 470 of 482

Thread: Thảo luận về cấu tạo và thi công cống

Sinh viên năm nhất

Các bạn có thể thu được một số thông tin hữu ích tại một thảo luận có nội dung tương tự về cống ở đường link dưới đây:

http://kythuatdothi.com/diendan/showthread.php?t=10741

Sinh viên năm nhất

Có ai biết tác dụng của chân khay cống không? Thường thì chỗ khớp nối giữa thân cống và tường cánh thì có chân khay và các mối nối cống cũng có, ai biết giúp mình với

Sinh viên năm tư

Quote Originally Posted by htmt234 View Post
    Có ai biết tác dụng của chân khay cống không? Thường thì chỗ khớp nối giữa thân cống và tường cánh thì có chân khay và các mối nối cống cũng có, ai biết giúp mình với
    Chân khay thì có ở Thượng và Hạ lưu của cống, thường thì chống xói và giúp cống ổn định hơn....Bạn có thể search trên diễn đàn, thầy NBC đã ghi khá kĩ các cấu tạo cống .

Sinh viên năm nhất

chào thầy và các bạn
    cho mình hỏi độ dốc 2% của đất sét đắp trên cống để làm gì?
    nếu làm để cho nước chảy(mình do chế độ thủy nhiệt mà có nước, nhưng không nhiều) thì nước sẽ đổ sang 2 bên hoặc thấm vào đất đắp trên cống và xung quanh cống thì có ổn không? mình đang thắc mắc vấn đề này, mong mọi người giải đáp

Sinh viên năm hai

theo minh thì việc đó là để chống thấm và thực tế đôi khi dùng cả vữa xi măng.
    Trên đường đi nếu gặp một bức tường ngăn cản cách vượt qua hay nhất là phá nó đi

Sinh viên năm nhất

Thưa thầy NBC, thầy cho các nhóm thời hạn thi công với thầy. Để các nhóm lên tiến độ thi công.
    Quá khứ là những gì đã qua, tương lai là những gì sẽ tới, và hiện tại là tất cả.

Sinh viên năm nhất

thưa thầy cho e hỏi là khi tính toán các khối lượng vật liệu để tính toán cho công như là phần móng,gia cố móng,thấm nước,với đất đăp cố định cống thì tính như thế nào vậy ạ.
    e xin chân thành cảm ơn

Sinh viên năm nhất

Thầy ơi cho em hỏi khoảng cách giữa 2 tim cống là bao nhiêu ạ? (đối với cống Fi175)
    và có tiêu chuẩn nào quy định khoảng cách đó không vậy thầy???
    em cảm ơn!

Sinh viên năm nhất

Em xin chào quý Thầy, Cô và các bạn:
    Mình đi làm mà giờ có vấn đề mong được giải đáp.
    Mình đang thi cống hộp chiều dài hơn 1km, kích thước BxH=3500x2000, tường dày 27 cm, 2 lớp thép
    khi thi công do yêu cầu về tiến độ gấp rút muốn tháo ván khuôn bản nắp càng sớm càng tốt, nhưng phải đảm bảo yêu cầu đủ cường độ, kỷ thuật thì phải dùng loại phụ gia nào, có ưu nhược điểm gì khi sử dụng.
    (Lưu ý: BT mác 300, sử dụng phương pháp bơm ngang, BT trộn bằng trạm trộn )

Sinh viên năm hai

Mọi người cho mình hỏi một tí:
    Minh đang thực hiện kiểm toán một công trình kênh thoát nước.
    Bên thi công nói họ làm tường đầu rồi mới tiến hành đặt cống nhằm để lấy phần ván khuôn lòng trong tường đầu. Nhưng theo mình được biết thì phải đặt cống trước rồi mới đổ BT tường đầu. Vậy cho mình hỏi Các anh chị đã đi thi công thì trình tự làm tường đầu trước rồi mới đặt cống thì có được hay ko. Em cảm ơn nhiều

Page 47 of 49 FirstFirst ... 374546474849 LastLast