Page 12 of 41 FirstFirst ... 2101112131422 ... LastLast
Results 111 to 120 of 401

Thread: Kính gửi Giáo vụ khoa

Administrator nbc's Avatar

Quote Originally Posted by phangxi View Post
    Kính thưa cô,Em là 1 SV 04X3B,xin cô có thể cho em biết rõ: Liệu điểm thi mà đăng trong trang Web của trường mình (dut.ud.edu.vn) có phải là điểm chính xác tuyệt đối và mình chỉ cần dựa vào đó để tính điểm trung bình của mình phải không,thưa cô?Bên cạnh đó điểm đăng trong này có phải dựa vào đó để trường mình xét các quyết định như học bổng,thôi học ...phải không ạ? Xin cô hay cho em 1 câu trả lời chính xác và thiết thực về vấn đề này,trong khi chờ đợi câu trả lời từ cô em xin chân thành cảm ơn và chúc cô lun mạnh khoẻ
    - Điểm đăng trên trang dut.ud.edu.vn là điểm do Phòng Đào tạo nhập điểm vào phần mềm quản lý sinh viên bạn ạ. Điểm này sẽ có độ vênh nhất định so với điểm gốc mà các GV đã nộp (do quá trình nhập điểm do con người làm - mà đã là con người hẳn sẽ có những thiếu sót nhất định thôi).

- Trong quá trình xét học bỏng, xét lưu ban lên lớp, GVK thực hiện việc nhập điểm và tính toán theo một kênh riêng, độc lập với Phòng đào tạo. Trước khi sử dụng điểm này để bình xét các vấn đề, GVK sẽ công bố điểm và các kết quả tính toán để SV có phản hồi; GVK sẽ kiểm tra đối chiều lại những phản hồi của SV với những điểm gốc mà Khoa quản lý, có những chỉnh sửa cần thiết nếu nhầm lẫn; việc này sẽ phải làm cho đến hết thời hạn phản hồi của SV.

- Điểm của Khoa và Phòng Đào tạo sẽ được so sánh - đối chiếu; nếu trùng khớp mới được xem là điểm đúng để bình xét học bổng, xét lưu ban lên lớp...

Vấn đề bạn đặt ra thuộc lĩnh vực Thắc mắc về vấn đề điểm thi. Bài viết sẽ được chuyển đến mục ấy sau 24 giờ nữa.
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

Sinh viên năm nhất phuongvra's Avatar

Default Gửi gvk

Kính gửi gvk
    Chúng em là SV lớp 26x3dl!
    Ngày 18 tháng 07 năm 2008 chúng em có thi và Bảo vệ Đồ án môn học KCBTCT của thầy Nguyễn Thanh Thịnh(cùng lớp 26x1dl)nhưng tới giờ này vẫn chưa thấy điểm trên mạng, mong cô xem lại giúp chúng em(vì sắp đến ngày nhận ĐATN rồi, chúng em lo quá)

Sinh viên năm nhất

Default Gửi cô Lan giáo vụ khoa

Em chào cô Lan!
    Tên em là Nguyễn Xuân Hiếu_ Lớp 04x3b
    Em có việc muốn nhờ cô giúp đỡ ạ.
    Học kỳ 7 cô đã vào điểm nhầm cho em môn " ỔN ĐINH CÔNG TRÌNH" cô ạ.
    Thi em được 8 điểm nhưng khi vào điểm cô lại vào nhầm 5 điểm. Giờ em mong cô bớt chút thời gian nhập lai điểm cho em.
    Em chân thành cảm ơn Cô.
    Chúc cô sức khoẻ.

Sinh viên năm nhất

Angry Gửi cô Lan giáo vụ khoa

em muốn hỏi cô những vấn đề sau:
    những lúc em lên xem điểm để biết mình đã thi qua chưa. nhưng lần nào lên khoa, cô củng nói đã scane lên mang rồi, nhưng vào mạng thì không thầy điểm đâu cả, chỉ toàn là điểm củ. vậy cô đã nhập điểm lên mạng chưa hay là chỉ mạng nội bộ. vậy bọn em phải làm sao để biết mình thi đã qua hay còn nợ. mong cô sơm giải quyết giúp em.
    ngoài ra điểm tổng kết các kỳ chúng em đã có: nhưng trên phòng đào tạo lại đúng còn trên khoa lại sai, vậy chúng em phải làm sao. có phải khoa làm không kịp tiến độ hay không. em nghỉ phòng đào tạo họ quản lý nhiều hơn khoa, nhưng lại làm tốt hơn và chính xác hơn. em nói vậy cô xem lại cách quản lý điểm cho sinh viên lại. chưa có khoa nào như khoa cầu đừong lại có nhiều sinh viên phản ánh đến vậy.

Sinh viên năm nhất blackrose's Avatar

Bạn à đúng là khoa XDCD có bảng điểm hơi chậm vì thời gian này gvk rất bận vì phải làm đơn và sửa điểm để mọi người nhận Đồ Án Tốt Nghiệp trong kì này nên có hơi chậm, bạn cũng hiểu và thông cảm cho cô GVK.

Nếu bạn có môn gì chưa đúng với bảng điểm của bạn thì bạn có thể đem bảng điểm mà các thầy đã chấm lên gặp cô GVK để cô sửa và vô điểm lại cho bạn như vậy là được rồi.
    Người ta không thể biết vị ngọt là như thế nào nếu họ chưa thử qua vị đắng.
    Không qua cơn mưa giông làm sao thấy cầu vồng

Sinh viên năm nhất ngheo's Avatar

Quote Originally Posted by blackrose View Post
    Bạn à đúng là khoa XDCD có bảng điểm hơi chậm vì thời gian này gvk rất bận vì phải làm đơn và sửa điểm để mọi người nhận Đồ Án Tốt Nghiệp trong kì này nên có hơi chậm, bạn cũng hiểu và thông cảm cho cô GVK.
    .
    Cũng nên xin nhắc lại rằng .Co GVK XDCD vẫn còn một số khuyết điểm trong việc giải các quết vấn đề cho sinh viên . Chúng em chỉ mong cô tận tình hòa nhã hơn trong các việc chúng em hỏi hay cần giải quết các vấn đề thủ tục ... liên quan .

Kỹ sư chính zinzin's Avatar

Quote Originally Posted by blackrose View Post

Nếu bạn có môn gì chưa đúng với bảng điểm của bạn thì bạn có thể đem bảng điểm mà các thầy đã chấm lên gặp cô GVK để cô sửa và vô điểm lại cho bạn như vậy là được rồi.
    ---
    Đồng ý là đợt này cô bận lo tốt nghiệp cho khóa 26 và 03.Nhưng chẳng lẽ như thế thì bảng điểm thi lần 2 cũng như các vấn đề sai sót trên mạng của các khóa 04 và 27 cũng chấp nhận đc.???chúng e mặc dù gần tốt nghiệp,nhưng thời gian này nếu cô chưa đưa điểm thi lần 2 các môn học vừa rôi` lên thì chẳng lẽ chúng e lại chịu thiệt thòi sao?Vả lại năm nào thời điểm này trường ta ko có các khóa tốt nghiệp như thế này,chẳng lẽ đến những thời gian này,chúng e đều chịu như vậy sao?sang năm tình hình lại cũng bận cho khóa 04 và 27,vậy các khóa sau lại tiếp tục như thế sao??Mong cô xem xét lại,chúng e cũng rất lo cho bảng điểm của minh`.Mong đợt đến khoa sẽ cử thêm thầy:Th.s Nguyễn Duy Thảo,mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn

Sinh viên năm tư van_tai55's Avatar

Default Kính gởi cô gvk

Xin cô gvk cho em địa chỉ đường link để lấy điểm thi học kỳ về cho lớp được không? Vì thi lại đã có điểm hết rồi mà không sao lấy được.
    Các địa chỉ xem điểm chỉ toàn là điểm đã có. Rất mong cô gvk xem giúp.
    Lớp 07X3LT

Administrator nbc's Avatar

Quote Originally Posted by van_tai55 View Post
    Xin cô gvk cho em địa chỉ đường link để lấy điểm thi học kỳ về cho lớp được không? Vì thi lại đã có điểm hết rồi mà không sao lấy được.
    Các địa chỉ xem điểm chỉ toàn là điểm đã có. Rất mong cô gvk xem giúp.
    Lớp 07X3LT
    nbc xin nhắc lại với van_tai55 và các bạn: hiện giáo vụ khoa ta là thầy Nguyễn Duy Thảo. Thông tin này đã có từ đầu học kỳ, các bạn hãy cập nhật để gửi câu hỏi đúng đối tượng.

Cũng xin nhắc lại với các bạn một lần nữa: theo như thông tin từ GVK hiện các điểm mà Khoa đang có đều đã upload lên forum. Hàng ngày, ngay khi có GV nộp điểm, điểm này lập tức được scan và chậm nhất là 24h sau đã được upload lên forum. Bạn van_tai55 có thông tin ở đâu mà cho rằng điểm thi lại các GV đã nộp hết cho GVK thế?
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua!

G.Vụ Khoa gvk's Avatar

Default địa chỉ tra cứu điểm thi

Các bạn sinh viên vào địa chỉ này để tra cứu điểm thi:
    http://diemthi.cauduongbkdn.com

Page 12 of 41 FirstFirst ... 2101112131422 ... LastLast