Page 1 of 7 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 66

Thread: Điều khiển máy tính từ xa quá dễ dàng với Team Viewer

HighMark Group tremocoivo's Avatar

Default Điều khiển máy tính từ xa quá dễ dàng với Team Viewer

Với phần mềm Team Viewer giới thiệu sau đây thì việc điều khiển 1 máy tính từ rất xa thông qua mạng Internet thật là dễ dàng. Với chương trình này thì bạn có thể ngồi 1 chỗ điều khiên 1 máy tính nào đó để sữa chữa lỗi windows, cài đặt phần mềm, diệt virus... tất cả mọi việc như khi ngồi trên máy tính của mình vậy.:smi97: :smi97:

Trước tiên download chương trình về đã nào:

Chú ý đây là phiên bản dùng không bị giới hạn thời gian điều khiển so với các phiên bản mới hơn cần mua bản quyền.
    [hide]
    http://www.box.net/shared/qfohvfmqci

http://www.mediafire.com/?bb7d7dg1crcqb

http://tuoitredathanh.net/SOFT/inter...iewer_Full.exe

http://support.cauduongbkdn.com/uplo...rFull.rar.html[/hide]

Sau khi download xong bạn tiến hành cài đặt.

Nhấn NEXT để sang bước tiếp theo

Click vào I accept... sau đó nhấn NEXT

ở bước tiếp theo mình hướng dẫn cách cài đặt vào máy tính nên chọn Install TeamViewer và nhấn NEXT để qua bước tiếp theo.

Tại ô Password bạn nên đặt mật khẩu gì dễ nhớ và dễ gõ để khi cho ai đó điều khiển máy bạn thì có thể kết nối 1 cách thuận lợi hơn. Với mật khẩu này thì từ lần sau bạn sẽ không cần đặt mật khẩu nữa ( với cách cài Start without Installation thì mỗi lần chạy chương trình bạn phải chọn mật khẩu cho mình và ID cũng sẽ không cố định)
    Sau đó nhấn NEXT 2 lần nhấn INSTALL ở cửa sổ cuối cùng để bắt đầu cài đặt.

Sau khi cài đặt xong chương trình sẽ tự động chạy, ở cửa sổ chương trình vừa hiện ra bạn nhìn vào mục Wait for session sẽ có 1 mục bao gôm ID password. ID chính là số dùng để đăng ký tên máy của bạn ( giống như địa chỉ IP và số này là cố định, bạn nên ghi nhớ số này và password.
    Ví dụ ID của tôi là: 23 421174 và password: 123456

Để điều khiển 1 máy khác trên mạng, thì máy của người bị điều khiển cũng cài chương trình này và họ sẽ cung cấp cho bạn ID của họ và password của họ để bạn đăng nhập vào máy tính của họ và điều khiển.
    Để điều khiển bạn nhìn sang ô Create session bạn gõ ID của máy điều khiển vào và nhớ chọn mục Remote Support sau đó nhấn vào nút Connect to Partner

Chờ khoảng vài giây để chương trình kết nối, nó sẽ hiện lên bảng yêu cầu nhập password của máy điều khiển và bạn nhập password vào. ( nếu sai password thì không thể kết nối đến máy tính bị điều khiển được)

Sau khi nhập xong các bước trên thì 1 cửa sổ với giao diện desktop của máy bị điều khiển sẽ hiện lên và bạn toàn quyền sử dụng máy đó với khả năng bạn có thể khai thác được. Nhưng máy bị điều khiển cũng có thể thấy và kiểm soát những việc bạn đang làm ( vì thế cho nên đừng tưởng điều khiển được là chiếm quyền sử dụng nha) và họ có thể ngừng kết nối khi nào họ muốn.

khi điều khiển bạn có toàn quyền sử dụng máy đó như ngồi trưc tiếp trên máy đó, bạn có thể chuyển file từ máy bị điều khiển sang máy điều khiển ( nhưng vẫn phải chờ chp phép ) và có thể chuyển qua lại quyền điều khiển giữa 2 máy.... còn nhiều tính năng đang chờ bạn khám phá. Và lưu ý là tốc độ xử lý giữa 2 máy phụ thuộc vào đường truyền Internet và tốc độ xử lý CPU của mỗi máy.

========================================
    Qua đây mình cũng hy vọng rằng Trung tâm cứu hộ Cầu đường BKĐN với chương trình này có thể giúp đỡ được phần nào sự cố máy tính của thành viên trong diễn đàn và mục đích cao hơn là việc xây dựng 1 Bệnh viện trực tuyến E-Hospital
    trong khả năng có thể.
    Last edited by tremocoivo; 17/09/09 at 09:51 PM. Reason: Update lại link

Sinh viên năm tư xenlong's Avatar

Phần mềm này hay quá ta. Hí hí, nếu như vậy thì phải cài cho thằng bạn để nó vẽ hộ ĐA giúp mình. :smi12: . Thanks tremocoivo đã share và hướng dẫn cho mọi người.

Super Moderator gnourt2's Avatar

Mình đọc 1 số bài trên internet thì hình như chương trình này chỉ dùng được 5 phút thôi. Hồi trước mình có dùng Go to my PC để điều khiển máy vi tính nhưng chỉ dùng được 1 tháng.

Quote Originally Posted by gnourt2 View Post
    Mình đọc 1 số bài trên internet thì hình như chương trình này chỉ dùng được 5 phút thôi. Hồi trước mình có dùng Go to my PC để điều khiển máy vi tính nhưng chỉ dùng được 1 tháng.
    Bạn cứ yên tâm, phần mềm của tremocoivo post thì rất yên tâm về chất lượng. Chương trình này mình đã test qua và cảm thấy rất tốt. Mình đã dùng nó sửa chữa máy tính cho rất nhiều người bạn của mình, online với nó cả ngày không giới hạn thời gian gì cả. Nếu ai muốn quan tâm và muốn test thử thì có thể down về và thử điều khiển máy tính của mình xem. Mình sẽ để chương trình thường trực từ đây tới 22h các bạn cứ vào quậy thỏa thích
    Số IDpassword của mình đây:
    ID: 23361954
    password: 123456

Sharing your life phnam's Avatar

Đọc chương trình này mới nhớ chức năng Remote Desktop Connection trong windows XP, trước kia mình rất hay dùng để kết nối quản lý server.
    Ngồi ở bất kỳ máy tính nào cũng có thể quản lý được máy chủ của mình.

Kỹ sư chính myfamily's Avatar

phnam:
    Tui có server tính tiền ở p net.
    Ip của nó động.
    Tui xài trang web myipaddress.com để soi ip của mình, và telnet thử thì nó lại telnet đến cái modem. Ko biết làm sao.
    Để remote destop xài của windows, thì phải biết IP chính xác mới dc, mà làm sao biết dc mình có ip là gì.
    Bác có cách gì để thấy IP chính xác là của mình ko. Botay thật(chẳng rành về mạng).
    Chúc bình an, Thịnh vượng

Thành viên danh dự grayhat's Avatar

Muốn dùng chức năng remote desktop của win thì 100% phải biết IP máy đó + user và pass mới remote được , còn nói giống myfamily là IP động thì chỉ có cách tạo một cái DNS thiết lập cho máy đó và thiết lập một số tính năng ở modem giống như tạo server đó sau đó remote , nhưng mà rắc rối lắm , dùng cái soft bác lehieu cho khỏe , nói chung hiện nay có nhiều cách để remote nhưng theo mình nghĩ nếu người làm việc chuyên nghiệp hay sửa máy cho người ta bằng cách remote thì dùng cách tạo DNS là hay hơn , vì dùng soft nhiều lúc gặp trục trặc :d .

Dùng phần mềm là nhằm giảm bớt quá trình thiết lập các thông số thôi (nếu thiết lập bằng tay sẽ rất rắc rối nếu người không biết về nhiều về mạng). Soft của mình giới thiệu cũng giống như tạo 1 DNS vậy. Thông qua server của chương trình nó thiết lập cấu hình cho máy tính đã cài chương trình và dãy số ID tương đương như IP mà người điều khiển muốn kết nối đến.

Thành viên danh dự grayhat's Avatar

Soft bác lehieu hay thiệt đó hôm nay mới test thử , để send ra anh em xử lý sự cố máy tính ở huế để ngoài đó tham khảo thêm đã , trước đây pink xử lý máy cho người ta bằng cách thiết lập DNS cho từng máy + user + pass + tên khách hàng + số điện thoại khách hàng và lưu vào file Notepad ai bị trục trặc thì mở file ra xem và xử lý cách này cũng khỏe nhưng nhược điểm nó bị mất file Notepad thì coi như trắng tay

Dự án bệnh viện trực tuyến CauduongBKDN

Với mục tiêu hỗ trợ trực tuyến cho thành viên CauduongBKDN trong việc giải quyết những vấn đề xung quanh chiếc PC yêu quí, BQT đang thử nghiệm chương trình Hỗ trợ từ xa thông qua chương trình Team Viewer đã được giới thiệu ở trên.

Với phiên bản sau đây các bạn chỉ cần down về và chạy không cần cài đặt, giao diện chương trình sẽ hiện lên và các bạn chỉ cần cung cấp cho chúng tôi số ID của bạn, chúng tôi sẽ kết nối và thực hiện đánh giá, sữa chữa hệ điều hành, tiêu diệt virus, cài đặt phần mềm cho các bạn.

http://www.box.net/shared/yjoexf6w4c

Page 1 of 7 123 ... LastLast