Page 2 of 5 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 47

Thread: Thảo luận về phần mền RM

Sinh viên năm ba

Mình cũng tham gia bài viết nhỏ nhỏ cho vui về RM nhé.
    Đây là tài liệu RM, có cả tiếng Việt cho người hổng bít tiếng A và có tiếng A cho người hổng bít tiếng Việt.

http://www.4shared.com/file/43927822...RM_online.html

Super Moderator gnourt2's Avatar

Bạn nào download được phần mềm RM rồi thì up lên giúp mình được không. Cám ơn nhé.

Sinh viên năm nhất

Mình cũng tham gia bài viết nhỏ nhỏ cho vui về RM nhé.
    Đây là tài liệu RM, có cả tiếng Việt cho người hổng bít tiếng A và có tiếng A cho người hổng bít tiếng Việt.

http://www.4shared.com/file/43927822...RM_online.html
    Có thấy gì đâu ?

Quote Originally Posted by kitielily View Post
    Down rồi mà sao cài đặt không được trankiet1975 ơi. Hướng dẩn mình cách cài đặt đi. Thanks!
    Tham khảo bên dươi thử xem bạn nhé:

***TDV_RM 2004 v 9.04.02***

1) Install Basewin by running Setup.exe

2) Install Rm2004win too !

3) Install Rm7Win too.....

4) Unzip the ***** and apply the patch to each related folder !!!

Done!

Cheer
    "Your life tomorrow will be the result of your attitudes and the choices you make today."

Sinh viên năm nhất

Quote Originally Posted by dunglx View Post
    Tham khảo bên dươi thử xem bạn nhé:

***TDV_RM 2004 v 9.04.02***

1) Install Basewin by running Setup.exe

2) Install Rm2004win too !

3) Install Rm7Win too.....

4) Unzip the ***** and apply the patch to each related folder !!!

Done!

Cheer
    Phần mềm này dấn tedi north là số 1.
    Cứ nhìn cầu nào mà dùng là RM thì 90% là từ tedi ra.
    Bác nào chưa download được, muốn lấy mai tôi hỏi cho.

Sinh viên năm nhất

Có bác nào cao thủ về phần mềm hỗ trợ cho 1 ví dụ hay 1 bản hướng dẫn về mô hình hóa đơn giản kô.Mình tìm hiểu mãi mà chưa ra phần khai báo điều kiện biên của RM.Đang điên hết cả người rồi đây.Đúng là phần mềm này giao diện cũng kô thân thiện 1 chút nào cả.

Sinh viên năm hai 4U_Only's Avatar

Default File số liệu của RM2004 đây!!!!!!!!

Thấy các pác cứ loay hoay về phần mềm náy mãi, tôi xin mạo muội up lên file số liệu của RM2004 đây.
    Các pác cứ thoải mái nghiên kíu nhé. Có gì liên lạc với mình: co_khoa_cung_mat@yahoo.com
    Attached Files Attached Files

Sinh viên năm ba Haux3c's Avatar

Quote Originally Posted by trankiet1975 View Post
    Phai lam di lam lai may lan moi duoc. Toi cung phai down gan 10 lan. cai vao chay duoc nhung chua biet cach su dung. dang nghien cuu.
    Em thấy anh hình như quen quen. Em mới nghe tên chứ chưa gặp anh. Hình như anh bên Ban Giao thông phải không ạ? Em ở Tư vấn GT Huế đây ạ.
    Nói về cái RM, hồi trước em có dùng thử nhưng giao diện không thích tí nào. Không biết bây chừ cải thiện ra sao. Nếu anh muốn NC sử dụng món này ở em có 1 người khóa 01 có sử dụng RM để làm NC cấp trường về tính cầu liên tục. Trong đó có 1 bản photo về HD tíh cầu đúc hẫng bằng RM của Tedi5. Nếu anh muốn lúc nào qua Tư vấn em mượn cho. Bên em sắp đến cũng làm bài toán so sánh tính cầu đúc hẫng bằng RM và Midas (áp dụng tính với cầu thực tế do Tedi North tính đó.

G.Viên Khoa

Quote Originally Posted by Haux3c View Post
    Em thấy anh hình như quen quen. Em mới nghe tên chứ chưa gặp anh. Hình như anh bên Ban Giao thông phải không ạ? Em ở Tư vấn GT Huế đây ạ.
    Nói về cái RM, hồi trước em có dùng thử nhưng giao diện không thích tí nào. Không biết bây chừ cải thiện ra sao. Nếu anh muốn NC sử dụng món này ở em có 1 người khóa 01 có sử dụng RM để làm NC cấp trường về tính cầu liên tục. Trong đó có 1 bản photo về HD tíh cầu đúc hẫng bằng RM của Tedi5. Nếu anh muốn lúc nào qua Tư vấn em mượn cho. Bên em sắp đến cũng làm bài toán so sánh tính cầu đúc hẫng bằng RM và Midas (áp dụng tính với cầu thực tế do Tedi North tính đó.
    Hi Eng. Hau.

Khi nao nghien cuu so sanh giua RM va MIDAS co ket qua cho minh tham khảo voi nhe. Lu nay ban qua cung chua dao sau may cai nay nhieu lam. Truoc day co Xem qua thì thay:
    - RM : Thục hien được bài toán thiết kế kiểm tra sức kháng uốn, sức kháng cắt ở TTGH cường độ và Kiểm toán ứng suất ở TTGH sử dụng (cầu BT DUL).
    - MIDAS v6, V7 : Chỉ làm được bài toán kiểm tra ứng suất thôi ạ.

Không biết MIDAS mới đã bổ sung các tính năng này chưa ??

G.Viên Khoa

Quote Originally Posted by Haux3c View Post
    Hi Eng. Hau.

Khi nao nghien cuu so sanh giua RM va MIDAS co ket qua cho minh tham khảo voi nhe. Lu nay ban qua cung chua dao sau may cai nay nhieu lam. Truoc day co Xem qua thì thay:
    - RM : Thục hien được bài toán thiết kế kiểm tra sức kháng uốn, sức kháng cắt ở TTGH cường độ và Kiểm toán ứng suất ở TTGH sử dụng (cầu BT DUL).
    - MIDAS v6, V7 : Chỉ làm được bài toán kiểm tra ứng suất thôi ạ.

Không biết MIDAS mới đã bổ sung các tính năng này chưa ??

Page 2 of 5 FirstFirst 1234 ... LastLast