Results 1 to 9 of 9

Thread: Hướng dẫn đặt cống

Sinh viên năm nhất

Default Hướng dẫn đặt cống

e mới bắt làm đồ án đường,nhưng hiện tại em chưa biết đặt cống ở trên nova như thế nào,nhờ các anh chị hướng dẫn hoặc đặt hộ cho e với ạ,và cho em hỏi thêm cách tính chiều dài suối như thế nào ạ?
    Attached Files Attached Files

Sinh viên năm nhất quangluanhatinh's Avatar

Quote Originally Posted by truonghau_ctn View Post
    e mới bắt làm đồ án đường,nhưng hiện tại em chưa biết đặt cống ở trên nova như thế nào,nhờ các anh chị hướng dẫn hoặc đặt hộ cho e với ạ,và cho em hỏi thêm cách tính chiều dài suối như thế nào ạ?
    Thứ nhất: muốn xác định hướng đặt cống thì bạn phải dựa vào bình đồ xác định chỗ nào có tụ thủy và trên trắc dọc điểm đó sẽ thấp nhất thì bạn đặt cống chỗ đó,còn hường thi dựa vào bình đồ bạn biết được đâu là thượng hạ lưu thì bạn sẽ biết được hướng nước chảy.Chúc bạn làm tốt đồ án,bạn cứ suy nghĩ rồi có khó khăn gì thì cứ hỏi

Sinh viên năm nhất

Quote Originally Posted by quangluanhatinh View Post
    Thứ nhất: muốn xác định hướng đặt cống thì bạn phải dựa vào bình đồ xác định chỗ nào có tụ thủy và trên trắc dọc điểm đó sẽ thấp nhất thì bạn đặt cống chỗ đó,còn hường thi dựa vào bình đồ bạn biết được đâu là thượng hạ lưu thì bạn sẽ biết được hướng nước chảy.Chúc bạn làm tốt đồ án,bạn cứ suy nghĩ rồi có khó khăn gì thì cứ hỏi
    a có thể hướng dẫn thêm cho e cách tính chiều dài của suối không ạ?

Kỹ sư chính limfx's Avatar

Bạn cứ hình dung trên bình đồ những đường tụ thủy là những cái suối và chiều dài bạn đo được trên bình đồ. Đấy chỉ là lý thuyết và tuơng đối, trên giấy chỉ tuơng đối mà thôi

limfx1010@gmail.com------0905525145--------
    04X3D-CDBKDN-------------TECCO5--------------

Sinh viên năm nhất

chào các bác ạ
    e đang làm đồ án thiết kế đường trên nova,khi xuất trắc ngang thì bị lỗi như hình nhưng e ko biết tại sao lại như thế ạ.mong các bác chỉ giáo cho ạ

Sinh viên năm ba Hoan_c's Avatar

chào các bác ạ
    e đang làm đồ án thiết kế đường trên nova,khi xuất trắc ngang thì bị lỗi như hình nhưng e ko biết tại sao lại như thế ạ.mong các bác chỉ giáo cho ạ

Cái này mình cũng đã từng gặp, lâu quá ko nhớ rõ. có thể do cách nhập tỷ lệ X và Y bị nhầm lẫn. bạn xem lại ý đó nha!

Thà làm con cá nhỏ trong biển lớn, còn hơn con cá lớn trong biển nhỏ!!!

Sinh viên năm nhất

thực sự e bị tẩu hỏa nhập ma rồi,có bác nào ở hà nội cho e cái số điện thoại e qua e hỏi tí với.e chiến từ sáng với con nova này rồi mà vẫn ko đc

Sinh viên năm nhất

chào các bác ạ

cái ni theo mình nghĩ là khi xuất trắc ngang bạn chọn xuất theo số lượng hàng dọc và số lượng hàng ngang, (theo mình nên chọn 1 hàng dọc và 1 hàng ngang) và khoảng cách mỗi hàng ra xa xa tí

Sinh viên năm nhất

cho em hỏi thêm là khi e thư hiện chèn cọc thì nó ko bắt điểm các tiếp đầu,tiếp cuối và các điểm khác trên đường cong ạ?