Results 1 to 3 of 3

Thread: Xin các pro chỉ giáo @@

Sinh viên năm hai nguyentrunghieu's Avatar

Default Xin các pro chỉ giáo @@

Em đang làm nova 4.0 cho cad 2005, ko tìm thấy chỗ khai báo dốc cho lề gia cố ở đâu
    Mong mọi người chỉ giáo.
    Chân thành cám ơn
    0nguyentrunghieu0@gmail.com

* Forget me not * congtuongx3a's Avatar

Quote Originally Posted by nguyentrunghieu View Post
    Em đang làm nova 4.0 cho cad 2005, ko tìm thấy chỗ khai báo dốc cho lề gia cố ở đâu
    Mong mọi người chỉ giáo.
    Chân thành cám ơn
    0nguyentrunghieu0@gmail.com
    Phần trắc ngang thiết kế trong nova không phân biệt rõ ràng phần lề gia cố và phần lề không gia cố. Nếu bạn làm dốc lề gia cố cùng độ dốc mặt đường thì khai báo bề rộng mặt đường=Bm+B lề gia cố luôn, lúc đó i lề gia cố =i mặt, còn nếu lề gia cố cùng độ dốc lề không gia cố (nếu có) thì khai báo B lề=B lề gia cố + B lề ko gia cố. Nếu chỉ có lề gia cố thì phần khai báo lề có i lề và B lề trong mục khai báo đó.

Sinh viên năm hai nguyentrunghieu's Avatar

Quote Originally Posted by congtuongx3a View Post
    Phần trắc ngang thiết kế trong nova không phân biệt rõ ràng phần lề gia cố và phần lề không gia cố. Nếu bạn làm dốc lề gia cố cùng độ dốc mặt đường thì khai báo bề rộng mặt đường=Bm+B lề gia cố luôn, lúc đó i lề gia cố =i mặt, còn nếu lề gia cố cùng độ dốc lề không gia cố (nếu có) thì khai báo B lề=B lề gia cố + B lề ko gia cố. Nếu chỉ có lề gia cố thì phần khai báo lề có i lề và B lề trong mục khai báo đó.
    Anh nói rõ hơn đc ko, em làm như trên mà dốc lề gia cố vẫn điền là 0 và hướng vào tim đg, như vậy là sai, ý em là muốn cho lề đất là dốc 4% và lề gia cố 2% như mặt đg, mong tin anh
    Last edited by nguyentrunghieu; 09/11/12 at 12:56 PM.