Results 1 to 5 of 5

Thread: Thiết kế lớp phủ bản mặt cầu!!!!!!!!!!!!!

Sinh viên năm hai tuongpro408's Avatar

Default Thiết kế lớp phủ bản mặt cầu!!!!!!!!!!!!!

mọi người ơi cho mình hỏi là : ta thiết kế lớp phủ BMC bằng BTXM luôn có tạo lực xung kích ko? và đó có phải là phương án hợp lý ko ạ hay phải thiết kế lớp phủ bằng BTNN...mong mọi ngừoi giúp đỡ
    .... Con đường vương tới đỉnh cao
    Nhip cầu nối bờ tri thức
    .........
    ( tommytuong2904)

Sinh viên năm nhất

theo mình thì một phương án hợp lý là một phương án thoả mãn cả 2 yêu cầu về kinh tế và về kỹ thuật. bạn thử phân tích 2 phương án ra, cái nào hợp lý hơn thì chọn. trừ khi trường hợp buộc phải thiết kế bản mặt cầu là bê tông xi măng.

Chuyên viên cao cấp Acquy_Dracula's Avatar

Quote Originally Posted by tuongpro408 View Post
    mọi người ơi cho mình hỏi là : ta thiết kế lớp phủ BMC bằng BTXM luôn có tạo lực xung kích ko? và đó có phải là phương án hợp lý ko ạ hay phải thiết kế lớp phủ bằng BTNN...mong mọi ngừoi giúp đỡ
    Chào đại ca,..

- Cách tốt nhất là đại ca nên đọc các sách về mặt đường bê tông xi măng, mặt đường bê tông nhựa trước..

- Đại ca lên google tra sách là có liền ah,..

Chúc đại ca thành công, kekeke
    Email: khanhtq234@gmail.com, số điện thoại 0906 522 111

Sinh viên năm nhất

Default bản mặt cầu

Quote Originally Posted by Acquy_Dracula View Post
    Chào đại ca,..

- Cách tốt nhất là đại ca nên đọc các sách về mặt đường bê tông xi măng, mặt đường bê tông nhựa trước..

- Đại ca lên google tra sách là có liền ah,..

Chúc đại ca thành công, kekeke
    hình như bạn đang nhầm lẫn về chức năng của các mặt đường và ảnh hưởng của lực xung kich rồi..dù mặt đường nào cũng sẽ phát sinh lực xung kich dù ít dù nhiều vì nó sinh ra trước hết là do rung động lực đông, nảy giật của xe, mặt đường ghồ ghề..các loại mặt dudduwowcj lựa chọn chủ yếu dự vào khả năng chiu lực, vai trò, môi trường và tính kinh tế

Sinh viên năm nhất

Quote Originally Posted by tuongpro408 View Post
    theo mình nghĩ còn phụ thuộc vào bề dày cho phép của bạn, mình thấy trong 22tcn223-95 nói là chiều dày tối thiểu của btxm là 18cm, nhưng BMC bạn chưa chọn tới 18cm đc thì phải, không biết có đúng k nữa